Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

School: Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by DepEd Click Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 14-18, 2022 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER

. LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Nakapaghahambing ng mga tradisyon Nakapaghahambing ng mga tradisyon Nakapaghahambing ng mga tradisyon at Nakapaghahambing ng mga tradisyon at Nakapaghahambing
at nakagawiang gawain ng pamilya at nakagawiang gawain ng pamilya nakagawiang gawain ng pamilya noon nakagawiang gawain ng pamilya noon at ng mga tradisyon at
A. Pamantayang noon at ngayon. noon at ngayon. at ngayon. ngayon. nakagawiang gawain
Pangnilalaman ng pamilya noon at
ngayon.

Naipamamalas ang pag-unawa at Naipamamalas ang pag-unawa at Naipamamalas ang pag-unawa at Naipamamalas ang pag-unawa at Naipamamalas ang
pagpapahalaga sa sariling pamilya at pagpapahalaga sa sariling pamilya at pagpapahalaga sa sariling pamilya at pagpapahalaga sa sariling pamilya at mga pag-unawa at
mga kasapi nito at bahaging mga kasapi nito at bahaging mga kasapi nito at bahaging kasapi nito at bahaging ginagampanan ng pagpapahalaga sa
B. Pamantayan sa
ginagampanan ng bawat isa. ginagampanan ng bawat isa. ginagampanan ng bawat isa. bawat isa. sariling pamilya at
Pagganap
mga kasapi nito at
bahaging
ginagampanan ng
bawat isa.
Nailalarawan ang sariling Nailalarawan ang sariling Nailalarawan ang sariling Nailalarawan ang sariling Nailalarawan ang
pamilya batay sa: (a) pamilya batay sa: (a) pamilya batay sa: (a) pamilya batay sa: (a) sariling
C. Mga Kasanayan komposisyon (b) kaugalian at komposisyon (b) kaugalian at komposisyon (b) kaugalian at komposisyon (b) kaugalian at pamilya batay sa: (a)
sa Pagkakatuto paniniwala (c ) pinagmulan at (d) paniniwala (c ) pinagmulan at (d) paniniwala (c ) pinagmulan at (d) paniniwala (c ) pinagmulan at (d) komposisyon (b)
Isulat ang code tungkulin at karapatan ng bawat tungkulin at karapatan ng bawat tungkulin at karapatan ng bawat tungkulin at karapatan ng bawat kaugalian at
ng bawat paniniwala (c )
kasapi. AP1PAM- IIa-3 kasapi. AP1PAM- IIa-3 kasapi.AP1PAM- IIa-3 kasapi AP1PAM- IIa-3
kasanayan pinagmulan at (d)
tungkulin at
karapatan ng bawat
kasapi. AP1PAM-
IIa-3
Ang Aking Pamilya Ang Aking Pamilya Ang Aking Pamilya Ang Aking Pamilya Ang Aking Pamilya

• komposisyon o miyembro ng • komposisyon o miyembro ng pamilya • komposisyon o miyembro ng pamilya • komposisyon o miyembro ng pamilya • komposisyon o
pamilya • kaugalian at paniniwala sa tahanan • kaugalian at paniniwala sa tahanan • kaugalian at paniniwala sa tahanan miyembro ng pamilya
II. NILALAMAN
• kaugalian at paniniwala sa tahanan • pinagmulan • pinagmulan • pinagmulan • kaugalian at
• pinagmulan • tungkulin at karapatan ng bawat • tungkulin at karapatan ng bawat • tungkulin at karapatan ng bawat kasapi paniniwala sa
• tungkulin at karapatan ng bawat kasapi ng pamilya kasapi ng pamilya ng pamilya tahanan
kasapi ng pamilya • pinagmulan
• tungkulin at
karapatan ng bawat
kasapi ng pamilya
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng
Guro

2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan
mula sa
portal ng
Learning
Resource
B. Iba Pang
Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
SUBUKIN Suriin Isaisip TAYAHIN
Lingguhang
Panuto: Isulat ang TAMA kung ang Panuto: Basahin at unawain. Ang mga Panuto: Basahin at unawain ang Panuto: Kulayan ang larawan ng Pagsusulit
pangungusap ay nagsasaad ng larawan ay nagpapakita ng kaugalian kaisipan. pamilyang nagpapakita ng pagmamahalan,
wastong kaisipan at MALI kung hindi. at paniniwala ng isang pamilya na ating pagtutulungan at paggalang sa bawat
kinagisnan. miyembro ng pamilya.
1. Ang pagtutulungan ng mag-anak sa
tahanan ay nagdudulot ng kasiyahan. Ang pamilya ay ang pinakamaliit na
2. Bawat kasapi ng tahanan ay may yunit ng ating komunidad. Ito ay
karapatan at tungkulin na dapat binubuo ng tatay, nanay at mga anak.
gampanan. Minsan kasama sa tahanan ang mga
3. Sinisigawan ang nakakatandang lolo at lola na tinatawag na extended
kapatid kapag kinakausap. family.
4. Magbigay galang at respeto sa
bawat Sa loob ng tahanan nahuhubog ang
kasapi ng pamilya para sa maayos na mga magagandang kaugalian at
pagsasamahan. paniniwala. Dito unang natututunan ng
5. Ang pagdarasal ng mag-anak ay mga bata ang pagbibigayan,
nagpapakita ng pananampalataya sa pagtutulungan at pagbibigay galang
Diyos. gaya ng pagmamano at pagsabi ng po
at opo sa nakatatanda. Itinuturo rin sa
tahanan ang pagmamahalan at higit sa
lahat ang pananampalataya sa Diyos.
Ang bawat karapatan ng kasapi ng
pamilya ay may kaangkop na tungkulin
na dapat gampanan upang maging
maayos at masaya ang buong mag-
anak.

