Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Grade

School SORSOGON EAST CENTRAL SCHOOL One - Cleverness


GRADE 1 Level
DAILY LESSON LOG Teacher MARY JOY D. MENDOZA Day Monday-Friday
Date November 28- December 2,2022 Quarter One

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN ARALING PANLIPUNAN
Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay…
A. Pamantaya
naipamamalas ang pagunawa  sa naipamamalas ang pagunawa  sa naipamamalas ang pagunawa  sa naipamamalas ang pagunawa  sa naipamamalas ang pagunawa  sa
ng
kahalagahan ng pagkilala sa kahalagahan ng pagkilala sa kahalagahan ng pagkilala sa kahalagahan ng pagkilala sa kahalagahan ng pagkilala sa
Pangnilala
sarili bilang Pilipino gamit ang sarili bilang Pilipino gamit ang sarili bilang Pilipino gamit ang sarili bilang Pilipino gamit ang sarili bilang Pilipino gamit ang
man
konsepto ng pagpapatuloy at konsepto ng pagpapatuloy at konsepto ng pagpapatuloy at konsepto ng pagpapatuloy at konsepto ng pagpapatuloy at
pagbabago pagbabago pagbabago pagbabago pagbabago
Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay…

buong pagmamalaking buong pagmamalaking buong pagmamalaking buong pagmamalaking buong pagmamalaking
nakapagsasalaysay  ng  nakapagsasalaysay  ng  nakapagsasalaysay  ng  nakapagsasalaysay  ng  nakapagsasalaysay  ng 
B. Pamantayan sa
kwento tungkol sa sariling kwento tungkol sa sariling kwento tungkol sa sariling kwento tungkol sa sariling kwento tungkol sa sariling
Pagganap
katangian at katangian at katangian at katangian at katangian at
pagkakakilanlan bilang pagkakakilanlan bilang pagkakakilanlan bilang pagkakakilanlan bilang pagkakakilanlan bilang
Pilipino sa malikhaing Pilipino sa malikhaing Pilipino sa malikhaing Pilipino sa malikhaing Pilipino sa malikhaing
pamamaraan pamamaraan pamamaraan pamamaraan pamamaraan

Nakikilala ang timeline at ang Nakikilala ang timeline at ang Nakikilala ang timeline at ang Nakikilala ang timeline at ang Nakikilala ang timeline at ang
C. Mga
gamit nito sa pag-aaral ng gamit nito sa pag-aaral ng gamit nito sa pag-aaral ng gamit nito sa pag-aaral ng gamit nito sa pag-aaral ng
Kasanayan sa
mahahalagang pangyayari sa mahahalagang pangyayari sa mahahalagang pangyayari sa mahahalagang pangyayari sa mahahalagang pangyayari sa
Pagkakatuto
buhay hanggang sa kanyang buhay hanggang sa kanyang buhay hanggang sa kanyang buhay hanggang sa kanyang buhay hanggang sa kanyang
      Isulat ang code
kasalukuyang edad kasalukuyang edad kasalukuyang edad kasalukuyang edad kasalukuyang edad
ng bawat kasanayan
AP1NAT-Id8 AP1NAT-Id8 AP1NAT-Id8 AP1NAT-Id8 AP1NAT-Id8
II. NILALAMAN B. Ang Aking Kwento B. Ang Aking Kwento B. Ang Aking Kwento B. Ang Aking Kwento B. Ang Aking Kwento

III. KAGAMITAN
G PANTURO
A. Sanggunia
n
1. Mga Pahina TG p. 48-49 TG p. 50
sa Gabay ng
TG p. 46-47 TG p. 47
Guro

2. Mga 33 34-35 LM p. 37 LM p. 37
Pahina sa
Kagamitan
g Pang-
Mag-aaral
3. Mga
Pahina sa
Teksbuk

4. Karagdaga
ng
Kagamitan
mula sa
portal ng
Learning
Resource
B. Iba Pang
Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARA
AN
A. Balik-aral Balik-aralan ang kanilang mga Balik-aralan ang pagbabago sa Balik-aralan ang gawain nila LINGGUHANG
sa paboritong bagay. buhay nina Buboy at Mimi. kahapon  sa pagsusunod sunod PAGTATAYA
nakaraang ng mga pagbabagong
aralin at/o nagaganap sa isang tao.
pagsisimul
a ng
bagong
aralin
B. Paghahabi Itanong: Anong mga bagay ang Balik-aralan ang paglaki at
sa layunin nagbabago? pagbabago ng isang agila.
ng aralin

