Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: MABINI ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: KRISTINE JOY R. JUAN Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 7-11 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


Pamantayang Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa pamamahala at mga pagbabago sa lipunang Pilipino sa panahon ng kolonyalismong Amerikano at ng
Nilalaman pananakop ng mga Hapon at ang pagpupunyagi ng mga Pilipino na makamtan ang kalayaan tungo sa pagbuo ng kamalayang pagsasarili at
(Content Standard) pagkakakilanlang malayang nasyon.

Pamantayan sa Nakakapagpahayag ng kritikal na pagsusuri at pagpapahalaga sa konteksto, dahilan, epekto, at pagbabago sa lipunan ng kolonyalismong Amerikano
Pagganap at ng pananakop ng mga Hapon at ang pagmamalaki sa kontribusyon ng pagpupunyagi ng mga Pilipino na makamit ang ganap na kalayaan tungo sa
(Performance Standard) pagkabuo ng kamalayang pagsasarili at pagkakakilanlang malaang nasyon at estado.
Pamantayan sa
Pagkatuto Nasusuri ang mga pagbabago sa lipunan sa panahon ng mga Amerikano.
(Learning
Competencies)
Layunin (Lesson 1. Naiisa – isa ang mga 1.1 Natutukoy ang mga 1.2 Naiisa-isa ang mga 1.3 Nailalarawan ang mga
Objectives) pagbabago sa patakaran ng programang pangkalusugan pogramang pangkalusugan na pagbabago sa Sistema ng Linguhang Pagsusulit
edukasyon sa Panahon ng na ipinatupad ng mga inilunsad ng mga Amerikano Transportasyon at
Amerikano; Amerikano; komunikasyon sa Pilipinas
AP6KDP-IIa-1 noong panahon ng mga
AP6KDP-IIa-1 AP6KDP-IIa-1 Amerikano;
AP6KDP-IIa-1

Paksang Aralin Pagbabago sa Pagbabago sa Kagalingang Pagbabago sa Kumunikasyon Pagbabago sa


(Subject Matter) Pampublikong Kalusugan Pampubliko sa Panahon ng sa Panahon ng mga Transportasyon sa Panahon
na ipinatupad sa panahon mga Amerikano Amerikano ng Amerikano
ng Amerikano
Gamitang Panturo
(Learning Resources) Modyul 1-2 sa AP Modyul 1-2 sa AP Modyul 1-2 sa AP Modyul 1-2 sa AP
DepEd TV DepEd TV DepEd TV DepEd TV

