DLL - Esp 1 - Q2 - W3

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: Ma’am SANDRA A. DARIO Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 26-30, 2019 (WEEK 3) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman HOLIDAY Naipamamalas ang pagunawa sa Naipamamalas ang Naipamamalas ang pagunawa sa Summative Test
kahalagahan ng wastong pagunawa sa kahalagahan ng kahalagahan ng wastong
pakikitungo sa ibang kasapi ng wastong pakikitungo sa ibang pakikitungo sa ibang kasapi ng
pamilya at kapwa tulad ng kasapi ng pamilya at kapwa pamilya at kapwa tulad ng
pagkilos at pagsasalita ng may tulad ng pagkilos at pagkilos at pagsasalita ng may
paggalang at pagsasabi ng pagsasalita ng may paggalang paggalang at pagsasabi ng
katotohanan para sa kabutihan at pagsasabi ng katotohanan katotohanan para sa kabutihan
ng nakararam para sa kabutihan ng ng nakararam
nakararam
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang wastong Naisasabuhay ang wastong Naisasabuhay ang wastong
pakikitungo sa ibang kasapi ng pakikitungo sa ibang kasapi ng pakikitungo sa ibang kasapi ng
pamilya at kapwa sa lahat ng pamilya at kapwa sa lahat ng pamilya at kapwa sa lahat ng
pagkakataon. pagkakataon. pagkakataon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng
Isulat ang code ng bawat kasanayan. pagmamahal sa pamilya at pagmamahal sa pamilya at pagmamahal sa pamilya at
kapwa sa lahat ng pagkakataon kapwa sa lahat ng pagkakataon kapwa sa lahat ng pagkakataon
lalo na sa oras ng lalo na sa oras ng lalo na sa oras ng
pangangailangan pangangailangan pangangailangan
- Kalamidad ( bagyo at baha) - Pagtulong sa kaibigan - Kalamidad ( bagyo at baha)
EsP1P- IIc-d – 3 EsP1P- IIc-d – 3 EsP1P- IIc-d – 3

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Teaching Guide ph. 4 Teaching Guide ph. 4 Teaching Guide ph. 4
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart tsart tsart
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Anong tulong ang ibinigay ni Magbigay ng mga tulong na Paano tinulungan ni Langgam si
at/o pagsisimula ng bagong Loleng sa kanyang mga
aralin. kapitbahay? maari mong ibigay sa mga taong
Anong mabuting ugali ang nangangailangan nito sa oras ng Tipaklong?
ipinakita ni Loleng? kalamidad tulad ng baha.
Kaya mo bang tularan o gayahin
ang ginawa ni Loleng?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano sa palagay ninyo ang Inuubos mo ba lahat ang baong Awit: Ang mga Ibon
dahilan at bakit nagkakaroon ng ibinibigay sa iyo ng iyong nanay?
malalaking pagbaha sa iba’t Bakit?
ibang lugar sa ating bansa? Bakit kailangang mag-ipon?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at “Mga Ulirang Bata” “Tunay na Magkaibigan” “Si Langgam at si Kalapati”
paglalahad ng bagong kasanayan Isang malakas na bagyo Sina Langgam at Isang mainit na
#1 ang dumating sa bansa noong Tipaklong ay magkaibigan. Si tanghaling tapat. Isang langgam
Nobyembre, 2009. Nagsanhi ito Langgam ay masipag. Si na uhaw na uhaw ang nagtungo
ng malaking pagbaha. Tipaklong ay tamad. Araw-araw sa ilog.
Maraming lugar ang nalubog at ay naghahakot ng pagkain mula Dahan-dahan siyang pumunta sa
maraming buhay ang nasawi. sa bukid si Langgam. Si gilid upang makainom subalit
Maraming paaralan din ang Tipaklong naman ay umaawit at nadulas siya at tuloy-tuloy na
napinsala. Isa sa mga ito ang sumasayaw sa buong maghapon. nahulog sa tubig. Kawag nang
paaralan kung saan nag-aaral si Dumating ang tag-ulan. kawag si Langgam dahil hindi
Betina. Nalubog lahat ng Gutom na gutom si Tipaklong. Si siya marunong lumangoy.
kanilang kagamitan. Langgam ay busog na busog sa Sa di kalayuan, isang kalapati na
Nabasa ang mga aklat. dami ng nakaimbak na pagkain. nakadapo sa isang sanga ng
Agad tinawag ni Betina ang “Kaibigang Langgam, maawa mataas na puno ang nakakita
kanyang mga kamag-aaral at ka naman sa akin. Wala akong kay Langgam. Agad itong
tinulungan nilang maglinis ang makain,” ang umiiyak na sabi ni kumuha ng isang dahon sa
mga guro. Kanya-kanya sila ng Tipaklong. pamamagitan ng kanyang tuka.
lugar na nilinis kaya naman agad “Halika, kaibigang Tipaklong. Inihulog ang dahon sa tapat ni
na naibalik sa dati ang ayos ng Heto ang aking mga pagkain,” Langgam. Agad naming
kanilang silid-aralan. Tuwang- pagmamalaki ni Langgam, sabay sumakay si Langgam sa dahon at
tuwa ang kanilang guro sa abot ng pagkain sa kaibigan. siya’y nakaligtas sa pagkalunod.
ginawang tulong ng mga bata. Nagpasalamat siya kay Kalapati.
Sa araw ng Pagkilala binigyan sila “Salamat, kaibigan. Nagsisisi na Isang hapon, habang nakadapo
ng parangal ng punong-guro ako, kung nagtrabaho lamang si Kalapati sa isang sanga, isang
bilang mga ulirang mga bata. ako, sana’y marami rin akong mangangaso ang akmang babaril
pagkaing naipong tulad mo,” sa kanya. Nakita ito ni Langgam.
ang malungkot na wika ni Agad siyang umaakyat sa binti
Tipaklong. ng lalaki at kinagat ng buong
lakas ang mama. Napasigaw ito
at narinig ni Kalapati kaya
nakalipad ito palayo.
Nang magkita ang magkaibigan
pinasalamatan din ni Kalapati si
Langgam sa pagliligtas sa buhay
niya.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at a. Sinu-sino ang a. Sinu-sino ang a. Sino ang uhaw
paglalahad ng bagong kasanayan mga bata sa kwento? magkaibigan? na uhaw?
#2 b. Anong b. Ano ang b. Paano iniligtas
kalamidad ang Gawain nila araw- ni Kalapati si Langgam?
nangyari sa kanilang araw? c. Anong
lugar? c. Anong tulong kapahamakan ang
c. Anong tulong ang ginawa ni Langgam nakaambang mangyari
ang ginawa ni Betina at para sa kaibigan? kay Kalapati?
mga kaibigan niya para d. Sa iyong d. Paano nailigtas
sila makatulong? palagay, magbago na ni Langgam ang
kaya si Tipaklong? Kalapati?
e. Anong aral ang
natutuhan mo sa
kwento?
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-


