Banghay Aralin Sa Araling Panlipunan V111 I. Layunin

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

New Ormoc City National High School

Guro: Agnesia P. Millanes June 27, 2019 L.P. #_____


7:45-8;45 Sustainability 10:00-11:00 Tranquility
8;45-9:45 Temperance 11:00-12:00 Vigilance
Banghay Aralin sa Araling Panlipunan V111
I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa
PANGNILALAMAN sa interaksiyong ng tao sa kaniyang kapaligiran na
nagbigay-daan sa pag-usbong ng mga sinaunang
kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanag humubog
sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.
B.PAMANTAYAN SA PAGGANAP Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panuklang
proyektong nagsusulong sa pangangalaga at
preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa
susunod na henerasyon.
C.MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO Naipapaliwanag ang uri ng pamumuhay ng mga
unang tao sa daigdig
II. NILALAMAN
A. Aralin/Paksa Mga Tanyag na Prehistorikong Tao
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. CG AP8HSK-Ie-5
2. TG Teksbuk Pahina 28-29
3. LM Teksbuk Pahina 42-45
4. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, Chart, Larawan
5. DCCM V Indigenous People and Materials
IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Pagsasanay Talasalitaan
1. Homo Habilis
2. Paleos
3. Lithos
4. Campsite
5. Australopithecine
2. Balik-Aral 1. Isunod-sunod ang dayagram tungkol sa
ebolusyon ng tao, ano ang nangunguna?
2. Sa Panahong Paleolitiko, ano particular na
Homo Species ang lumitaw?
3. Ano-ano ang naganap sa Upper, Lower,
Middle Paleotlihic Period?
3.Checking of Assignment
1. Pagganyak Mula sa Paleolithic Period, sa loob ng maraming
libong taon, natutong magtanim, gumawa ng
kasangkapan ang mga tao, ngunit ano kaya ang
hamon ng pamumuhay sa kanila?
2. Pag-alis ng Sagabal 1. Homo Sapiens
2. Paleos
3. Lithos
4. Neolitiko
5. Cro-Magnon
B. Panlinang ng Gawain
1. Gawain I-TWEET MO
Bumuo ng anim na pangkat na ang bawat isa ay inaasahang pupunan
ng mga kailangang impormasyon ang “I-Tweet Mo! Organizer.” Ibigay
ang mga hinihinging impormasyon ng organizer batay sa pagkaunawa
sa binasa. Nakatakda sa pangkat 1 at 2 ang Panahong Paleolitiko,at sa
pangkat 3 at 4 ang Panahong Neolitiko, at sa pangkat 5 at 6 ang
Panahon ng Metal. Panahon ng Bakal  Ibibigay ng bawat pangkat ang
mga hinihinging impormasyon ng organizer sa anyo ng mga “tweet” o
maiikling pahayag. Pagkatapos ng pag-uulat ng bawat pangkat,
magbigay ng komento sa mga pahayag ng mga mag-uulat. Isulat ito sa
kapirasong papel at idikit sa bahagi ng komento ng diyagram.
2. Pagsusuri 1. Ano ang mga katangian ng bawat yugto ng pag-unlad
ng kultura ng tao?
2. Ano ang mga patunay na may naganap na pag-unlad sa
kultura ng mga sinaunang tao batay sa kasangkapan,
kabuhayan, at iba pang aspekto ng pamumuhay?
3. Ano ang iyong mabubuong kongklusyon tungkol sa
mga sinaunang tao?
.
3. Paghahalaw Mga Tanyag na Prehistorikong Tao

C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalapat Indigenous Material
Banga(Earthern Jar)
Ginagamit ito noong unang
panahon para sa pag
preserba nila ng pagkain

Maipagmamalaki ba ng kasalukuyang henerasyon


ang ginawang ito ng mga sinaunang tao? Patunayan.

2. Paglalahat Nakabuti ang pagbabagong ito sa pamumuhay ng


mga sinaunang tao? Patunayan.
V. PAGTATAYA Panuto: Kumuha ng kalahating papel at sagutin ang
sumusunod na tanong:
1. Ipaliwanag ang paraan ng pamumuhay ng
Panahong Neolitiko at Panahong Metal.
VI. TAKDANG ARALIN Tukuyin ang kahalagahan sa kasalukuyan ng ilan sa
mga pangyayaring naganap sa ibat-ibang yugto ng
pag-unlad.
PANGYAYARI KAHALAGAHAN SA
KASALUKUYAN
 Gamit ng Apoy
 Pag-iimbak ng
labis na pagkain
 Alaga ng Hayop
VII. MGA TALA
VIII. PAGNINILAY

You might also like