Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Grade 1 to 12 Paaralan DUMOY NATIONAL HIGH SHOOL Antas: 7

DAILY LESSON
LOG Guro ELLEN MAE C. PENPEÑA Asignatura: Araling Panlipunan

Petsa sa Dec.5-9,2022 Markahan: UNANG MARKAHAN


Pagtuturo

IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunag kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng
pagkakakilanlang Asyano
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya sa pagbuo ng
pagkakakilanlang Asyano.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga mahalagang pangyayari mula Nasusuri ang mga mahalagang Nasusuri ang mga mahalagang pangyayari
sa sinaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 pangyayari mula sa sinaunang mula sa sinaunang kabihasnan hanggang sa
na siglo sa kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo ika-16 na siglo sa
sa
AP7KSA-IIf1.7 AP7KSA-IIf1.7
AP7KSA-IIf1.7
20.1 Pamahalaan 20.1 Pamahalaan
20.2 Kabuhayan 20.1 Pamahalaan 20.2 Kabuhayan
20.3 teknolohiya 20.2 Kabuhayan 20.3 teknolohiya
20.4 lipunan 20.3 teknolohiya 20.4 lipunan
20.5 edukasyon 20.4 lipunan 20.5 edukasyon
20.6 paniniwala 20.5 edukasyon 20.6 paniniwala
20.7 pagpapahalaga 20.6 paniniwala 20.7 pagpapahalaga
20.8 sining at kultura 20.7 pagpapahalaga 20.8 sining at kultura
20.8 sining at kultura

A. Sinaunang Pamumuhay
II. NILALAMAN
Mga mahalagang pangyayari mula sa sinaunang Mga mahalagang pangyayari mula sa Mga mahalagang pangyayari mula sa sinaunang
kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo sa : sinaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo sa : (Mga
Mesopotamia na siglo sa : (Mga disnatiya ng Tsina) Dinastiya ng Tsina)
(Phoenician, hittites, Hebreo, Lydians, at persians) Zhou, Chin, Han at Sui) Tang, Sung, Yuan at Ming
IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW
KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba
Pang-Mag-aaral pp.138-139 Pagkakaiba pp.142-143 pp.143
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan www.slideshare.com www.slideshare.com www.youtube.com
mula sa Portal ng
Learning Resource
Visual Aid, Flash card, Kartolina ,Tsart Larawan, Laptop Tv Lobo, papel, laptop Tv
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay
III. PAMAMARAAN ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Pagtuklas Paglinang Pagninilay at Pag-unawa Paglipat
Balitaan Positibong Pagbabalita ukol sa napapanahon na Pag-uulat ng mga napapanahong balita Positibong Pagbabalita ukol sa napapanahon
Isyung palipunan sa Asya ukol sa isyung pangrelihiyon o na Isyung palipunan ng Asya.
panlipunan.
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o DRILL: 1. Isa-isahin ang mga kabihasnan ng Explode and Explain (E)
Pagsisimula ng Bagong Aralin Panuto: Magbanggit ng maikling katag o salita Mesopotamia at magbigay ng kanilang Panuto: Paputukin ang lobo upang makuha ang
na magbibigay kahulugan sa mga salitang mga naging ambag piraso ng papel na may nakasulat na salita
nakasulat sa Flash Card tulad ng sumusunod:
1. Cuneiform 1. Shi Huang Ti
2. Haring sargon 2. Crossbow
3. Kodigo ni hammurabi 3. Water-powdered mill
4. Hanging Garden 4. Dakilang dinastiya ng Tsina
5. Nebuchadnezzar 5. Confuciasim

Magbigay ng maikling paliwanag ukol dito


B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Larawan-Suri Pagbuo ng Larawang Puzzle Video Presentation:(Foot Binding)
Pagpapakita sa mga mag aaral ng larawan ng
sinaunang barya, mga bakal, malalaking “Great Wall of China” Pagpapakita ng video kung paano isinasagawa
sasakyang pandagat na ginagamit noon at ang foot binding sa mga kababaihan ng Tsina
sinaunang alpabeto

C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Iugnay ang mga larawan sa paksang tatalakayin 1. Ano ang larawang inyong nabuo? 1. Ano ang inyong opinyon sa video na iyong
Bagong Aralin sa araw na ito. Itanong sa mga mag-aaral ang 2. Saan ito matatagpuan at ano ang napanuod?
mga hinuha nilang nabuo mula sa larawan. layunin ng mga Tsino sa pagpatatayo ng 2. Saang bansa karaniwang nangyayari ang
dakilang pader ng Tsina? foot binding sa kababaihan?

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagsagot sa Gawain: Magsuri Tayo Pagtalakay ng aralin gamit ang slide Pagtalakay ng paksang-aralin gamit ang slide
Paglalahad ng Bagong Kasanayan presentation presentation.
#1 Modyul ng mag-aaral P.139-140
IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW
Mga gabay na Tanong:
1. Bigyang kahulugan ang salitang
Dinastiya?
2. Paano nito binago ang sistema ng
pamahalaang Tsino?
3. Isa-isahin ang mga Dinastiyang
umusbong sa Tsina at ng kanilang
mga naging ambag?