Pamamaraan
(Procedure)
a. Reviewing previous Pagpapakita ng larawan ng Itanong ang mga Ano-ano ang mga Pagpapakita ng mga 1. Pagbabalik-aral
lesson/s or presenting mga Amerikano at ang sumusunod: programang pangkalusugan larawan na may kaugnayan
the new lesson Battle of Manila Bay. 1. Anu – ano ang mga sa panahon ng mga sa transportasyon
Sagutan ang mga pagbabago sa edukasyon sa Amerikano? (eroplano, tren, motorsiklo,
sumusunod na katanungan: panahon ng mga dyip, kalesa, bangka, barko)
1. Sino – sino ang makikita Amerikano? Alin sa mga ito ang
sa larawan? nasakyan mo?
2. Ano ang dahilan at Sino sa inyo ang nakaranas
nakarating ang mga na makasakay sa kalesa?
Amerikano sa Pilipinas?
3. Ano – ano ang mga
dahilan kung bakit sinakop
ng mga Amerikano ang
ating bansa?
b. Establishing a Ano – ano ang mga Pagpapakita ng mga larawan Sabihin: Mayroong tayong Itanong: 2. Papagtatakda ng mga
purpose for the lesson pagbabago sa patakaran ng tulad ng ospital, ineksyon, mga kagalingan 1. Anu-anong paraan ng pamantayan
edukasyon sa Panahon ng gamot, health center at iba pangkalusugan natutunan komunikasyon ang
Amerikano? pa. noong panahon ng mga gigagamit ng mga tao, sa
Amerikano.Tulad ng: kasalukuyan?
 Pagtatag ng 2. Sa iyong palagay, bakit
quarantine service kaya ginagamit ito ng mga
 Pagtatatg ng Board of tao?
Public Health
c. Presenting Pagpapakita ng video clip Itatanong sa mga bata ang Ang sumusunod ay mga Magkaroon ng pangkatang 3. Pagbibigay ng
examples/instances of na nagpapakita tungkol sa tungkol sa mga larawan bagay na ginagamit sa gawain gamit ang picture panuto
the new lesson edukasyon sa Panahon ng (Ililista sa pisara ang kagalingang pangkalusugan. puzzle. Ang bawat pangkat
Amerikano kanilang mga naging  Sabon ay makabubuo ng isang
kasagutan)  Sipilyo larawan.
 Alcohol Pangkat 1 – Tren
 Shampoo Pangkat 2 – Eroplano
 Agua oxynada Pangkat 3 – Dyip
Toothpaste at marami pang Ipatukoy sa bawat pangkat
iba. ang nabuong larawan.
Itanong: Sino ang nagdala
ng mga sasakyang ito?
d. Discussing new Mga Tanong: Mga Tanong: Ang pagkaroon ng kaalaman Talakayan tungkol sa 4. Gawaing Pagtataya
concept 1. Anu – ano ang mga 1. Ano sa inyong palagay tungkol sa maayos at ligtas na Sistema ng komunikasyon Pagsagot sa
pagbabago sa edukasyon sa ang kinalaman ng mga pamaaraan sa pagpapanatili sa Pilipinas noong panahon Pagtatayang inihanda
panahon ng Amerikano? larawan sa ating paksa ng kalusugan ay natutunan ng mga Amerikano. ng guro
2. Ano ang kabutihang ngayon? natin noong panahon nga mga
naidulot ng pagpapatayo ng 2. Sa mga larawang ito, ano Amerikano.
mga pampublikong sa inyong palagay ang
paaralan ng mga naiambag o naitulong ng
Amerikano sa bansa? mga ito sa mga Pilipino?
e. Continuation of the -Naibigan o nagustuhan ba -Masasabi ba nating ito ay Paano mo pahahalagahan ang Sa paanong paraan na 5. Pangangasiwa sa
discussion of new ng mga Pilipino ang isa ring programa? Bakit? mga patakarang nakatutulong sa pang-araw Pasusulit
concept edukasyong ipinakilala ng -Kung ito’y isang programa, pangkalusugan na natutuhan araw na Gawain ng mga
mga Amerikano sa bansa? sa anong aspeto naman ng natin sa mga Amerikano? Pilipino ang Sistema ng
- Kung ikaw ang papipiliin, lipunan? komunikasyon sa Panahon
ano ang mas mabuting uri ng Amerikano?
ng edukasyon, Espanyol o
Amerikano?
f. Developing Mastery Pangakatang Gawain Gamit ang iba’t – ibang uri Gumawa ng poster tungkol sa Pangkatang Gawain: 6. Pagwawasto ng
Pangkat 1 – Paggawa ng ng graphic organizer, ipakita mga pagbabagong nagaganap Gumawa ng collage ayon sa sagutang papel
rap tungkol sa edukasyon sa ang mga programang sa kalusugan noong panahon mga paraang ginagamit sa
pamamahala ng mga pangkalusugan na inilunsad ng mga Amerikano. komunikasyon sa panahon
Amerikano ng mga Amerikano. ng Amerikano.
Pangkat 2 – Paggawa ng
semantic web
Pangkat 3 – Paggawa ng
poster
Pangkat 4 – Pagpapakita ng
isang dula - dulaan
g. Finding practical Bumuo ng pangkat na may Magkaroon ng isang dula – Isa-isahin ang mga
Pagkakaroon ng 7. Pagtatala ng iskor
application of concepts limang kasapi. Lumikha ng dulaan na nagpapakita sa pagbabagong pangkalusugan
pangkatang Gawain
and skills in daily living jingle tungkol sa pagbabago pagpapahalaga sa noong panahon ng mga
Pangkat 1 – pantomina sa
sa patakaran ng edukasyon programang pangkalusugan Amerikano. pagbabago ng
sa Panahon ng mga na inilunsad ng mga transportasyon sa panahon
Amerikano Amerikano ng Amerikano
Pangkat 2 – Talk Show
h. Making Anu – ano ang mga Anu – ano ang mga Paano natin mapahahalagahan Paano mo mailarawan ang
generalizations and pagbabago sa patakaran ng programang pangkalusugan ang mga pagbabagong mga pagbabago sa
abstractions about the edukasyon sa Panahon ng na ipinatupad ng mga pangkalusugan noong transportasyon at
lesson Amerikano? panahon ng mga Amerikano. komunikasyon sa Panahon
Amerikano?
ng mga Amerikano?

i. Evaluating learning Isa-isahin ang mga Tukuyin ang sumusunod: Isa-isahin ang mga Ilarawan sa pamamagitan
pagbabago sa patakaran ng Isulat ang PP kung pagbabagong pangkalusugan ng pagguhit sa mga
edukasyon sa panahon ng programang pangkalusugan noong panahon ng mga pagbabago sa sistema ng
mga Amerikano sa sa panahon ng Amerikano at Amerikano sa pamamagitan Transportasyon at
pamamagitan ng pagsagot HP kung hindi. ng (graphic organizer) komunikasyon sa Pilipinas
sa mga sumusunod na noong panahon ng mga
katanungan: ____ 1. Pamimigay ng Amerikano
libreng gamot sa may
1. Ano ang wikang ketong.
panturong ginamit sa ____ 2. Nagpaggawa ng
paaralan sa Panahon ng Health center sa bawat
mga Amerikano? barangay.
2. Anu – ano ang mga
asignatura sa paaralan sa
Panahon ng mga
Amerikano?
j. Additional Activities for
application or remediation
Remarks
Reflection
a. No. of learners for
application or remediation
b. No. of learners who
require additional activities
for remediation who scored
below 80%
c. Did the remedial lessons
work?
No. of learners who have
caught up with the lesson
d. No. of learners who
continue to require
remediation
e. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
f. What difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor can
help me solve?
g. What innovation or
localized materials did I
use/discover which I wish to
share with other teachers?

Prepared by: Noted:

KRISTINE JOY R. JUAN NOWLIN V. ROSIETE, EdD


Teacher 3 Principal III

You might also like