Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

School: LUMBO INTEGRATED SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: WINDEL BETH Z. TORINO Learning Area: ALL SUBJECTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: October 3-7, 2022 (WEEK 7 - Day 4) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Ang mag-aaral ay The learner... The learner…
sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that naipamamalas ang pag-unawa demonstrates understanding of understands the importance of
sarili at sariling words are made up of sounds and sa kahalagahan ng pagkilala sa whole numbers up to 100, ordinal good eating habits and behavior
A. Pamantayang kakayahan,pangangalaga sa syllables. sariling bilang Pilipino gamit numbers up to 10th, money up to
Pangnilalaman sariling kalusugan at pagiging manifests beginning oral language ang konseptong pagpapatuloy PhP100 and fractions ½ and 1/4.
mabuting kasapi ng pamilya. skills to communicate in different at pagbabago.
contexts.

Naisasagawa nang may The learner Ang mag-aaral ay buong The learner... The learner…
pagmamahal at pagmamalasakit uses knowledge of phonological pagmamalaking practices healthful eating habits
ang anumang kilos at gawain na skills to discriminate and manipulate nakapagsasalaysay ng kwento is able to recognize, represent, and daily
magpapasaya at magpapatibay sound patterns. tungkol sa sariling katangian at order whole numbers up to 100 and
B. Pamantayan sa sa ugnayan ng mga kasapi ng uses beginning oral language skills to pagkakakilanlan bilang Pilipino money up to PhP100 in various
Pagganap pamilya communicate personal experiences, sa malikhaing pamamaraan. forms and contexts.
ideas, and feelings in different
contexts. is able to recognize, and represent
ordinal numbers up to 10th, in
various forms and contexts.

EsP1PKP- Ih– 7 MT1OL-Ia-i-1.1 Naihahambing ang sariling M1NS-Ih-12.1 H1N-Ie-f-3


Talk about oneself and one’s kwento o karanasan sa buhay
Nakapagpapahayag na tungo sa personal experiences (family, pet, sa kwento at karanasan ng mga visualizes, represents, and practices good decision-making
C. Mga Kasanayan sa pagkakaisa ang pagsasama- favorite kamag-aral. compares numbers up to 100 using skill in food choices
Pagkakatuto sama ng pamilya MT1PWR-Ib-i-1.1 Give the name AP1NAT-Ig-11 relation symbols < > =. H1N-Ig-j-4
Isulat ang code ng Nakikinig and sound of each letter
bawat kasanayan MT1PWR-Ib-i-3.1 Write the upper practices good eating habits that
and lower case letters legibly, can help one become healthy
observing proper sequence of
strokes.
MT1PA-Id-i-4.2
Say the new spoken word when two
or more syllables are put together.
II. NILALAMAN Pagpakita sa Pagmahal ug Individual Sounds Pangandoy Ko, Gipasigarbo Comparing and Ordering Good Decision-Making Skill
Pagmalasakit sa Pamilya Ko Numbers in Food Choices

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang- Curriculum Guide p.14 Curriculum Guide p 23-24 Curriculum Guide p 12 Curriculum Guide p.9-10
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang larawan ng may simulang tunog Larawan ng lobo, cake,
Panturo na Ss/Ii, plaskard regalo

