Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 26

Paaralan Francisco Benitez Elementary School - Main Antas Baitang 1

DAILY LESSON LOG Guro Markahan Unang Markahan


Petsa/ Linggo Nobyembre 28 – Disyembre 02, 2022/ Linggo 4 Asignatura MAPEH
LUNES
Lunes Martes Miyerkukes Huwebes Biyernes

1. Layunin Naibibigay ang


kahulugan ng talasalitaan
Nagagamit ang tinig at
Nailalarawan ang mga
iba pang mapagkukunan Natutukoy kung ang
Naipakikita ang lahat ng nakikita batay sa hugis ng
ng tunog upang pagkain ay masustansiya Nagagaya ang galaw ng mga
kailangang kasanayan tao, tangkad, hanapbuhay
makagawa ng iba’t ibang o hindi masustansiya. kasangkapan, hayop at
mula sa naunang modyul at papel na ginaganap sa
uri ng timbre. kumakain ng prutas at kalikasan.
pamilya at komunidad
nakatutugon sa iba’t gulay araw-araw.
naiguguhit at nailalarwan
ibang kalidad ng tunog
ang sariling pamilya at
na may angkop na galaw.
ang komunidad sa
paggawa ng gawain.
A. Pamantayang Pang The learner... The learner... The learner… The learner… The learner . . .
nilalaman demonstrates basic demonstrates basic demonstrates understands the demonstrates understanding
understanding of understanding of understanding of lines, importance of good awareness of body parts in
sound, silence and sound, silence and shapes, colors and eating habits and preparation for participation
behavior
rhythm rhythm texture, and principles in physical activities.
of balance, proportion
and variety through
drawing
B. Pamantayan sa The learner... The learner... The learner… The learner… The learner . . .
Pagganap responds appropriately responds appropriately creates a portrait of practices healthful eating performs with coordination
to the pulse of the to the pulse of the himself and his family habits daily enjoyable movements on
sounds heard and sounds heard and which shows the body awareness.
performs with accuracy performs with accuracy elements and principles
the rhythmic patterns the rhythmic patterns of art by drawing

C. Mga Kasanayan sa creates simple ostinato creates simple ostinato distinguishes and distinguishes healthful shows balance on one, two,
Pagkatuto: patterns in groupings patterns in groupings of identifies the different from less healthful foods three, four and five body
Isulat ang code ng bawat of 2s, 3s, and 4s 2s, 3s, and 4s through kinds of drawings: H1N-Ia-b-1 parts
kasanayan through body body movements 2.1 portraits PE1BM-Ie-f-3
movements MU1RH-Id-e-6 2.2 family portraits
MU1RH-Id-e-6 A1EL-Ib-1

II. Nilalaman TIMBRE TIMBRE ELEMENTS NUTRITION BODY AWARENESS


Kagamitang Panturo krayola, bond paper

A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa Gabay 14-17 18-20 13-14 64-69 6-7
ng Guro
2. Mga pahina sa 12-17 12-17 101-103 207 160-162
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Ang Dyip ni Mang
Kagamitan mula sa Tomas
portal ng Learning
Code.
B. Iba pang Mga kagamitan sa silid Mga kagamitan sa silid Larawan ng ibatibang larawan ng batang lalaki
Kagamitang Panturo aralan na lumilikha ng aralan na lumilikha ng pagkain
tunog tunog
III. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa Ano ang dahilan at Anu-ano ang Talasalitaan Ilang baso ng tubig ang Anu-ano ang ibat-ibang
nakaraang aralin at/o kaiba ang boses mo sa pinanggagalingan ng Subject– Tungkol saan dapat mong inumin sa bahagi ng ating katawan?
pagsisimula ng bagong boses ng iyong kamag- tunog sa paligid? ang sining isang araw? Gatas?
aralin. aaral at kapatid? Foreground-
Ano ang tawag natin sa background - mga
musika sa kagandahan tanawin sa likod ng
at pagkakaiba ng iginuhit na larawan
tunog? Pagkakahawig

B. Paghahabi ng Nakapanood na ba Laro: Aso, Aso Elemento at Prinsipyo Awit: Bahay Kubo Awit: Paa, Tuhod, Balikat
layunin ng aralin. kayo ng sirko? Shape – ang mga tao ay Itanong: Anu-anong Ulo
may mga gulay ang nabanggit
iba-ibang hugis sa awit? Kinakain ba
ninyo ang mga gulay na
Line
iyon?
Balance
Emphasis
C. Pag-uugnay ng mga Ipabuklat ang LL, pah. Ipasagot: Naaalala mo pa ba Magpakita ng mga cut- Pangkatang Gawain:
halimbawa sa bagong 16 Ano ang mangyayari nang iguhit ang iyong outs ng gulay at prutas. Ipakita ang larawan ng
aralin. Iparinig ang kwentong sa ating mundo kung sarili at ang iyong Pag-usapan ang buting batang lalaki
tunog na sirko sa mga pare-pareho ang tunog buong katawan? ibinibigay ng pagkain ng Isa-isang ipagaya sa mga
bata sa unang na nalilikha? Bakit? Anu-anong mga linya mga ito. bata ang nakalarawang
pagkakataon. at hugis ang ginamit kasanayan sa pagbalanse
Sa ikalawang mo?
pagkakataon
Gumamit ng mga
gamit sa silid-aralan na
maaring gamitin upang
makalikha ng mga
kawili-wiling tunog
D. Pagtalakay ng Ulitin ang Gawain Ngayon naman ay Kumuha ng isang gulay o Ipagawa ang Gawain sa
bagong konsepto at gamit ang mga magagamit mo ang prutas na ibig mo. LM,pah., 160-161
paglalahad ng bagong kagamitan sa loob ng kaparehong mga linya Sabihin sa klase kung
kasanayan #1 silid-aralan. at hugis sa pagguhit ng bakit ito ang paborito
mo?
ibang tao. Gawin
mong mas makapal o
manipis o kaya mas
mahaba o maikli
anglinya na iyong
gagamitin.
E. Pagtalakay ng Ipabasa ang kuwento: Bakit kailangan nating
bagong konsepto at Ang Dyip ni Mang kumain ng gulay at
pagalalahad ng bagong Tomas prutas?
kasanayan #2