araw-araw na buhay

H. Paglalahat ng Aralin Paano mo maipapakita Paano mo maipapakita ang Paano mo maipapakita


ang iyong pagmamahal sa iyong pagmamahal sa ang iyong pagmamahal sa
kapwa sa lahat ng kapwa sa lahat ng kapwa sa lahat ng
pagkakataon at sa oras ng pagkakataon at sa oras ng pagkakataon at sa oras ng
pangangailangan? pangangailangan? pangangailangan?
Tandaan: Tandaan: Tandaan:
Kaibiga’y ating kailangan Kaibiga’y ating kailangan Kaibiga’y ating kailangan
Sa hirap at ginhawa ng Sa hirap at ginhawa ng Sa hirap at ginhawa ng
buhay buhay buhay
Tayo’y kanilang Tayo’y kanilang Tayo’y kanilang
matutulungan matutulungan matutulungan
Sa oras ng kagipitan. Sa oras ng kagipitan. Sa oras ng kagipitan.
Paglalapat Paglalapat Paglalapat
Ipasadula ang Ipasadula ang Ipasadula ang
pangyayari. pangyayari. pangyayari.

I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng / ang mga bagay Lutasin: Tama O mali


na maari mong gawin upang Nakita mong umiiyak ang ___1. Uhaw na uhaw si Kalapati.
makatulong sa mga taong kaklase mo. Nawala pala ang ___2. Kinagat ni Langgam si
nasa oras ng kagipitan. baon niyang bente pesos. kalapati.
__ Magbigay ng mga pagkain at Nagugutom siya pero wala ___3. Hinulugan ng dahon ni
damit siyang perang pambili sa Kalapati si Langgam.
__ Manood ng mga nababaha. kantina. Ano ang gagawin mo? ___4. May gusting bumaril kay
__ Tumulong sa paglilinis. Langgam.
__ Sisihin ang mga tao. ___5. Mabuti ang pagtulong sa
__ Magkaloob ng tulong kapwa sa oras ng kagipitan
pinansiyal.
J. Karagdagang Gawain para sa Anu-anong paghahanda ang May nakita kang batang Iguhit ang isang tagpo sa kwento
takdang-aralin at remediation dapat gawin kung may tinutukso ng mga kapwa bata. na ibig mo.
paparating na kalamidad? Paano mo siya tutulungan?
Maglista ng 5.
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
L. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like