OBSERVATION COT1 FILIPINO Cobico

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Paaralan Santiago A. De Guzman Elem.

School Antas 1- ROSAS


Daily Lesson Log
Guro JOAN S.COBICO Markahan Ikalawang Markahan

Petsa/ Oras January 12,2022 (2:55-3:25) Asignatura Filipino

1.Nakikilala ang mga tunog na bumubuo sa pantig ng mga salita.


2.Naibibigay ang mga tunog na bumubuo sa pantig ng mga salita.
I. LAYUNIN 3. Nabibilang ang pantig sa isang salita.
4.Napapantig ang mga salita
Sa dulo ng Baitang 1, nakakaya ng mga mag-aaral na ipakita ang kasanayan sa pag-unawa at pag-
A. PAMANTAYANG
iisip sa mga narinig at nabasang teksto
PANGNILALAMAN at ipahayag nang mabisa ang mga ibig sabihin at nadarama
Pagkatapos ng Unang Baitang, inaasahang nauunawaan ng mga mag- aaral ang mga pasalita at di-
pasalitang paraan ng pagpapahayag at nakatutugon nang naaayon. Nakakamit ang mga kasanayan
B. PAMANTAYAN SA
sa mabuting pagbasa at pagsulat upang maipahayag at maiugnay ang sariling ideya, damdamin at
PAGGANAP karanasan sa mga narinig at nabasang mga teksto ayon sa kanilang antas o nibel at kaugnay ng
kanilang kultura.
F1KP-IIf-5
C. MGA KASANAYAN SA
Nakikilala ang mga tunog na bumubuo sa pantig ng mga salita
PAGKATUTO (Isulat ang code ng F1KP-Iie-4
bawat kasanayan) Nabibilang ang pantig sa isang salita
II. NILALAMAN

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- Bumasa at Sumulats a Filipino


Mag-aaral
pp.210
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Code.
Tsart,tarpapel,stick number
B. Iba pang Kagamitang panturo

C.
III. Pamamaraan
Isulat sa patlang ang nawawalang pantig upang mabuo ang pangalan para sa larawan.

A. Balik-aral at/o pagsisimula ng


bagong aralin

Nakakita na ba kayo nito?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

Ano ang tawag dito?


Alitaptap
C. Pag-uugnay ng mga Basahin
halimbawa sa bagong aralin Alitaptap
Ang alitaptap
Sa gabi lumilipad
Kaygandang pagmasdan
Kikislap-kislap
Tulad ng bituin may munting liwanag
Ano ang alitaptap?

Pantigin natin ang kanyang pangalan.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto a-li-tap-tap


at paglalahad ng bagong kasanayan
#1 Ilan ang pantig nito?
4

Anong tunog ang bumubuo dito?

Ang salitang alitaptap ay binubuo ng 4 na pantig.


a-, li-,tap-,tap

Ang bawat pantig ay binubuo naman ng tunog na:


E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong kasanayan
#2 a- - a
li- -l i
tap- - t a p
tap- - t a p

Pumili ng 5 salita mula sa tulang “Alitaptap”


Isulat ang pantig at tunog na bumubuo sa bawat salita.

F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pantigin ang mga sumusunod na salita.


araw-araw na buhay Isulat ang bilang ng mga pantig.
1.watawat
2.prinsesa
3.sorbetes
4.bahay
5.bumbero
Paano nabubuo ang isang salita?

Kapag pinagsama ang mga tunog ay makakabuo tayo ng mga pantig,sa bawat pantig na pinagsama ay makakabuo tayo ng
salita.
H. Paglalahat ng aralin
Ang pagpapantig ay ang paghahati hati ng salita sa pantig o mga pantig.Ito ay makatutulong sa pagbabaybay nito ng
wasto .Ang mga salita ay binubuo ng dalawa,tatlo,apat o higit pang mga pantig.

Pantigin ang mga sumusunod na salita at bilangin ilang pantig meron ito

I. Pagtataya ng aralin

J.Karagdagang gawain para sa Pantigin ang mga salita at isulat sa kahon ang bilang ng pantig.
takdang-aralin at remediation
1. halaman __________________

2. paaralan___________________

3. simbahan__________________

4. damit ___________________

5.sapatos ___________________
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya sa
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like