Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 14

Martes Oktubre 4, 2022  mas marami

Walang Klase-Araw ng mga Guro

Miyerkules Oktubre 5, 2022


3. Pagganyak
Mahilig ba kayo sa bulaklak?
Ano – anong mga bulaklak ang hilig
HOMEROOM ninyo?
6:30-6:40
B. Panlinang na Gawain
1. Kuwentong Suliranin
MATHEMATICS 6:40-7:30

I. Layunin:
Pagkatapos ng 50 minuto ang mga
bata ay inaasahang:
1. napaghahambing ang dalawang
pangkat ng mga bagay gamit ang
katagang “mas kaunti at mas Sina Bob at Ann ay namitas ng
marami” mga bulaklak. Pumitas ng 6 na
2. nakasusunod sa mga panuto ng gumamela si Ann. Si Bob naman
guro. ay pumitas ng 8 dilaw na guma-
mela. Gagamitin nila ito sa
II. Paksang Aralin proyekto nila sa Sining.
A. Paksa: Mas Kaunti at Mas Marami
B. Sanggunian: Gabay sa Kurikulum Mga Tanong:
M1NS-Id- 6 a. Sino – sino ang mga bata sa
Lesson Guide in Elem. Math kuwento?
Grade 1 p.40 - 43 b. Ano ang kanilang pinitas?
LM – p. 68 – 70 c. Ilang gumamela ang pinitas
C. Kagamitan: larawan ng mga sets ni Ann?
ng iba’t ibang bagay d. Ilang gumamela ang pinitas
D. Pagpapahalaga: ni Bob?
e. Sino ang may mas maraming
Pagkamat gumamelang pinitas ?
apat Gaano karami?
III. Pamaraan f. Sino ang may mas kaunting
A. Panimulang Gawain gumamelang pinitas?
1. Balik-aral
2. Pagmomodelo
Isulat ang tamang sagot. a. Gawain ng Guro
1. Ang 21 ay _______ tens. 1. Concrete

2. Ang 41 ay _______tens.
3. Ang 5 tens ay binubuo ng
_____ ones.
4. Ang 3 tens ay binubuo ng
______ ones.
5. Ang 8 tens ay binubuo ng
______ ones.  Mga bata ito ang mga gumamela na
pinitas ni Ann at Bob. Pag pares-
2. Paghawan ng Balakid paresin natin ang mga bulaklak at
 mas kaunti tignan natin kung sino
ang may mas maraming napitas at Aling larawan ang may mas
kung sino ang may mas kaunti. marami o may mas kaunti?
 Paghambingin natin ang napitas ni Lagyan ng / ang may mas
Ann kay Bob. Mas marami ang marami. Lagyan ng X ang may
napitas ni mas kaunti.
Bob na gumamela kaysa kay Ann.
Mas kaunti ang napitas ni Ann na
gumamela kaysa kay Bob.

2. Pictorial

Pag
hambingin natin ang napitas na
bulaklak ni Ann kay Bob.
Mas marami ang napitas ni Bob na
dilaw na gumamela kaysa kay Ann.
Mas kaunti ang napitas ni Ann na
pulang gumamela kaysa kay Bob.
3. Abstract
 Mas marami ang 8 dilaw na
gumamela kaysa sa 6 na pulang
gumamela.
 8>6
 Mas kaunti ang 6 na pulang
gumamela kaysa sa 8 dilaw na
gumamela.
 6<8

b. Pagsasanay 2

b. Karagdagang Gawain

Sina Ben at Ana ay


namitas ng mga bulaklak. Pumitas ng
8 na pulang santan si Ben. Si Ana
naman ay pumitas ng 9 na dilaw na
santan. Gagamitin nila ito sa Sining.
( Gabayan ang mga bata sa
pagsagot sa suliranin. )

3. Pinatnubayang Pagsasanay
a. Pagsasanay 1
may mas kaunting bilang kaysa sa
ibinigay.

2. Gumuhit ng pangkat ng bagay na


may mas maraming bilang kaysa
sa ibinigay.

