Esp Lesson Exemplar Grade 1....

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

School: Grade Level: 1-LILY

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Nobyembre 21-25, 2022
Time: 12:30-1:00 PM (Bilang ng Linggo) 3 Quarter: PANGALAWA

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag- unawa sa kahalagahan ng wastong pakikitungo sa ibang kasapi ng pamilya at kapwa tulad ng pagkilos at pagsasalita ng may paggalang at pagsasabi ng
Pangnilalaman katotohanan para sa kabutihan ng nakararami.
B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang wastong pakikitungo sa ibang kasapi ng pamilya at kapwa sa lahat ng pagkakataon.
Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapakita ng pagmamahal sa pamilya at kapwa sa lahat ng pagkakataon lalo na sa oras ng pangangailangan.
Pagkatuto EsP1P- IIc-d– 3 (5 araw)
D. Pagpapaganang
Kasanayan
E. Tiyak na Layunin Pagkatapos ng araling ito ikaw ay Pagkatapos ng araling ito ikaw ay Pagkatapos ng araling ito ikaw ay Pagkatapos ng araling ito ikaw ay Pagkatapos ng araling ito ikaw
inaasahang: inaasahang: inaasahang: inaasahang: ay inaasahang:

1. Nakapagpapakita ng 1. Nasasabi ang paraan upang 1. Nasasabi ang paraan upang 1. Nasasabi ang paraan upang 1. Nasasabi ang paraan upang
pagmamahal sa pamilya sa lahat ng maipakita ang pagmamahal sa maipakita ang pagmamahal sa maipakita ang pagmamahal sa maipakita ang pagmamahal sa
pagkakataon lalo na sa oras ng kapwa sa lahat ng pagkakataon kapwa sa lahat ng pagkakataon kapwa sa lahat ng pagkakataon kapwa sa lahat ng pagkakataon
pangangailangan. lalo na sa oras ng lalo na sa oras ng lalo na sa oras ng lalo na sa oras ng
pangangailangan. pangangailangan. pangangailangan. pangangailangan.
2. Nasasabi ang mga paraan upang -kapwa -kapwa -nasalanta ng kalamidad -pagtulong sa may kapansanan
maipakita ang pagmamahal sa
pamilya sa lahat ng pagkakataon 2. Nagagawa ang mga paraan 2. Naisusulat ang mga paraan 2. Nasasabi ang mga paraan na 2. Nasasabi ang mga paraan
lalo na sa oras ng pangangailangan. na nagpapakita ng pagmamahal na nagpapakita ng pagmamahal nagpapakita ng pagmamahal sa na nagpapakita ng pagmamahal
sa kapwa sa lahat ng sa kapwa sa lahat ng kapwa sa lahat ng pagkakataon sa kapwa sa lahat ng
3. Nabibigyang halaga ang pagkakataon lalo na sa oras ng pagkakataon lalo na sa oras ng lalo na sa oras ng pagkakataon lalo na sa oras ng
pagmamahal sa pamilya sa lahat ng pangangailangan. pangangailangan. pangangailangan. pangangailangan.
pagkakataon lalo na sa oras ng
pangangailangan. 3. Naisasabuhay ang pagiging 3. Naisasabuhay ang pagiging 3. Naisasabuhay ang pagiging 3. Naisasabuhay ang pagiging
mapagmahal at matulungin sa mapagmahal at matulungin sa mapagmahal at matulungin sa mapagmahal at matulungin sa
lahat ng pagkakataon. lahat ng pagkakataon. lahat ng pagkakataon. lahat ng pagkakataon.

II. NILALAMAN Pagmamahal sa Pamilya at Kapwa sa lahat ng Pagkakataon


III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay Kto12 MELCS with corresponding codes pah. 62
ng Guro CLMD 4A ESP pahina 11
2. Mga Pahina sa PIVOT Learner Material
DLL Template: CID_IMS
Kagamitang Pang-mag- Edukasyon sa Pagpapakatao Grade 1 pahina 18-22
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Edukasyon sa Pagpapakatao Grade 1 pahina 81-105

4. Karagdagang https://youtu.be/vT7Y7OEvtUE https://youtu.be/O2pqFq5RV3o


Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang TV, laptop, power point TV, laptop, power point TV, laptop, power point TV, laptop, power point TV, laptop, power point
Panturo presentation, larawan presentation larawan presentation larawan presentation larawan presentation larawan
IV. PAMAMARAAN
Panimula  Paalala sa Face-to-Face  Paalala sa Face-to-  Paalala sa Face-to-Face  Paalala sa Face-to-Face  Paalala sa Face-to-
Class Face Class Class Class Face Class
 Pagsasabi ng Layunin  Pagsasabi ng Layunin  Pagsasabi ng Layunin  Pagsasabi ng Layunin  Pagsasabi ng Layunin

