Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

SCHOOL: MAGAO HIGH SCHOOL Antas: 8

TEACHER: ABIGAIL G. VERGARA Asignatura: A.P ( Kasaysayan ng Daigdig)


DAILY LESSON LOG DATE: October 3-7, 2022 Markahan: Una
UNANG IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang l
ayunin, maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga
istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon

B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon

C. Kasanayan sa Pagkatuto Napahahalagahan ang natatanging kultura Napahahalagahan ang natatanging kultura Napahahalagahan ang natatanging kultura ng
ng mga rehiyon, bansa at mamamayan sa ng mga rehiyon, bansa at mamamayan sa mga rehiyon, bansa at mamamayan sa daigdig (lahi,
daigdig (lahi, pangkat- etnolingguwistiko, at daigdig (lahi, pangkat- etnolingguwistiko, at pangkat- etnolingguwistiko, at relihiyon sa daigdig)
relihiyon sa daigdig) AP8HSK-Ie-5 relihiyon sa daigdig) AP8HSK-Ie-5 AP8HSK-Ie-5
II. NILALAMAN Heograpiyang Pantao

Natatanging Kultura ng mga Rehiyon, Bansa at Mamamayan sa Daigdig (lahi, pangkat - etniko, wika,at relihiyon sa daigdig

KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Ph. 24

b. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Ph.34


Mag-
aaral Pahina sa Teksbuk
c. Mga

d. Karagdagang Kagamitan mula sa Quipper


portal ng Learning Resources o
ibang
website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Graphic organizer, projector Pie graph, projector, simbolo ng ibat ibang Larawan ng pangkat etniko, projector
relihiyon
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-aaral
gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal
at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Balitaan Ang guro ay maaaring magtalaga ng
magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay maaring
pangkatan
a.Balik Aral/Lunsaran Bakit mahalaga ang relihiyon sa buhay ng isang Anu-ano ang mga pangkat-etniko sa ating
tao? bansa?
b. Paghahabi sa Layunin ng Magpapanuod ng isang video clip ng balita Pasasagutan ng guro ang mga tanong sa mga studyande Pagsusulit ng mga bata
Aralin tungkol sa komedyanteng si Candy Pangilinan at tungkol sa nakaraang aralin.
ang isyu niya hinggil sa mga katutubo.

Bibigyan puna ng mga mag-aaral

c. Pag-uugnay ng mga Ipapakita ng guro ang mga larawan ng mga


Halimbawa sa pangkat etniko at sasagutin ang katanungang
Bagong Aralin
Bakit kailangan nating kilalanin ang mga
pangkat etniko?
d. Pagtalakay ng Bagong Gawain 9: Crossword Puzzle
Konsepto Buuin ang puzzle tungkol sa heograpiyang
pantao sa pamamagitan ng pagtukoy sa
inilalarawan ng bawat bilang.
Modyul ph. 35

e. Pagtalakay ng bagong Gawain 11: Modelo ng Kultura


konsepto at bagong Modyul ph.37
karanasan
f. Paglinang sa kabihasaan Paano mo maipapakita ang pag-unawa sa
(Formative kahalagahan ng mga pamanang ipinagkaloob ng
Assessmeent) mga pangkat etniko na nagtagumpay sa
hamong dulot ng kapaligiran nito?
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan?
Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa an umang
tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo
na nakatulong
f. Anong suliraninngang
lubos?
aking
naranasan
na solusyon
g. Anong na tulong
kagamitang ng
panturo ang
aking nadibuho na nais kong

Prepared by: Checked and Approved by:

ABIGAIL G. VERGARA MIRASOL S. DIZON

LSB Teacher OIC, School Head

You might also like