Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

DAILY LESSON LOG Paaralan Saguday National High School Baitang/ Antas 10

(Pang-araw-araw na Guro Gilbert L. Laciste Jr. Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao


Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras Ika-22 hanggang ika-26 ng Agosto, 2022 Markahan Una

UNANG SESSION IKALAWANG SESSION


I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga kasanayan sa 1. Tumugon sa mga tanong tungkol sa kanilang sarili at sa kanilang mga inaasahan para sa Edukasyon sa
Pagkatuto. Isulat ang code Pagpapakatao
ng bawat kasanayan 2. Makipagtulungan sa isang grupo sa pamamagitan ng pagbabahagi ng mga sagot ng isa sa mga ibinigay na
tanong
II. Nilalaman PAGKILALA SA ISA'T ISA
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag aral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang laptop, speaker, Panturong Biswal: flash cards, Manila paper, marker, pnoytalks.com/2015/06/k-to-12-learning-
Panturo materials-for-grade-10.html
III.Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraang Malugod na tinatanggap ng guro ang klase at Malugod na tinatanggap ng guro ang klase at ipinakilala
aralin at pagsisimula ng ipinakilala ang kanyang sarili (espesyalisasyon, ang kanyang sarili (espesyalisasyon, background, mga
bagong aralin. background, mga kredensyal). Hayaang magpakilala kredensyal). Hayaang magpakilala din ang mga mag-
din ang mga mag-aaral. aaral.
B. Paghahabi sa layunin ng Ipakilala ang "Time Bomb Game" kung saan ang mga Ipakilala ang "Time Bomb Game" kung saan ang mga
aralin at pagganyak mag-aaral ay magpapasa ng bola sa kanilang mga mag-aaral ay magpapasa ng bola sa kanilang mga
kaklase at magpapangalan sa kanila at Hayaang kaklase at magpapangalan sa kanila at Hayaang silang
silang pagnilayan ang kanilang natutunan sa aktibidad pagnilayan ang kanilang natutunan sa aktibidad
C. Pag-uugnay ng mga Ipakilala ang Classmate Bingo Ipakilala ang Classmate Bingo
halimbawa sa bagong At hayaan ang mga kumikita na maglabas ng 1 buong At hayaan ang mga kumikita na maglabas ng 1 buong
aralin sheet ng papel at bumuo ng 3 by 5 grid na sheet ng papel at bumuo ng 3 by 5 grid na magsisilbing
magsisilbing bingo card nila at Hayaang silang bingo card nila at Hayaang silang pagnilayan ang
pagnilayan ang kanilang natutunan sa aktibidad kanilang natutunan sa aktibidad
Sasabihin ng guro na gusto niyang malaman kung Sasabihin ng guro na gusto niyang malaman kung ang
E. Pagtalakay ng bagong ang mga inaasahan ng mga mag-aaral para sa klase mga inaasahan ng mga mag-aaral para sa klase
konsepto at paglalahad ng ipasulat ito kung ano ang gusto at hindi nila gusto sa ipasulat ito kung ano ang gusto at hindi nila gusto sa
bagong kasanayan #2 asignatura at sa guro. asignatura at sa guro.
Kokolektahin ng guro ang mga sheet ng Kokolektahin ng guro ang mga sheet ng
F. Paglinang sa Kabihasaha papel, binabasa ang mga sagot, at sumasalamin sa papel, binabasa ang mga sagot, at sumasalamin sa
(Tungo sa Formative klase at gumuhit ng semantic web/word map sa pisara klase at gumuhit ng semantic web/word map sa pisara
Assessment)
Ang Guro at ang mga mag-aaral ay gumawa ng isang Ang Guro at ang mga mag-aaral ay gumawa ng isang
G. Paglalapat sa aralin sa pang- kasunduan kung aling mga aktibidad, kasanayan, kasunduan kung aling mga aktibidad, kasanayan,
araw-araw na buhay gawain, estratehiya ang gagawin ng dalawa upang gawain, estratehiya ang gagawin ng dalawa upang
maging masaya ang klase. maging masaya ang klase.
H. Paglalahat sa aralin Isulat ng guro at mga mag-aaral ang kasunduan sa Isulat ng guro at mga mag-aaral ang kasunduan sa
isang cartolina/manila paper at dapat ipaskil sa loob isang cartolina/manila paper at dapat ipaskil sa loob ng
ng silid-aralan para makita ng lahat sa panahon ng silid-aralan para makita ng lahat sa panahon ng klase
klase
I. Pagtataya ng Aralin Hahayaan ng guro ang mga mag-aaral na magmuni- Hahayaan ng guro ang mga mag-aaral na magmuni-
muni sa mga gawain ngayon muni sa mga gawain ngayon
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV. MgaTala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag- aaral na
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punong-guro at
superbisor?

Prepared by: Recommending Approval: Approved:

GILBERT L. LACISTE JR FIDES R. PASCUAL DELIO B. MONTEMAYOR


Teacher I Head Teacher III School Principal IV

You might also like