Modyul 6: Ang Pakikipagkaibigan: (Pang-Araw-Araw Na Tala Sa Pagtuturo)

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

DAILY LESSON LOG Paaralan Malalag National High School Baitang/ Antas 8

(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Guro Norhanna S. Dubal Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao


Petsa/ December 9, 2022/ 7:30-8:30 am Markahan Ikalawa
Oras
UNANG ARAW
I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pakikipagkaibigan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na kilos upang mapaunlad ang pakikipagkaibigan (hal.
pagpapatawad).
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto. Isulat ang code ng 1. Natutukoy ang mga taong itinuturing niyang kaibigan at ang mga natutuhan niya mula sa mga ito. EsP8P-IIc-6.1
bawat kasanayan 2. Nakapagsasagawa ng isang talaan ng mga itinuturing na kaibigan at nasusuri ang kabuluhan ng ugnayan sa
kanila.
3. Nakapagpapahayag ng kahalagahan ng mabuting pakikipagkaibigan.
II. Nilalaman Modyul 6: Ang Pakikipagkaibigan
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 TG p. 87-94
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 LM p. 137-143
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo laptop, paper, pen, notbuk
III. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at pagsisimula ng Talakayin ang panimula sa Modyul 6. Iugnay ang kasalukuyang aralin tungkol sa kahalagahan ng pakikipagkapwa
bagong aralin. sa nakaraang aralin na tumalakay sa papel na panlipunan at pampolitikal ng pamilya. Tumawag ng 2 mag-aaral at
sagutin ang sumusunod na tanong. (gawin sa loob ng 2 minuto) (Reflective Approach)
1. Masasabi mo bang maaari kang walang kaibigan?
1. Ito ba ay posible? Pangatuwiranan.
2. Paano magiging makabuluhan ang iyong pakikipagkaibigan?
3. Paano ka makatutugon sa pangangailangan ng iyong mga kaibigan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin at pagganyak A. Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang mga layunin ng aralin.
1. Natutukoy ang mga taong itinuturing niyang kaibigan at ang mga natutuhan niya mula sa mga ito.
2. Nakapagsasagawa ng isang talaan ng mga itinuturing na kaibigan at nasusuri ang kabuluhan ng ugnayan sa
kanila.
3. Nakapagpapahayag ng kahalagahan ng mabuting pakikipagkaibigan.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Sa gawaing ito, simulan nating isa-isahin ang iyong mga kaibigan at suriin ang kabuluhan ng iyong ugnayan sa
aralin kanila.

1. Isa-isahin ang mga taong itinuturing mong kaibigan at isulat sa notebook ang mga impormasyon:
a. Pangalan ng iyong kaibigan at kanyang larawan (maaaring solo o kaya naman ay larawang kasama ka)
b. Pag-iisa-isa ng kanyang mga katangian
c. Maikling pagkukuwento ng pinakamahalagang pangyayari tungkol sa inyong pagkakakilala at pagiging malapit sa
isa’t isa
d. Mga bagay na iyong natutuhan mula sa kanya (mga naging impluwensiya niya sa iyo – halimbawa, sa paggawa
ng mabuting pagpapasya)
e. Mga konsepto tungkol sa pagkakaibigang natutuhan mo mula sa kanya
f. Pangkalahatang kabutihang naidulot niya sa iyo

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Matapos ang gawain, sagutan ang sumusunod na katanungan.
bagong kasanayan a. Batay sa iyong isinagawang pagsusuri tungkol sa iyong mga itinuturing na kaibigan, ano ang konsepto
tungkol sa pagkakaibigan ang natutuhan mo mula sa kanya/kanila?
b. Ano ang iyong pananaw tungkol sa pagkakaibigan bago mo sila nakilala? Ipaliwanag.
c. Mayroon bang naidulot na pagbabago sa iyong pananaw tungkol sa pagkakaibigan mula nang siya/sila ay
iyong nakasama? Ano-ano ito?
d. Ano-ano ang nabago sa iyong sarili mula nang dumating siya/sila sa iyong buhay? Isaisahin.
e. Ano ang halaga ng iyong kaibigan sa iyo bilang tao? Ipaliwanag. Isulat sa notbuk at sagutan ang sumusunod
na katanungan. (gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Sa gawaing ito ay iyo namang suriin ang pagkakaiba at pagkakatulad mo at ng iyong mga kaibigan. Gawin ito gamit
bagong kasanayan #2 ang Venn Diagram.

