AP7-Q2 DLL Week 2

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

School BUGA NATIONAL HIGHSCHOOL- GINES EXTENSION Grade Level 7

Teacher IVAN JHON ANAM Learning Area ARALING PANLIPUNAN


Week & Teaching Date Week 2: Nobeymebre 14-18, 2022 Quarter 2nd

Day 1:Agosto 27 Day 2:Agosto 28 Day 3:Agosto 29


I. LAYUNIN
Naipamamalasngmga mag-aaralangpag-unawasamgakaisipangasyano, pilosopiya at relihiyonnanagbigay-daansapaghubog ng sinaunangkabihasnansaasya at sapagbuo
A. Pamantayangpangnilalaman
ng pagkakakilanlangasyano.
Kritikalnanakapagsusurisamgakaisipangasyano, pilosopiya at relihiyonnanagbigay-daansapaghubog ng sinaunangkabihasnansaasya at sapagbuo ng
B. Pamantayansapagganap
pagkakakilanlangasyano.
.
Nabibigyangkahuluganangkonsepto ng kabihasan at
C. Mgakasanayansapagkatuto Nabibigyangkahuluganangsalitangkabiha Nailalahadangmgakatangian ng kabihasnan.
nailalahadangmgakatangiannito AP7KSA-iib-1.3
snan.
II. NILALAMAN Mgasinaunangkabihasnansaasya
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mgapahinasagabay ng Guro Teachers Manual – asyapag-Usbong ng Kabihasnan pp. 46-49
2.mgapahinasakagamitangpang-Mag-
Asya: pagkakaisasagitna ng Pagkakaiba pp 105-111
aaral
3.mgapahinasateksbuk Asya: Pag-usbong ng Kabihasnan II. 2008. Pp. 128-130
4.karagdagangkagamitanmulasa portal
ng Learning Resource
B. Iba pang kagamitangpanturo Laptop,mgalarawan
IV. PAMAMARAAN
.
Balikanangmgalarawangipinakitasapahina 109
1. Magpakita ng ilustrasyonsamga mag –
LM (halawmulasaaklatni Grace Estela C.
aaral. Ipabasaangsalitangkabihasnan at
Mateo, asyasapagusbong ng Kabihasnan)
A. Balik-aralsanakaraangaralin at/o Sibilisasyonmulasa speech balloon. 1. Anoangkaibahan ng salitangkabihasnansasibilisasyon?
Masasabimo bang ito ay
Pagsisimula ng bagongaralin Tanunginangmga mag – 2. Anoanoangmgakatangian ng sibilisasyon?
mgapangyayaringnagpaunladsakabih
aaraltungkolsakanilangsarilingpananaw o
asnan at sibilisasyon ng
ideyatungkolsasalitangnabanggit.
sangkatauhanlalonasaasya?
Mgakatangian ng Kabihasnan
Bigyangkahuluganangmgasumusunodna
1. Pagkakaroon ng organisado at
salita:
sentralisadongpamahalaan
1. Kabihasnan-
2. Masalimuotnarelihiyon
pamumuhaynakinagawian at pinipino ng Magbigay ng sarilingpananawhinggilsasalitangkabihasnan at
B. Paghahabisalayunin ng aralin 3. Espesyalisasyonsagawaing pang
maramingpangkat ng tao mgakatangiannito.
ekonomiya at uringpanlipunan
2. Sibilisasyon-
4. Mataasnaantas ng
masalimuotnapamumuhaysamgalungsod
kaalamansateknolohiya, sining at
.
arkitektura at Sistema ng pagsulat
Magpakita ng mgalarawan (Gawain2:
Larawansuripp106 LM)
1. Ano kaya Kapagangisangtao ay nagkaroon ng
angnaginghalaganitosamgasina kasanayansaisangbagaymasasabinatingnagigi
unangasyano? ngbihasasiya o nagigingmagaling. Katulad ng
C. Pag-uugnay ng
2. Anoangnagingsilbi ng nangyarisamgasinaunangasyano,
mgahalimbawasabagong
mgabagaynaitosasinaunangasy naninirahansilasamgalambak at
Aralin
ano? ilogdahilditonabuoangkonsepto ng
3. May kinalaman kaya kabihasnannapamumuhaynakasanayan o
angmgabagaynaitosapagkakaro nakagawian.
on ng kabihasnan at
sibilisasyon?
D. Pagtalakay ng bagongkonsepto Ipabasaangteksto (Gawain 5: Basa-Suri-
At paglalahad ng bagong Unawa pp108-109 LM)/ pp128-130
Kasanayan # 1 asyapag-Usbong ng Kabihasnan

Italasabawatkahonangmgasalik at
E. Pagtalakay ng bagongkonsept at
batayansapagbuo ng kabihasnan at
pglalahad ng bagongkasanayan # 2
sibilisasyon (Gawain 6: italanatin LM pp109)

Pagpapakita ng Video
nakaugnayansakabihasnanpagkatapospangkatinangmga mag-aaralsatatlong
(3) pangkat.
Pagkataposgagawasilang “Jingle”
kaugnaysakanilangpagkaunawasasalitangkabihasnan.

