#8 Modyul 16.16.3 ESP DLP MARCH 5 TO 6

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Daily Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao (ESP)

Grade 9
Kwarter: 4 Linggo : March 10, 2020 Araw: 1

I. LAYUNIN
1. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa
Pangnilalama paghahanda sa minimithing uri ng pamumuhay.
n
2. Pamantayan Nakapipili ng track o kurso na kukunin sa Senior High School at mga
sa Pagganap posisyon, trabaho, at pagsasanay na maaaring pagdaanan upang
makarating sa minimithing uri ng pamumuhay .
3. Mga KP 16.3 napangatngatwiran na:
Kasanayan a. Ang tamang pagpili ng track o kurso sa Senior High School ay
Sa pagkatuto pangunahin sa mahahalagang paghahanda tungo sa pagkakamit ng
minimithing uri ng pamumuhay sa lipunan.
b. Ang tamang pagpili ay bunga ng mabuting pagpapasiya; isang
pagpapasiya na pinili sa pamimilian, napagnilayan, naisangguni,
naunawaan, naisagawa.
c. ang uri ng pamumuhay sa lipunan ay dapat na tumutugon sa
kabutihang panlahat.
II. NILALAMAN Modyul 16: PAGHAHANDA SA MINIMITHING URI NG PAMUMUHAY
III. MGA Projector, visual aids
KAGAMITAN
SA PAGTUTURO
A. Mga sanggunian
1. Mga Pahina Pahina 114-119
ng Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina Pahina 232-247
ng
Kagamitang
Pang-
magaaral
3. Textbook
pages
4. Karagdagang
Kagamitan
mula sa
portal ng
Learning
ersources.
B. Iba pang Visual aids, worksheets, powerpoint
Kagamitan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Anu ang iyong napiling track o kurso para sa Senior High School at anung
Nakaraang kakayahan meron ito?
aralin at/o
pagsisimula
ng bagong
aralin
B. Paghahabi ng Paglalahad ng layunin ng aralin:
layunin ng
aralin Pagtalakay ng nillalaman ng Pagpapalalim, pagsagot sa mga tanong sa
Tayahin ang Iyong Pag-unawa, at pagbuo at pagpapaliwanag ng tatlong
Batayang Konsepto.

C. Pag-uugnay Babasahin at talakayin ang unang talata ng Career Exploration.


ng mga Ipaskil sa pisara ang inihandang mga meta strip na kung sasan nakasulat
bagong ang mga sumusunod: Job Analysis at Key Employment Generators.
halimbawa sa Tumawa ng mga mag-aaral upang ibigay ang mga kahulugan nito.
bagong aralin
Pagsusuri ng Napiling Trabaho
Job Title: Sales assistant
Mga Gawain (Tasks) Emplayado ng kumpanya bilang
salesperson o taga benta ng mga
produkto.
Paglalarawan ng mga gawain (work Pakikipagtransaksyon sa mga
activities) at mga responsibilidad (tasks) kostumer o mamimili ng
kaugnay ng trabaho
produkto.
Asikasuhin at tulungan ang mga
kostumer sa mga hinahanap na
produkto.
Paglalarawan ng kalagayan at konteksto ng Nagrerepresenta ng kumpanya:
trabaho (Hal. Panahon ng pagbibiyahe, *greeting costumers
kinakailangan ba ng computer, telepono at
*operating cash registers
iba pang mga gamit, humaharap bas a
kliyente, at iba pa.) *increasing in store sales
*naintaining sales floor
appearance.
*cross-selling products.
*directing customers to
merchandise.
Mga kailangan upang maging matagumpay *ceritificate II in retail Operations
sa trabaho: *Drivers license
*worked in retail industry
a. Edukasyon at Pagsasanay
b. Kaugnay na karanasan sa Trabaho preferably in mixed size store
c. Mga kinakailanganing *knowledge in sporting goods
PAgpapahalaga kaugnay ng trabaho. *supervision of small work team
d. Mga kinakailanganing Kasanayan *product knowledge
e. Mga kaugnay na Hilif o Interes *Sales experience
f. Saloobin sa Pagtatrabaho (Work
Attitude) o Pagpapahalaga
*knowledge of stock ordering
*knowledge of basic principles of
display
*ability to work unsupervised
*punctual
*ability to negotiate.

