Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

School: CAMALAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: JAY-R A. ACLAO Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 28 - DECEMBER 2, 2022 (WEEK 4) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner... The learner... The learner... The learner… The learner . . .
demonstrates basic demonstrates basic demonstrates basic demonstrates demonstrates
understanding of pitch and understanding of pitch and understanding of the understanding of the proper understanding ofspace
simple melodic patterns simple melodic patterns concepts of musical lines, ways of taking care of one’s awareness in preparation for
beginnings and endings in health participation in physical
music, and repeats in music activities.

B. Pamantayan sa Pagganap The learner... The learner... The learner... The learner… The learner . . .
responds accurately to high responds accurately to high responds with precision to practices good health habits performs movement skills
and low tones through body and low tones through changes in musical lines and hygiene daily in a given space with
movements, singing, and body movements, singing, with body movements coordination.
playing other sources of and playing other sources
sounds of sounds

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MU1ME-IIc-4 MU1ME-IIc-4 A1EL-IIc H1PH-IIc-d-2 PE1BM-IIc-e-6


Isulat ang code ng bawat kasanayan.
matches the melody of a song matches the melody of a experiments on painting demonstrates proper hand demonstrates moving within
with the correct pitch vocally song with the correct pitch using different painting washing a group without bumping or
4.1 greeting songs vocally tools and paints falling using locomotors skills
4.2 counting songs 4.1 greeting songs
4.3 action songs 4.2 counting songs
4.3 action songs
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Curriculum Guide p. 10 Curriculum Guide p. 10 Curriculum Guide p. 11 Curriculum Guide p. 11 Curriculum Guide p. 13
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ipaawit muli ang Mga bagay na Pamukaw Siglang Gawain Laro: Ituro Mo (Touch Bilugan ang titik ng tamang
pagsisimula ng bagong aralin. LeronLeron nakalilikha ng tunog. Awit: Me) Game sagot.
Ipagaya ang mga tunog na Ipaawit ang awiting “Upo, Humarap sa kapareha. 1. A. iniikot ang kanang
nalilikha ng mga kulisap. Upo, Gigiwang ang Bangka” Sa hudyat ng guro ituturo kamay
Hal. bubuyog ng may aksyon. ang bahagi ng katawan ng B. nakabaluktot ang kanang
lamok kapareha. kamay
kuliglig Paghahawan ng Balakid 2. A. nakapadyak ang
a.Seascape – Tanawing kaliwang paa
anyong tubig
b. Horizon Line –
Guhit na nagtatagpo sa
langit at dagat
c. Cool Colors- berde,
asul, lila
d. Warm Colors – red,
orange, yellow

