DLL Filipino 4 q2 w1

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

School: Vicente N.

Chaves Memorial Central School Grade Level: IV - HUMILITY


GRADES 1 to 12 Teacher: Sheena Kristel P. Villar Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 12 – 16, 2019 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang  Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
Pangnilalaman  Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
 Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan sa pag-unawa ng iba’t ibang teksto
 Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t – ibang teksto at napapalawak ang kaalaman sa talasalitaan
 Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
 Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media tulad ng patalastas at maikling pelikula
 Naipamamalas ang pagpapahalaga at ksanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
B. Pamantayan sa Pagganap  Natatalakay ang paksa o isyung napakinggan
 Nakabibigkas ng tula at iba’t ibang pahayag nang may damdamin, wastong tono at intonasyon
 Naisasalaysay muli ang nabasang kuwento o teksto nang may tamang pagkakasunod-sunod at nakagagawa ng poster tungkol sa binasang teksto
 Nagagamit ang diksiyonaryo at nakagagawa ng balangkas sa pagkalap at pag-unawa ng mga impormasyon
 Nakasusulat ng talatang pasalaysay
 Nakapagsasalaysay tungkol sa pinanood
 Nakasasali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula at kuwento
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F4PT-1i-1.5 F4PS-IIa- 12.10 F4WG-IIa-c-4 F4PU-IIb-2.3 F4PT-1i-1.5
( Isulat ang code sa bawat Nasasagot ang mga tanong Nagagamit ang magagalang na Nagagamit nang wasto ang Nakasusulat ng liham-paanyaya F4PS-IIa- 12.10
kasanayan) mula sa napakinggang kuwento pananalita sa iba’t ibang pang-uri sa paglalarawan ng F4 PU-IIaj-1 F4WG-IIa-c-4
Nagagamit ang mga sitwasyon tao,lugar,bagay, at pangyayari Nababaybay nang wasto ang mga F4PU-IIb-2.3
pamatnubay na salita ng sa sarili at iba pang tao sa salitang hiram
diksiyonaryo F4PB-IIb-5.2 pamayanan Nakasusunod sa mga nakasulat
Naiuugnay ang sariling Napagsusunod-sunod ang mga na panuto
karanasan sa napakinggang pangyayari sa kuwento sa
kuwento pamamagitan ng pamatnubay na
Aralin 6: Lugar sa Paaralan, Aralin 6: Lugar sa Paaralan, Aralin 6: Lugar sa Paaralan, Aralin 6: Lugar sa Paaralan, Aralin 6: Lugar sa Paaralan,
II. NILALAMAN Halina’t Pasyalan Halina’t Pasyalan Halina’t Pasyalan Halina’t Pasyalan Halina’t Pasyalan
( Subject Matter)
Paksang Aralin: Mahahalagang Paksang Aralin: Bahagi ng Kwento Paksang Aralin: Pang – uri Paksang Aralin: Liham Paanyaya Paksang Aralin: Pagsusulit
Detalye ng Kwento
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 103-105 105-106 106-107 107-108 108-109
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 50-56 50-56 50-56 50-56 50-56
Pang Mag-Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan, kwento ng May Lakad Larawan, tsart, frayer model tsart Larawan, tsart , Larawan, tsart, halimbawa ng Larawan, tsart
kami ni Tatay liham
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Paghawan ng Balakid Pagbabaybay Balikan Ang kwentong binasa natin
o pasimula sa bagong aralin Paghawan ng Balakid Pagtuturo ng mga salita Itanong: para sa linggong ito?
( Drill/Review/ Unlocking of Itanong: Gamitin ang Frayer Model sa pag- Ano ang kwentong ating binasa
Ano ang naaalala mo kapag alam kung ano ang iskima ng mga ng nakaraang araw?
difficulties)
naririnig na may lakad? mag-aaral sa mga salitan Anu – ano ang magagalang na Ano ang pang – uri?
Ipagawa ang Tuklasin Mo A, ipinakilala ng unang araw. pananalita na ginamit sa
KM, p. 50 kwento?
Tumawag ng ilang mag-aaral Anu – anu – ang lugar na
upang ibahagi ang kanilang napuntahan ng mag – ama sa
sagot. kwento?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Pagganyak: Pagganyak:


