Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: NAGPATAYAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: DARIE MAE A. MATEO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCTOBER 31 – NOVEMBER 4, 2022 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga ng iba’t ibang kwento ng mga sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan at mga karatig –
lalawigan sa kinabibilangang rehiyon.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapamalas ang mga mag-aaral ng pagmamalaki sa iba’t ibang kwento at sagisag na naglalarawan ng sariling lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakikilala ang mga katutubong - Nauunawaan ang kasaysayan ng - Nauunawaan ang kasaysayan ng Nauunawaan ang kasaysayan ng Lingguhang Pagtataya
Isulat ang code ng bawat kasanayan. kultura at sining ng mga Pilipino kinabibilangang rehiyon. kinabibilangang rehiyon. kinabibilangang rehiyon.
- Naisasalaysay ang pinagmulan ng - Naisasalaysay ang pinagmulan ng - Naisasalaysay ang pinagmulan
AP3KLR –Iia –b-1 sariling lalawigan at mga karatig sariling lalawigan at mga karatig ng sariling lalawigan at mga
lalawigan sa pamamagitan ng lalawigan sa pamamagitan ng karatig lalawigan sa
malikhaing pagpapahayag at iba malikhaing pagpapahayag at iba pamamagitan ng malikhaing
pang likhang sining. pang likhang sining. pagpapahayag at iba pang
( Kasaysayan ng Cavite, Laguna at ( MIMAROPA ) likhang sining.
Batangas ) AP3KLR –Iia –b-1 ( PALAWAN )
AP3KLR –Iia –b-1 AP3KLR –Iia –b-1
II. NILALAMAN Konsepto ng Kultura
III.
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro CG ph. 32 ng 120
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
5. Internet Info Sites
E. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang kasaysayan?
pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng larawan ng mga Paano mo bibigyang –daan ang mga Idikit sa pisara ang mga larawan. Magpakita ng mga larawan na
komunidad. Magkaroon ng nangyari sa inyong lugar? Tumawagt ng bata upang kumuha lalawigan ng Palawan.
maikling talakayan tungkol dito. ng larawan .Ipatukoy ang pangalan
ng bawat isa.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipakita ang salitang ”kasaysayan Ipanood ang bidyo sa kasaysayan ng Ipakita uli sa mga bata ang mga Ipakita ang bidyo tungkol sa
bagong aralin. “ lalawigan ng CALABARZON –ang larawan. At talakayin ang salitang lalawigan ng “ Palawan “.
Batangas. “PINAGMULAN”.
Ibigay ang isang fact sheet ng
kasaysayan ng Rehiyon ng
“MIMAROPA “
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano ano ang mahalagang Ano ang natutuhan mo sa lalawigan Anong lalawigan nag binubuo ng Saan nagmula ang salitang “
paglalahad ng bagong kasanayan #1 pangyayari naganap sa ating natin? rehiyong “ MIMAROPA “. Palawan “ bago ito maging isang
rehiyon? lalawigan.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang sagot ng mga
paglalahad ng bagong kasanayan bata.
#2
E. Paglinang sa Kabihasaan 3. Magkakaroon ng pag-uulat
(Tungo sa Formative Assessment) ang bawat pangkat tungkol sa
kanilang larawan.
Pangkat 1 – Mga alpabeto
Pangkat 2 – Mga larawang
nagpapahiwatig ng musika
Pangkat 3 – larawan ng mga
kasuotang Pilipino
Pangkat 4 – larawang ng mga
panahanang Pilipino
Pangkat 5- Mga Pilipinong Laro
F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ipabigay sa mga bata ang Pangkatin ang mga mag-aaral sa Ipagawa sa mga bata ang “ Gawain Magpatugtog ng isang masiglang
araw na buhay pagkaka-kilanlang kultural na tatlo. B “ sa KM. awitin habang binabasa ng mga
ipinahiwatig ng bawat I – iguhit ang kasaysayan ng bata ang nakasulat sa
larawan. lalawigan ng Batangas papel.Sasabihin ng mga bata
II – Gumawa ng dula-dulaan ng kung ito ba ay tumutukoy sa
kasaysayan ng Batangas lalawigan ng Palawan o Hindi.
III – Gumawa ng awit sa kasaysayan
ng Batangas.
G. Paglalahat ng Aralin . Ipabuo sa mga bata ang ideya Ano ang pinagmulan ng lalawigan Ano ang pinagmulan ng rehiyong “ Ano ang pinagmulan ng
tugkol sa mga pagkakakilanlang ng Batangas? MIMAROPA “. Ano –anong bagay lalawigan ng “ Palawan “.
kultural. ang sumisimbolo sa pagkakilanlan
Itanong: Anu- ano ang mga ng rehiyon.
pagkakakilanlang kultura ng
inyong komunidad?
H. Pagtataya ng Aralin Sabihin kung ito’y tama o mali. Pasagutan ang “ Natutuhan Ko “ sa Gumawa ng isang maikling Saliksikin ang mga taong
Magbigay ng maikling KM. kuwento tungkol sa lalawigan ng namuno sa lalawigan ng
paliwanag. rehiyong “ MIMAROPA “. Palawan at isulat ang kanilang
1. Ang Pilipinas ay mayaman sa Original File Submitted and nagawa sa ikagaganda ng
kultura. Formatted by DepEd Club Member lalawigan nito.
2. Ang mga unang Pilipino ay - visit depedclub.com for more
may sariling wika.
3. Natuto ang mga unang
Pilipino sa pagsulat mula sa
Espanyol.
4. Ang basketbol ay isa sa
Katutubong laro ng mga Pilipino.
5. Bahay kubo ang natural na
panahanan ng mga tao sa
Bulusan.
I. Karagdagang Gawain para sa Magtala ng mga kultura sa iyong Isulat ang mahalagang pangyayari Magsaliksik sa internet o mga libro Gumupit o gumawa ng album ng
takdang-aralin at remediation komunidad batay sa mga na naganap sa inyong lalawigan? kung anong tiyak na batas ang mga kulturang ipinagmamalaki
sumusunod: bumuo sa mga lalawigang sa ng rehiyon.
wika musika laro panahanan sariling rehiyon.