D. Pagtalakay ng Sasagutan o punan ang tsart. May dalawang paraan upang magsaliksik at
bagong mapunana ng tsart.
konsepto at Pagsusuri ng Napiling Trabaho
paglalahat ng Job Title: Sales assistant
bagong Mga Gawain (Tasks)
kasanayan #1 Paglalarawan ng mga gawain (work
activities) at mga responsibilidad (tasks)
kaugnay ng trabaho
Paglalarawan ng kalagayan at konteksto ng
trabaho (Hal. Panahon ng pagbibiyahe,
kinakailangan ba ng computer, telepono at
iba pang mga gamit, humaharap bas a
kliyente, at iba pa.)
Mga kailangan upang maging matagumpay
sa trabaho:

a. Edukasyon at Pagsasanay
b. Kaugnay na karanasan sa Trabaho
c. Mga kinakailanganing
PAgpapahalaga kaugnay ng trabaho.
d. Mga kinakailanganing Kasanayan
e. Mga kaugnay na Hilif o Interes
f. Saloobin sa Pagtatrabaho (Work
Attitude) o Pagpapahalaga
Tanung:
1. tugma ba ang iyong mga hilig, pagpapahalaga, at pananaw sa
pagggawa sa mga kinakailangan sa trabahong napili mo? Patunayan.
2. ano-anong kasnayan at kakayahan ang kaialgnan mong taglayin upang
magtagumpay sa trabahong ito?
3. ano-anong pag-aaral at pagsasany ang kailangan para sa trabahong ito?

Integrasyon:
In math, value is a number signifying in the result of a calculation or
function. So, in the example (4,5,6,7) or 4+5+6+7= 20, you can tell that
the value of 5x6=30 or the value of x+y if x =6 and y=3 is 9. Value can also
refer to a variable or constant. A constant is a fixed or well-defined
number.
Ang job analysis na iyong ginawa ay katulad ng Math, naghahanap ng
saktong sagot sa mga tanung upang mas maging akma o sakto ang iyong
ilalagay o isasagot.
E. Pagtalakay ng
bagong
konsepto ng
paglalahad ng
bagong
kasanayan #2
F. Paglinang ng
Kabihasaan
G. Paglalahat ng Sa ginawa niyong pag-analisa o pagsusuri ng nais na trabaho, akma ba ang
Aralin inyong mga hilig, kakayahan at talento sa inyong mga sagot sa tsart?
Patunayan.
Anu ang kahalagahan ng paghahanda sa pagpili ng track o kurso?
H. Paglalapat ng Sa araling ito, anu ang iyong natutunan sa tamang pagpilli ng track o kurso
aralin sa para sa Senior High School?
pang-araw-
araw na
buhay.
I. Pagtataya ng Pangatwiranan ang mga ito:
aralin a. . Ang tamang pagpili ng track o kurso sa Senior High School ay
pangunahin sa mahahalagang paghahanda tungo sa pagkakamit ng
minimithing uri ng pamumuhay sa lipunan.
b. Ang tamang pagpili ay bunga ng mabuting pagpapasiya; isang
pagpapasiya na pinili sa pamimilian, napagnilayan, naisangguni,
naunawaan, naisagawa.
c. ang uri ng pamumuhay sa lipunan ay dapat na tumutugon sa
kabutihang panlahat.
J. Karagdagang
Gawain para
sa takdang
aralin at
remediation
V. REMARKS
VI. REFLECTION
VII. MGA TALA
A. Bilang ng
nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin?
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan sa
solusyon sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitang
panturo ang
aking nabuo na
nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko
guro?

Mailyn P. San Juan


BTTE

You might also like