Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: DepEdClub.

com Grade Level: III


GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by Sir LIONELL G. DE SAGUN Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 2 – 6, 2019 (WEEK 4) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa –tao.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang palagian ang mga makabuluhang gawain tungo sa kabutihan ng kapwa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto . Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng
Isulat ang code ng bawat kasanayan. pagmamalasakit sa may pagmamalasakit sa may pagmamalasakit sa may pagmamalasakit sa may
kapansanan sa pamamagitan kapansanan sa pamamagitan kapansanan sa pamamagitan kapansanan sa pamamagitan
ng : pagbibigay ng pagkakataon ng : pagbibigay ng pagkakataon ng : pagbibigay ng pagkakataon ng : pagbibigay ng pagkakataon
upang sumali o lumahok sa upang sumali o lumahok sa upang sumali o lumahok sa upang sumali o lumahok sa
mga palaro o larangan ng mga palaro o larangan ng mga palaro o larangan ng mga palaro o larangan ng
isport atbp programang isport atbp programang isport atbp programang isport atbp programang
pampaaralan. pampaaralan. pampaaralan. pampaaralan.

II. NILALAMAN Kakayahan Mo, Pahalagahan Kakayahan Mo, Pahalagahan Kakayahan Mo, Pahalagahan Kakayahan Mo, Pahalagahan
Ko Ko Ko Ko
ESP3P – Iic –e -15 ESP3P – Iic –e -15 ESP3P – Iic –e -15 ESP3P – Iic –e -15
III.
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 39-42 39-42 39-42 39-42
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
5. Internet Info Sites
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Paano tayo sumunod sa Kayo ba ay nagmamalasakit sa Magbigay nga kayo ng Paano ninyo ipinapakita ang
pagsisimula ng bagong aralin. tuntunin? mga taong may kapansanan? halimbawa ng pagmamalasakit iyong malasakit sa may mga
Paano ninyo pinapahalagahan sa mga taong may kapansanan?
ang mga taong may kapansanan? Paano ninyo
kapansanan? ipinakikita ang pagmamalasakit
ninyo sa kanila?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin May kakilala ba kayong batang Pagsusuri sa iba’t-ibang Kayo ba ay marunong May mga kaklase ba kayo o
may kapansanan na magaling sitwasyon tungkol sa magpahalaga sa mga taong kaibigan na may kapansanan?
umawit o sumayaw? pagpapakita ng pagpapahalaga may kapansanan? Paano ninyo
sa kakayahan ng mga may pinapahalagahanang
kapansanan. kakayahan ng mga taong may
mga kapansanan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipabasa ang tulang “ Tanging Suriin ang kinalabasan ng Pagbasa at Pag-unawa sa Nakabisita na ba kayo o
bagong aralin. Yaman, Ating Kakayahan. “ gawain bawat pangungusap na nakadalaw sa mga kaklase o
nagpapakita ng kalaro na may kapansanan?
pagmamalasakit sa mga may
kapansanan.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano-ano ang mga kakayahang Ano ang dapat ninyong gawin - Pinupuri ba ninyo ang mga Ano ang iyong ginawa nang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 nabanggit sa tula? kapag nakita mo ang iyong gawain ng mga may bumisita kayo sa kaibigan o
- Ano ang dapat mong gawin sa kaklase na pilay na nakatayo kapansanan na kapaki- kaklase ninyo na may
kakayahang ipinagkaloob sa iyo lang sa may unahan ng pakinabang? kapansanan?
ng Poong Maykapal? bulwagan dahil wala nang - Tumutulong ba - Natuwa ba siya sa iyong
bakanteng upuan. kayo sa mga proyekto ng mga pagbisita?
- Sa inyong talakayan sa may kapansanan? - Naaliw ba siya sa iyong
klase ay sumagot ang kaklase - Bumibili ba kayo pagbisita?
mong may bingot. Hindi ninyo ng mga produktong ginawa ng
masyadong naunawaan ang mga may kapansanan?
kaniyang sinabi.Ano ang dapat - Nakikipaglaro ba
mong gawin? kayo sa kapwa bata ninyo
Original File Submitted and kahit siya ay may kapansanan?
Formatted by DepEd Club - Paano ninyo