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above
ng 80% sa pagtataya.
___ of Learners who require additional activities for ___ of Learners who require additional activities for ___ of Learners who require additional activities for ___ of Learners who require additional activities for
B. Bilang ng mag-aaral na remediation remediation remediation remediation
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
C. Nakatulong ba ang remedial? ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
___ of Learners who continue to require remediation ___ of Learners who continue to require remediation ___ of Learners who continue to require remediation ___ of Learners who continue to require remediation
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
E. Alin sa mga istratehiyang
___Metacognitive Development:Examples: Self ___Metacognitive Development:Examples: Self assessments, ___Metacognitive Development:Examples: Self ___Metacognitive Development:Examples: Self
pagtuturo nakatulong ng lubos?
assessments, note taking and studying techniques, and note taking and studying techniques, and vocabulary assessments, note taking and studying techniques, and assessments, note taking and studying techniques, and
Paano ito nakatulong? vocabulary assignments. assignments. vocabulary assignments. vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, ___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and ___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and ___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes,
and anticipatory charts. anticipatory charts. anticipatory charts. and anticipatory charts.
___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast,
jigsaw learning, peer teaching, and projects. jigsaw learning, peer teaching, and projects. jigsaw learning, peer teaching, and projects. jigsaw learning, peer teaching, and projects.
___Contextualization: ___Contextualization: ___Contextualization: ___Contextualization:

Examples: Demonstrations, media, manipulatives, Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, Examples: Demonstrations, media, manipulatives, Examples: Demonstrations, media, manipulatives,
repetition, and local opportunities. and local opportunities. repetition, and local opportunities. repetition, and local opportunities.
___Text Representation: ___Text Representation: ___Text Representation: ___Text Representation:

Examples: Student created drawings, videos, and Examples: Student created drawings, videos, and games. Examples: Student created drawings, videos, and games. Examples: Student created drawings, videos, and
games. games.
___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, ___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly,
___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want students to use, and modeling the language you want students to use, and ___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly,
modeling the language you want students to use, and providing samples of student work. providing samples of student work. modeling the language you want students to use, and
providing samples of student work. Other Techniques and Strategies used: Other Techniques and Strategies used: providing samples of student work.
Other Techniques and Strategies used: ___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching Other Techniques and Strategies used:
___ Explicit Teaching ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Explicit Teaching
___ Group collaboration ___Gamification/Learning throuh play ___Gamification/Learning throuh play ___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary activities/exercises activities/exercises ___ Answering preliminary
activities/exercises ___ Carousel ___ Carousel activities/exercises
___ Carousel ___ Diads ___ Diads ___ Carousel
___ Diads ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Diads
___ Rereading of Paragraphs/ Poems/Stories Poems/Stories ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method Why? Why? ___ Lecture Method
Why? ___ Complete IMs ___ Complete IMs Why?
___ Complete IMs ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s collaboration/cooperation collaboration/cooperation ___ Group member’s
collaboration/cooperation in doing their tasks in doing their tasks collaboration/cooperation
in doing their tasks ___ Audio Visual Presentation ___ Audio Visual Presentation in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation of the lesson of the lesson ___ Audio Visual Presentation
of the lesson of the lesson
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
F. Anong suliranin ang aking __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
naranasan na solusyunan sa tulong __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
ng aking punungguro at Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
superbisor? __ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
G. Anong kagamitang panturo ang __Contextualized/Localized and Indigenized IM’s __Contextualized/Localized and Indigenized IM’s __Contextualized/Localized and Indigenized IM’s __Contextualized/Localized and Indigenized IM’s
aking nadibuho na nais kong __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
ibahagi sa mga kapwa ko guro? views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional
Materials __ local poetical composition Materials Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

Prepared by: Checked by: Noted:

DARIE MAE A. MATEO FELISA M. SEGURO JULIAN F. VICENTE, JR.


Teacher I Master Teacher I Head Teacher III

You might also like