IV. PAMAMARAAN
Paano ka dapat Lagyan ng / ang larawang Paghambingin ang mga Magbigay ng mga mabuting
mangatwiran? may simulang titik na Ss. sets . kaasalan sa hapag-kainan.
Susi saging ilaw sako Ilagay ang tamang
A. Balik-aral sa
salakot basket simbulo na <, >, at = sa kahon.
nakaraang aralin Ano ang pinakagusto mong
XXXXX ____ /////
at/o pagsisimula lugar na narating?
00000000___BBB
ng bagong aralin
DDDDD____YYYYYYYYY
Y
Aling bahagi ng iyong Ano ang ginagawa ni Mang A. Pagbasa ng mga bilang Gusto ba ninyong magparty
katawan ang tumutulong sa Kardo sa kalesa ng Makita siya mula 0-100. tayo?
iyo upang marinig ang mga ng mga bata? (inihanda) B. Pagsulat na padikta ng
B. Paghahabi sa tunog , ingay, huni sa Ano ang simulang titik ng mga bilang .
Pagpapakita ng mga larawan
layunin ng paligid? salitang inihanda? Original File Submitted and
ng lobo, cake, regalo atbp.
aralin Paano kaya kung wala kang Formatted by DepEd Club
-Sa anong okasyon makikita
kakayahang makarinig? Member - visit depedclub.com
ang mga nasa larawan?
Masisiyahan ka kaya sa for more
pakikinig sa mga kwento?
Awit: Little ears be careful
what you hear.
C. Pag-uugnay ng Iparinig ang maikling Magkwekwento ang guro Laro: Unahan sa pagsulat ng
mga halimbawa kwento: tungkol sa isang kaarawan nawawalang bilang
sa bagong aralin Ngayon ay maririnig ng isang bata.
ninyo ang isa pang
karanasan ni Jose Rizal
noong siya ay bata pang
katulad ninyo.Katulad ninyo
si Jose ay mahilig din
makinig sa mga kwento.
Hawanin ang balakid:
asotea, yaya
Sa Asotea
Si Jose ay mahilig making
ng mga kwento.Nakinig siya
sa mga kwento ng kanyang
nanay at yaya.
Sa kanilang asotea, si Jose
ay nakinig sa mga kwento
tungkol sa aswang, kapre,
tiyanak, at mga diwata.
Ano ang hilig gawin ni Magpakita ng mga larawan ng Ilahad ang suliranin. Paghahanda ng mga
Jose? salitang may simulang titik Ii: Maraming tao ang dumalo sa kagamitan:
Sinu-sino ang nagkwento isda ibon isa ipis itlog Igorot pulong. Paper plate, plastic spoon
sa kanya? ilog itik ilaw May 65 na mga babae at 73 na and fork
Saan siya nakinig ng mga mga lalaki. Glass of water, biscuits
kwento? Pagtalakay ng teksto. Aling pangkat ang mas marami
D. Pagtalakay ng
Anu-anong mga kwento 1. Sino ang batang ang dumalo ang mga lalaki o 2.
bagong
ang kanyang kinahiligan? nabanggit sa kwento? ang mga babae?
konsepto at
2. Ano ang okasyon sa araw Tingnan natin.
paglalahad ng
na iyon? Gamit ang place value chart,
bagong
3. Naging masaya ba siya sa ipakita ang paghahambing sa 2
kasanayan #1
kanyang kaarawan? bilang.
Bilang Sampuan
Isahan
65 6 5
73 7 3
Anong kakayahan ang Saang titik nagsisimula ang Aling bilang ang mas marami Pagdaraos ng munting salu-
kayang gawin ng isang tao? ngalan ng bawat larawan? ang sampuan? salo.
Pabilugan ang simulang titik ng Ano ang masasabi mo sa 65 at 3. Pagmamasid kung
E. Pagtalakay ng
bawat ngalan ng larawan. 73? nasusunod ng mga bata ang
bagong
Pagkwekwento ng bawat isa Aling simbulo ang gagamitin mga mabuting kaasalan sa
konsepto at
ng kanyang naranasan sa mo? hapag-kainan na natutuhan sa
paglalahad ng
kanilang kaarawan na hindi 65 ______73 nakaraang aralin.
bagong
malilimutan. Pagsasanay:
kasanayan #2
Isulat ang <, >, o = sa patlang.
23 ____56
12____34
78____30
F. Paglinang sa
kabihasnan
Pag-uulat/sharing o oral
(Tungo sa Formative
recitation
Assessment)