F. Paglinang sa Pangkatang Gawain (Pangkatang Gawain) Iguhit ang iyong Ipagawa ang Gawain sa Pag-ugnayin ang bahagi ng
Kabihasaan (Tungo sa Ipagawa ang Gawain Lumikha ng tunog na pamilya habang LM, pah.10 katawan sa kilos na kayang
Formative Assessment) sa 4 na pangkat angkop sa linya ng gumagawa ng isang gawin nito. Maaring mag-
kwento. gawain. ulit ng sagot.
Ipagamit sa mga bata Sagutin:
ang kanilang boses at 1. Sino ang Bahagi ng Katawan
mga bagay sa silid- pinakamatangkad sa Larawan
aralan. Ang pinakaiba iyong pamilya? 1. braso
ang pinakamaganda. 2. Ipalarawan ang 2. hita
hugis ng mga katawan 3. ulo
ng kasapi ng pamilya. 4. balikat
5. katawan
6. kamay
7. paa

G. Paglalapat ng aralin Sumulat at gumuhit ng Isa-isang tawagin ang Ipagawa ang Gawain sa Tama o Mali Ipagawa ang Gawain sa
sa pang-araw-araw na 3 bagay na makikita sa bata at ipasabi kung Aralin 3: ng LM, pah. ___1. Dapat munang Pagbalanse ng katawan
buhay inyong tahanan. ano ang kanyang 13 hugasan ang anumang
Ilarawan ang tunog na paboritong pagkain at prutas bago kainin.
____2. Mas
nalilikha nito bakit?
masustansiya ang kendi
kaysa sa orange juice.
____3. Mapait ang
ampalaya kasi wala itong
sustansiya.
____4. Pag kumain ng
gulay hahahaba ang
buhay.
____5. Nakakinis ng
balat ang pagkain ng
prutas.

H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: May sariling Tandaan: May sariling Ano ang masasabi mo Ano ang nagagawa ng 5- Nagawa lahat
tunog ang bawat bagay. tunog ang bawat bagay. sa iyong iginuhit? pagkain ng prutas at 4- May 2 na hindi nagawa
Ito ang dahilan kaya Ito ang dahilan kaya 5- nakasunod sa gulay? 3- May 3 na hindi nagawa
ang boses mo ay kaiba ang boses mo ay panuto Tandaan: Ang prutas at 2- May 4 na hindi nagawa
gulay ay mga pagkaing
sa boses ng iyong kaibasa boses ng iyong 4- hindi nakasunod sa 1-May 5 na hindi nagawa
nagpapaganda.
kamag-aaral at mga kamag-aaral at mga panuto
kapatid. kapatid. 3- Hindi pantay ang
Sa musika, timbre ang Sa musika, timbre ang kulay
tawag sa kagandahan at tawag sa kagandahan at 2- Lumagpas sa
pagkakaiba ng tunog. pagkakaiba ng tunog. itinakdang oras
Ito ang nagbibigay sa Ito ang nagbibigay sa 1-Hindi natugunan
iyong boses ng iyong boses ng lahat
natatanging kalidad. natatanging kalidad.
I.Pagtataya ng Aralin Gayahin sa bahay Ipagawa ang Gawaing- Gumuhit ng mga taong Maglista ng mga gulay at
Tilaok ng manok Bahay sa LM pah. 68 magkakasamang prutas na gusto o sa
Dagundong ng kulog gumagawa ng gawain. iyong kwaderno.
Hal. nagtatanim,
nagwawalis ng daan
J.Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin
at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral
na ngangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
Paaralan Antas Baitang 1
Guro Markahan Unang Markahan
Petsa/ Linggo Linggo 4
MARTES

EsP Mother Tongue Araling Panlipunan Mathematics Music


7:45-8:15 8:15-9:05 9:50-10:30 1:00-1:50 2:20-3:00
1. Layunin Naisasagawa nang may Pagbibigay ng Ang mag-aaral ay… Nakikilala ang bilang
katapatan ang mga kilos na simulang tunog ng mga Nailalarawan at na kulang ng isa sa naipakikita ang lahat ng
nagpapakita ng disiplina sa titik sa isang naibigay naiguguhit ang bilang na ibinigay. kailangang kasanayan mula sa
pansariling kagustuhan naunang modyul
sarili sa iba’t ibang na salita.
tulad ng: paboritong
sitwasyon. pagkain.
A. Pamantayang Pang Naipapamalas ang pang The Learner . . . Ang mag-aaral ay… The learner... The learner...
nilalaman unawa sa kahalagahan ng demonstrates naipamamalas ang pag- demonstrates demonstrates basic
pagkilala sa sarili at knowledge of the unawa sa kahalagahan ng understanding of whole understanding of sound,
sariling alphabet and decoding pagkilala sa sarili bilang numbers up to 100, silence and rhythm
kakayahan,pangangalaga to read, write and spell Pilipino gamit ang ordinal numbers up to
sa sariling kalusugan at words correctly. konsepto ng pagpapatuloy 10th, money up to
pagiging mabuting kasapi at pagbabago PhP100 and fractions
ng pamilya. demonstrates ½ and ¼.
understanding that
words are made up of
sounds and syllables.
B. Pamantayan sa Naisasagawa nang may The Learner . . . Ang mag-aaral ay… The learner... The learner...
Pagganap pagmamahal applies grade level buong pagmamalaking is able to recognize, responds appropriately to the
atpagmamalasakit ang phonics and word nakapagsasalaysay ng represent, and order pulse of the sounds heard and
anumang kilos at gawain analysis skills in kwento tungkol sa sariling whole numbers up to performs with accuracy the
na magpapasaya at reading, writing and katangian at 100 and money up to rhythmic patterns
magpapatibay sa ugnayan spelling words. pagkakakilanlan bilang PhP100 in various
ng mga kasapi ng pamilya uses knowledge of Pilipino sa malikhaing forms and contexts.
phonological skills to pamamaraan
discriminate and is able to recognize,
manipulate sound and represent ordinal
patterns. numbers up to 10th, in
various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Esp1PKP-Ig-5 MT1PWR-Ib-i-1.1 Ang mag-aaral ay… visualizes, represents, creates simple ostinato
Pagkatuto: Give the name and Natatalakay ang mga and compares two sets patterns in groupings of 2s,
Isulat ang code ng bawat sound of each letter pansariling kagustuhan using the expressions 3s, and 4s through body
kasanayan MT1PA-Id-i-3.1 tulad ng: paboritong “less than,” “more movements
Orally segment a two - kapatid, pagkain, kulay, than,” and “as many MU1RH-Id-e-6
three syllable word damit, laruan atbp at lugar as.”
into its syllabic parts. sa Pilipinas na gustong M1NS-Id- 6
makita sa malikhaing
pamamaraan
AP1NAT-Ic-5
II. Nilalaman Kasanayan sa Pagkilala sa Sarili Numbers and Number TIMBRE
Pagkakabuklod/Pagkakaisa Ponolohiya Sense
(unity,Oneness)
Kagamitang Panturo