4. Paglalahat
Tandaan:
Ginagamit ang mga katagang mas MAPEH-ART 7:30-8:10
kaunti at mas marami sa
paghahambing ng mga pangkat ng mga I. Objectives:
bagay o set. At the end of 40 minutes the
pupils are expected to:
A. draws different kinds of plants showing a variety
5. Malayang Pagsasanay of shapes, lines and color
B. uses different drawing tools or materials - pencil,
crayons
C. shares stories related to their drawing
 
II. Learning Content:
A. Subject Matter:
Plants in my Province
B. References:
Curriculum Guide in ART
A1PR-Ih , A1EL-Id , A1PR-Ie-2
C. Materials:
Paper, Pencil, Crayons , pictures
 
III. Learning Process:
A. Drill
Piliin ang titik ng tamang sagot.
IV. Takdang Aralin
1. Sino dapat ang pinakamalaki?
Sundin ang panutong nakasaad sa A. baby
bawat bilang. B. tatay
C. kuya
1. Gumuhit ng pangkat ng bagay na
2. Nasaan ang araw?
A. itaas
B. ibaba
C. gitna
3. Sino ang pinakamaliit sa larawan?

State that the next activity will be


rubbing. Demonstrate how to do this on
A. nanay paper pressed against a leaf.
B. tatay
C. anak
B. Review E . Guided Practice/ Independent Practice
What is texture?   Have the students put the leaf under the
Give different kinds of texture. paper, well away from the drawing that they did
earlier, and hold the paper down against the leaf.
C. Introduction Next, tell them to lay the crayon on its side
1. Nature Walk: Go for a quick walk outside
and rub the part of the paper that is directly over the
the classroom. Pick up leaves fallen from
leaf. Rub hard to get the texture.
trees. *If there are no plants or trees on the
As they see the textures emerging, point
school ground, assign the class to bring a
out, in their drawing or rubbing, where the leaves
leaf each.
are darker and where the leaves look lighter.
2. Discuss the following:
Explain highlights and shadows.
 
At this point, they may switch crayon colors,
Organic Shapes – shapes that resemble
or use the same one used earlier, whichever they
nature.
prefer. They may also exchange leaves so they can
Rubbing – In art, rubbing is when paper is try different leaves using the same paper.
put on top of something with texture, and
Have the students move the leaf (still
then a crayon or pencil is rubbed across the
underneath the paper) to a different part.
paper; the texture of the item underneath
will be seen.
Pattern – When a single object, or shape, is Have them rub the top part of the paper
repeated again, creating yet another leaf pattern.
  Repeat the process until the paper is filled
3. Ask the students to spread the leaves out with outlines.
in front of them. Explain that these are Optional: Have the students draw an outline
organic in shape. Organic means natural around the rubbings, and shade some parts of the
things like leaves, rocks, branches, animals. leaf, like near the main vein or around the edges.
Organic shapes look like natural shapes in They can create different patterns by following the
nature. same procedure on the above.
Have them describe the lines they see. Post the artwork on the wall.
Have the students run their fingers  IV. Evaluation
across the leaf’s surface. Describe the As the class looks at their artwork posted on the
texture – is it rough? Smooth? Fuzzy? wall, explain what they have done: that is, create a
Crunchy? pattern.
  Some guide questions:
D. Modeling How many different patterns can you see?
Appreciate the clear patterns or leaf rubbings. Ninyo
Compare the pattern created from rubbing and the
drawn leaf. Which looks more real? Why?