Rubriks:
F. Pagtalakay ng bagongkonsept at
Pagkamalikhain- 30%
pglalahad ng bagongkasanayan # 3
Nilalaman– 30%
Organisasyon- 20%
Impak- 10%

Pagkakaisa - 10%
________________________
Kabuuan - 100%
Nagkaroon ng ideyaangmga mag-
Nagkaroon ng ideyaangmga mag-
aaralhinggilsasalitangkabihasnan. At
aaralhinggilsakatangian ng kabihasnan.
sibilisasyon.

Kung
G. Paglapat ng aralinsa pang-araw- Bakitmahalagaangmgasalik o Kung mawalaangisangsalik o batayan, masasabimo pa bang
ikawangnabubuhaysapanahongiyonmaka
arawnabuhay batayansapagbuo ng kabihasnan? isangkabihasnan o sibilisasyonangmabubuo? Bakit? Pangatwirananangsagot.
kayamoba?

H. Paglalapat ng aralin

I. Pagtataya ng aralin Panuto: Basahingmabutiangbawattanong at piliinangtitik ng bawatsagot.


1. Angkabihasnan at sibilisasyon ay umiiralkapagangtao ay
natutonghumarapsahamon ng kapaligiran at sapagkakaroon ng
kakayahangnabaguhinangkanyangpamumuhaygamitanglakas at
talinonito. Alinsamgasumusunodangpinakaangkopnakahulugan ng
Kabihasnan?
a. Pamumuhaynanabago ng kapaligiran
b. Pamumuhaynanakagawianbunga ng pagtirasamgailog at
lambak
c. Pamumuhaynapinaunlad ng taogamitangbagongteknololohiya
d. Pamumuhaynanakagawian at pinaunlad ng maramimgpangkat
ng tao
2. Paanonabubuoangisangkabihasnan?
a. Sa pagkakaroon ng sentralisadongpamahalaan, relihiyon,
uringpanlipunan, sining, arkitektura, at Sistema ng pagsusulat
b. Kapag may pamahalaan, relihiyon, edukasyon, arkitektura, at
Sistema ng pagsususlat
c. Kapagnagingmaayosangpamumuhay at nabago ng kapaligiran
d. Kapagnagkaroon ng paglaki ng populasyon at
napangkatangtaoayonsakanyangkakayahan.
3. Sinasabingangkabihasnan ay masalimuotnapamumuhaysalungsod
at kadalasankasingkahulugan ng salitangsibilisasayon.
Kapagangisangtao ay nagkaroon ng
kasanayansaisangbagaymasasabinatingnagigingbihasasiya o
nagigingmagaling.
Alinsamgasumusunodanghindikabilangsakonsepto ng Kabihasnan?
a. Nalinangnilaangpamumuhaytulad ng pangingisda at
pagsasakadahilsakapaligirannakanilangpermanentengtirahan.
b. Kinasanayannanilaangpangingisda at pagsasaka at
itoangnagsilbing pang-araw–arawnilanghanapbuhay.
c. Nanirahansilasamgalambak at ilog.
d. Angmgatao ay hindinatutonghumarapsahamon ng kapaligiran at
sapagkakaroon ng
kakayahannabaguhinangkaniyangpamumuhaygamitanglakas at
talinonito.
4. Kung susuriin, ang Sumer, Indus, at Shang
angmgalungsodnanagkakaroon ng
kakayahannamapaunladangkanilangpamumuhay.
Alinsamgasumusunodnapahayagangnaglalarawan ng
kanilangpamumuhay?
a. Lumakiangkanilangpopulasyonnaluminangsalupainnaagrikultural
napagkalaon ay pagsasakaangnagingpangunahinghanapbuhay
b. Bawatlungsod ay pinamumunuan ng mgapari at ibanaman ay
napalitan ng mgahari
c. Nakapagtayo ng mgatemplo, nakaimbento ng
mgakagamitangyarisa metal nanagamitsakalakalan
d. Lahatnanabanggit.
5. Anoanongmgabagaynamakapapapatunaynanagkaroon ng
kabihasnanangsinaunangasyano?
a. Nakapagtayo ng mgatemplo
b. Nakaimbento ng mgakagamitangyarisa metal
naginagamitsakalakalan.
c. Nagkaroon ng
paniniwalasaiisangdiyosnatinatawagnamonoteismo.
d. Bawatlungsod ay pinamumunuan ng mgapari at ibanaman ay
napalitan ng mgahari

Answer Key

1. D
2. A
3. D
4. D
5. C
J. Karagdagang Gawain para sa Magbigay ng kahulugan ng konsepto ng
Anoangmgakatangian ng kabihasnan?
Takdang-aralin at remediation kabihasan atilahadangmgakatangiannito.
V. MGA TALA (REMARKS)
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaralnanakakuhang 80% sapagtataya
B. Bilang ng mag-aaralna
Nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulongbaang remedial?
Bilang ng mag-aaralna
Nakaunawasaaralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaralnamagpapatuloysa remediation?
E.
Alinsamgaestratehiyangpagtuturonakat
ulong ng lubos?
Paanoitonakatulong?
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannaso
lusyunansa
Tulong ng akingpunongguro at
superbisor?
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadi
buhonanais kung
ibahagisamgakapwakoguro?

Inihanda ni:

IVAN JHON C. ANAM


Guro

Pinansin ni:

YVES S. CABRIAS, PhD


ASP II/ Officer-in-charge

You might also like