(Motivation) Itanong: Ipakuha sa mga mag-aaral ang Itanong: Ano-ano ang magandang lugar na
Saan ka huling nakapamasyal? ginawa nilang postcard nang Ano ang isang lugar na nais maaaring pasyalan sa inyong
Sino ang kasama mo? nagdaang araw. ninyong mapasyalan? lugar?
Ano-ano ang ginawa ninyo? Tumawag ng ilang mag-aaral Bakit mo nais itong
Hayaang magbahagi ang mga upang magbahagi nito sa klase at mapuntahan?
mag-aaral ng kanilang sariling maglahad kung bakit nila ito
karanasan. nagustuhan.
C. Pag- uugnay ng mga Pangganyak na Tanong Sabihin: Isusulat sa unahan ang ilan sa Pagpapakita ng isang halimbawa Paglalahad ng sasagutan
halimbawa sa bagong aralin Saana ng lakad ng ama? Isaayos ang mga larawang mga pagsasasalarawan ng ng liham paanya – anya.
( Presentation) matatangap ayon sa wasto nitong ibinigay ng mga mag – aaral. Original File Submitted and
pagkasunod-sunod. Mula sa mga salitang ginamit na Formatted by DepEd Club
panlarawan ng mga bata ay Member - visit depedclub.com
Matapos ang inilaang oras, papasok ang aralin na pang – for more
tawagin ang bawat pangkat uri.
upang ipakita ang natapos na Sasagutin ang mga sumusunod:
gawain. Ano ang ginawa natin sa mga
bawat lugar?
Ano ang tawag sa mga salitang
ginamit natin para ilarawan ang
lugar?
D. Pagtatalakay ng bagong Gawin Natin Gawin Ninyo Gawin Natin Itanong: Kung Natutuhan
konsepto at paglalahad ng Ipakita ang pabalat ng aklat. Pangkatin ang klase. Pangkatin ang klase. Saan-saan namasyal ang mag- Gawain A
bagong kasanayan No I Pag-usapan ito. Ipagawa ang mapa na nasa Bigyan ang bawat pangkat ng ama? Pumili ng isang kuwentong
Itanong: Pagyamanin Natin larawan ng mga lugar na Kung mag-aanyaya ang mag-aaral napakinggan. Alalahanin ang
(Modeling)
Ano ang pamagat ng kuwento? Gawin Ninyo A, KM, p. 53. napasyalan ng mag-ama. na pasyalan ang isa sa mga lugar mga pangyayari nito sa
Sino ang sumulat nito? Itanong: na napuntahan nila, ano kaya ang pamamagitan ng pagsasabi ng
Sino ang tagaguhit? Ano-ano ang makikita sa kaniyang sasabihin? simula, kasukdulan at
Buklatin isa-isa ang pahina ng larawan? Ipabasa ang mga pangungusap. katapusan ng kuwento.
aklat. Magbigay ng isang salitang Pagkasunduan sa klase kung aling Tukuyin rin ang pamagat ng
maglalarawan sa pangngalang lugar ang ipag-aanyaya sa liham. kuwento.
Itanong: binanggit. Sabihin:
Sa mga larawang nakita ninyo, Ngayon, susulat tayo ng isang
ano ang gusto ninyong liham na paanyaya.
malaman sa kuwento? Itanong:
Itanong: Ano-ano ang bahagi ng liham?
Ano kaya ang mangyayari sa Ano ang gagamitin nating
kuwento? pamuhatan?
Isulat ang sagot ng mga mag- Saan ito isusulat?
aaral sa isang prediction chart. Sino ang ating susulatan?
Paano ito isusulat?
Ano-ano ang ilalagay natin sa
katawan ng liham?
Ipabasa ang mga pangungusap na
ibinigay.
Basahin nang malakas ang Itanong:
kuwento. Alin sa mga ito ang dapat mauna?
Kasunod? Panghuli?
May Lakad Kami ni Tatay Paano natin tatapusin ang
Eugene Y. Evasco katawan ng liham?
LG and LM Ano ang ilalagay nating bating
pang-wakas?
Sino ang ilalagay nating sumulat?
Ipabasa ang natapos na sulat.
Itanong:
May nais pa ba kayong idagdag?
Tanggalin? Nasunod ba natin ang
mekaniks ng pagsulat ng isang
liham.
E. Pagtatalakay ng bagong Balikan ang prediction chart na Sabihin: Matapos ang inilaang oras, Gawin Ninyo Gawain B