Balik-aral Balik-aral Balik-aral Balik-aral Balik-aral


-Balikan ang mga paraan kung Sabihin ang Hep!-Hep! kung ang -Paano mo maipapakita ang - Paano mo maipapakita ang - Balikan ang naging talakayan
paano maipapakita ang pangungusap ay nagsasaad ng iyong pagmamahal sa kapwa? iyong pagmamahal sa iyong kahapon.
pagmamahal at paggalang sa pagmamahal sa pamilya at kapwa sa lahat ng pagkakataon.
magulang. Hooray! naman kung hindi. Pagganyak
1. Nag-aalaga ng nakababatang Pagganyak Pagganyak
Pagganyak kapatid.
2. Sumusunod s autos ng mga
magulang.
3. Nakasimangot tuwing uutusan.
4. Madamot sa mga kapatid.
5. Umaalalay kina lolo at lola.

Pagganyak
Tanong: Ipakita ang mga larawan. -Ano ang ipinapahiwatig ng nasa
- Ano ang ipinakikita sa una at larawan?
ikalawang larawan? -Dapat din ba natin silang
- Ginagawa mo rin ba ang mga ito? tulungan?
- Ano ang nararamdaman mo -Paano mo ipinakikita ang
tuwing ginagawa mo ito? -Ano ang ipinapahiwatig ng nasa pagmamahal sa mga taong may
 Pag-usapan ang mga -Ano ang ipinapakita ng sa larawan?
larawan? kapansanan?
kasagutan ng klase. Itanong: -Ano sa palagay ninyo ang
- Ano ang ipinakikita sa una at dahilan at bakit nagkakaroon ng
ikalawang larawan?  Pag-usapan ang mga malalaking pagbaha sa iba’t
-Alin sa dalawa ang gusto mong kasagutan ng klase. ibang lugar sa ating bansa?
tularan? -Paano tayo makakatulong sa
-Paano mo maipapakita ang iyong mga kapwa natin na nasalanta ng
pagmamahal sa iyong kalamidad.
DLL Template: CID_IMS
kapwa/kaklase?
Pagpapunlad Approach: Constructivism Approach Approach: Constructivism Approach: Constructivism Approach: Constructivism Approach: Constructivism
Strategy: Direct Instruction Approach Approach Approach Approach
Activity: TGA Strategy: Direct Instruction Strategy: Direct Instruction Strategy: Direct Instruction Strategy: Direct Instruction
Activity: TGA Activity: TGA Activity: TGA Activity: TGA
 Ilahad ang Aralin sa Modyul sa
pahina 18.  Ilahad sa mga mag-aaral  Ilahad sa mga mag-aaral  Ipaliwanag at ipaunawa sa  Ilahad sa mga mag-aaral
 Ipagawa ang Gawain sa ang kwentong Si “Langgam ang kwentong Si “Langgam mga bata ang kahalagahan ang kwentong “Ang
at Tipaklong” at Ang Kalapati” ng pagmamahal sa kapwa Batang may kapansanan”
Pagkatuto bilang 1 sa pahina
https://youtu.be/vT7Y7OEvtUE https://youtu.be/O2pqFq5RV3o sa lahat ng pagkakataon https://youtu.be/pRtIqeYJTtA
19. Itanong: Itanong: lalo na sa oras ng Itanong:
 Ipaliwanag at ipaunawa sa a. Sino ang magkaibigan? a. Sino ang uhaw na uhaw? pangangailangan. a. Sino ang may kapansanan