A. Sanggunian: Gabay ng kurikulum ng K-


12 pah.10
1. Mga pahina sa Gabay T.G pah. 16 77-78 29-32 57-63 18-20
ng Guro
2. Mga pahina sa Activity sheets pah. 31 65-68 12-17
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa portal
ng Learning Code.
B. Iba pang Kagamitang Mga kagamitan sa silid aralan
Panturo na lumilikha ng tunog
III. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa Bakit napagsabihan si Ano ang ipinabili ni Anu ang tawag sa mga Bilugan ang bilang na Anu-ano ang
nakaraang aralin at/o Bobet ng nanay niya? Lora sa ama? larawan ng damit, laruan higit ng isa sa bilang sa pinanggagalingan ng tunog sa
pagsisimula ng bagong Tama ba ang ginawa niya? Sinu-sino ang mga at pagkain na pinagdikit- kaliwa: paligid?
aralin. tauhan sa kwento? dikit? 34 - 25 35
Isulat sa pisara ang (Collage) 45 55
mga pangalan ng 12 - 15 14
tauhan na ibinibigay ng 13 16
mga bata. 56 - 65 55
Lora Lisa Lauro 57 58
Mang Lino Lito
B. Paghahabi ng layunin Ipakita ang larawan ng lolo Ipaturo sa mga bata Ano ang madalas na Awit: Chikadee (1- Laro: Aso,Aso
ng aralin. na nasa kama. ang simulang titik ng ihanda ng nanay kung 5)
Itanong: Ano ang kanilang pangalan sa may kaarawan? May isang Chikadee na
ginagawa ng lolo? suot na nametag? dumapo sa sanga
Bakit kaya siya lumipad ang isa apat
nakahiga sa kama? ang natira
Chikadee, chickadee
palipad-lipad (2x)
C. Pag-uugnay ng mga Magpaparinig ang guro ng Ipakita ang mga salita Ano ang maaring Iparinig ang maikling Ipasagot:
halimbawa sa bagong maikling kwento. sa plaskard mangyari sa isang bata kwento. Ano ang mangyayari sa
aralin. aso yantok lobo kung hindi siya kakain? (Gumamit ng larawan ating mundo kung pare-
yoyo lamok yakap “Gusto Ko ng Pansit ng bata at cut-out ng pareho ang tunog na
(Babasahin ng guro Ngayon!” mga damit na nalilikha? Bakit?
ang mga salita. Hayaang magbahagi ng nabanggit)
Babasahin ng mga sariling karanasan ang Ito si Luchie.
bata ang mga salita mga bata tungkol sa Mayroong siyang
pagkatapos basahin ng pagkain ng pansit dalawang pangkat ng
guro.) damit. Sabi niya mas
kakaunti ang palda niya
kaysa sa mga blusa.

D. Pagtalakay ng bagong Sino ang nakahiga sa Panuto: Ibigay ang Anu-ano ang mga naging Ilan ang bilang ng
konsepto at paglalahad ng kama? tunog ng simulang paboritong pagkain ni kanyang palda?
bagong kasanayan #1 Ano ang ginawa ni Lito sa letra ng sumusunod na Diding? Ilan ang bilang ng
silid ng lolo? salita. Bakit umayaw si Diding kanyang blusa?
Paano siya lumakad at 1. baso 6. aso sa pagkain ng dati niyang Hayaang pagpares-
kinuha ang bola? 2. salamin 7. dahon mga gustong pagkain? parisen ng mga bata
3. laruan 8. gagamba ang mga palda at
4. pagkain 9. halaman blusa?
5. yoyo 10. watawat Ilang blusa ang walang
kapares?
Ano ang ibig sabihin
nito?
Ang tatlo ba ay mas
kaunti ng isa kaysa
apat?
E. Pagtalakay ng bagong Dapat bang magkaroon ng Panuto: Hulaan ang Ipagawa ang Gawain 2 sa Ipagawa ang
konsepto at pagalalahad disiplina sa sarili? unahang titik ng salita LM pah. 23-24 Pagsasanay 1 at 2 sa
ng bagong kasanayan #2 ng larawan at ibigay LM pah. 70-71
Ano ang dapat mong ang tunog nito.
tandaan kung may 1. 2.
natutulog o nagpapahinga _ usa _bon
3. 4.
sa inyong tahanan?
_abayo _nggoy
5. _has
F. Paglinang sa Ipasakilos ng pangkatan Ano ang tunog ng Iguhit ang paborito mong Ipagawa ang (Pangkatang Gawain)
Kabihasaan (Tungo sa ang sitwasyon. simulang titik ng: pagkain. Pagsasanay 3 sa LM Lumikha ng tunog na angkop
Formative Assessment) A. Tulog ang nanay ng aso? lamok? atbp pah. 72 sa linya ng kwento.
Ipagamit sa mga bata ang
dumating ka galing sa
kanilang boses at mga bagay
paaralan at nais mong sa silid-aralan. Ang
humingi ng meryenda. pinakaiba ang
B. Gusto mong manood pinakamaganda.
ng TV kaya lang tulog ang
beybi mong kapatid.

G. Paglalapat ng aralin sa Lutasin: Laro: Isa-isang tawagin ang Isa-isang tawagin ang Isa-isang tawagin ang bata at
pang-araw-araw na buhay Nagpapahinga ang lola Pakuhanin ang bawat bata at ipasabi kung ano bata at ipasabi kung ipasabi kung ano ang
mong maysakit. Biglang miyembro ng pangkat ang kanyang paboritong ano ang kanyang kanyang paboritong pagkain
ng isang itlog sa basket pagkain at bakit? paboritong pagkain at at bakit?
nagsigawan ang mga
at ipabigay ang tunog bakit?
kalaro mo sa labas ng ng bawat larawan na
bahay. kanilang makukuha
Ano ang gagawin mo?
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Kung may Bawat titk ay may Tandaan: Ang ibig sabihin ng Tandaan: May sariling tunog
nagpapahinga sa ating katumbas na tunog. 1.May iba’t ibang kulang ng isa ay gahol ang bawat bagay. Ito ang
tahanan. Iwasang mag- pangunahing o kapos ng isa. dahilan kaya ang boses mo ay
ingay lumakad nang pangangailangan ang bata May bilang na kulang kaibasa boses ng iyong
marahan. tulad ng pagkain. ng isa sa ibang bilang kamag-aaral at mga kapatid.
2.Paborito ang tawag sa tulad ng 18 ay kulang Sa musika, timbre ang tawag
mga bagay na ating gusto ng isa sa labingsiyam sa kagandahan at pagkakaiba
o ibig .Tulad ng ng tunog. Ito ang nagbibigay
paboritong pagkain. sa iyong boses ng natatanging
kalidad.

