Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

School: VICTORIA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

GRADES ARALING
1 to 12 Teacher: DIVINE GRACE F. FERRANCOL Learning Area: PANLIPUNAN
Teaching
DAILY
Dates and
LESSON LOG Time: October 6,2022 (WEEK 7) Quarter: 1ST QUARTER

DAY 4
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pag unawa sa rehiyon bilang konseptong heograpikal upang
mapahalagahan ang sariling rehiyon gamit ang mapa at iba pang kasanayang
pangheograpiya
B. Pamantayan sa Pagganap Nakalalahok sa pangangalaga ng mga lalawigan bunga ng pakikibahagi sa nasabing
rehiyon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP3LAR-Ig-h-11
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nakagagawa ng maagap at wastong pagtugon sa mga panganib na madalas
maranasan ng sariling rehiyon
II. NILALAMAN Nakagagawa ng maagap at wastong pagtugon sa mga panganib na madalas
maranasan ng sariling rehiyon tuwing may lindol
III.
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp.79-80
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Hazard map
sa portal ng Learning Resource
5. Internet Info Sites larawan
E. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Magbigay ng mga salita na gulo tungkol sab aha .Hayaang mga bata ang umayos nito.
pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magkaroon ng brainstorming tungkol sa paghahanda kapag may disgrasya.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Magpakita ng bidyu o poweproint tungkol sa “lindol”
bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at - Ano ang naramdaman ninyo habang pinapanood ninyo ang bidyu?
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natuthan mo sa aralin?
I. Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang Natuthan Kos a KM.

J. Karagdagang Gawain para sa Gumupit ng isang clip sa dyaryo na nagpapakita ng naganap na sakuna sa isang lugar.
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI.
VII.
VIII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like