2nd Music4 Week 7edited1

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

School Lucena West IV Elem.

School Grade Level Grade 4


Teacher DIANA G. OBLEA Learning Area Music
Teaching Date January 9, 2023 Quarter Second
Teaching Time 7:20:8:00 8:20-9:00 3:45-4:25 No. of Days
DETAILED
LESSON
PLAN
WEEK 7

I. LAYUNIN Creates simple melodic lines MU4ME-IIg-h-7


 II. PAKSANG ARALIN Paglikha ng melodiya
a. Sanggunian: Musika at Sining 4 p.61-63
b. Kagamitan: Laptop , LED TV , Slide Deck, Pictures, video clip
c. Pagpapahalaga: Pagpapahalaga sa likhang musika.
III. GAWAIN SA
PAGKATUTO
A. Panimulang Gawain
1. Balik-Aral Panuto:Ipasuri sa bawat pangkat ang mga nota nito sa melodic
phrase.Tukuyin ang isinasaad na interval.

2. Pagganyak

Naranasan mo na bang sumali sa paligsahan ng pag-awit o nakinig ng isang


magandang awitin?
Kung ikaw ay binigyan ng pagkakataong lumikha ng melodiya ng awit,kanino
mo ito iaalay at bakit?
Kung ikaw ay lilikha ng melodiya ,tungkol saan iyto at ano ang pamagat?
Bakit?
B. Panlinang na Gawain

1. Paglalahad Sa ating aralin ay magsasagawa tayo o makalilikha ng simpleng melodic


line.Ang paglikha ng isang melody ay nakatutulong sa pagiging malikhain
upang maipakita ang kahusayan at pag-unawa sa musika.
2. Pagtatalakayan Isa sa mga masining na pagpapahayag ng damdamin ay ang
pag=awit.Ang awit ay binubuo ng mga tono na may kani-kaniyang daloy at
agwat ng note na tinatawag na melody.Ang melody ay madaling matutunan
lalo’t higit kung ito ay lagging naririnig.
Ang melody ay binubuo ng iba’t-ibang tono na may takdang tagal.Isang
paraan ng pagbuo ng isang simpleng melodiya ay ang paglikha mo ng liriko
sa anyo ng isang tula at lalapatan ng tunog o melody.

9 na Pamamaraan sa Pagsulat ng Melody

1. Sundin ang mga chord. Simulan ang iyong proseso ng pagsulat sa


pamamagitan ng pag-improvise sa isang hanay ng mga pagbabago sa chord,
at hayaan ang isang bagong melody na magmula sa mga nota sa mga chord
na iyon.
2. Sundin ang isang sukat. Maaari ka ring makabuo ng mga melodies sa
pamamagitan ng pagsasama-sama ng mga nota mula sa major o minor
scale.
3. Sumulat nang may plano. Ang freeform na pagsulat ng kanta ay maaaring
maging mapagpalaya, ngunit maaari mong mahanap ang iyong sarili na
nagsusulat ng mas mahusay na melodies kapag nagsimula kang mag-isip ng
holistically. Subukan munang isulat ang chorus melody ng iyong kanta at
pagkatapos ay magtrabaho pabalik.
4. Bigyan ng focal point ang iyong mga melodies. Ang isang focal point ay
isang mataas na nota na ang isang melodic na linya ay dumampi nang isang
beses ngunit hindi na mauulit—o hindi bababa sa hindi sa seksyong iyon ng
kanta.
5. Sumulat ng sunud-sunod na mga linya na may ilang paglukso. Karamihan
sa vocal melodies ay sumusunod sa stepwise motion; nangangahulugan ito
na ang karamihan sa mga tala ay sinusundan ng isang tala na kalahating
hakbang lamang o buong hakbang sa itaas o ibaba. Ang mga mahuhusay na
manunulat ng kanta ay naghahalo sa mga paglukso (dalawang buong
hakbang o higit pa), na namumukod-tangi mula sa sunud-sunod na
paggalaw.
6. Ulitin ang mga parirala, ngunit baguhin ang mga ito nang bahagya. Kung
makaisip ka ng isang maikling musikal na parirala, ulitin ito, binabago nang
bahagya ang mga nota o ritmo sa bawat pagkakataon.
7. Eksperimento sa counterpoint. Sa halip na magsulat ng isang solong
melodic na linya sa isang chord progression, sumulat ng dalawang melodies
at i-interweave ang mga ito.
8. Ibaba ang iyong instrumento. Ang pagsusulat palayo sa isang instrumento
ay isang mahusay na paraan upang makabuo ng pagkamalikhain o
makalampas sa writer's block.
9. Maging inspirasyon ng iyong mga paboritong artista. Suriin ang iyong mga
paboritong kanta at subukang tukuyin kung ano ang tungkol sa kanilang mga
melodies na nakakaakit sa iyo. Pagkatapos, humiram ng ilan sa kanilang mga
diskarte, kung ito ay nagsasangkot ng ilang partikular na kaliskis, paglukso, o
ritmikong pattern.
Itanong :
1.Ano-ano ang pamamaraan sa pagsusulat ng melody?
2.Bakit kailangan nating matutunan ang paglikha ng melody?
3.Kung ikaw ay lilikha ng melodiya ,tungkol saan ito at kanino mo ito iaalay?
Bakit?
4.Ano-ano ang mga dapat isaalang alang sa paglikha ng melodiya?
3. Pinatnubayang Panuto:Lumikha ng simpleng melodiya gamitin ang mga parirala,ayon sa
Pagsasanay angkop na pagpapantig ng mga salita sa isang rhythmic pattern at awitin ito
nang may wastong tono.
Bahay kubo kahit munti
Ang halaman doon ay sari-sari

4. Malayang Panuto:Lumikha ng sariling melodiya gamit ang awiting


Pagsasanay “Twinkle.twinkle Little Star”.Palitan ang pamagatat at liriko nito sa
katapat ng nota sa ibaba.

C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat Ano-ano ang pamamaraan sa paglikha ng melodic line?
2. Paglalapat Paano nakatutulong ang paglikha ng melodiya?
IV. Pagtataya Panuto:Lumikha ng simpleng melodiya na may apat na linya,gamit ang
rubriks sa ibaba.
Takdang -Aralin Panuto:Lumikha ng simpleng melodiya na may apat na linya sa saliw ng awit
na “Ako ay may Lobo”
V. REMARKS

VI. REFLECTION

Prepared by: PL ________%

DIANA G. OBLEA 5X =
Teacher III 4X =
3X =
2X =
1X =

You might also like