Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
NAMUCO ELEMENTARY SCHOOL
NAMUCO, ROSARIO, BATANGAS

Name of Teacher AIZA E. MENDOZA COT No. 1


WORK PERIOD 2 (40 MINS)
Learning Area Pagpapaunlad sa Kakayahang Sosyo- Section ROSE
Emosyunal
Grade Level KINDERGARTEN Date/Day Marso 4, 2022 / Biyernes

I.LAYUNIN
A .Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakikilala ang mga pangunahing emosyon (masaya, takot, galit, at malungkot)
Isulat ang code ng bawat kasanayan
SEKPSE-00-11
II. NILALAMAN UNANG MARKAHAN – Ikalimang Linggo
Pangunahing emosyon (masaya, takot, galit, at malungkot)
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro Budget of Work (BOW) (p. 87), MELC (p. 72)
KINDER WEEKLY PLAN - Google Drive
2. Mga Pahina Sa Kagamitang Pang- PIVOT 4A-Learners’ Material (p. 12-16)
mag-aaral
3. Mga Pahina Sa Teksbuk N/A
4. Karagdagang Kagamitan Mula Sa https://commons.deped.gov.ph/K-to-12-MELCS-with-CG-Codes.pdf
Portal Ng Learning Resource module PIVOT 4 - Google Drive
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Powerpoint Presentation
larawan
IV. PAMAMARAAN

A. Panimula (Introduction) Magandang umaga mga bata. Bago nating simulan ang ating aralin, narito ang
Indicator 4: Establish safe and secure learning isang video presentation ng ilang health protocol at mga tuntunin na dapat
environments to enhance learning through the
consistent implementation of policies,
ninyong tandaan habang nasa loob ng silid-aralan.
guidelines and procedures. (itatanong sa bata ang mga health protocol at tuntunin na nakita sa presentation)
Dapat ninyong tandan ang “Ligtas ang may Alam”

Note: Kung susundin Ninyo lahat ng health protocol at tuntunin na inyong


nabanggit ay magiging masaya ang guro pero kung hindi Ninyo ito susundin
ang guro ay magagalit at malulungkot.
Indicator 1: Apply knowledge of content Ngayon, anong gagawin Ninyo? Magaling!!!
within and across curriculum teaching areas.
(intra and interdisciplinary content)
Sa ating nakaraang aralin sa Kalusugang Pisikal at pagpapaunlad ng
Indicator 1: Apply knowledge of content
within and across curriculum teaching areas. kakayahang motor ay tinalakay natin ang pagsasakilos ng sariling kakayahan sa
iba’t-ibang paraan, Sino sa inyo ang makapagbibigay ng halimbawa?
KP-Naisasakilos ang sariling kakayahan sa
iba’t-ibang paraan, hal. Pag-awit, pagsayaw at
iba pa. Mahusay! Pag-awit at pagsayaw.

Halos lahat ay marunong sumayaw at umawit kaya naman may ginawa akong

Address: Namuco, Rosario, Batangas 4225


 (781 9951) 09985406314
 namucoelem107564@gmail.com/namuco_es@yahoo.com
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
NAMUCO ELEMENTARY SCHOOL
NAMUCO, ROSARIO, BATANGAS

isang awit na may kaugnayan sa ating aralin. Ang tuno at pamagat ng awit ay
hango sa kantang “ Kung ikaw ay masaya “. Ako muna ang aawit bago ninyo
ako sabayan.

ACTIVITY: AICDR (ASK, INVESTIGATE, CREATE, DISCUSS,


INQUIRY-BASED APPROACH REFLECT)
Strategy:
 CYCLIC INQUIRY MODEL ASK:
AND THE PRACTICAL Anu-ano ang damdamin na nabanggit sa awit?
INQUIRY MODEL (translate tagalog term in english)
Masaya-happy
Indicator 2: Display proficient use of Malungkot-sad
Mother Tongue, Filipino and English to
facilitate teaching and learning
Galit-angry
Takot-scared

INVESTIGATE:
May mga larawan ako dito sa unahan, ito ay galing sa ating kantang inawit
kanina. Suriing mabuti ang mga larawan, pagmasdan ang mga bahagi ng
mukha. Alin kaya sa mga ito ang nagpapakita ng…
 masayang mukha? Paano mo nasabing ito ang nagpapakita ng
masayang mukha?
 Malungkot na mukha? Batay sa iyong masusing pagsusuri,
paano mo mailalarawan ang malungkot na mukha?
 Galit na mukha? Ipaliwanag mo nga sa iyong kaklase kung
bakit iyan ang nagpapakita ng galit na emosyon
 Takot na mukha? Ano ang iyong nakita sa larawan at nasabi
Indicator 1: Apply knowledge of content mong iyan ay may takot na emosyon?
within and across curriculum teaching areas.
Batay sa ating Understanding Physical and natural Environment, anong
PNE- Name the five senses and their pandama ang iyong ginamit sa pagsusuri ng mga larawan?
corresponding body parts.

Mata. Mahusay!! Ano nga ang gamit ng ating mga mata? Makakita.
Magaling !!!