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pangkatang Gawain: Think-Pai-Share 1. Sino-sino ang mga naging pinuno ng mga
Paglalahad ng Bagong Kasanayan Panuto: Bawat pangkat ay inaasahang Panuto: Bumuo ng hindi bababa o nasabing dinastiya?
#2 makapagtatala at makapa-uulat sa klase ng sosobra sa limang mag-aaral bawat 2. Anu-ano ang kanilang mga naging ambag sa
mga impormasyon ukol sa sinaunang miyembro sa nakabuong pangkat ay kabihasnang Tsina?
kabihasnang Tsina inaasahang makapagbibigay ng opinyon 3. Paano nakaapekto sa pamumuhay ng mga
ukol sa paksang naglalayong mabigyang Tsino ang mga naging ambag o paman ng
Pangkat 1: Phoenicians kasagutan. Isulat ang inyong nalikom na mga dinastiya? Ipaliwanag
Pangkat 2: Lydians sagot sa isang buong papel
Pangkat 3: Persians
Pangkat 4: Hebreo Gabay na tanong;
Pangkat 5: Hittites 1. Ipaliwanag ang konsepto ng dynastic
Cycle at paano ito nakaimpluwensiya sa
pamamahala ng bansang Tsina?
2. Aling dinastiya ng tsina ang para sa
iyo ay may magandang pamana o
naging kapakipakinabang sa mga
Tsino? Ipaliwanag

F. Paglinang sa Kabihasaan Anu-ano ang mga ambag ng sinaunag Panuto: Kumpletuhin ang Tsart sa ibaba Repleksyon:
(Tungo sa Formative Assessment) kabihasnan tulad ng Phoenicians, Lydians, sa pamamagitan ng pagsulat ng Panuto: Sa puntong ito ang mga mag-aaral ay
Hittites, Persians at mga hebreo kailangang impormasyon. Gawin ito sa makapagsulat ng isang repleksyon paper na
inyong kuwaderno. naglalaman ng mga natutunan. Itala rito ang
mga kawili-wili at kapana-panabik na
Mga pinuno Mga nagawa impormasyon na iyong nalaman, huwag ding
kalimutang itala ang mga di-magandang
paniniwalang napansin.

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw- Paano binago ng baryang likha ng mga Lydians Sa iyong pananaw, ano ang sinisimbolo Magbigay ng mga ambag o pamana ng mga
araw na Buhay noon ang sistema ng pananalapi ng bansang ng Dakilang Pader ng Tsina noon at dinastiya ng Tsina na iyong ginagamit o
Pilipinas? ngayon? Ipaliwanag pinapakinabangan sa kasalukuyan?

H. Paglalahat ng Aralin Ipinagmamalaki ko ang mga ambag ng Gaano kalawak ang naging Paano ipakita ng mga asyano ang
Mesopotamia tulad ng mga ___________, impluwensiya ng mga dinastiya ng Tsina pagpapahalaga sa mga ambag ng Tsina?
IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW
__________, sa Asya? Pangatwiran. Pangatwiran.
_____________,___________,________.
I. Pagtataya ng Aralin Pagkumpleto ng Tsart Pagsusuri Pagtatapat-tapat:
Panuto: Isulat sa kahon ang mga naging Panuto: tukuyin kung anong Dinastiya Panuto: Pagtapatin ang mga salita na nasa
kontribusyon sa pangkat ng tao sa kanlurang ang nag-iwan ng mga sumusunod na Kolum A at Kolum B sa pamamagitan ng
Asya ambag at pamana. paglalagay ng linya o guhit.
1. Pinagmulan ng pangalang China
2. Dinastiyang nagpatayo ng “dakilang A. B
Pader” 1. Wood block printing a. Sung
3. Panahong nakilala ang rutang 2. Foot Binding b. Tang
pangkalan na Silk Road 3. Marco Polo c. Yuan
4. Nagpatayo ng Grand Canal na 4. Panunumbalik ng
nagurugtong sa ilog Huang Ho at Yang Pamumuno ng mga Tsino d. Ming
Tze 5. Pax Simica
5. Paggamit ng bakal na araro at
sandatang crossbow.
J. Karagdagang Gawain para sa 1. anu-ano ang mga dinastiyang tsina? Pag aralan at itala ang iba pang mga Alamin ang alamat at pinagmulan ng kahariang
Takdang-Aralin at Remediation Magtala ng mga ambag ng mga dinastiya ng dinastiya ng Tsina at ang kanilang japan at Korea.
Tsina ambag o Pamana

Modyul ng mag-aaral P.143 Modyul ng mag-aaral P.143-145


Modyul ng mag-aaral P.142

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
masosolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihanda ni: Pinansin ni:

Ellen Mae C. Penpeña Maria Teresa B. Carbon


Subject Teacher School Head

You might also like