Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: PRIMITIVO R.

QUIMPO MEMORIAL SCHOOL Grade Level: I


GRADES 1 to 12 Teacher: APRIL SHYNE L. CALLAO Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
NOVEMBER 14-18, 2022 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER
Time:

MARTES HUWEBES
I.LAYUNIN:
PS: Naipamamalas ang kakayahan at tatas
sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling
PS: Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa
ideya, kaisipan, karanasan at damdamin PS: Naipamamalas ang kakayahan at tatas
pagsasalita at pagpapahayag ng sariling
PT: Naisasagawa ang mapanuring pagbasa PS: Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling
ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
upang mapalawak ang talasalitaan pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
PN: Naipamamalas ang kakayahan sa
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN AL: Naipamamalas ang kamalayan sa mga kaisipan, karanasan at damdamin KP: Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo
mapanuring pakikinig at pag-unawa sa
bahagi ng aklat at sa ugnayan ng simbolo at PN: Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring at ng mga tunog
napakinggan
wika pakikinig at pag-unawa sa napakinggan KM: Nauunawaan na may iba’t ibang
PT: Naisasagawa ang mapanuring pagbasa
PN: Naipamamalas ang kakayahan sa dahilan ng pagsulat
upang mapalawak ang talasalitaan
mapanuring pakikinig at pag-unawa sa
napakinggan
Naiuulat nang pasalita ang mga Naiuulat nang pasalita ang mga Naiuulat nang pasalita ang mga
Naiuulat nang pasalita ang mga naobserba-
naobserbahang pangyayari sa paaralan (o naobserbahang pangyayari sa paaralan (o naobserbahang pangyayari sa paaralan (o
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP hang pangyayari sa paaralan (o mula sa sariling
mula sa sariling mula sa sariling mula sa sariling
karanasan)
karanasan) karanasan) karanasan)
• F1PS-IIc-3 Naiuulat nang pasalita ang mga • F1PS-IIc-3 Naiuulat nang pasalita ang
naobserbahang pangyayari sa mga naobserbahang pangyayari sa • F1PS-IIc-3 Naiuulat nang pasalita ang mga
• F1PS-IIc-3 Naiuulat nang pasalita ang mga
paaralan (o mula sa sariling karanasan) paaralan (o mula sa sariling karanasan) naobserbahang pangyayari sa
naobserbahang pangyayari sa
• F1PT-IIb-f-6 Natutukoy ang kahulugan ng • F1KP-IIb-1 Nabibigkas nang wasto ang paaralan (o mula sa sariling karanasan)
paaralan (o mula sa sariling karanasan)
salita batay sa kumpas, galaw, tunog ng bawat letra ng “Alpabetong • F1PN-IIb-5 Naisasakilos ang napakinggang
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO • F1PN-IIa-3 Nasasagot ang mga tanong tungkol sa
ekspresyon ng mukha, ugnayang salita- Filipino” awit
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) napakinggang pabula
larawan • F1PL-0a-j-2 Nagagamit ang wika bilang • F1PT-IIb-f-6 Natutukoy ang kahulugan ng
• F1PL-0a-j-3 Naipamamalas ang paggalang sa
• F1AL-IIc-2 Nasasabi ang nilalaman ng aklat tugon sa sariling pangangailangan at salita batay sa kumpas, galaw,
ideya, damdamin, at kultura ng
batay sa pabalat sitwasyon ekspresyon ng mukha; ugnayang salita-
may akda ng tekstong napakinggan o nabasa
• F1PN-IIa-3 Nasasagot ang mga tanong • F1KM-IIb-1 Nasisipi nang wasto at larawan
tungkol sa napakinggang pabula malinaw ang salita mula sa huwaran
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
CG P 7. TG (Basa Pilipinas) CG P 7. TG (Basa Pilipinas
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro CG P 7. TG (Basa Pilipinas) p28-31 CG P 7. TG (Basa Pilipinas) p32-33
p.33-35 P 35-38
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
LRMDS LRMDS LRMDS LRMDS
ng Learning Code.
B. Iba pang Kagamitang panturo larawan, video clips,tsart larawan, video clips,tsart
III. PAMAMARAAN

