I. Layunin

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

School: Balite II Elementary School Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: Rodel R. Poblete Learning Area: EPP


DAILY LESSON PLAN Teaching Dates and NOVEMBER 28 December 02,
Time: 2022 (WEEK 4) Quarter: 2ND QUARTER

I. LAYUNIN:

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kaalaman at kasanayan na gamitin ang computer at


Internet sa pangangalap at pagsasaayos ng impormasyon.
B. Pamantayan sa Pagaganap Nakagagamit ng computer at Internet sa pangangalap at pagsasaayos ng
impormasyon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan) Natutukoy ang angkop na search engine sa pangangalap ng impormasyon
EPP5IE-0d-11/ Page 16 of 41
II. NILALAMAN Pagtukoy ng Angkop na Search Engine sa Pangangalap ng Impormasyon.
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN powerpoint presentation, computer, at internet
A. Pang- araw – araw na Gawain. 1. Panimulang panalangin
2. Pagbati
3. Pagsasaayos ng silid- aralan
4. Pagwawasto ng takdang - aralin
B. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin Panuto: Tukuyin ang mga nasa larawan.

1.

2.
3.

4.

5.

C. Paghahabi sa layunin ng aralin A. PAGGANYAK

Panuto: Tukuyin ang iba’t – ibang search engine sa mga larawan at


ipaliwanag ang kahalagahan nito.

D. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin B. PAGLALAHAD


a. Anu-anong mga search engine ang karaniwang ginagamit sa pagkalap ng
mga kinakailangan nating mga impormasyon?
b. Paano natin masasabi na angkop ang mga ito sa atin?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Anu- ano mga kilalang search engine
kasanayan #1 na maaaring makatulong sa mas mabisang pangangalap ng impormasyon?
F. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Pagkakaroon ng malayang talakayan tungkol paggamit ng angkop na
kasanayan #2 website o search engine sa pangangalap ng impormasyon.
G. Paglinang sa Kabihasan (Tungo sa Formative Assessment) Panuto: Ibigay ang mga sumusunod.

H. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Panuto: Basahing mabuti ang bawat katanungan at piliin ang titik ng tamang
sagot. Isulat ang tamang sagot sa sagutang papel.

1. Isang search engine na may kakayahang mag saling-wika.


A. Yahoo C. Bing B. Google D. Aol Search
2. Simbolong dapat i-click sa tuwing magbobookmark.
A. Bilog C. Parisukat B. Bituin D. Puso
3. Dito matatagpuan ang Advanced Search ng Google.
A. Menu C. Settings B. Tools D. Google apps
4. Ito ay nakakatulong sa paghahanap ng tumpak na impormasyon upang
maiwasan ang pangangalap sa libo-libong resulta.
A. Search engine C. Web browser B. Advance Features D. Google Apps
5. Simbolong inilalagay sa unahan ng salita na hindi nais isama sa
pangangalap.
A. (#) B. (+) C. (-) D. (*)=
I. Paglalahat ng Arallin PAGLALAHAT

Magbigay ng limang (5) “search engine” at ipaliwanag ito kung gaano kahalaga
o kaimportante ito sa ating pang- araw- araw na buhay.
Pagtataya:
J. Pagtataya ng Aralin
Panuto: Isulat ang tamang letra sa pamimilian. Ilagay ito sa patlang bago ang
numero.

1. Alin sa mga sumusunod na domain ang nangangahulugang opisyal na


website ng ahensya ng pamahalaan?
A. .com
B. .ph
C. .edu
D. .gov
2. Ang mga sumusunod ay mga paraan sa pagtiyak ng dekalidad na
website maliban sa isa.
A. Domain ng website
B. Taong naglathala
C. Kailang isinulat ang lathala
D. Kasarian ng naglathala
3. Alin sa mga sumusunod na domain ang nangangahulugang opisyal na
website ng paaralan o di kaya ay mga institusyon?
A. .com B. .edu C. .gov D. .ph
4. Isinasagawa upang madaling mabalikan o mapuntahan ang isang
website kung saan nakita ang isang bahagi ng impormasyon hinahanap.
A. Pagtatag
B. Pagbobookmark
C. Pagsave
D. Pagdownload
5. Kailangang suriin ang nilalaman ng isang website dahil ___________. A.
ang mga may-akda ay palaging may pinapanigan.
B. ang mga akda ng isang website ay hindi propesyunal.
C. kahit sino ay maaaring maglathala sa web; walang garantiya kung ang
iyong binabasa ay sumasailalim sakaraniwang pagsusuring pang-editoryal.
D. ang nakalathalang impormasyon tulad ng libro ay palaging mas tumpak
kaysa sa impormasyong matatagpuan sa internet.
K. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation Sa iyong kwaderno, isulat ng limang (5) kahlagahan ng search engine sa pang-
araw – araw na gamit nito.

Pagninilay

Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ___Lesson carried. Move on to the next objective.
___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% mastery
Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa ___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
remediation ___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and
interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties
encountered in answering the questions asked by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the
teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary
behavior.
Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin ___ of Learners who earned 80% above

Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation ___ of Learners who require additional activities for remediation

Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito ___Yes ___No
nakatulong? ____ of Learners who caught up the lesson
Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking ___ of Learners who continue to require remediation
punungguro at superbisor?
Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa Strategies used that work well:
mga kapwa ko guro? ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking
and studying techniques, and vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory
charts.

___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer


teaching, and projects.

___Contextualization: 
Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local
opportunities.

___Text Representation: 
Examples: Student created drawings, videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language
you want students to use, and providing samples of student work.

Other Techniques and Strategies used:


___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation
of the lesson

Prepared by:

RODEL R. POBLETE
Substitute Teacher

Checked by:

ROWENA R. DIMARANAN
Head Teacher III

You might also like