ARALING PANLIPUNAN 8:10-8:50


I. Layunin
Pagkatapos ng 40 minuto, ang mag-aaral ay
inaasahang:
Naipakikita sa pamamagitan ng timeline at
iba pang pamamaraan ang mga pagbabago sa buhay
at mga personal na gamit mula noong sanggol b. Pagtalakay
hanggang sa kasalukuyang edad Ano-ano ang mga pagbabagong nakita ninyo sa
Nakapagsasalaysay ng buhay mula sa timeline ng bata na tulad ninyo??
timeline Ihambing ito sa inyong mga sarili.
May mga bagay bang nagbago o nanatili sa iyo
II. Paksang Aralin mula ng maliit ka pa hanggang sa iyong paglaki?
A. Ang Aking Paglaki Ano-ano ang mga pagbabagong nangyari sa
B. Teaching Guide p.33-36 inyong sarili?
Learners Material p.37-41 Nagbago rin ba ang mga kaya ninyong gawin?
  Curriculum Guide p.19 Alin naman ang hindi nagbabago sa inyo kahit
AP1NAT-Ie-9 kayo ay matanda na?
C. Mga larawan ng halimbawa ng
timeline c. Kaisipan
III. Pamaraan Ang bawat bata ay dumaranas ng pagbabago sa
A. Panimulang Gawain katangiang pisikal at Gawain.
1. Balitaan Sa kabila ng pagbabagong ito, mayroon pa ring
   Ating balita mga bagay na nananatili tulad ng pangalan at petsa
   Balitang napapanahon ng kapanganakan.
2. Balik-aral
3. Ginabayang Pagsasanay
Tingnang muli ang timeline. Pagkatapos ay
ihambing ang mga pagbabagong nangyari sa iyong
sarili.

4. Malayang Pagsasanay

B. Panlinang na Gawain
1. Panimula
Ano-ano ang mga napansin ninyong pagbabago
sa inyong sarili mula noong kayo ay maliit pa
hanggang sa ngayon?

2. Pagmomodelo
a. Pagsusuri sa timeline ng isang batang tulad PINATNUBAYANG RECESS
8:50-9:10

I.Padarasal bago/pagkatapos kumain


II.Nakakakain nang walang natatapon
III.Naibabalik ang sariling gamit pagkatapos
kumain
IV.Pang-araw-araw na gawain tuwing recess
B. Panlinang na Gawain
1. Pagmomodelo
a. Pagpapakita ng larawan ng susi.
b. Magtanong tungkol sa larawan.
c. Sa anong titik nagsisimula ang larawan?
d. Pagbasa ng kuwentong “Ang Susi”.
MOTHER TONGUE/FILIPINO 8:10-8:50

I. Layunin
Pagkatapos ng 50 minuto ang mga bata ay
inaasahang:
Nakikinig nang mabuti sa kuwentong
babasahin ng guro.
Nasasagot ang mga tanong sa kuwentong
napakinggan.
Nakabubuo ng mga parirala at pangungusap
sa tulong ng larawan.

II. Paksang-Aralin
A. Paksa: e. Pagsagot sa mga tanong.
Pagbuo at pagbasa ng mga pangungusap

B. Sanggunian:
Teaching Guide p. 40-54
MT1PWR-lb-i-1.1
MT1PWR-lb-i-4.1

C. Kagamitan: Larawan, flashcard ng titik SS C. Pinatnubayang Pagsasanay


Bumuo ng parirala sa tulong ng pantulong
III. Pamaraan na salita.
A. Panimulang Gawain
1. Pagsasanay
Gamit ang pantigan, buuin ang mga salita.
1. mami
2. amo
3. mumo Bumuo ng pangungusap sa tulong ng
larawan.
2. Balik-Aral
B. Panahon: Unang Markahan
C. Sanggunian:
Curriculum Guide K-12 p. 9
EsP1PKP-If-5
D. Kagamitan: larawan, tsart

III. Pamaraan
A. Panimulang Gawain
1. Balik-Aral
D. Malayang Pagsasanay

B. Panlinang na Gawain
1. Pagmomodelo
a. Magpakita ng larawan

b. Iparinig ang isang maikling kwento.