I.Pagtataya ng Aralin Panuto: Ibigay ang Ipagawa ang Gawaing-Bahay


tunog ng simulang titik sa LM pah. 68
ng sumusunod na
salita.
1. sulat 6. lapis
2. babae 7. upuan
3. damit 8. halaman
4. gunting 9. kamote
5. sapatos 10. Pusa
J.Karagdagang gawain Gumupit ng paborito Ipagawa ang Gawaing-
para sa takdang-aralin at mong pagkain o mga Bahay sa LM pah. 68
remediation pagkain at idikit ito sa
inyong notbuk.

IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
ngangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

Paaralan Antas Baitang 1


Guro Markahan Unang Markahan
Petsa/ Linggo Linggo 4
MIYERKULES

EsP 7:45-8:15 Mother Tongue 8:15-9:05 Araling Panlipunan 9:50- Mathematics 1:00-1:50 ARTS 2:20-3:00
10:30
1. Layunin Naisasagawa nang may Naibibigay ang mga Ang mag-aaral ay… Napaghahambing ang naibibigay ang kahulugan ng
katapatan ang mga kilos na tiyak na tunog ng mga titik Nailalarawan at naiguguhit dalawang pangkat ng mga talasalitaan
nagpapakita ng disiplina sa ng alpabeto. ang pansariling kagustuhan bagay gamit ang katagang nailalarawan ang mga
Naisusulat ang malaki at tulad ng: paboritong “mas kaunti at mas nakikita batay sa hugis ng
sarili sa iba’t ibang
maliit na titik sa wastong laruan. marami” tao, tangkad, hanapbuhay at
sitwasyon. baybay nito. papel na ginaganap sa
pamilya at komunidad
naiguguhit at nailalarwan ang
sariling pamilya at ang
komunidad sa paggawa ng
gawain.
A. Pamantayang Pang Naipapamalas ang pang The Learner . . . Ang mag-aaral ay… The learner... The learner…
nilalaman unawa sa kahalagahan ng demonstrates knowledge of naipamamalas ang pag- demonstrates demonstrates understanding
pagkilala sa sarili at the alphabet and decoding unawa sa kahalagahan ng understanding of whole of lines, shapes, colors and
sariling to read, write and spell pagkilala sa sarili bilang numbers up to 100, texture, and principles of
kakayahan,pangangalaga words correctly Pilipino gamit ang ordinal numbers up to balance, proportion and
sa sariling kalusugan at konsepto ng pagpapatuloy 10th, money up to PhP100 variety through drawing
pagiging mabuting kasapi at pagbabago and fractions ½ and ¼.
ng pamilya.
B. Pamantayan sa Naisasagawa nang may The Learner . . . applies Ang mag-aaral ay… The learner... The learner…
Pagganap pagmamahal grade level phonics and buong pagmamalaking is able to recognize, creates a portrait of himself
atpagmamalasakit ang word analysis skills in nakapagsasalaysay ng represent, and order whole and his family which shows
anumang kilos at gawain reading, writing and kwento tungkol sa sariling numbers up to 100 and the elements and principles
na magpapasaya at spelling words. katangian at money up to PhP100 in of art by drawing
magpapatibay sa ugnayan pagkakakilanlan bilang various forms and
ng mga kasapi ng pamilya Pilipino sa malikhaing contexts.
pamamaraan
is able to recognize, and
represent ordinal numbers
up to 10th, in various
forms and contexts.
C. Mga Kasanayan sa Esp1PKP-Ig-5 MT1PWR-Ic-i-5.1 Blend Ang mag-aaral ay… visualizes, represents, and distinguishes and identifies
Pagkatuto: specific letters to form Natatalakay ang mga compares two sets using the different kinds of
Isulat ang code ng bawat syllables and words. pansariling kagustuhan the expressions “less drawings:
kasanayan tulad ng: paboritong than,” “more than,” and 2.1 portraits
kapatid, pagkain, kulay, “as many as.” 2.2 family portraits
damit, laruan atbp at lugar M1NS-Id- 6 A1EL-Ib-1
sa Pilipinas na gustong
makita sa malikhaing
pamamaraan
AP1NAT-Ic-5
II. Nilalaman Pagkilala ng salita Pagkilala sa Sarili Numbers and Number ELEMENTS
Pagkakabuklod/Pagkakaisa Sense
(unity,Oneness)
Kagamitang Panturo krayola, bond paper

A. Sanggunian: Gabay ng kurikulum ng K-


12 pah.10
1. Mga pahina sa Gabay T.G pah. 16 78-80 33-35 64-69 13-14
ng Guro
2. Mga pahina sa Activity sheets pah. 31 23-26 69-73 101-103
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang www. Canvas.ph A Dyip ni
Kagamitan mula sa portal Mang Tomas
ng Learning Code.
B. Iba pang Kagamitang mga cut-outs ng mga
Panturo bulaklak
III. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa Ano ang dapat gawin kung Ibigay ang tunog ng mga Anu-ano ang mga paborito Bilugan ang bilang na Talasalitaan
nakaraang aralin at/o may nagpapahinga sa ating unang titik ng mga mong pagkain? kulang ng isa sa bilang Subject– Tungkol saan ang
pagsisimula ng bagong tahanan? sumusunod na salita. sa kaliwa: sining
aralin.  pusa Foreground-
 lapis 55 - 53 54 56 background - mga tanawin
 kahon 57 sa likod ng iginuhit na
 yoyo larawan
10 - 9 7 11 Pagkakahawig
13

89 - 90 88 78
6

B. Paghahabi ng layunin Anong oras kayo Magpakita ng larawan 1.Sa iyong palagay, Mahilig ba kayo sa mga Elemento at Prinsipyo
ng aralin. pumapasok sa paaralan? at ipabigay ang makabubuti ba sa bata ang bulaklak? Shape – ang mga tao ay may
Naranasan na ninyong simulang tunog ng titik paglalaro? Anu-anong bulaklak iba-ibang hugis
nahuli sa pagpasok? Bakit? 2.Pinapayagan ka bang ang ibig ninyo? Line
ng pangalan nito.
maglaro sa bahay ninyo? Balance
Hal. ___bon Emphasis
___abayo