CREATE:
 Sino makakaguhit ng masayang mukha?malungkot na mukha? Galit na
mukha? Takot na mukha?

DISCUSS:
Indicator 3: Use effective verbal and non- Balikan natin ang iginuhit ng inyong mga kaklase,
verbal classroom communication strategies to
support learner understanding, participation,
 Ano nga muli ang ipinakikita ng unang larawan?
engagement and achievement  Anong bahagi ng mukha ang ating titingnan upang malaman natin
kung masaya ang isang tao? Magaling!! Ang kanyang labi ay

Address: Namuco, Rosario, Batangas 4225


 (781 9951) 09985406314
 namucoelem107564@gmail.com/namuco_es@yahoo.com
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
NAMUCO ELEMENTARY SCHOOL
NAMUCO, ROSARIO, BATANGAS

nakatawa at ang mukha niya ay maaliwalas o maayos.


 Ano namang emosyon ang nasa pangalawang larawan? Magaling!!
Malungkot. Bakit malungkot ang pangalawang larawan? Mahusay!!!
Ang labi nito ay nakahibe at ang mga mata ay may luha.
 Anong emosyon ang nasa ikatlong larawan? Magaling!!! Galit. Bakit
galit ang emosyong iyong nakikita? Mahusay!!! Ang mukha ay
mapula, ang ngipin ang kita at magkadikit, ang mga kilay ay
magkasalubong, at masama kung tumingin.
 Ano naman ang masasabi mo sa huling larawan? Takot. Bakit mo
nasabing ito ay may takot na emosyon? Mahusay!!! Ang labi nito ay
nanginginig at paalonalon, at ang mata ay nanlalaki.

REFLECT:
Indicator 1: Apply knowledge of content Nagustuhan na ninyo ang ating awit?
within and across curriculum teaching areas. Ano ang iyong naging damdamin pagkatapos umawit?(Reflective/Self-
SE-Nakikilala ang sarili (gusto at di-gusto) Reflection)

Sa iyong palagay ano kaya ang ating bagong aralin sa araw na ito?

MAHUSAY MGA BATA!!!


B. Pagpapaunlad (Development) ALAMIN NATIN
Alamin natin kung ano na ang inyong nalalaman sa ating bagong aralin gamit
ang RMFD (Recall Model Familiarize Decide)
R-Recall-Alalahanin ang nakaraang gawain upang magkaroon ng ideya sa ating
CONSTRUCTIVISM gagawin
APPROACH M-Model- Sundin ang mga hakbang sa pagbuo ng LARAWAN
Step 1-ilatag ang lahat na bahagi ng larawan
Strategy: Step 2- tukuyin ang magkakaugnay nabahagi ng
 Thinking Skills larawan at pagdikitin
Step 3-ipagpatuloy ang pagdidikit ng larawan na
naaayon sa pagkakaugnay nito
Step 4- kapag nabuo na ang larawan, idikit ito sa
malinis na manila paper.

Ako muna ang gagawa ng pagbuo ng larawan. Ngayon pagkatapos ko


kayo naman ang….

Indicator 4: Establish safe and secure learning


environments to enhance learning through the
F-Familiarize-mag-uulit ng mga hakbang na ito gamit ang mga larawan na
consistent implementation of policies, nakalagay sa envelope dito sa unahan.
guidelines and procedures.

Sino ang gustong sumubok?


Bibigyan ko lamang kayo ng 2 minuto sa pagbuo nito at pagdikit nito sa manila
paper na nakadikit sa pisara.

Paalala: Huwag Kakalimutan ang wastong pagsusuot ng facemask at

Address: Namuco, Rosario, Batangas 4225


 (781 9951) 09985406314
 namucoelem107564@gmail.com/namuco_es@yahoo.com
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
NAMUCO ELEMENTARY SCHOOL
NAMUCO, ROSARIO, BATANGAS

pagkatapos humawak sa larawan ay maglagay ng alcohol na nakasabit sa


inyong katawan.

Ngayon simulan na ang gawain. “Lights Camera Action”.

A.

B.

C.

D.

D-Decide- Pagmasdan ang nabuong larawan at bumuo ng ideya kung anong


damdamin ang ipinakita sa larawan. Iguhit ito sa patlang na nasa manila paper.
Sinong gustong sumubok. May 1 minuto kayo upang gawin ang gawaing ito.
TALAKAYAN
 Gamit ang powerpoint presentation ng guro, tatalakayin ng guro ang
konsepto ng pangunahing emosyon na masaya, takot, galit at
Indicator 3: Use effective verbal and non-
verbal classroom communication strategies to
malungkot
support learner understanding, participation,
engagement and achievement