mga bata ang kanilang mga b. Ano ang gawain nila araw- b. Paano iniligtas ni Kalapati si  Ilahad ang nasa modyul sa kwento?
kasagutan. araw? Langgam? pahina 21 at ipaliwanag. b. Ano ang kanyang
c. Anong tulong ang ginawa ni c. Anong kapahamakan ang kapansanan?
Langgam para sa kaibigan? nakaambang mangyari kay c. Bakit siya huminto sap ag-
d. Sa iyong palagay, magbago na Kalapati? aaral?
kaya si Tipaklong? d. Paano nailigtas ni Langgam d. Ano ang kanyang
ang Kalapati? napanaginipan?
 Ipaliwanag at ipaunawa sa e. Anong aral ang natutuhan mo e. Anong aral ang natutuhan
mga bata sa kwento? mo sa kwento?
 Ipagawa ang Gawain sa
Pagkatuto bilang 2 sa
pahina 10.
Pakikipagpali Approach: Collaborative Approach Approach: Collaborative Approach Approach: Collaborative Approach: Integrative Approach Approach: Collaborative
han Strategy: Direct Instruction Strategy: Direct Instruction Approach Strategy: Direct Instruction Approach
Activity: Group Activity Activity: Group Activity Strategy: Direct Instruction Activity: Group Activity Strategy: Direct Instruction
Activity: Group Activity Activity: Think Pair Share
Bumuo ng dalawang pangkat. Bumuo ng dalawang pangkat. Basahin at Unawain ang tula sa
Bumuo ng dalawang pangkat. modyul pahina 22. Ibahagi sa iyong mga kamag-
Pangkat 1 Pangkat 1 aral kung paano natin dapat
Piliin sa mga larawan ang Piliin sa mga larawan ang Pangkat 1 Bumuo ng tatlong pangkat at ipakita ang pagmamahal sa mga
nagpapakita ng pagmamahal sa nagpapakita ng pagmamahal sa Gumawa ng maikling dula-dulaan ipabasa sa kanila ang bawat taong may kapansanan.
pamilya. kapwa. na nagpapakita ng pagmamahal saktong ng tula.
Pangkat 2 Pangkat 2 sa kapwa
Ipakita sa pamamagitan ng pagguhit Ipakita sa pamamagitan ng Pangkat 2
ang iyong pagmamahal sa pamilya. pagsasadula ng sitwasyon upang Sumulat kung paano mo
maipakita ang iyong pagmamahal maipapakita ang paggalang sa
 Talakayin ang mga naging sa kapwa. mga tao na nasa larawan.
kasagutan ng klase. Malungkot ang iyong kaklase -lolo at lola
dahil nagpunta sa ibang bansa -guro
ang kaniyang inau pang doon -kamag-aral
magtrabaho.
DLL Template: CID_IMS
Paglalapat Approach: Reflective Approach Approach: Inquiry Based Approach: Reflective Approach Approach: Reflective Approach Approach: Reflective Approach
Strategy: Self Evaluation Strategy: Direct Instruction Strategy: Self Evaluation Strategy: Self Evaluation Strategy: Self Evaluation
Activity: Seatwork Activity: Question and Answer Activity: Seatwork Activity: Seatwork Activity: Seatwork