Itanong:
1. Sino ang Pamilyang tinutukoy?
2. Ano ang ginagawa nila?
3. Bakit kaya nila ito ginagawa?
4. Ano ang katangiang ipinapakita sa kwento?
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 10:00-10:30
Tandaan:
I. Layunin Ang Pamilyang sama-sama sa pagkain
Pagkatapos ng 30 minuto ang mga mag-aaral ay ay nagpapakita ng pagbubuklod at pagmamahal.
inaasahang:
Nakakikila ng mga gawaing nagpapakita ng
pagkakabuklod ng pamilya tulad ng 2. Pinatnubayang Pagsasanay
5.1.pagsasama-sama sa pagkain Magbigay ng mga sitwasyon na nagpapakita ng
pagbubuklod ng pamilya.
II. Paksang-Aralin
A. Paksa: Tungkulin ko sa Aking Sarili at Pamilya- 3. Malayang Pagsasanay
Pamilyang Pagkakabuklod
I. Layunin
Pagkatapos ng 50 minuto ang mga
bata ay inaasahang:
1. napaghahambing ang dalawang
pangkat ng mga bagay gamit ang
katagang “kasindami ng”.
2. nakasusunod sa mga panuto ng
guro.
II. Paksang Aralin
A. Paksa: Kasindami ng
IV. Takdang –Aralin B. Sanggunian: Gabay sa Kurikulum
Iguhit sa kwaderno ang katangian ng pamilya M1NS-Id- 6
niyo na nagpapakita ng pagbubuklod at pagmamahal. Lesson Guide in Elem. Math
Grade 1 p.44 - 48
LM – p. 73 - 75
C. Kagamitan: larawan ng mga sets
ng iba’t ibang bagay
D. Pagpapahalaga:

Pagkamat
apat
III. Pamaraan
A. Panimulang Gawain
1. Pagsasanay
Gumuhit ng mga bagay na
katumbas sa bilang.
1. 4
2. 8
3. 10
4. 9
5. 7

2. Balik - Aral
Paghambingin ang dalawang
pangkat. Isulat ang tamang
sagot.

1. ay ( mas kaunti, mas


marami) kaysa

2. ay ( mas marami, mas


kaunti) kaysa
Huwebes Oktubre 6, 2022
3. ay ( mas marami,
HOMEROOM mas kaunti) kaysa
6:30-6:40 4. ay (mas marami,
mas kaunti) kaysa
MATHEMATICS 6:40-7:30
5. ay (mas marami,  Kapag pinaghambing natin ang 3
mas kaunti)kaysa bayabas sa 3 santol sila ay
magkasindami o magkapareho.
3. Paghawan ng Balakid 2. Pictorial
 kasindami
 sets
4. Pagganyak
Ano ang paborito mong
prutas? Bakit ?
B. Panlinang na Gawain  Gumamit ng cut-outs o larawan
1. Panimula para mas maintindihan ang
Kuwentong Suliranin konsepto ng katagang
“magkasindami”
3. Abstract
 Kapag pinaghambing ang 3
bayabas at 3 santol sila ay
magkasindami.
 Ang 3 bayabas ay kasindami ng 3
Ito si Juan. Mahilig siya sa santol.
bayabas. 3 bayabas ang nakain 2. Karagdagang Gawain
niya. Ito naman si Roy, santol
naman ang hilig niya. 3 santol Si Cora ay may 6 na manika.
ang kinain niya. Ipinahiram niya ito sa kanyang kai-
bigan pagkatapos ng klase sila
Mga tanong: naglaro . Masaya silang dalawa na
a. Sino-sino ang mga bata sa naglaro.
kuwento?
b. Ano ang kanilang kinain? ( Gabayan ang mga bata sa
c. Ilang bayabas ang nakain ni pagsagot sa suliranin. )
Juan?
d. Ilang santol ang nakain ni Roy?
3. Pinatnubayang Pagsasanay
a. Pagsasanay 1
Bilugan ang letra ng pangkat na
kasindami ng nasa unahang
pangkat ng bagay.

2. Pagmomodelo
a. Gawain ng Guro
1. Concrete

 Ito ang mga bayabas at mangga.


Pagtambalin ang
3 bayabas at 3 mangga na
nakain ng dalawang bata.
b. Pagsasanay 2
Paghambingin ang dami o bilang ng
dalawang pangkat ng bagay.
Pagdugtungin ito.
IV. Pagtataya:
A. Lagyan ng / ang ikalawang set kung
ang dalawang set ay magkasindami
at X kung hindi.