Gumuhit ng mga bilog batay sa dami ng iyong mga kaibigan (kasama ka sa bilang ng bilog). Gawin ito sa isang
malinis na bond paper o makulay na papel Ang Venn Diagram ay isang representasyon ng pagkakaiba at
pagkakatulad ng mga bagay. Sa pagkakataong ito, ito ay gagamitin sa pagpapakita ng pagkakaiba at pagkakatulad
ninyong magkakaibigan. May inihandang halimbawa para sa iyo:
3. Tiyaking ang mga isusulat na katangian ay higit pa sa pisikal na mga katangian. Maaaring isama rito ang gawi,
pag-uugali, hilig, talento, o kakayahan at iba pa. (gawin sa loob ng 10 minuto) (Constructivist Approach)
F. Paglinang sa Gamit ang resulta ng katatapos na gawain, ipakikilala ng bawat mag-aaral ang mga kaibigang naitala sa Venn
Kabihasahan Diagram. Gabay ang Venn Diagram, sagutan ang sumusunod na tanong sa notbuk.
(Tungo sa Formative a. Ano ang iyong natuklasan mula sa gawain?
Assessment) b. Ano ang epekto ng pagkakaiba ng mga katangian ninyong magkakaibigan?
c. Ano ang epekto ng pagkakatulad ng mga katangian ninyong magkakaibigan?
G. Paglalapat sa aralin sa pang-araw-araw na buhay Isagawa ang Think-Pair-Share. Ang bawat mag-aaral ay hahanap ng kapwa mag-aaral na pagbabahagihan ng
resulta ng kanilang katatapos na gawain. Itala sa notbuk ang mahahalagang pangyayaring naganap sa ginawang
pagbabahagi tungkol sa ginagampanan ng kapwa sa iyong buhay. Gamiting gabay sa pagsulat ang sumusunod na
tanong. (gawin sa loob ng 5 minuto) (Collaborative Approach)
1. Sino-sino ang itinuturing mong kaibigan? Gaano sila kahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong
buhay?
2. Kaya mo bang mabuhay nang wala sila? Sang-ayon ka ba sa pahayag na “No man is an island?” Ipaliwanag.
3. Ano ang iyong nararamdaman kapag kasama mo ang iyong mga kaibigan? Bakit?

Ang pagkakaibigan ay nangangahulugan ng pagkakaroon ng ugnayan sa isang tao dahil sa pagmamahal


H. Paglalahat sa aralin (affection) o pagpapahalaga (esteem). Sila ang mga taong may halaga sa iyo na nakaaangat sa iba mo pang
kakilala o kasama.
Pangkatin sa 5 ang klase at sumulat ng islogan tungkol sa Kahalagahan ng Kaibigan gabay ang sumusunod na
I. Pagtataya ng aralin kraytirya. (gawin sa loob ng 10 minuto) (Constructivist Approach) Kraytirya:
a. Angkop sa Paksa - 40%
b. Paggamit ng Salita - 30%
c. Orihinalidad - 20%
d. Kalinisan - 10%
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at
remediation
IV. MgaTala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin?

D. Bilang ng mga magaaral na magpapatuloy sa


remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong nang lubos? Paano ito nakakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasang
solusyunan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuhong nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by: Checked by: Noted by:

NORHANNA S. DUBAL, T2 RONETH D. LANES, MT1 ABDUL C. SALAMAT, JR


Grade 8 Harvey Subject Teacher ESP Department Head Head Teacher III/JHS Academic Head

You might also like