-Bilang kasapi ng inyong pamilya, -Bilang isang mag-aaral, ano ang Bilang mag-aaaral ng Mamatid Mahalaga ba tumutulong tayo sa Bilang mag-aaaral ng Mamatid
ano ang maaari mong gawin upang iyong magagawa upang maipakita Elementary School, Paano mo kapwa? Bakit? Elementary School, paano mo
maipadama na mahal mo ang ang iyong pagmamahal sa kapwa maipapakita ang iyong maipapakita ang iyong
bawat kasapi ng iyong pamilya? o kamag-aral? pagmamahal sa kapwa? Sitwasyon pagmamahal sa mga taong may
Napanood mo sa TV na marami kapansanan?
Sitwasyon. Sitwasyon Sitwasyon ang nasalanta ng bagyo, ano ang
Nakita mo na maraming ginagawa Pauwi ka na galing sa Paaralan Nakita mo na binubully ng maaari mong gawin upang Pagtataya
ang iyong ate sa kusina, ano ang ng Mamatid. Bumuhos ang kaklase mo ang isang batang makatulong sa kanila? Panuto: Iguhit ang masayang
gagawin mo? malakas na ulan, nakita mo ang may kapansanan, Ano ang iyong mukha kung ang pangungusap
iyong kaklase na nababasa ng gagawin? Pagtataya ay nagpapakita ng pagmamahal
Pagtataya ulan, ano ang gagawin mo? Panuto: Lagyan ng / ang sa mga may kapansanan at
Panuto: Isulat ang Tama kung ito ay Pagtataya nagpapakita ng kanais-nais na malungkot na mukha kung hindi.
napapakita ng pagmamahal sa Pagtataya Panuto: Isulat ang Tama kung ito gawi at X ang hindi. ___1. Tinutulugan sa pila ang
pamilya at Mali kung hindi. Panuto: Lagyan ng / ang ay napapakita ng pagmamahal sa batang bulag.
___ 1. Tumutulong sa mga nagpapakita ng kanais-nais na kapwa at Mali kung hindi. ___1. L___ 1. Tumutulong sa pamimigay ___2. Binubully ang batang
gawaing- bahay. gawi at X ang hindi. ___ 1. Pinapahiram ko ng laruan ng pagkain sa mga biktima ng hirap maglakad.
___ 2. Sumisimangot kapag ___1. P ___ 1. Nagbabahagi ng baong ang aking mga kalaro. kalamidad. ___3. Pinagtatawanan at
inuutusan. pagkain sa kaklase. ___2. Binabato ko ang mga ___2. Sisihin ang mga tao dahil kinukutya.
___ 3. Nag-aaral ng mabuti. ___2. Nakikipaglaro sa mga kapitbahay kong maiingay. sa kanilang kapabayaan. ___4. Naglalakad ka nang
___ 4. Nakita mo na nabibigatan kamag-aral. ___3. Tutulungan sa pagbibitbit ___ 3. Magkaloob ng tulong makita mo na isang bata na
ang nanay mo sa mga pinamili niya ___3. Nambubully ng batang ang matandang naglalakad. pinansiyal. binubully ng kanyang kaklase,
sa palengke. Ano ang gagawin mo? gusgusin at mahirap. ___4. Naglalaro kayo ng mga ___ 4. Paano mo ano ang gagawin mo?
A. Hahayaan lang si nanay. ___4. Kaklase at kapitbahay mo si kaibigan mo nang makita nyo ang maipararamdam ang iyong A. Hahayaan lang ibully siya ng
B. Tutulungan si nanay na bawasan Ana. Nagkasakit siya kaya di isang matanda na natalisod at pagapamahal sa kapwa sa oras bata.
ang kanyang bitbit. nakapasok, nagbigay ng takdang nalaglag ang kanyang mga ng pangangailangan? B. Tutulungan ko siya at
C. Di ko na lang papansinin. -aralin ang inyong guro, ano ang paninda, ano ang gagawin nyo? A. Magbigay ng mga pagkain at isusumbong sa guro ang mga
D. Walang pakialam kung gagawin mo? A. Tutulungan ang matanda. damit batang nambubully.
mabigatan si nanay. A. Hindi ko siya papansinin. B. B. Pagtatawanan ang matanda. B. Tumulong sa paglilinis. C. Kunyari di ko na lang sila
Wala akong pakialam sa kanya. C. Hindi papansinin ang matanda. C. Magkaloob ng tulong pinansyal. nakita .
5. Gumuhit ng isang bagay na kaya C. Dadalawin ko siya at sasabihin D. Magpapatuloy lang sa D. Lahat ng nabanggit D. Wala akong pakialam kung
mong gawin upang maipadama mo ang pinapagawa ng guro. paglalaro. 5. Gumuhit ng isang larawan na binubully siya.
na mahal mo ang iyong pamilya. D.Hintayin ko na lang siyang 5. Gumuhit ng isang bagay na nagpapakita ng pagmamahal sa 5. Kung may kaklase ka na may
pumasok. handa mong ibigay sa iyong kapwa na nasalanta ng bagyo. kapansanan, ano ang kaya
kapwa o batang lubos na mong gawin para ipakita ang
5. Magbigay ng isang paraan nangangailangan. iyong pagmamahal sa kanya.
kung paano maipapakita ang Iguhit ang iyong sagot.
pagmamahal sa kapwa.

___________________________
DLL Template: CID_IMS
Rubrik: Rubrik: Rubrik: Rubrik:
1 puntos – nakaguhit ng isang 1 puntos – nakaguhit ng isang 1 puntos – larawan na 1 puntos – nakaguhit ng isang
bagay na kaya mong gawin upang bagay na handa mong ibigay sa nagpapakita ng pagmamahal sa gawain na na nagpapakita ng
maipadama mo na mahal mo ang iyong kapwa o batang lubos na kapwa na nasalanta ng bagyo. kanyang pagmamahal.
iyong pamilya. nangangailangan. 0-hindi nakaguhit 0-hindi nakaguhit
0-hindi nakaguhit 0-hindi nakaguhit

V. PAGNINILAY          
A. Naunawaan ko na

B. Nabatid ko na

C. Bilang ng mga mag-        


aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya

D. Bilang ng mag-aaral na        
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation

E. Bilang ng mga mag-          


aaral na nakaunawa sa
aralin

F. Bilang ng mag-aaral na          
magpapatuloy sa
remediation.

DLL Template: CID_IMS

You might also like