Guro: Dr. Mark Chester S. Cruz: I. Layunin

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Guro: Dr. Mark Chester S.

Cruz
GRADE 8 Filipino 8 Ikalawang Markahan
DAILY LESSON LOG Grade 8-11 (6:50-7:40)
(Pang-araw-araw na Disyembre 12, 2022 - Disyembre 16, Grade 8-25 (7:40-8:30)
Tala sa Pagtuturo ) 2022 Grade 8-17 (9:50-10:40)
Grade 8-19 (10:40-11:30)

I. LAYUNIN
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng
Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat
linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. PAMANTAYANG Nababasa ang isang akdang isinulat ng kilalang manunulat sa
PANGNILALAMAN katauhan ni Genoveva Edroza-Matute. Maraming aral ang
mapupulot mo mula sa kuwento na maaari mong magamit sa
iyong sariling buhay.
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Gagamitin sa pagsulat ng tekstong argumentatibo.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Naiuugnay ang mga kaisipan sa akda sa mga kaganapan sa
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) sarili, lipunan, at daigdig (F8PB-IIg-h-27)
2. Nabibigyang kahulugan ang mga simbolo at pahiwatig na
ginamit sa akda (F8PT-IIg-h-27)
3. Nakasusulat ng wakas ng maikling kuwento (F8PU-IIg-h-28)
II. NILALAMAN Sa araling 3, iyong babasahin ang isang akdang isinulat ng kilalang manunulat
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito sa katauhan ni Genoveva Edroza-Matute. Maraming aral ang mapupulot mo
ang paksang nilalayong ituro ng mga guro na mula sa mula sa kuwento na maaari mong magamit sa iyong sariling buhay.
Gabay at Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa
hanggang dalawang linggo.
KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-
aaral.
A. SANGGUNIAN
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Teksbuk
3. Karagdagang Kagamitan Mula Self-Learning Module2 Q2-Aralin 6
sa Portal ng Learning Resource Pagsusuri ang Kaisipan ng Akdang Binasa
B. Iba pang Kagamitang Pangturo Visual Aids, Power Point, at Lapel
III. PAMAMARAAN
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahulog,
gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa
pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at / o Ilahad ang inyong natutuhan mula sa tinalakay na balagtasan “Dapat o Hindi
pagsisimula ng bagong aralin dapat
Pagsabayin ang Panliligaw sa Pag-aaral. Sagutin ang mga tanong na makikita sa
KWL tsart. Gawin sa sagutang papel.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Bigyang kahulugan ang salitang:
(Motibasyon) A-
K-
D-
A-
C. Pagtalakay sa bagong konsepto at Gawain 1 Talasalitaan. Piliin ang titik ng kahulugan ng mga
paglalahad ng bagong kasanayan #1 sumusunod na simbolo
at pahiwatig sa akda. Isulat ang iyong sagot sa sagutang papel
Self-Learning Module2 Q2-Aralin 6
Pahina 6
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawain 2 Mga Tanong sa Pag-unawa. Sagutin ang mga tanong
paglalahad ng bagong kasanayan #2 batay sa iyong pangunawa sa paglalahad ng kuwento. Isulat ang
iyong mga sagot sa sagutang
papel.
Self-Learning Module2 Q2-Aralin 6
Pahina 6

E. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Gawain 3 Pagbibigay ng angkop na wakas. Kung ikaw ay lilikha
Formative Assessment) ng panibagong wakas ng kuwentong , Bangkang Papel, paano mo
tatapusin ang pagsasalaysay ng tauhan. Isulat mo ang iyong sagot
sa iyong sagutang papel.
Self-Learning Module2 Q2-Aralin 6
Pahina 7

F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ituloy ang mga pangungusap, batay sa nais mong takbuhin ng
araw na buhay (Pagpapahalaga) kuwento. Magbigay ng
sarili mong pamagat at mga tauhan ng kuwento. Isulat ang iyong
sagot sa sagutang
papel.
Self-Learning Module2 Q2-Aralin 6
Pahina 7
G. Paglalahat ng Aralin Punto Mo, Ibigay Mo. Tatlong mga tema ang naipakita ng
kuwentong, Bangkang Papel. Pumili ng isang paksa/ tema at
sumulat ng kaisipan na sa iyong palagay ay ipinahahayag ng
kuwento, at iugnay ito sa iyong sarili, sa iyong lipunan at sa
daigdig. Isulat ang iyong sagot sa hiwalay na papel.
Self-Learning Module2 Q2-Aralin 6
Pahina 8
H. Pagtataya ng Aralin Tukuyin ang kahulugan ng mga simbolo at pahiwatig sa bawat
bilang. Piliin ang letra ng tamang sagot. Isulat ang iyong sagot sa
sagutang papel.
Self-Learning Module2 Q2-Aralin 6
Pahina 8
I. Karagdagang Gawain para sa Basahin ang Self-Learning Module Q2 Week 3 Aralin 9
takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano
pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na
maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% ng ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng ___ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng gawain para sa remediation
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag- ___Oo ___Hindi
aaral na nakaunawa sa aralin. ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa ___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation


remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni

MARK CHESTER S. CRUZ, Ph.D


Master Teacher I, Kagawaran ng Filipino
Namasid nina:

JACELAINE G. MUTUC
Puno ng Kagawaran ng Filipino
MA. NIMFA U. DAVID
Punongguro IV

You might also like