Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

GRADE2 Paaralan Baitang/Antas II Markahan 2nd Quarter

DAILY LESSON Guro Asignatura Aral. Pan.


PLAN Petsa/Oras Sesyon 5th week/day1
Naipapamalas ang pag-unawa sa kwento ng pinagmulan ng sariling komunidad batay sa
A.PamantayangPangnilalaman
(Content Standard) konsepto ng pagbabago at pagpapatuloy at pagpapahalaga sa kulturang nabuo ng komunidad.
I. LAYUNIN

B.PamantayansaPagganap
(Performance Standard) Naipagmamalaki ang kultura ng sariling komunidad.
Nakasusuri ng pagkakaiba ng kalagayan ng kapaligiran ng sariling komunidad (ei. Mga anyong
C.KasanayangPampagkatuto(Lear
ning Competencies) lupa at tubig ngayon at noon)
AP2KNN-11e-8
Layunin (Lesson Objectives)
Knowledge Natutukoy ang iba’-ibang anyong lupa.

Skills Nakakapaglalarawan/nakakaguhit ng mga anyong lupa tulad ng bulubundukin, bukid at burol.


Nakakapagmasid ng masusi tungkol sa mga anyong lupa tulad ng bulubundukin, bukid at burol
Attitude
II. NILALAMAN (Paksa) Pagtulon-an 6: Mga Hulma sa Yuta Kabukiran, Bukid, ug Bungtod
Mga Larawan:
bulubundukin
bukid
III. KAGAMITANG PANTURO

A. MgaKagamitangPanturo
burol
mga tsart
bola/panyo

B. MgaSanggunian (Source) K to 12 CG p.45


1.Mga PahinasaGabayngGuro p.60-64
2.Mga
PahinasaKagamitangPangmag- p. 78-81
aaral
Bago magsimula ang aralin,bumuo ng mga katanungan tungkol sa aralin kahapon,isulat sa papel
at ilagay sa kahon.Gamitin ito sa larong “Pasahan ng Bola”
Halimbawa ng mga katanungan:
Asa nahimutang ang komunidad nga imong gipuy-an?Unsa ang dagway o porma niini?
Unsa man ang tawag nato aning mga butanga?
Sabihin:
A.Balik-aralsanakaraangaralin Magdula tau g pasahay og bola.
at/o Manindog tau g magporma og usa kadako nga lignin.
pagsisimulangbagongaralin Ipasa kining bola sa imong tapad samtang adunay tugtog o awit.
Ang naggunit sa bola sa panahon nga napalong ang tugtog maoy motubag og usa
kapangutana nga iyang bunuton sa kahon.
Paghuman og tubag sa pangutana, magpadayon kita sa pasahay og bola.
Buhaton nato kini nga paagi hangtud ang tanang pangutana matubag.

Pabalikin sa kani-kanilang upuan ang mga mag-aaralpagkatapos ng laro.


IV. PAMAMARAAN

Ipakita ang mga hugis na tulad ng nasa gilid:


(PROCEDURES)

B.Paghahabisalayuninngaralin

Magtanong:
Unsa ang ngalan ani nga mga porma?
C. .Pag- Aduna bay mga Makita nato sa palibot nga sama og porma ani nila?Unsa man?
uugnayngmgahalimbawasabag
ongaralin

Magpakita ng larawan ng bulubundukin ,bukid, at burol.


D.Pagtatalakayngbagongkonsepto
at paglalahadngbagongkasanayan
#1
Sabihin:
sa unang hulagway?Sa ikaduha? Sa ikatulo?
Unsa ang inyong masulti
E.Pagtatalakayngbagongkonsepto Pareha ba sila og dagway?Unsay ilang kalainan?
at paglalahadngbagongkasanayan Unsa kaha ang tawag sa lugar nga naa sa unang hulagway?Sa ikaduha ? Sa Ikatulo?
#2 Mahitungod sa unsa kining mga hulagway nga gipakita?

Itala ang mga sagot ng mga mag-aaral sa tsartna tulad ng nasa ibaba.

F.PaglinangsaKabihasaan(Tungos Mga Hulagway Deskripsiyon Pangalan


a Formative Assessmen) Unang Hulagway
Ikaduhang Hulagway
Ikatulong Hulagway
Isa-isahing ipabasa ang mga impormasyon na nasa tsart.
G.Paglalapatngaralinsa pang
araw-arawnabuhay Magbigay ng dagdag na paliwanag tungkol sa tatlong anyong lupa na nalilinang.

Ipakitang muli ang larawan ng tatlong anyong lupa na nilinang.


Tanungin ang mga mag-aaral:
H.PaglalahatngAralin
Unsa ang tawag aning naa sa hulagway?Ihulagway ang matag usa.
Unsa ang kinatibuk-annga tawag ani nila
I.PagtatayangAralin
Gumawa ng isang tsart na may tatlong bahagi.Isulat ang ngalan sa hulma sa yuta sa
unang bahin.Ipahulagway sa mga bata ang ikaduha nga bahin.Pagkahuman ,idibuho kini
sa ikatulong bahin.

Hulma Sa Yuta Deskripsiyon Hulagway


1.Bungtod o Burol

2. Bukid o Bundok
3.Kabukiran o Bulubunduki

J.Karagdaganggawainparasatakd
ang-aralin at remediation
IV. MgaTala
Magnilaysaiyongmgaistratehiyangpagtuturo. Tayainangpaghubogngiyongmga mag-aaralsabawat lingo. Paanomoitonaisakatuparan? Ano
V. Pagninilaynilay pang tulongangmaarimonggawinupangsila’ymatulungan?
Tukuyinangmaarimongitanong/ilahadsaiyongsuperbisorsaanumangtulongnamaarinilangibigaysaiyosainyongpagkikita.
A. Bilangng mag-aaralnamakukuhang 80%
sapagtataya.
B. Bilangngmga mag-
aaralnanangangailanganngiban pang
Gawain parasa remediation.
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangngmga
mag-aaralnanakaunawasaaralin?
D. Bilangngmga mag-aaralnamagapatuloysa
remediation?
E. Alinsaestratehiyangpagtuturoangnakatulong
nglubos? Paanoitonakatulong?
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyo
nsatulongangakingpunong-guro at
superbisor?
G. Anongkagamitangpangturoangakingnadibuh
onanaiskongibahagisamgakapwakoguro?

You might also like