4. Paglalahat
Tandaan:
Ginagamit ang katagang
kasindami kung ang laman ng
mga bagay ay magkapareho
ang bilang.

5. Malayang Pagsasanay
Gumuhit ng bagay na kasindami
ng nasa set.
B. Anu-anong guhit ang ating nabubuo gamit ang iba’t
ibang bahagi ng ating katawan?
B.Panlinang na Gawain
1.Panimula
Kanta: “Paa,tuhod”
2.Pagmomodelo
Anu-ano ang kayang gawin ng ating katawan?
Tulad ng ating mga braso,kamay, at paa.
3. Ginabayang Pagsasanay
May iba’t ibang paraan kung paanong ang
katawan ay magagamit na tulay sa tulong ng
paggawa ng mga hugis gamit ang iyong katawan.
4. Malayang Pagsasanay
Panuto: Tuklasin ang iba’t ibang paraan kung
paanong ang katawan ay magagamit na tulay sa
tulong ng paggawa ng mga hugis gamit ang iyong
IV. Takdang Aralin katawan.
1. Maigsing tulay 3. Malapad na tulay
Gumuhit ng mga bagay na 2. Makitid na tulay 4.Mahabang tulay
kasindami ng nasa larawan.
Ilan sa mga tulay na ito ang nagawa mo?

Bigyan ng grado ang sarili sa pamamagitan ng


paglagay ng () sa kahon.

MAPEH-P.E. 7:30-8:10

I.Layunin
Sa katapusan ng aralin, ang mga bata ay
inaasahang:
A. Nalalaman ang iba’t-ibang paraan kung paanong
ang katawan ay magagamit na tulay sa tulong ng
paggawa ng mga hugis ga mit ang iyong katawan.

II.Paksang Aralin IV. Pagpapayamang Gawain:


A. Paksa: Katawang Tulay Maaring gawin ang tulad ng nasa itaas nang:
B. Sanggunian: K-12 Curriculum Guide PE1BM- 1. May kapareha
Ig-h-4 p.12 2. Pangkatan
LM p. 10
TG p. 4-5
ARALING PANLIPUNAN 8:10-8:50
III.Pamaraan
A.Panimulang Gawain I. Layunin
1.Balik-Aral Pagkatapos ng 40 minuto, ang mag-aaral ay
inaasahang:
Naipakikita sa pamamagitan ng timeline at
iba pang pamamaraan ang mga pagbabago sa buhay
at mga personal
Nakabubuo ng inilarawang timeline tungkol b. Pagtalakay
sa sarili Ano-ano ang mga pagbabagong nakita ninyo sa
Nababasa ang timeline at nakapagsasalaysay timeline ng bata na tulad ninyo??
ng buhay base rito Ihambing ito sa inyong mga sarili.
May mga bagay bang nagbago o nanatili sa iyo
II. Paksang Aralin mula ng maliit ka pa hanggang sa iyong paglaki?
A. Ang Aking Paglaki
B. Teaching Guide p.33-36 Ano-ano ang mga pagbabagong nangyari sa
Learners Material p.37-41 inyong sarili?
  Curriculum Guide p.19 Nagbago rin ba ang mga kaya ninyong gawin?
AP1NAT-Ie-9 Alin naman ang hindi nagbabago sa inyo kahit
C. Mga larawan ng halimbawa ng kayo ay matanda na?
Timeline, larawan ng bata mula
sanggol hanggang sa c. Kaisipan
kasalukuyang edad Ang bawat bata ay dumaranas ng pagbabago sa
katangiang pisikal at Gawain.
III. Pamaraan Sa kabila ng pagbabagong ito, mayroon pa ring
A. Panimulang Gawain mga bagay na nananatili tulad ng pangalan at petsa
1. Balitaan ng kapanganakan.
   Ating balita
   Balitang napapanahon
3. Ginabayang Pagsasanay
2. Balik-aral Ihanda ang inyong mga larawan noong kayo ay
Panuto: Pagsunod-sunurin ang mga larawan ayon maliit pa pati ang larawan ng mga laruan na dinala
sa tamang pagkakasunod-sunod. Isulat ang bilang ninyo. Ang mga larawang ito ay gagamitin natin
na 1-5 sa kahon sa ibaba ng larawan. upang bumuo ng sarili ninyong timelne.