konsepto at paglalahad ng ginawa bago basahin ang Kasama ang inyong pangkat, tawagin ang bawat Pangkatin ang klase. Sumulat ng limang
bagong kasanayan No. 2. kuwento. balikan ang mga pangyayari sa pangkat upang magbahagi ng Pagawin ng isang liham na sagot pangungusap na
( Guided Practice) Talakayin ang sagot ng mga napakinggang kuwento sa kanilang sagot. sa natapos na liham. maglalarawan ng mga
mag-aaral sa hanay na Hula Ko pamamagitan ng pagsagot sa Itanong: pangngalan na makikita
at sa Tunay na Nangyari. mga pamatnubay na tanong na Ano-ano ang salitang sa loob ng silid-aralan.
Balikan at ipabasa nang tahimik nakasulat sa bawat tile sa mapa. napakinggan na ginamit Salungguhitan ang ginamit na
ang mga tanong na ginawa ng sa paglalarawan? pang – uri.
mga mag-aaral bago Ano ang inilarawan nito?
mapakinggan ang kuwento. Ano ang tawag natin sa mga
Itanong: salitang ginagamit
Nasagot ba ang lahat ng mga sa paglalarawan?
ginawa mong tanong? Ano ang nagagawa nito sa isang
Tumawag ng ilan upang pangngalan?
magbahagi ng kanilang
ginawang tanong at ang
kanilang nakuhang sagot sa
pamamagitan ng pakikinig sa
kuwento.
Itanong:
Sino ang mga tauhan sa
kuwento?
Ipakilala ang bawat isa.
Bakit espesyal ang araw na iyon
para sa kanila?
Ilarawan ang tagpuan ng
kuwento.
Ano ang damdaming iyong
naramdaman
matapos mapakinggan ang
kuwento? Bakit?
Kapani-paniwala ba ang mga
tagpo sa maikling kuwento?
Patunayan.
Paano nagwakas ang kuwento?
Kung ikaw ang may-akda,
paano mo wawakasan ang
kuwento?
Ipaliwanag ang dahilan ng
pagbibigay ng sariling wakas.
F. Paglilinang sa Kabihasan Gawin Ninyo Matapos ang inilaang oras, Gawin Ninyo Matapos ang inilaang oras, Ilarawan ang paborito mong
(Tungo sa Formative Pangkatin ang klase. tumawag ng ilang mag-aaral sa Pangkatin ang klase. tawagin ang bawat pangkat bahagi ng inyong tahanan sa
Assessment ) Ibahagi sa kapangkat ang bawat pangkat upang Papuntahin ang bawat pangkat upang magbahagi ng kanilang pamamagitan ng pagsulat ng
( Independent Practice ) bahaging nagustuhan sa magsalaysay sa lugar na ibibigay. sagot. limang pangungusap.
kuwento. ng mga pangyayari sa kuwento sa Tukuyin at ilarawan ang mga
Maghanda ng maikling dula tulong ng mga tanong. pangngalan na makikita rito.
dulaan ng isang pangyayaring Pangkat I – silid-aklatan
naibigan ng lahat sa pangkat. Pangkat II – palaruan
Matapos ang inilaang oras, Pangkat III – kantina
tawagin ang mga pangkat Pangkat IV – hardin
upang ipakita ang kanilang Matapos ang inilaang oras,
inihanda. tawagin ang bawat pangkat
upang mag-ulat.
Pagsasapuso Pagsasapuso Pagsasapuso Pagsasapuso Pagsasapuso
G. Paglalapat ng aralin sa pang Ano ang kahalagahan ng pag – Itanong: Sabihin: Itanong: Itanong:
araw araw na buhay eehersisyo sa ating katawan? Ano ang iyong sasabihin sa Isulat ang pangalan ng iyong Ano ang kahalagahan ng liham? Ano ang kahalagahan ng pang –
( Application/Valuing) kasama mo kung may nais kang kaibigan. Isulat din kung bakit uri?
gawin sa iyong nagustuhang mo siya kaibigan. Ano ang kahalagahan ng liham?
lugar?
H. Paglalahat ng Aralin Itanong: Itanong: Paglalahat Itanong: Itanong:
( Generalization) Saan-saan nagpunta ang mag Paano muling naisasalaysay ang Itanong: Ano ang dapat tandaan sa Ano ang pang – uri?
ama? kwentong napakinggan? Kailan ginagamit ang pang-uri? pagsulat ng isang liham? Anu – ano ang bahagi ng