C. Pag-uugnay ng mga Iparinig ang Ipakita ang maliit at Iparinig ang kwento: Iparinig ang maikling Naaalala mo pa ba nang
halimbawa sa bagong tugma sa mga malaking letra ng “SA BERTDEY NI kwento. iguhit ang iyong sarili at ang
aralin. bata: sumusunod: TONTON Maraming regalo (Gumamit ng larawan iyong buong katawan?
 Mm  Bb si Ate Maan. Kasi ay bertdey ng bata at cut-out ng Anu-anong mga linya at
Yy  Nn niya. mga bulaklak na hugis ang ginamit mo?
Kk  Pp Paano kaya sa bertdey ko? nabanggit)
Ll  Oo May magreregalo din kaya? Sina Bob at Ann ay
Gg  Ee Hindi bale na lang. Marami namitas ng bulaklak.
naman akong laruan. May Pumitas ng 6 na
robot, baril, at kotse- gumamela si Ann.Si
kotsehan.May bola ,tambol, Bob naman ay pumitas
telepono at kabayu- ng 8 dilaw na
kabayuhan. Tama na yon. gumamela. Gagamitin
Sana dumating ang mga nila ito sa kanilang
kalaro ko Naku, marahil ay proyekto sa Sining.
kay saya. Hindi baling
walang regalo.Basta’t naririto
silang lahat

D. Pagtalakay ng bagong Ano ang kabutihan ng Hayaang ang bata ang Bakit maraming regalo ang Sino ang may mas Ngayon naman ay
konsepto at paglalahad ng maagang pagtulog? magbigay ng maliit na titik ate ni Ton-ton? maraming gumamelang magagamit mo ang
bagong kasanayan #1 Ano ang mangyayari kung ng sumusunod na Bakit payag si Tonton 13iñatas? Gaano kaparehong mga linya at
tayo ay magpupuyat sa malalaking titik. kahit wala ng magregalo sa karami? hugis sa pagguhit ng ibang
panonood ng TV. P  G kanya sa bertdey niya? Sino ang may mas tao. Gawin mong mas
Paano tayo laging O  L Anu-ano ang mga laruan ni kaunting gumamelang makapal o manipis o kaya
makakasagot sa klase? E  N Tonton? 14iñatas? mas mahaba o maikli
Kailan lamang kayo K  B Alin sa mga laruan ang Hayaang gumuhit ang anglinya na iyong gagamitin.
maglalaro pinakagusto mo? Bakit? mga bata ng mga bagay
na pinaghahambing
upang lubos na
maunawaan ang aralin.
E. Pagtalakay ng bagong Dapat bang magkaroon ng Ipagawa ang Pagsasanay 1 Laro: Charades Laro: Charades Ipabasa ang kuwento:
konsepto at pagalalahad disiplina sa sarili? sa TG pah. 79 Ang Dyip ni Mang Tomas
ng bagong kasanayan #2
Tandaan: Dapat bang
magkaroon ng disiplina sa
lahat ng gawain? Bakit?

F. Paglinang sa Pangkatin sa tatlong grupo Ipagawa ang Pagsasanay 2 Iguhit ang mga paborito Iguhit ang mga Iguhit ang iyong pamilya
Kabihasaan (Tungo sa ang lklase..Ipakitang kilos sa TG pah. 79 mong laruan at kulayan ito. paborito mong laruan at habang gumagawa ng isang
Formative Assessment) nila ang tamang disiplina kulayan ito. gawain.
sa loob ng klase Sagutin:
1. Sino ang
pinakamatangkad sa iyong
pamilya?
2. Ipalarawan ang hugis ng
mga katawan ng kasapi ng
pamilya.

G. Paglalapat ng aralin sa Lutasin: Ipagawa ang Pagsasanay 3 Ipaskil ang mga ginupit Ikahon ang may mas Ipagawa ang Gawain sa
pang-araw-araw na Gustong-gusto mo ang sa TG pah. 79 na larawan ng mga laruan maraming bagay.. Aralin 3: ng LM, pah. 13
buhay palabas sa TV, kaya lang mula sa lumang dyaryo at Bilugan ang may mas
magazine. kaunting bagay.
di mo pa nagagawa ang
Hayaang pumili ang mga bata 1. 2 aklat 4 na
iyong assignments. ng ibig nila at magkwento aklat
Ano ang gagawin mo? tungkol dito. 2. 8 lapis 6 na
lapis
3. 10 na gunting 8 na
gunting
4. 4 na sombrero 2
sumbrero
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Dapat Bawat titk ay may Tandaan: . Anu-anong mga kataga Ano ang masasabi mo sa
Magkaroon ng disiplina sa katumbas na tunog. May iba’t ibang pangunahing ang ginagamit sa iyong iginuhit?
lahat ng gawain. pangangailangan ang bata paghahambing ng mga 5- nakasunod sa panuto
tulad ng mga laruan upang pangkat ng mga bagay? 4- hindi nakasunod sa panuto
siya ay malibang Tandaan: Ginagamit 3- Hindi pantay ang kulay
ang mga katagang mas 2- Lumagpas sa itinakdang
kaunti o mas marami sa oras
paghahambing ng mga 1-Hindi natugunan lahat
pangkat ng mga bagay
o set.

I.Pagtataya ng Aralin Isulat ang malaking Gumuhit ng mga taong


titk ng mga sumusunod na magkakasamang gumagawa
maliit na titik. ng gawain. Hal. nagtatanim,
1. o 6. n nagwawalis ng daan
2. p 7. l
3. e 8. d
4. k 9. s
5. y 10. t
J.Karagdagang gawain Makiisa sa pagpapanatiling Ipagawa ang Gawaing-
para sa takdang-aralin at maayos at masinop ang iyong Bahay sa LM pah. 73
remediation mga laruan. Dapat mong
iligpit sa tamang lalagyan
pagkatapos gamitin.

IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
ngangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