Itinuturo ang pagbibigay respeto sa


katungkulan ng bawat isa. Ang
pagkukusang–loob na gawin ang bawat
tungkulin ay nakatutulong sa pag-
unlad ng pagkatao ng bata na siyang
lumilinang sa kanyang mga kakayahan
o talento.

Malaki ang bahagi ng pamilya sa


paghubog ng ating pagkatao sapagkat
ang mga kaugalian na nakasanayan
natin sa tahanan ay ang mga
kaugaliang mabibitbit natin hanggang
sa ating pagtanda.

BALIKAN Pagyamanin ISAGAWA KARAGDAGANG GAWAIN

Panuto: Punan ng tamang A. Panuto: Lagyan ng tsek ( ✓ ) ang Panuto: Gumupit o gumuhit ng larawan Panuto: Isulat sa “Aklat ng Buhay” ang
impormasyon ang patlang. kahon na nagpapakita ng kahalagahan ng bawat miyembro ng iyong pamilya at mga magagandang katangiang dapat
1. Ako si ____________________ sa pamilya batay sa kaugalian at idikit ito sa wastong kahon upang mayroon ang isang pamilya upang
. paniniwala at ekis (✖) kung hindi. mabuo ang iyong “Tala ng Angkan o mapanatili itong masaya
2. Ang aking mga magulang ay sina Family Tree”. Isulat sa ilalaim ng at matatag.
at ____________________ larawan ang katangian ng bawat
. miyembro ng iyong pamilya.
3. Ang aking pamilya ay mayroong
_____ (bilang) na babae.
4. Ang aking pamilya ay mayroong
______ (bilang) na lalaki.
5. Kami ay nabibilang sa
____________________ na pamilya.
(maliit o malaki)
Tuklasin

A. Panuto: Basahing mabuti ang


kuwento.
B. Panuto: Bilugan ang titik ng tamang
sagot sa bawat tanong.

1. Ano ang katangian o kaugalian ang


ipinapakita sa unang pamilyang
nabanggit sa kuwento?
A. matulungin
B. magaling C.maiingay
D. mayayabang
2. Ano naman ang katangian o
kaugalian ang ipinakita sa ikalawang
pamilyang nabanggit sa kuwento?
A. masayahin
B. magalang C.magulo
D. maasahan
3. Ano ang kahalagahang maidudulot
kung magtutulong-tulong sa gawain
ang pamilya?
A. Ang gawain ay lalong dumarami.
B. Madaling matatapos ang gawain.
C. Lalong magiging marumi ang bahay.
D. Ang buong pamilya ay magulo.
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng
Mag-aaral
na
nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng
Mag-aaral
na
nangangaila
ngan ng iba
pang gawain
para sa
remediation
C. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilang ng
mga mag-
aaral na
nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral
na
magpapatul
oy sa
remediation

E. Alin sa mga Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that
istratehiyan ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration work well:
g pagtuturo ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Group
ang ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw collaboration
nakatulong ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Games
ng lubos? activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises ___ Solving
Paano ito ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel Puzzles/Jigsaw
___ Answering
preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads (TPS)
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Rereading of
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama Instruction
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Role
nakatulong?
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method Playing/Drama
Why? Why? Why? Why? ___ Discovery
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs Method
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Lecture Method
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn Why?
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Complete IMs
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks ___ Availability of
Materials
___ Pupils’ eagerness
to learn
___ Group member’s
Cooperation in
doing their tasks
F. Anong __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among
suliranin __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude pupils
ang aking __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Pupils’
nararanasan __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology behavior/attitude
na Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) __ Colorful IMs
nasulusyuna __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Unavailable
n sa tulong Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Technology
ng punong __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works Equipment
guro at Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: (AVR/LCD)
superbisor? __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Science/
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from Computer/
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality Internet Lab
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Additional Clerical
Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials works
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition Planned Innovations:
__ Localized Videos
__ Making big books
from
views of the
locality
__ Recycling of
plastics to be used as
Instructional
Materials
__ local poetical
composition
G. Anong The lesson have successfully delivered The lesson have successfully delivered The lesson have successfully delivered The lesson have successfully delivered due The lesson have
kagamitang due to: due to: due to: to: successfully delivered
panturo ang ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn due to:
aking ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ pupils’ eagerness
nadibuho na ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson to learn
nais kong ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ complete/varied
ibahagi sa ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets IMs
kapwa ko Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: ___ uncomplicated
guro? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration lesson
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ worksheets
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ varied activity
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary sheets
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises Strategies used that
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel work well:
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Group
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) collaboration
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Games
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories ___ Solving
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction Puzzles/Jigsaw
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Answering
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method preliminary
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method activities/exercises
Why? Why? Why? Why? ___ Carousel
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Diads
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Think-Pair-Share
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn (TPS)
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Rereading of
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated
Instruction
___ Role
Playing/Drama
___ Discovery
Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of
Materials
___ Pupils’ eagerness
to learn
___ Group member’s
Cooperation in
doing their tasks

You might also like