G. Pag-uugnay sa Lutasin: Pagbuo ng mga pantig, salita, Paghahambingin ang Lagyan ng / kung tama ang 1. Bigyang papuri ang pangkat na
pang araw-araw Nagpapaliwanag ang iyong parirala, pangungusap at kwento: kwento ng mga mag-aaral simbulong ginamit at X kung nakasunod sa mga tagubilin.
na buhay guro tungkol sa bago Si mi sa ma mim mis sim mali.
ninyong aralin. Ano ang Isa iisa iasa isama isasama si 70 > 40___
dapat mong gawin? Bakit? sima Sisa Mima misa 45< 25___
Pangungusap: 23 = 2 sampuan at 3 isahan___
Ang sima ay isa. 12 < 10 ___
May sima si Sisa. 55 > 33____
Sasama si Mima kay Sisa.
Isasama ni Sisa si Sam.
Sasama sa misa ang Ama.
Kwento:
Ang sima ay isa. May sima si
Sisa. Sasama si Mima kay Sisa.
Isasama ni Sisa si Sam. Sasama
sa misa si Ama.
Tandaan: Ano ang tunog ng titik Ii? Aling simbulo ang gagamitin Tandaan: Kailangan natin ng
Ang tao ay may kakayahang mo kung mas malaki ang disiplina maging sa ating
makinig. bilang? Mas maliit? Kapareho pagkain. Dapat nating gawin
Ang pakikinig ay isang ang dami? ang mga sumusunod :
paraan Maghugas ng kamay bago
Upang maragdagan ang kumain.
kaalaman. Umupo nang maayos.
H. Paglalahat ng
Naging masaya ba kayong Pag-usapan ang mga
Aralin
lahat sa inyong kaarawan na magagandang bagay.
hindi malilimutan? Gumamit ng “Paki” kung may
nais na ipaabot.
Iwasang magsalita kung puno
ang bibig.
Nguyain ang pagkain nang
nakasara ang bibig.
Kumuha lamang ng pagkaing
kayang ubusin.
Lagyan ng / ang mga Isulat ang unag pantig ng mga Iguhit ang bagay o regalo Paghambingin ang mga bilang. Sagutin : Opo Hindi Po
dapat mo lamang na larawan. mong natanggap noong Isulat ang < , >, = sa patlang.
pakinggan. X ang hindi. 1. 1 ___sa kaarawan mong hindi mo 1. 27_____78 1. Naghugas ba ako ng kamay
___1. Bastos na salita 2. silya ___lya malilimutan. 2. 11_____5 bago kumain?__
I. Pagtataya ng ___2. Awitin 3. ilaw ___law 3. 90 ____ 9 na sampuan 2. Umupo ba ako nang tuwid?
Aralin ___3. Magagandang kwento 4. isada __da 4. 75 ____66 ___
___4. Tula 5. ibon __bon 5. 18 ____81 3. Nginuya ko ba ang pagkain na
___5. Pagmumura nakasara ang bibig?____
4. Naubos ko ba ang kinuhang
pagkain?____
5. Naghugas ba ako ng kamay
matapos kumain?____
J. Karagdagang Iguhit ang iyong dalawang Pagsanayang basahin sa bahay Ikahon ang bilang na wawasto Sundin ang wastong kaasalan
gawain para sa tenga.Isulat sa ibaba ng ang kwentong napag-aralan sa paghahambing ng mga sa hapag-kainan sa tuwing
takdang aralin at iyong drawing. “Little ears ngayon. numero. kakain.
be careful what you hear.
1. 34 < 23 56 14
2. 60 > 80 70 50
3. 36 = 63 33 36
remediation
4. 87 > 86 88 89
5. 100 = 1 sampuan
10 isahan
10 sampuan
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
nararanasan na
nasulusyunan sa tulong
ng punong guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa
kapwa ko guro?

Prepared by: Reviewed and checked by:


WINDEL BETH Z. TORINO RONALD I. FLORES JR.
Adviser ESHT-I

You might also like