Member - visit depedclub.com ipinagtatanggol ang mga
for more batang may kapansanan?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
E. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Sa iyong palagay, dapat bang Nagkaroon ng Pangkatang - Gawain Ikuwento o ibahagi ang
araw na buhay pagmalasakitan ang mga palatuntunanang mga special kinalabasan ng iyong
batang may kapansanan? education children sa inyong pagbisita?
Bakit? paaralan. Unang nagpakita ng
kakayahan sa larangan ng tula
ay ang hearing impaired child
na si Jano. Nasa kalagitnaan na
siya ng kaniyang tula ng bigla
niyang makalimutan ang
susunod na linya. Ano ang
dapat mong gawin?
G. Paglalahat ng Aralin Ang pagmamalasakit sa may Ang pagmamalasakit sa may Magbigay ng pagtataya gamit Gumuhit ng malaking puso at
mga kapansanan ay mga kapansanan ay ang Subukin Natin sa isulat sa loob nito ang dapat
maipapakita sa pamamagitan maipapakita mo sa Kagamitan ng Mag-aaral. gawin sa mga may kapansanan.
ng pagbibigay ng suporta sa pamamagitan ng pagbibigay Ipabasa at ipaliwanag ang
iba’t ibang larangan. ng pagkakataon at suporta sa panuto. Ipasulat sa papel ang
sandaling maipamalas nila ang kanilang kasagutan.
kanilang natatanging
kakayahan.
H. Pagtataya ng Aralin Sikaping makapagbahagi ng Pamantayan Sikaping makapagbahagi ng Pamantayan
kanyang sariling karanasan ang A. Husay ng pagkakadikit ng kanyang sariling karanasan ang A. Husay ng pagkakadikit ng
mga mag-aaral tungkol sa kilala mga larawan mga mag-aaral tungkol sa kilala mga larawan
nilang may kapansanan na may 3 - Lahat ng kasapi sa pangkat nilang may kapansanan na may 3 - Lahat ng kasapi sa pangkat
angking kakayahan. ay nagpakita ng husay sa angking kakayahan. ay nagpakita ng husay sa
2 - 1-2 kasapi ng pangkat ay 2 - 1-2 kasapi ng pangkat ay
hindi nagpakita ng husay sa hindi nagpakita ng husay sa
pagtulong sa pagtulong sa
1 - 3-4 na kasapi ng pangkat ay 1 - 3-4 na kasapi ng pangkat ay
hindi nagpakita ng husay sa hindi nagpakita ng husay sa
B. Pagtulong sa pagbuo ng B. Pagtulong sa pagbuo ng
Gawain. Gawain.
3 - Lahat ng kasapi sa pangkat 3 - Lahat ng kasapi sa pangkat
ay Tumulong sa pagbuo ng ay Tumulong sa pagbuo ng
Gawain. Gawain.
2 - 1-2 kasapi ng pangkat ay 2 - 1-2 kasapi ng pangkat ay
hindi tumulong sa pagbuo ng hindi tumulong sa pagbuo ng
Gawain. Gawain.
1 - 3-4 na kasapi ng pangkat ay 1 - 3-4 na kasapi ng pangkat ay
hindi tumulong sa pagbuo ng hindi tumulong sa pagbuo ng
Gawain. Gawain.
C. Tamang saloobin sa C. Tamang saloobin sa
pagpapakita ng pagganap pagpapakita ng pagganap
3 - Naipakita nang maayos at 3 - Naipakita nang maayos at
may tiwala ang tamang may tiwala ang tamang
saloobin sa pagganap. saloobin sa pagganap.
2 - Naipakita nang maayos 2 - Naipakita nang maayos
ngunit may pag-aalinlangan ngunit may pag-aalinlangan
ang tamang saloobin sa ang tamang saloobin sa
pagganap. pagganap.
1 - Hindi naipakita ang tamang 1 - Hindi naipakita ang tamang
saloobin sa pagganap saloobin sa pagganap
I. Karagdagang Gawain para sa takdang- Magdala ng mga lumang Maghanap ng mga larawang Maglista ng mga gawain na Kung may mga kapitbahay
aralin at remediation magasing gagamitin sa isagawa nagpapakita ng nagpapakita ng kayo na may kapansanan,
natin. pagmamalasakit sa mga may pagpapahalaga sa mga may maaari niyo siyang dalawin at
kapansanan. Idikit sa bond kapansanan. aliwin, maaaring humingi ng
paper ang mga larawang tulong sa nakatatandang
ginupit.Ang bawat pangkat ay kapatid o sino mang kasapi ng
gagawa ng isang saknong ng kanilang pamilya upang lubos
tula, awit o yell tungkol sa na maisagawa ang takdang-
larawang napili. Ipakita ng aralin at maibahagi sa buong
bawat pangkat ang ginawang klase ang kinalabasan ng iyong
tula, awit o yell ayon sa pagbisita.
larawang idinikit sa loob ng
tatlong minuto lamang.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like