Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 2

DAILY School: CAINTA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

LESSON LOG Teacher: ARVIN JOSEPH C. PUNO Learning Area: ESP


( DLL ) Teaching Dates November 22,2022
Quarter: 2ND QUARTER
and Time: WEEK 3 DAY 2

ESP SIX EDISON – 7:00 – 7:30

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao na
may kaakibat na paggalang at responsibilidad
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan at kahinahunan sa
pagpapasya para sa kapayapaan ng sarili at kapwa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 2. Naipapakita ang kahalagahan ng pagiging responsable sa kapuwa:

2.2 pagpapanatili ng mabuting pakikipagkaibigan (EsP6P-IIa-c-30)

II. NILALAMAN ARALIN 7


(ISAGAWA NATIN)
III. MGA KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro Ugaling Pilipino sa Makabagong Panahon p. 12-13

2.Pahinasa Kagamitang ng Mag-aaral Ugaliing Pilipino sa Makabagong Panahon p.48-50


3. Pahina sa Batayang Aklat
4.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
(LR)
B. Iba pang mga Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
INTRODUCTION/PREPARATION Mag kumustahan. Kumanta at Sumayaw.
( OPENING IT UP)
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin
at/o Pagsisimula ng Bagong Anong pagpapahalaga ang ating pinag-aralan kahapon?
Aralin
Itanong sa mga mag-aaral:
TEACHING MODELLING (TEACHING IT) Paano natin maipapakita ang pakikipagkapwa-tao?
“ I DO “
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Sabihin sa mga bata na maglahad sila ng sitwasyong nagpapakita ng
pagiging responsible at magalang.
Maglahad ng isang sitwasyon:

Si Bb. Reyes, guro sa ikaanim na baitang ay isang matiyaga at


napakasinserong guro. Araw-araw siyang pumapasok sa eskwela para
magturo. Wala siyang ibang hangarin kundi ang matuto ang mga mag-aaral.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Sa bawat araw na ginawa ng Diyos, hindi niya nakakalimutang ipanalangin
sa Bagong Aralin na sana tumatak sa mga bata ang mga itinuturo niya hindi lamang ang mga
pang akademiyang usapin kundi maging ang magagandang asal ay
maisabuhay din ng bawat mag-aaral. Ganyan si Bb. Reyes, kahit na may
mga araw na masama ang kaniyang pakiramdam, pilit niya itong kinakaya
para sa kapakanan ng bawat estudyante niya.

➢ Gabayan ang mga mag-aaral sa pagsagot ng tanong at bigyan ng pagkaaktaon


GUIDED PRACTICE( TEACHING IT ) ang bawat isa makapagbigay ng sariling koro-koro
“ WE DO”
Anong klaseng guro si Bb. Reyes?
D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan
Anong katangian meron siya?
#1 Nagpapakita ba siya ng pagmamalasakit sa mga mag-aaral? Sa anong
paraan?

INDEPENDENT PRACTICE Sagutin ang mga sumusunod na tanong.


( TEACHING IT )“ YOU DO “ 1. Anong proyekto ang napagkasunduang isagawa ng Needlecraft Club?
E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto 2. Paano nila nagawang tulungan ang mga batang lansangan?
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan 3. Naranasan mo na rin bang makilahok sa ganitong uri ng Gawain?
#2 Ilahad ang pangyayaring ito.
Paano pa tayo maaaring makatulong? Sa paanong paraan ito magiging daan
sa pakikipagkaibigan?

F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo sa


Pormatibong Pagtataya)
Ang tunay na may malasakit ay siyang pinagpapala. Katulad ng Needlecraft
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-
Club, hindi man sila naghangad ng kapalit sa kanilang pagboboluntaryo pero
sila’y nakatanggap ng plake dahil sa kabutihang kanilang ginawa. Kaya mga
araw na Buhay
bata, anumang kaya nating maitulong ay huwag tayong magdalawang-isip
na tumulong. Hindi man natin hilingin, ito’y may ganting pagpapala.
H. Paglalahat ng Aralin
Kapag ang tao ay masaya sa pagtulong sa kapuwa at walang hinihintay na
kapalit, ang tawag natin diyan ay pagmamalasakit.
EVALUATION Pasagutan sa mga bata ang mga tanong sa aklat pahina 50.
I. Pagtataya ng Aralin

ASSIGNMENT Sumulat ng dalawang dahilan kung bakit mahalaga ang pagmamalasakit sa


J. Karagdagang Gawain para sa kapuwa?
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALÂ
___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering the questions asked
VI. PAGNINILAY by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ___ of Learners who earned 80% above


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional activities for remediation
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? ___Yes ___No
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa ____ of Learners who caught up the lesson
aralin.
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy ___ of Learners who continue to require remediation
sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin:
na nakatulong ng lubos? Paano ito __Kolaborasyon __ I –Search __Discussion
nakatulong? __Pangkatang Gawain __ Paint Me A Picture __ Data Retrieval Chart
__ANA / KWL __ Event Map __Decision Chart
__Fishbone Planner __ Sanhi at Bunga
F. Anong suliranin ang aking naranasan Mga Suliraning aking naranasan:
na solusyon sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
punungguro at superbisor? __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitang panturo ang aking __Pagpapanuod ng video presentation
ginamit/nadiskubre na nais kong __Paggamit ng Big Book
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material

Prepared by: Checked by:

ARVIN JOSEPH C. PUNO GERARDO C. NONSOL, EdD


Teacher I Master Teacher I

You might also like