AP WK1-Day4

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

GRADE 2 Paaralan Baitang/Antas Ikalawang Markahan Ika-2

DAILY LESSON Guro Asignatura Aral. Panlipunan


PLAN Petsa/Oras Sesyon Week1 Day4
A.Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kwento ng pinagmulan ng sariling komunidad batay sa
Pangnilalaman konsepto ng pagbabago at pagpapatuloy at pagpapahalaga sa kulturang nabuo ng komunidad
(Content Standard)
B.Pamantayan sa
Pagganap Nauunawaan ang pinagmulan at kasaysayan ng komunidad
(Performance
I. LAYUNIN

Standard)
Nakagagawa ng maiklingsalaysay ng mga pagbabago sa sariling komunidad sa iba’t ibang
C.Kasanayang aspeto nito tulad ng uri ng transportasyon, pananamit, libangan,pangalan ng mga kalye atbp. sa
Pampagkatuto(Learnin pamamagitan ng iba’t-ibang sining (ei. pagguhit, paggawa ng simpleng graf, pagkuwento, atbp.)
g Competencies) *Nakasusulat ng maikling salaysay tungkol sa komunidad batay sa payak na mapang nabuo.
AP2KNN-IIc-4
Layunin (Lesson
Objectives)
Knowledge Natatalakay ang mga pagbabagong naganap sa uri ng libangan sa komunidad noon at ngayon

Naipakikita ang mga pagbabago naganap sa uri ng libangan noon at ngayon sa pamamagitan ng
Skills
pagguhit
Napaghahambing ang mga pagbabagong naganap sa uri ng libangan sa komunidad noon at
Attitude ngayon
Aralin 4: Ang Aking Komunidad – Isang Salaysay
II. NILALAMAN (Paksa) (Ang Akong Komunidad – Usa ka Salaysay

A. Mga Kagamitang
tsarts, larawan
III. KAGAMITANG

Panturo
PANTURO

B. Mga Sanggunian
K to 12 CG p. 23
(Source)
1.Mga Pahina sa 56 - 57
Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa
Kagamitang Pangmag- p. 73 - 74
aaral
A.Balik-aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong Anu-anong mga uri ng pananamit noon at ngayon ang ating natatalakay kahapon?
aralin
B.Paghahabi sa layunin
ng aralin
IV. PAMAMARAAN
(PROCEDURES)
C. .Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin
Ipaliwanag ang timeline ng uri ng komunikasyon noon hanggang ngayon batay sa kuwento ng
mga matatanda.
Matapos itong ipaliwanag ay ipaliwanag naman ang bilang ng populasyon noon at ngayon

D.Pagtatalakay ng Magtanong:
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E.Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
Ipabasa ang mga pangungusap na nakatala sa pisara.
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F.Paglinang sa Ipabasa ang mga pangungusap na nakatala sa pisara.
Kabihasaan (Tungo sa
Pagpapaliwanag: Kahulugan ng salaysay at paraan ng pagsalaysay
Formative Assessment)
Magtanong:
G.Paglalapat ng aralin
 Nag-unsa gani ta karon?
sa pang araw-araw na
 Unsa man ang salaysay?
buhay
 Giunsa nato pagsalaysay ang komunidad ?
H.Paglalahat ng Aralin * Nag-unsa gani ta karon ?
* Unsa man ang salaysay ?
* Giunsa nato pagsalaysay ang komunidad ?
Ang salaysay usa ka istorya o saysay sa mga butang, lugar, tao o bisan unsa. Mahimo nga isulti
kini o isulat.
Magpabuo ng isang salaysay tungkol sa komunidad na binubuo ng dalawa hanggang tatlong
I.Pagtataya ng Aralin pangungusap. Ipasulat ito sa papel ng mga mag-aaral.
J.Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin
at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilaynilay
A. Bilang ng mag-aaral na
makukuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan ng
iban pang Gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ang
aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
pangturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like