Paaralan Antas Baitang 1


Guro Markahan Unang Markahan
Petsa/ Linggo Linggo 5
HUWEBES

EsP 7:45-8:15 Mother Tongue Araling Panlipunan Mathematics HEALTH


8:15-9:05 9:50-10:30 1:00-1:50 2:20-3:00
1. Layunin Nakikilatis ang mga Naibibigay ang Ang mag-aaral ay… Napaghahambing ang Natutukoy kung ang pagkain
gawaing maaring mga tiyak na tunog ng Nailalarawan at naiguguhit dalawang pangkat ng mga
ay masustansiya o hindi
makasama sa kalusugan. mga titik ng alpabeto. ang pansariling kagustuhan bagay gamit ang katagang masustansiya.
tulad ng: paboritong “magkapareho o
Naisusulat ang malaki kumakain ng prutas at gulay
kaibigan. magsingdami)
at maliit na titik sa araw-araw.
wastong baybay nito.
A. Pamantayang Pang Naipapamalas ang pang The Learner . . . Ang mag-aaral ay… The learner... The learner…
nilalaman unawa sa kahalagahan ng demonstrates naipamamalas ang pag-unawa demonstrates understands the importance
pagkilala sa sarili at knowledge of the sa kahalagahan ng pagkilala understanding of whole of good eating habits and
sariling alphabet and decoding sa sarili bilang Pilipino gamit numbers up to 100, behavior
kakayahan,pangangalaga to read, write and spell ang konsepto ng ordinal numbers up to
sa sariling kalusugan at words correctly pagpapatuloy at pagbabago 10th, money up to PhP100
pagiging mabuting kasapi and fractions ½ and ¼.
ng pamilya.
B. Pamantayan sa Naisasagawa nang may The Learner . . . Ang mag-aaral ay… The learner... The learner…
Pagganap pagmamahal applies grade level buong pagmamalaking is able to recognize, practices healthful eating
atpagmamalasakit ang phonics and word nakapagsasalaysay ng kwento represent, and order whole habits daily
anumang kilos at gawain analysis skills in tungkol sa sariling katangian numbers up to 100 and
na magpapasaya at reading, writing and at pagkakakilanlan bilang money up to PhP100 in
magpapatibay sa ugnayan spelling words. Pilipino sa malikhaing various forms and
ng mga kasapi ng pamilya pamamaraan contexts.

is able to recognize, and


represent ordinal numbers
up to 10th, in various
forms and contexts.
C. Mga Kasanayan sa Esp1PKP-Ig-5 MT1PWR-Ib-i-2.1 Ang mag-aaral ay… visualizes, represents, and The learner…
Pagkatuto: Identify upper and Natatalakay ang mga compares two sets using distinguishes healthful from
Isulat ang code ng bawat lower case letters. pansariling kagustuhan tulad the expressions “less less healthful foods
kasanayan ng: paboritong kapatid, than,” “more than,” and H1N-Ia-b-1
pagkain, kulay, damit, laruan “as many as.”
atbp at lugar sa Pilipinas na M1NS-Id- 6
gustong makita sa malikhaing
pamamaraan
AP1NAT-Ic-5
II. Nilalaman Kaalaman sa Alpabeto Pagkilala sa Sarili Numbers and Number NUTRITION
Pagkakabuklod/Pagkakaisa Sense
(unity,Oneness)
Kagamitang Panturo Larawan ng ibatibang
pagkain
A. Sanggunian: Gabay ng kurikulum ng K-
12 pah.10
1. Mga pahina sa Gabay T.G pah. 16 80-81 36-40 70-74 64-69
ng Guro
2. Mga pahina sa Activity sheets pah. 31 27-28 74—77 207
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan mula sa portal
ng Learning Code.
B. Iba pang Kagamitang mga cut-outs ng mga
Panturo prutas
III. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa Sagutin: Tama o Mali Isulat ang maliit na Anu-ano ang mga paborito Paghambingin ang mga Ilang baso ng tubig ang dapat
nakaraang aralin at/o Kumain kung gusto lang letra ng sumusunod mong laruan? bilang. Sabihin kung mas mong inumin sa isang araw?
pagsisimula ng bagong ang ulam. na malaking letra. marami o mas kaunti . Gatas?
aralin. Puro karne lang dapat ang O T 45____________48
iulam. E K 91 ___________19
Masama ang sopdrink sa P H
kalusugan. D Y
S L
B. Paghahabi ng layunin Tugma: Ulan, ulan pantay Ipangkat nang Marami ka bang kaibigan? Ano ang paborito mong Awit: Bahay Kubo
ng aralin. kawayan dalawahan ang mga Sino-sino sila? laruan? Bakit? Itanong: Anu-anong mga
Bagyo, bagyo pantay bata. Hayaang Sino ang pinaka paborito mo? gulay ang nabanggit sa awit?
kabayo. magpahulaan sila ng Kinakain ba ninyo ang mga
Nakaranas na ba kayong mga titik na isusulat sa gulay na iyon?
maglaro sa ulan? kanilang likod. Pag
nahulaan ng tama,
yung isa naman ang
magsusulat sa likod ng
nakahula kung sino
ang may
pinakamaraming
nahulaan ang panalo.
C. Pag-uugnay ng mga Sabihin: May mga Magsusulat ang guro Ipagawa Gawain 5 sa LM, Iparinig ang maikling Magpakita ng mga cut-outs
halimbawa sa bagong gawaing mabuti para sa ng mga letra sa tsart at pah. 27 kwento. ng gulay at prutas.
aralin. ating katawan. Mayroon ipapabasa niya ito sa (Gumamit ng larawan ng Pag-usapan ang buting
mga bata. Pagkatapos bata at cut-out ng mga ibinibigay ng pagkain ng mga
din naming masama para
mabasa ang mga letra , prutas na nabanggit) ito.
sa ating kalusugan. Isa-isa ibibigay ng guro ang Ito si Juan. Mahilig siya
itong talakayin sa klase. tunog nito at uulitin ito sa bayabas. 3 bayabas
ng mga bata. ang nakain niya. Ito
Hh Ss naman si Roy, santol
Mm Gg naman ang hilig niya. 3
Yy Aa santol ang kinain niya.
Kk Bb
D. Pagtalakay ng bagong Pag-usapan ang mga Ibigay ang tunog ng Ano-anong katangian Sinu-sino ang mga bata sa Kumuha ng isang gulay o
konsepto at paglalahad ng pagkaing mainam para sa mga titik na nasa mayroon ang kaibigan mo? kuwento? prutas na ibig mo.
bagong kasanayan #1 katawan. Sumunod pag- tatsulok. Ano ang kanilang kinain? Sabihin sa klase kung bakit
usapan ang mga gawaing Hh Pp Oo Ilang bayabas ang nakain ito ang paborito mo?
nakasasama sa kalusugan. Yy ni Juan?
Ilang santol ang nakain ni
Roy?
Pagtambalin ang 3
bayabas at 3 santol na
nakain ng dalawang bata
nang isahan.
Ano ang ibig sabihin ng
kinalabasan ng inyong
pagguhit? Mayroon bang
kulang/sobra?

