Professional Documents
Culture Documents
KTQT C2
KTQT C2
KTQT C2
Bài 4:
Yêu cầu 1:
GVHB là biến phí và = 48.000/8.000=60.000/10.000=6
CP thuê cửa hàng là định phí và = 3.600
CP tiện ích là CP hỗn hợp, trong đó
- Biến phí = (8.300-6.800)/(10.000/8.000)=0,75
- Định phí = 8.300-0,75*10.000=800
Biến phí SXKD/sp = 6+0,75=6,75
Tổng định phí = 3.600+800=4.400
Vậy phương trình dự toán HĐSXKD có dạng:
Y=6,75X + 4.400 với X thuộc [8.000,10.000]
Y/c 1:
X = 9.000 thuộc [8.000, 10.000]-> Biến phí đơn vị = 6,75
Tổng biến phí = 6,75*9.000= 60.750
Yêu cầu 2:
CHỈ TIÊU
Bài 6:
Biến phí đơn vị = (21.800.000-15.000.000)/(8.000-4.000)=1.700
Tổng định phí = 21.800.000-1.700*8.000=8.200.000
Pt có dạng: y= 1.700X + 8.200.000 với x thuộc (4.000,8.000)
Nếu X=7.500 thuộc (4.000,8.000)
Suy ra y = 1.700*7.500+8.200.000=20.950.000
Bài 7:
Yêu cầu 1:
Doanh thu tháng 2 = 800.000
Giá bán 1 sp = 800.000/1.000=800
CP dịch vụ mua ngoài của tháng 6:
305.000-5%*800*2100-140.000-44.000-(5000/1000*2100)=26500
- Biến phí đơn vị: (26.500-21.000)/(2.100-1.000)=5
- Tổng định phí: 26.500-5*2.100=16.000
-> Pt dự đoán chi phí mua ngoài có dạng:
CHỈ TIÊU
Bài 12:
CHỈ TIÊU