Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

PAARALAN YEBAN INTEGRATED SCHOOL ANTAS 8

DAILY LESSON LOG GURO LEA LACE E. DELOS SANTOS ASIGNATURA FILIPINO
PETSA SEPTEMBER 30-OCTOBER 4, 2019 MARKAHAN IKALAWANG MARKAHAN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikang lumaganap sa Panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan

B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


(Code) F8PB-IIf-g-28, F8PS-IIf-g-29
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Napipili ang isang ICL Teacher’s Day Celebration Teacher’s Day Celebration Naibibigay ang pagkakaiba ng
napapanahong paksa sa (School) (District) pormal at di-pormal na
pagsulat ng isang sanaysay. sanaysay.
PAKSA Sanaysay Uri ng Sanaysay

II. SANGGUNIAN
A. Gabay ng Guro, pahina:
B. Gabay ng Mag-aaral, pahina: pp. 299-310 pp. 299-310
C. Iba pang Sanggunian:
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral Tutukuyin ang paraan sa Pagbibigay sa kahulugan ng
pagbibigay ng sariling sanaysay
opinion.
B. Panimulang Gawain
“K-W-L” “Pagbabasa sa halimbawa ng
sanaysay”

 “Brainstorming” -    Pagsagot sa mga gabay


- Pagpili sa mga na tanong
C. Pagtalakay sa Konsepto napapanahong  Pagtalakay sa pormal
isyu at di-pormal na
 Pagtalakay sa mga sanaysay
napiling paksa  Pagbibigay ng
pagkakaiba ng
dalawang uri ng
sanaysay gamit ang
venn diagram.
 Pagsulat ng   Pagsulat ng pormal at
sanaysay di-pormal na sanaysay.
IV. PAGTATAYA/EBALWASYON

V. REPLEKSYON
A. Lahat ba ng mga layunin ay Oo, nakamit ang aralin Oo, nakamit ang aralin
nakamit?
B. Anong daloy ng talakayan
ang naging maayos at ano
naman ang hindi?
C. Lebel ng Masteridad
Bilang ng 80% pababa 10 10
Bilang ng 81%-90% 18 18
Bilang ng 91%-100% 10 10
VI. Awtentikong Kagamitang
Pampagtuturo
VII. MGA TALA Nakamit ang layunin Nakamit ang layunin

Prepared by: Checked by: Noted by:

LEA LACE E. DELOS SANTOS BENNY R. CORPUZ RIC S. ACUPAN


Teacher Head Teacher I Principal II

You might also like