Ipaakita ang timeline na Masdan at ilarawan ang Pag-aralan ang larawan sa pah.
nagpapakita ng paglaki at dalawang timeline na 35-36 ng Kagamitan ng Mag-
pagbabago ng isang agila  nagpapakita ng pagbabago sa aaral. Ipaxerox ito upang
Tingnan sa pahina 33 ng buhay ni Buboy at Mimi. mabigyan ng kopya ang bawat
C. Pag-uugnay Kagamitan ng Mag- (Tingnan ang pahina 34  mag-aaral.
ng mga aaral.Pagmasdang mabuti ang Kagamitan ng Mag-aaral) Gupitin at idikit sa tamang
halimbawa mga larawan. kahon ang bawat larawan ayon
sa bagong sa pagkakasunod-sunod ng mga
aralin pagbabagong nagaganap sa
isang tao.  Ilagay sa kahon na
may bilang 1 ang dapat na
maunang larawan at ilagay
naman sa kahon na may bilang
5 ang dapat na mahuli.
D. Pagtalakay Itanong :  Ano ang napansin mo Itanong: Ano ang napansin Ibahagi sa iyong mga mag-aaral
ng bagong sa agila? mong pagbabago sa mga ang tungkol sa mga
konsepto at Ano ang napansin mong larawan sa dalawang timeline? pagbabagong naganap at
paglalahad pagbabago? Ano ang napansin mong naranasan mo sa iyong buhay. 
ng bagong pagbabago sa anyo nina Mimi at Ipalita ito sa pamamagitan ng
kasanayan Buboy? isang timeline.
#1
E. Pagtalakay May alam ka bang ibang hayop Itanong:  Bakit kaya nagbago Itanong:  Ano ang mga
ng bagong o insekto na ganito rin ang ang kanilang anyo? pagbabagong naganap sa buhay
konsepto at pagbabago? ng iyong guro?
paglalahad
ng bagong
kasanayan
#2

F. Paglinang sa Paano mo maihahalintulad sa


kabihasnan tap ang mga pagbabagong
(Tungo sa pinagdadaanan ng mga insekto
Formative o hayop na natalakay sa klase?
Assessment)

G. Pag-uugnay Ano-ano ang pagkakatulad ng Itanong:  Nakakaranas ba lahat


sa pang pagbabagong nangyayari sa tao ng tao ng ganitong mga
araw-araw at hayop o insekto natalakay sa pagbabago?
na buhay klase?  Ano-ano naman ang
pagkakaiba?
Nagbabago ang isang bata Lahat ng tao ay nakakaranas ng Ang bawat tao  ay nakakaranas
H. Paglalahat habang siya ay lumalaki. pagbabago sa anyo habang ng pagbabago sa kanilang
ng Aralin lumalaki. pisikal na anyo.  Kasabay ng
pagbabago sa kanilang katawan
ang pagdami ng mga kaya
nilang gawin.
Sagutin ng TAMA o MALI.
1.Malaki ka na noong
ipinanganak ka.
2.Marunong ka nang lumakad 
noong sanggol ka pa lamang..
I. Pagtataya 3.Kaya mo nang sumulat noong
ng Aralin ikaw ay sanggol pa lamangg.
4.Kaya mo na ang humawak ng
lapis ngayong nasa Unang
Baitang ka na.
5.Nakakatakbo ka na nang
mabilis noong bagong panganak
ka pa lamang.

J. Karagdagan
g gawain
para sa
takdang
aralin at
remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng
Mag-aaral
na
nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng
Mag-aaral
na
nangangaila
ngan ng iba
pang gawain
para sa
remediation
C. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilang ng
mga mag-
aaral na
nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng
mga mag-
aaral na
magpapatul
oy sa
remediation
E. Alin sa mga Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
istratehiyan ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
g pagtuturo ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
ang ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
nakatulong ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
ng lubos? activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
Paano ito ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
nakatulong? ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in Cooperation in Cooperation in Cooperation in Cooperation in
       doing  their  tasks        doing  their  tasks        doing  their  tasks        doing  their  tasks        doing  their  tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
F. Anong
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
suliranin
      Equipment (AVR/LCD)       Equipment (AVR/LCD)       Equipment (AVR/LCD)       Equipment (AVR/LCD)       Equipment (AVR/LCD)
ang aking
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
nararanasa
      Internet Lab       Internet Lab       Internet Lab       Internet Lab       Internet Lab
n na
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
nasulusyuna
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
n sa tulong
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
ng punong
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
guro at
     views of the locality      views of the locality      views of the locality      views of the locality      views of the locality
superbisor?
__ Recycling of plastics  to be __ Recycling of plastics  to be __ Recycling of plastics  to be __ Recycling of plastics  to be __ Recycling of plastics  to be
used as Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials
__ local poetical  composition __ local poetical  composition __ local poetical  composition __ local poetical  composition __ local poetical  composition
G. Anong The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully
kagamitang delivered due to: delivered due to: delivered due to: delivered due to: delivered due to:
panturo ang ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
aking ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
nadibuho na ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
nais kong ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets
ibahagi sa ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
kapwa ko Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
guro? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in Cooperation in Cooperation in Cooperation in Cooperation in
       doing  their  tasks        doing  their  tasks        doing  their  tasks        doing  their  tasks        doing  their  tasks

Prepared by: NOTED:

MARY JOY D. MENDOZA GRACE N. JACOB


Teacher III/ Mentee Master Teacher II/ Mentor

You might also like