Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Pang-Araw-Araw Na Tala Sa Pagtuturo Sa Filipino 9

Paaralan BALOCAWEHAY NATIONAL HIGH SCHOOL - 303344 Quarter SECOND


RICO P. COMANDAO II November 8, 2022 Pangka Grade 9 – CDE
Pangalan ng Guro Petsa
t

I. LAYUNIN:

Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga piling akdang tradisyonal ng


A. Pamantayan Pangnilalaman
Silangang Asya.
Ang mag-aaral ay nakasusulat ng sariling akda na nagpapakita ng pagpapahalaga sa
B. Pamantayan Sa Pagganap
pagiging isang Asyano
Nagagamit ang suprasegmental na antala/hinto, diin at tono sa pagbigkas ng Tanka at
C. Layunin
Haiku.
KODA F9PN-IIa-b-45
II. NILALAMAN:
Kagamitan sa panturo: Laptop, TV/projector, module 1
III. A. SANGGUNIAN
● Mga pahina sa Gabay ng Guro
● Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral
● Mga pahina sa Teskbuk
● Mga karagdagang kagamitan mula sa portal na
Filipino 9 Unang Markahan – Modyul 1 Ang Tanaka at Haiku
Learning Resource
B. IBA PANG KAGAMITANG
PANTURO
IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o
Pagbibigay ng kahulugan sa mga salitang may talinhaga na ginamit sa tanka at haiku.
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naipapaliwanag ang kahulugan ng ponemang suprasegmental.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
Pag-intindi sa layunin na nakapaloob sa panibagong aralin.
sa bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong Pagtalakay sa mga uri ng ponemang suprasegmental.
kasanayan #1
E. 'Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng Pagpresenta sa mga nabu-ong ideya tungkol sa ponemang suprasegmental.
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Natutukoy ang uri ng ponemang suprasegmental na ginamit.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
Naipapaliwanag ang kahalagahan ng ponemang suprasegmental.
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Naisa-isa ang mga uri ponemang suprasegmental.
Panuto: Basahing mabuti ang mga pahayag sa ibaba. Isulat ang titik ng tamang sagot sa
iyong sagutang papel o notbuk.

V. PAGTATAYANG ARALIN:

1. Karagdagang Gawain para sa


Sumulat ng isang haiku at isang tanaka.
takdang aralin at Remediation

VI. MGA TALA


VII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga-
aaral na nakaunawa sa ralin.
D. Bilaqng ng mag-aaral na magpapatuloy pa sa
remediayion?
E. Alin sa istratehiyang pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paani ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasulosyunan sa tulong ng aking punong-guro at
superior?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa aking kapwa guro?

Prepared by: Checked: Noted:

RICO P. COMANDAO II SARAH G. WAGAS EDEN C. TANO


Guro Filipino Department Head Principal – I
1. Alin ang tamang ilustrasyon ng tono ng intonasyon na angkop sa pagbigkas ng salitang MAMAYA, na may kahulugang pag-alinlangan.

2. Ang mga mabubuting magulang ay palaging iniisip ang makakabuti sa kanyang mga ANAK. Ano ang tamang tono ng pagbikas ng
salitang ANAK kung ito ay tiyak na ideya o naghahayag.

3. Sobrang sakit sa _________ ang mawalan ng mahal sa buhay.

A. pu:SO B. PU:so C. pu:so D. PU:SO

4. Matinding _______ ang dinanas ng mga tao sa Pilipinas dahil sa COVID-19.

A. sa:KIT B. SA:kit C. sa:kit D. SA:KIT

5. “Hindi/ ako si Julre.” Ano ang kahulugan ng pangungusap na ito?

A. Nagbibigay ito ng kahulugan na ang nagsasalita ay nagsasabing siya si Julre na maaaring siya’y napagkamalan
lamang na ibang tao.

B. Pagpapahiwatig ito na ang kausap ay maaaring napagbintangan ng isang bagay na hindi ginawa

C. Nagpapahayag ito na ang nagsasalita ay nagsasabing hindi siya si Julre.

D. Lahat ng nabanggit

You might also like