4. Malayang Pagsasanay
Iguhit ang iyong sariling timeline / Idikit ang mga
larawan mo sa Film Strip upang makabuo ng
timeline. Pagkatapos ay ibahagi ito sa klase.

B. Panlinang na Gawain
1. Panimula
Ngayong araw ay muli nating babalikan ang
ating timeline kahapon.

2. Pagmomodelo
a. Pagsusuri sa timeline ng isang batang tulad ninyo
PINATNUBAYANG RECESS
8:50-9:10
B. Panlinang na Gawain
I.Padarasal bago/pagkatapos kumain 1. Pagmomodelo
II.Nakakakain nang walang natatapon Pagpapakita ng mga larawang nagsisimula
III.Naibabalik ang sariling gamit pagkatapos sa titik Bb.
kumain Halimbawa: baso, bibe, bao
IV.Pang-araw-araw na gawain tuwing recess Hayaang magbigay pa ng mga halimbawa
ang mga bata sa mga salitang nagsisimula sa titik
Bb.
Bigyang diin ang unang tunog ng mga larawan.
MOTHER TONGUE/FILIPINO 8:10-8:50
C. Pinatnubayang Pagsasanay
I. Layunin
Panuto: isulat ang unang tunog ng mga
Pagkatapos ng 50 minuto ang mga bata ay
larawan.
inaasahang:
Nakikilala at nabibigkas nang wasto ang
1. larawan ng bola
titik Bb.
2. larawan ng bibe
Natutukoy ang mga bagay na nagsisimula sa
3. larawan ng baso
titik Bb.
4. larawan ng bahay
Naisusulat ng wasto ang maliit at malaking
5. larawan ng bata
titik Bb
D. Malayang Pagsasanay
II. Paksang-Aralin
A. Paksa: Pagkilala at pagbigkas sa tunog ng Bb
B. Sanggunian:
Teaching Guide p. 40-54
MT1PWR-lb-i-1.1
MT1PWR-lb-i-4.1
C. Kagamitan: Larawan, flashcard ng titik Bb

III. Pamaraan
A. Panimulang Gawain
1. Pagsasanay
Pagbuo ng mga salita gamit ang pantigan.

1. mesa
2. Sisa
3. asim
4. misis
IV. Takdang-Aralin
5. miso
Isulat ang malaki at maliit na titik Bb sa
inyong kuwaderno.

2. Balik aral
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 10:00-10:30

I. Layunin
Pagkatapos ng 30 minuto ang mga mag-aaral ay
inaasahang:
Nakakikila ng mga gawaing nagpapakita ng
pagkakabuklod ng pamilya tulad ng
5.4. pagkukuwentuhan ng masasayang pangyayari 2. Pinatnubayang Pagsasanay
Magbigay ng mga sitwasyon na nagpapakita ng
II. Paksang-Aralin pagbubuklod ng pamilya.
A. Paksa: Tungkulin ko sa Aking Sarili at Pamilya-
Pamilyang Pagkakabuklod 3. Malayang Pagsasanay
B. Panahon: Unang Markahan
C. Sanggunian:
Curriculum Guide K-12 p. 9
EsP1PKP-If-5
D. Kagamitan: larawan, tsart

III. Pamaraan
A. Panimulang Gawain
1. Balik-Aral

IV. Takdang –Aralin


Magdikit ng larawan ng pamilya niyo na
namamsyal sa paborito niyong lugar. Magkwento
tungkol ditto.

B. Panlinang na Gawain
1. Pagmomodelo
a. Magpakita ng larawan
b. Iparinig ang isang maikling kwento.

Itanong:
1. Sino ang Pamilyang tinutukoy?
2. Ano ang ginagawa nila?
3. Bakit kaya nila ito ginagawa?
4. Ano ang katangiang ipinapakita sa kwento?

Tandaan:
Ang Pamilyang nagkukwentuhan ng
masasayang pangyayari ay nagpapakita ng pagbubuklod
at pagmamahal.

You might also like