E. Pagtalakay ng bagong Anu-ano ang mga gawaing Panuto: Ibigay ang Ipagawa ang Gawain sa LM, Gumuhit ng pangkat ng Bakit kailangan nating
konsepto at pagalalahad makasasama sa ating tunog ng unang letra pah. 28 mga bagay na kapareho kumain ng gulay at prutas?
ng bagong kasanayan #2 kalusugan? ng sumusunod na ng pangkat sa kaliwa.
larawan. 1. XXXXX ________
Tandaan: Dapat Alagaan 2. / / / / / / / / _____
ang sarili. Maging 3. Y Y ______
malinis.Kumain ng 4. W W W W W W W
tama.Huwag magpabaya __________
5. C C C _______

F. Paglinang sa Ipagawa ang Gawain 3 sa Panuto: Ibigay ang Lagyan ng / ang mga Ipagawa ang Pagsasanay Ipagawa ang Gawain sa LM,
Kabihasaan (Tungo sa pah. 24 Pupils’ Activity tunog ng letra na katangiang nagustuhan mo sa 1-3 sa LM pah. 75-76 pah.10
Formative Assessment) Sheet naiiba. iyong paboritong ____.
1. h o h h h ___mabait
2. s d s s s ___mapagbigay
3. d e d d d ___mapagmahal
___malambing
4. g p p p p
___masipag
5. k y k k k

G. Paglalapat ng aralin sa Isulat ang T kung mabuti Ipatunog ang Isa-isang tawagin ang bata at Paghambingin ang Tama o Mali
pang-araw-araw na para sa ating kalusugan at bawat titik ng alpabeto ipasabi kung sino ang dalawang ___1. Dapat munang hugasan
buhay M kung mali. sa mga bata. kanyang paboritong kaibigan. pangkat.Hanapin sa ang anumang prutas bago
Hanay A ang pangkat na kainin.
1. Kumain ng gulay.
may kaparehong bilang ng ____2. Mas masustansiya
2. Magsepilyo ng ngipin mga bagay sa Hanay B. ang kendi kaysa sa orange
matapos kumain. Pag-ugnayin ng guhit. juice.
3. Maglaro sa gitna ng Hanay A hanay B ____3. Mapait ang ampalaya
matinding init ng araw. 1. CC . . WW kasi wala itong sustansiya.
W ____4. Pag kumain ng gulay
2. KKKK .. FFFF hahahaba ang buhay.
FF ____5. Nakakinis ng balat
3. GGGGGG . . P ang pagkain ng prutas.
4. MMM . . RR
5. H . . DDD
D
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Dapat Alagaan Bawat titk ay may Tandaan: Paborito ang tawag Anong kataga ang Ano ang nagagawa ng
ang sarili. Maging katumbas na tunog. sa mga bagay na ating gusto o ginagamit sa pagkain ng prutas at gulay?
malinis.Kumain ng ibig. Tulad ng paboritong paghahambing ng mga Tandaan: Ang prutas at
tama.Huwag magpabaya kapatid. pangkat ng mga bagay? gulay ay mga pagkaing
Tandaan: Ginagamit ang nagpapaganda.
mga katagang kapareho
kung ang laman ng mga
bagay ay mag kasingdami
ng bilang.

I.Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat ang Maglista ng mga gulay at


unang letra ng salita at prutas na gusto o sa iyong
ibigay ang tunog nito. kwaderno.
1. bulaklak
2. yoyo
3. bata
4. relo
5. bukid

J.Karagdagang gawain Magdikit ng larawan ng iyong Ipagawa ang Gawaing-


para sa takdang-aralin at paboritong kamg-anak sa Bahay sa LM pah. 77
remediation inyong notbuk.

IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
ngangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

Paaralan Antas Baitang 1


Guro Markahan Unang Markahan
Petsa/ Linggo Linggo 4
BIYERNES

EsP Mother Tongue Araling Panlipunan Mathematics PE


7:45-8:15 8:15-9:05 9:50-10:30 1:00-1:50 2:20-3:00
1. Layunin Naipapamalas ang pang Naibibigay ang mga Nailalarawan at Naiaayos ang mga bilang
unawa sa kahalagahan tiyak na tunog ng mga naiguguhit ang mga isa hanggang sampu mula
ng pagkilala sa sarili at titik ng alpabeto. paboritong bagay, pagkain sa pinakamababa hanggang Nagagaya ang galaw ng
sariling at damit pinakamataas na bilang ng mga kasangkapan, hayop at
Naisusulat ang malaki at
kakayahan,pangangalaga Gamit ang Graphic mga bagay sa pangkat. kalikasan.
sa sariling kalusugan at maliit na titik sa Organizer (Smallest to Biggest)
pagiging mabuting wastong baybay nito.
kasapi ng pamilya.
A. Pamantayang Pang Naisasagawa nang may The Learner . . . Ang mag-aaral ay… The learner... The learner . . .
nilalaman pagmamahal demonstrates knowledge naipamamalas ang pag- demonstrates demonstrates understanding
atpagmamalasakit ang of the alphabet and unawa sa kahalagahan ng understanding of whole awareness of body parts in
anumang kilos at gawain decoding to read, write pagkilala sa sarili bilang numbers up to 100, ordinal preparation for participation
na magpapasaya at and spell words Pilipino gamit ang numbers up to 10th, money in physical activities.
magpapatibay sa correctly konsepto ng pagpapatuloy up to PhP100 and fractions
ugnayan ng mga kasapi at pagbabago ½ and ¼.
ng pamilya
B. Pamantayan sa Esp1PKP-Ig-5 The Learner . . . Ang mag-aaral ay… The learner... The learner . . .
Pagganap applies grade level buong pagmamalaking is able to recognize, performs with coordination
phonics and word nakapagsasalaysay ng represent, and order whole enjoyable movements on
analysis skills in kwento tungkol sa sariling numbers up to 100 and body awareness .
reading, writing and katangian at money up to PhP100 in
spelling words. pagkakakilanlan bilang various forms and
Pilipino sa malikhaing contexts.
pamamaraan
is able to recognize, and
represent ordinal numbers
up to 10th, in various forms
and contexts.