 Ipakita mo sa iyong mukha ang malungkot/masaya/takot/galit na

Address: Namuco, Rosario, Batangas 4225


 (781 9951) 09985406314
 namucoelem107564@gmail.com/namuco_es@yahoo.com
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
NAMUCO ELEMENTARY SCHOOL
NAMUCO, ROSARIO, BATANGAS

damdamin.
 Paano mo nga masasabi na malungkot/masaya/takot/galit ang isang
emosyonn
C. Pagpapalihan (Engagement) Learning Task 1: Gamit ang inyong modyul sa pahina 12, sagutin natin ang
ANG AKING DAMDAMIN. Kilalanin ang tawag sa bawat emosyon. Gumawa
ng guhit mula sa salita patungo sa larawan.

takot masaya malungkot galit

Learning Task 2: Ngayon mga bata may inihanda akong isang laro ito ay
pinamagatang “Feeling wheel” o roleta ng damdamin. Sa larong ito ay may
Indicator 4: Establish safe and secure learning
environments to enhance learning through the electronic wheel tayong gagamitin. Ito ay naglalaman ng ibat-ibang damdamin
consistent implementation of policies, kung saan mapatapat ang arrow, iyon ang ipapakita mong emosyon sa selfie
guidelines and procedures.
screen. Naiintindihan ba mga bata? Para maging malinaw ako muna ang
gagawa.

Paalala: Bago gawin ang gawaing ito kailangang maayos ang pagkakasuot ng
iyong facemask, at maglagay ng alcohol pagkatapos ng gawain.

Address: Namuco, Rosario, Batangas 4225


 (781 9951) 09985406314
 namucoelem107564@gmail.com/namuco_es@yahoo.com
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
NAMUCO ELEMENTARY SCHOOL
NAMUCO, ROSARIO, BATANGAS

Learning Task 3: ACTIVITY : TGA Tell, Guide, Act


CONSTRUCTIVISM Tell-Pagbibigay ng panuto o tuntunin sa Gawain
APPROACH Guide- Pangangasiwa ng proseso ng gawain
Strategy: Act- Pagsasagawa ng gawain.
 Direct Instruction
Paalala: Bago gawin ang gawaing ito kailangang maayos ang pagkakasuot ng
Indicator 4: Establish safe and secure learning iyong facemask, may distansya ang pagsasagot ng bawat isa, at maglagay ng
environments to enhance learning through the alcohol pagkatapos ng gawain
consistent implementation of policies,
guidelines and procedures.
A-Kilalanin ang emosyong ipinakikita sa larawan. Idikit ang iyong sagot sa
patlang bago ang bilang.

_____1. _____2. ____3.

B-Kilalanin ang emosyon na ipinakikita sa larawan. Iguhit ang inyong sagot sa


patlang bago ang bilang.

_____1. ______ 2. ______3.

C- kilalanin ang tawag sa bawat emosyon. Bakatin ang tamang sagot.

1.

2.

3.
D. Paglalapat Magbibigay ang guro ng mga sitwasyon kikilalanin ng mga bata ang emosyong

Address: Namuco, Rosario, Batangas 4225


 (781 9951) 09985406314
 namucoelem107564@gmail.com/namuco_es@yahoo.com
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
NAMUCO ELEMENTARY SCHOOL
NAMUCO, ROSARIO, BATANGAS

(Assimilation) napapaloob dito.


1. Hindi nakapasok si Ana dahil siya ay positibo sa COVID-19 . Anong
mararamdam mo?
2. Masaya kang nakikipaglaro sa pinsan mo kahapon. Kinabukasan,
nabalitaan mong ang siya ay nagpositibo sa COVID-19, anong
mararamdaman mo?
3. Sa darating na Marso 28 ay magsisimula na ang inyong face to face
classes, anong mararamdaman mo?
4. Ang iyong facemask na suot ay hinila ng iyong kapatid na nakakatanda,
anong mararamdaman mo?
5. Si Rita isang Badjao na galing Lucena, pumunta ang kanilang pamilya
dito sa atin para maghanap buhay. Unang araw niya sa paaralan. Wala
siyang kasama. Ano kaya ang damdamin ni Rita? Ano ang gagawin mo
para maging masaya siya?

Sa kabuuan ng ating aralin, ano ang inyong natutunan?


Dapat ba nating malaman ang mga emosyon? Bakit?

Pagtatasa:
Kilalanin ang emosyon ng bawat larawan. Bilugan ang tamang sagot. (Google
form- Asynchronous Assessment)

1.

2.

3.

4.

5.
V. PAGNINILAY Isusulat ng mga mag-aaral ang kanilang mga personal na pananaw tungkol sa
aralin gamit ang mga senyas sa ibaba:
Naiintindihan ko na ____________________________________________

Address: Namuco, Rosario, Batangas 4225


 (781 9951) 09985406314
 namucoelem107564@gmail.com/namuco_es@yahoo.com
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
NAMUCO ELEMENTARY SCHOOL
NAMUCO, ROSARIO, BATANGAS

Napagtanto ko na _____________________________________________

Inihanda ni:

AIZA E. MENDOZA
Teacher III
Binigyang Pansin ni

ANALYN C. BICO
Head Teacher III

Address: Namuco, Rosario, Batangas 4225


 (781 9951) 09985406314
 namucoelem107564@gmail.com/namuco_es@yahoo.com

You might also like