Gumawa ng mapa upang Ipagawa ang Isaisip Mo A, KM p. Ipagawa ang Isaisip Mo B, KM p. liham?
masagot ang tanong na ito. Anu – ano ang magagalang na 55. 57.
pananalita na ginamit sa kwento?
I.Pagtataya ng Aralin Ang dula - dulaan ng bawat Gawin Mo Sa pamamagitan ng pagguhit, Gawin Mo Pagababahagi ng sagot ng mga
pangkat ang magsisilbing Itanong: ilarawan ang isang lugar na hindi Sabihin: mag–aaral.
pagtataya na gagamitan ng Ano kaya ang sasabihin ng mag- mo malilimutan. Sumulat ng isang liham sa isang
rubrics aaral sa kaniyang ama kung may Tumawag ng ilang mag-aaral kaibigan na nais mong Pagtatama ng sagot ng mga
nais siyang gawain sa mga lugar upang magbahagi. anyayahang mamasyal sa inyong mag–aaral.
na kanilang pinuntahan? Itanong: pamayanan. Gumamit ng mga
Gawing gabay ang mapa na Ano ang mga pang-uri na pang-uri sa isusulat na liham.
pinuntahan ng mag-ama. ginamit mo?
J. Karagdagang gawain para sa Iguhit sa bondpaper ang Iguhit sa isang bondpaper ang Sumulat ng limang pangungusap Sumulat ng isang liham paanyaya Pagtatapos
takdang aralin( Assignment) pinakanagustuhang bahagi ng isang bahagi ng kwento na na ginagagamitan ng mga pang Ipaliwanag sa mga mag-aaral
kwentong napakinggan. nagpapakita ng pagiging – uri. ang gagawing Kalendaryo ng
magalang. Pagbabasa sa loob ng isang
buwan.
Sabihin:
Narito ang isang Kalendaryo ng
Pagbabasa na tatagal ng isang
buwan.
Bawat araw ay may nakatakda
kang gawain.
Isulat ang sagot sa isang malinis
na papel.
Pagdating ng katapusan ng
buwan, pagsamasamahin ang
mga sinagutang papel at
ihanda sa pagpapasa.
Pabuksan ang KM p. 92 at
ipabasa ito sa mga mag-aaral.
V. Mga Tala

VI. Pagninilay
A..No. of learners who earned 80% in ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
the evaluation above above above above above

B.No. of learners ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require
who require additional activities for additional activities for remediation additional activities for remediation additional activities for remediation activities for remediation additional activities for remediation

remediation who scored below 80%


C. Did the remedial lessons work? ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
No. of learners who have caught up
____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the
with the lesson
lesson lesson lesson lesson lesson
D. No. of learners who continue to ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
require remediation above above above above above

E. Which of my teaching strategies worked Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
well? Why did these work? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. What difficulties did I encounter which Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
my principal or supervisor can help me __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong
solve? kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga
bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. What innovation or localized materials __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation
did I use/discover which I wish to share __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
with other teachers? __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like