Kayo naman ang magbahagi ng inyong


Hikayatin ang mga mag-aaral na
karanasan. Maaari ninyong gamitin
magbahagi ng maikling personal na
ang halimbawang panimula na nakasulat sa
karanasan sa klase. Magbigay ng maikling
pisara. Babasahin ko ito para
paliwanag kung ano ang gagawin sa Hikayatin ang mga mag-aaral na magbahagi
sa inyo: Awitin ang “Alpabetong Filipino.”
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o bahaginan at ipakita o imodelo para sa tungkol sa kanilang
Dito sa paaralan, pinag-aaralan ko ang ________. Hikayatin ang mga mag-aaral na
pagsisimula ng bagong aralin. kanila kung paano ito gagawin. paboritong letra.
Gabayan ang mga mag-aaral sa pagbalik-aral sa sumali sa pagkanta.
Ang tema natin See TG Basa Pilipinas pp.36-37
kuwentong
sa linggong ito ay Ang Paaralan. Ang
Sampung Magkakaibigan. Ipalahad sa kanila ang
paksa naman ay : Ang mga
paggawa nila ng
Ginagawa Ko sa Paaralan.
takdang-aralin kahapon.
Tumawag ng bata na maglalahad tungkol sa
Gawain: Pag-isipin ang mga bata ng
kanilang paboritong letra. Sundan ang
pinakamahalagang mensahe na nakuha sa
Pagpapakilala ng tunog ng mga letra , na modelo sa pisara.
Gawin ang Paghahawan ng Balakid kwento.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin may tutok sa mga letrang hindi pa
See Basa Pilipinas pp. 28-29 Maghanap ng kapareha. Pag-usapan at
naituturo sa Mother Tongue. Ang paborito kong letra ay ang letrang ___.
magkasundo sa mensaheng nakuha sa kwento.
Isang salita na
(See TG Basa Pilipinas pp. 33
gumagamit sa letrang __ ay _______.
Gamitin ang Filipino letter chart . Ipakita
Gawain: Umikot sa klase at maghanap ng Itanong: Sino sa inyo ang namamasahe
ang maliit at malaking porma ng bawat
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Gawin ang pagganyak magkapares na kaklase na kapareho sa inyo ang papuntang paaralan? Ano ang sinasakyan
letra at isang salita na maaaring gawing
bagong aralin See Basa Pilipinas pp. 30 mensaheng napili. ninyong pampasa-herong sasakyan
palatandaan ng mag-aaral sa pag-alala
See TG Basa Pilipinas pp.33 papuntang paaralan?
sa tunog ng bawat letra.
Ituro sa mga mag-aaral ang awiting “Ang
Paglalahad ng kwentong: Sampung Bigkasin ang pangalan ng letra, ang
Kapag nakakumpol na ang mga magkakapareho Jeep ni Mang Juan.”
Magkakaibigan salitang
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at ng mensahe, Ipaskil ang lyrics ng awiting ito.
palatandaan, at ang tunog ng bawat letra
paglalahad ng bagong kasanayan #1 tanungin ang bawat grupo kung ano ito at isulat
Magtatanong ang guro habang binabasa sa listahan. (Halimbawa:
sa pisara. Ituro din ang kilos ng awit na ito.
ang kuwento “A,” apa, a. “B,” bahay, b…)
See TG Basa Pilipinas pp. 37
Tanungin ang bawat grupo kung sang-ayon sila
sa mensahe o
Sagutin ang mga tanong tungkol sa ideya na ito at bakit. Hayaan silang maglahad ng Pag-usapan ang mga kilos na ginamit sa awit
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawin ang Pagsasanay
kwentong napakinggan kanilang opinyon at ang ibig sabihin ng
paglalahad ng bagong kasanayan #2 See TG Basa Pilipinas pp. 35
See TG Basa Pilipinas pp.31 tungkol sa mensahe ng kuwento. Paupuin ang salitang katapat nito.
mga grupo kapag
tapos na silang magbahagi.
Gawin ang Pagsipi ng mga salita mula sa
F. Paglinang sa kabihasnan Pagtatanong tungkol sa awit at kilos nito?
Pagguhit ng larawan ukol sa kwento huwaran
(Tungo sa Formative Assessment) See TG Basa Pilipinas pp.38
See TG Basa Pilipinas pp. 36
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Tandaan:
araw na buhay “Maging mabait para makasundo
ang mga kaklase.” “Hindi maganda ang mang-
agaw ng gamit.”
“Isipin ang pakiramdam ng iba.”
Sino kaya ang pinagmumulan ng
H. Paglalahat ng aralin Ano ang natutunan nyo sa kwento? mensahe ng isang kuwento? Sino sa tingin ninyo?
See TG pp. 34
Hikayatin ang mga mag-aaral na pumili ng
iguguhit nila sa kanilang
kuwaderno mula sa sumusunod na salita
mula sa awitin:
I. Pagtataya ng aralin
-si Mang Juan
-jeep
-butas
-gulong
Bilang takdang-aralin, hikayatin ang mga Tanungin ang inyong
mag-aaral na ilahad ang kuwento ng magulang o iba pang kapamilya kung sang-ayon Ipakita sa isang Humanap ng isang bagay sa inyong bahay o
Sampung Magkakaibigan sa isang sila o hindi sa miyembro ng inyong pamilya ang mga komunidad na may butas at iguhit ito sa
J.Karagdagang gawain para sa takdang- miyembro ng kanilang pamilya sa kanilang mensahe ng Sampung Magkakaibigan na pinag- sinipi ninyong salita. Ipabasa inyong kuwaderno.
aralin at remediation pag-uwi. Hangga’t maaari, gamitin usapan natin ngayon at sa inyong kapamilya ang mga nakasiping Ipasulat sa nakatatandang miyembro ng
nila ang mga salitang tinutukan ngayong bakit. Hingan sila ng halimbawa ng aksiyon na salita at ipagamit ito sa isang inyong pamilya ang salita na katapat ng
araw. (panunukso, agaw, maaari ninyong gawin pangungusap. inyong iginuhit.
madungis, ipinahiram.) upang maipakita ang pagiging mabuting kaibigan.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
nakatulong ng lubos? Paano ito
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
nakatulong?
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang
panturo. panturo. kagamitang panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
nasolusyunan sa tulong ng aking
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo
punungguro at superbisor?
lalo na sa pagbabasa. sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhanZ __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation
__Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho
__Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
guro?
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like