Pagbabalik-aral
Anu-anong kulay ang
bumubuo sa pangunahing
kulay?
Anu-ano naman ang
pangalawang kulay?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nakakita na ba kayo ng mga Nakarinig na kayo ng echo? Paunang Pagtataya Awit: Paa, Tuhod, Balikat ,
kulisap? Paano ba ang echo? Nakapunta na ba kayo sa Ulo
Anu-anong kulisap ang nakita dagat? (Bigyan ng angkop
na ninyo? Anong makikita ninyo rito? na galaw o kilos)
Anong mga bagay ang maari
ninyong makuha dito?
Paano ninyo ilalarawan ang
lugar na ito?
Ano ang nararamdaman
ninyo sa tuwing kayo ay
nakararating sa dagat?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Magpakita ng larawan ng Awit: I Have Two Hands Naikikilos mo ba ang iyong
bagong aralin. isang dagat. katawan?Naikikilos mo ba
ang iyong mga tuhod?
Paano mo iniikot ang iyong
katawan?Ang iyong tuhod?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ilahad ang awit sa tsart. Ilahad muli ang awit sa Patingnang mabuti ang Itanong: Narinig na ba Panimulang Ayos:
paglalahad ng bagong kasanayan Sit-Si-Rit-Sit tsart, sa pagkakataong ito larawan. Ituro sa mga bata ninyo ang salitang germs o Tumayo na magkalayo ang
#1 (Folk song) gamitin ang echo singing. ang guhit na nagsisilbing mikrobyo? mga paa.
Sit-si-rit-sit Sit-Si-Rit-Sit hangganan ng langit at ng Alam ninyo ba kung saan ito Ilagay ang kamay sa
Alibambang (Folk song) dagat. Ngunit bigyang diin galing at paano ito baywang.
Salaginto’t Sit-si-rit-sit na hindi ito ang katapusan o nakukuha? -Ibaluktot ang katawan mula
salagubang Alibambang dulo ng dagat at langit dahil Paano ito naisasalin? sa balakang
Ang babae sa Salaginto’t ang mundo ay bilog, ito Paano ito maiiwasan? -Iikot ito sa tabi pakanan
lansangan salagubang lamang ang naabot ng ating -Iikot sag awing likuran
Kung gumire’y Ang babae sa lansangan tanaw kaya nagmumukhang -Iikot sa tabi pakaliwa
Parang tandang. Kung gumire’y ito ang hangganan. Pagpapaikot ng Tuhod
Parang tandang. Sabihin sa mga Panimulang Ayos:
bata na ang larawan ay Tumayo nang magkatabi ang
guhit ni Felix Hidalgo, isang mga paa.
sikat na Pilipinong pintor. Ibaluktot nang bahagya ang
mga tuhod.Ipatong ang mga
kamay rito.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Rote Singing Echo Singing Ano ang napansin ninyo sa Iparinig ang awit na -Simulan ang pagpapaikot sa
paglalahad ng bagong kasanayan larawan? “Ako ay May Mga Kamay” tabi pakanan
#2 Ano ang tawag sa guhit sa (Tono: Maliliit na gagamba) -Ituloy sag awing likuran
pagitan ng langit at dagat? Ako’y may mga kamay -Ituloy sag awing kaliwa
Anu-anong kulay ang Na kaliwa at kanan -Ibalik sa panimulang ayos.
ginamit sa pagguhit ng Itaas mo man ito’y
larawan? Malinis naman
Ano kaya ang ipinahihiwatig Ipalakpak, ipalakpak
ng iba’t-ibang kulay nito? Itong mga kamay
Ipalakpak, ipalakpak
itong mga kamay.
F. Paglinang sa Kabihasaan Papilahin ang mga bata 1. Talakayin ang kahalagahan Kayo ba ay nakapaglalakad ng
(Tungo sa Formative Assessment) upang halinhinan nilang ng paghuhugas ng kamay. mabilis at mahina.
Makita ang iginuhit ng Kapag naghuhugas ng ating Ano ang mararamdaman
bawat isa. Iugnay ito sa mga kamay tayo ay ninyo?
aktuwal na temperature: gumagamit ng tubig at
Blue = cool = water/ocean sabon.
Yellow = warm = sun = heat
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paano ninyo ginawa ang Awit: I Have Two Hands Pangkatang Gawain
araw na buhay inyong mga larawan? Ano Paggahit ng mga nota ng
ang inyong nadarama awit
habang ginagawa ang sarili
ninyong iginuhit? Ano ang
ipinahihiwatig ng kulay
asul? Pula? Dilaw?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutunan natin Tandaan: Maghugas ng Ano ang mabuting
ngayon? kamay kung marumi ang naidudulot ng ganitong uri ng
Anu-anong kulay ang cool mga kamay upang pag-eehersisyo sa ating
colors? maiwasan ang pagkalat ng katawan?
Anu-anong kulay ang warm mikrobyo na Tandaan:
colors nakapagdudulot ng sakit. Ang pagpapaikot ng
katawan ay mabuting
ehersisyo.Ang pagpapaikot ng
mga tuhod ay makabubuti sa
iyong mga binti. Ang iyong
katawan at mga tuhod ay
magiging malakas.

I. Pagtataya ng Aralin Ipaawit nang pangkatan sa Ipaawit nang pangkatan sa Panuto: Piliin at isulat ang Pangkatang Pagpapakitang Pagtambalin ang larawan
mga bata ang awit. mga bata ang awit gamit titik ng tamang sagot. Kilos ng wastong at Gawain.Gumamit ng guhit.
ang echo singing. 1.Ano ang tawag sa isang paghuhugas ng kamay. Gawain
likhang sining na Larwan
nagpapakita ng tanawing A. Pagtayo na magkatabi
anyong tubig? ang mga paa.
A.Airscape B. Paghawak sa baywang
B.Cityscape C. Paghawak sa tuhod
C. Landscape D. Pagtayo nang magkalayo
D.Seascape Ang mga paa
2.Isang sikat na Pilipinong E. Pag-ikot ng katawan
pintor na gumuhit ng
maraming larawan ng
Seascape.
A.Felix Hidalgo
B. Jose P. Rizal
C.Juan Luna
D. Victorio Edades
3.Ano ang isinisimbolo ng
kulay asul?
A.Kagandahan
B. Kalinisan
C.Kapayapaan
D.Katapangan
4.Alin sa mga sumusunod
ang halimbawa ng warm
colors?
A.Asul B. Berde
C. Dalandan D. Pula
5.Ang mga sumusunod ay
mga halibawa ng cool colors
maliban sa isa. Alin ito?
A. Asul B. Dilaw
C.Kape D. Lila
J. Karagdagang Gawain para sa Isaulo ang awit Isaulo ang awit. Sa loob ng kahon, gumuhit Ugaliing maghugas ng Ugaliing maghugas ng
takdang-aralin at remediation ng isang seascape na nais kamay kapag ito ay marumi. paa kapag marumi ang mga
mo. ito.
Bakatin ang mga paa sa
putting papel.
Isulat sa ilalim ng guhit.
Huhugasan ko ang aking
mga paa kapag marumi.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.

Prepared by: Checked by:


JAY-R A. ACLAO NIVE M. VILLAFLORES
Teacher School Head

You might also like