C. Mga Kasanayan sa MT1PWR-Ib-i-3.1 Ang mag-aaral ay… visualizes, represents, and shows balance on one, two,
Pagkatuto: Pagkakabuklod/Pagkakai Write the upper and Natatalakay ang mga compares two sets using three, four and five body
Isulat ang code ng sa (unity,Oneness) lower case letters pansariling kagustuhan the expressions “less than,” parts
bawat kasanayan legibly, observing tulad ng: paboritong “more than,” and “as many PE1BM-Ie-f-3
proper sequence of kapatid, pagkain, kulay, as.”
strokes. damit, laruan atbp at lugar
sa Pilipinas na gustong M1NS-Id- 6
makita sa malikhaing
pamamaraan
AP1NAT-Ic-5
II. Nilalaman Kaalaman sa Alpabeto Pagkilala sa Sarili Numbers and Number BODY AWARENESS
Sense

Kagamitang Panturo Gabay ng kurikulum ng


K-12 pah.10
A. Sanggunian:

1. Mga pahina sa T.G pah. 16 82-83 41-44 75-77 6-7


Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Activity sheets pah. 31 29-31 78-81 160-162
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Code.
B. Iba pang number cards 1-10 larawan ng batang lalaki
Kagamitang Panturo
III. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa Sino sa inyo ang laging Balikan ang mga aralin Ipalabas ang kanilang Gamitin ang wastong Anu-ano ang ibat-ibang
nakaraang aralin at/o nauutusan sa bahay? na napag aralan sa iginuhit na larawan ng kataga sa paghahambing bahagi ng ating katawan?
pagsisimula ng Sumusunod ka ba unang araw hanggang sa kanilang kaibigan at ng bawat pangkat.
bagong aralin. kaagad? huli. hayaan ang mga batang Mas kaunti, mas marami,
ipakilala ito sa klase. kapareho
H H H H H _________B
BB
U U ___________R R R
RRR
G G G G G ________g g
ggg

B. Paghahabi ng Iparinig ang kwento: Awit: Ano ang tawag natin sa Awit: Sampung mga Awit: Paa, Tuhod, Balikat
layunin ng aralin. Ulirang Bata Alpabetong Filipino bagay na ating gustong- daliri Ulo
Ang Alpabetong gusto o ibig?
Filipino madaling
bigkasin
sabayan nyo ako: A B C
DEFGHIJKLMN
Ñ NG O P Q R S T
U V W X Y Z

C. Pag-uugnay ng Sumagot ba agad si Magbigay ng halimbawa Ipakita ang larawan ni Iparinig ang maikling Pangkatang Gawain:
mga halimbawa sa Renato sa tawag ng ina? ng mga salita na Jose suot ang kanyang kwento. Ipakita ang larawan ng
bagong aralin. Sumunod baa gad siya sa bibigyan ng tunog ang sombrero. (Gumamit ng larawan ng batang lalaki
utos ng ina? unang letra nito. bata at cut-out ng mga Isa-isang ipagaya sa mga
Anong uri ng bata si Ibigay ang tunog ng bagay na nabanggit) bata ang nakalarawang
Renato? unang letra ng mga Isang araw, pumunta si kasanayan sa pagbalanse
salita. Mark sa isang tindahan.
gagamba pusa Upang bumili ng mga
lapis bulaklak lapis. Kumuha siya ng 3 I
bahay ulap lapis, 5 pulang lapis, at
isang dilaw na lapis.
Tuwang-tuwa si Mark sa
mga binili niyang gamit sa
paaralan nang siya ay
umuwi. Kaagad niya itong
ipinagmalaki sa mga
kapatid niya.
D. Pagtalakay ng Dapat bang magkaroon Awit: Alpabetong Ano ang napansin mo Paano natin aayusin ang Ipagawa ang Gawain sa
bagong konsepto at ng disiplina sa sarili? Filipino sasumbrero ni Jose? mga ito mula LM,pah., 160-161
paglalahad ng bagong Iparinig ang tugma. Ang Alpabetong Ano kaya ang tawag dito? pinakamababa hanggang sa
kasanayan #1 Filipino madaling Ano-ano ang nakaguhit sa pinakamataas?
bigkasin sombrero niya?
sabayan nyo ako: A B C (Graphic Organizer)
DEFGHIJKLMN
Ñ NG O P Q R S T
U V W X Y Z

E. Pagtalakay ng Lutasin: Maglahad ng mga salita Ipagawa Gawain 6 sa Ayusin ang mga bilang sa
bagong konsepto at Maganda ang binabasa sa plaskard. Ipatunog LM, pah. 29 hanay. Mula
pagalalahad ng mong aklat pero ang simula ng bawat pinakamababa hanggang
bagong kasanayan #2 tinatawag ka ng nanay pinakamataas.
unang titik sa salita.
para utusan. Ano ang 8 4 10
iyong gagawin? 2 0 5
7 9 3

F. Paglinang sa Lutasin: ilugan ang letra na Gumuhit ng isang larawan Ipagawa ang Pagsasanay Pag-ugnayin ang bahagi ng
Kabihasaan (Tungo sa Maganda ang palabas na naiiba. ng mga paborito mo. 1-2sa LM pah. 79-80 katawan sa kilos na kayang
Formative kartun sa TV. Paborito Gggg Gayahin ang Graphic gawin nito. Maaring mag-
Assessment) mo ito. maya-maya, kKkk Organizer ni Jose. ulit ng sagot.
tinawag ka ng ate at may YYYy Kulayan ito gamit ang
ipinakukuha sa iyo. Ano dDDD paborito mong kulay. Bahagi ng Katawan
ang gagawin mo? OOOo Larawan
1. braso
2. hita
3. ulo
4. balikat
5. katawan
6. kamay
7. paa

G. Paglalapat ng Tandaan; Ibigay ang tunog ng Isa-isang tawagin ang bata Ayusin ang pangkat ng Ipagawa ang Gawain sa
aralin sa pang-araw- Maging masunurin sa unang letra ng salita na at hayaan silang ipakita sa mga bilang mula Pagbalanse ng katawan
araw na buhay mga magulang at nasalarawan klase ang kanilang pinakamababa hanggang sa
nakatatandang kasapi ng ginawa. pinakamataas.
mag-anak
1. 5 2 4 3 1 __ ___
. ___ ___ ___
2. 8 5 7 4 6 __ ___
___ ___ ___
3. 2 5 4 6 3 __ ___
___ ___ ___
4. 6 10 8 9 7 ___ ___
___ ___ ___
5. 4 0 3 1 2 __ ___ __
____ ____
H. Paglalahat ng Bawat titk ay may Tandaan: Tandaan: Ang mga bilang 5- Nagawa lahat
Aralin katumbas na tunog. Paborito ang tawag sa 1-10 ay maaring ayusin 4- May 2 na hindi nagawa
mga bagay na ating gusto mula pinakamababa 3- May 3 na hindi nagawa
o ibig. hanggang sa pinakamataas. 2- May 4 na hindi nagawa
Ipakita din na ang pag- 1-May 5 na hindi nagawa
aayos ng mga bilang ay
parang pumapanik sa isang
hagdan.

I.Pagtataya ng Aralin Isulat ang maliit na titik:


1. B
2. Z
3. F
4. G
5. W
Isulat ang malaking titik
1. n
2. r
3. s
4. k
5. q

J.Karagdagang Ilista ang mga paboritong Ipagawa ang Gawaing-


gawain para sa bagay ng iyong pamilya. Bahay sa LM pah. 81
takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-
aaral na
ngangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

You might also like