Professional Documents
Culture Documents
Alegorya LP
Alegorya LP
POGOY
MASUSING BANGHAY –ARALIN SA FILIPINO Baitang 10
I. PAMANTAYAN, KASANAYAN, LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga
mag-aaral ang pag-unawa
at pagpapahalaga sa
akdang pampanitikan
Middeterranean
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay
nakagagawa ng suri sa
mga isinigawang critique
tungkol sa alinmang
akdang pampanitikan
mula sa middeterranean
C.Kasanayan sa Pampagkatuto/ -Makasuri ng isang
D. Mga Layunin sanaysay.
- Naibabahagi ang
sariling reaksiyon sa
ilang nahahalagang
ideyang nakapaloob sa
akda.
II. NILALAMAN
A. Aralin Alegorya ng yungib
Mga bahagi ng sanaysay
B. Paksa
III. KAGAMITANG PAMPAGKATUTO
A.Sanggunian Panitikang Pandaigdig
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral Laptop, ispeker, kahon
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng LR
5. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
Gawaing Pangguro Gawaing Pang-mag-aaral
Panimulang Gawain:
1. Panalangin: Iyuko natin ang ating
Binibining___, pangunahan ang ating panalangin sa mga ulo at manalangin.
araw na ito.
2. Pagbati: Magandang hapon po,
Magandang hapon sa lahat! guro
3. Pagtala ng Lumiban sa Klase:
Class monitor, ilista ang mga lumiban sa ating "Opo maam"
klase.
4. Pamantayan sa Klase:
Basahin ng sabay sabay ang pamantayan sa klase. 1.Mahigpit na
ipinagbabawal ang hindi
pagsuot ng Facemask at
mag alkohol.
2. Bawal ang
pakikipagtalastasan sa
gitna ng klase lalo na’t
wala itong kinalaman sa
ating talakayan.
3.. Mahigpit na
ipinagbabawal ang
pangongopya at
pandaraya sa anumang
pagsusulit sa aking
asignatura.
4. Itaas ang kanang
kamay kapag may
gustong itanong o Isagot,
huwag sumagot ng
sabay-sabay.
A.Balik-aral:
HULAAN MO!
Panuto: Ayusin ang salitang nakapaskil sa harap basi sa mga
larawang nasa ibaba. DOKYU-FILM
KDOUY-LFMI -Ang Dokyu-film ay
isang uri ng akdang
- Ano ang ibig sabihin ng salitang nabuo?
pasalaysay.
Bigyan ang inyong mga sarili ng "Dionisia Clap"
B. Pagganyak:
Panuto: Panoorin ang bidyu. Itala ang mga mahalagang mga -Ito ay tungkol sa mga
detalye. taong nakakulong ng
mahabang panahon.
1. Tungkol saan ang bidyung pinanood?
-ang ating paksang-aralin
ngayong hapon ay
tungkol sa "Alegorya ng
yungib".
2.Masasabi na ba ninyo kung ang ating paksang-aralin ngayong
hapon?
Paghahabi ng Layunin -Makasuri ng isang
Sanaysay.
- Pakibasa sa ating layunin ngayong araw. - Naibabahagi ang
sariling reaksiyon sa
ilang nahahalagang
ideyang nakapaloob sa
binasang akda.
C. Pag-uugnay ng Halimbawa -Sa mga larawan
a. Ano ang napansin ninyo sa mga larawan? makikita ang pagiging
ignorante at kawalan ng
edukasyon.
D. Pagtatalakay sa Konsepto at Kasanayan #1 -Sinasabing ang anino
Batay sa napanood ninyong bidyu, bakit sinasabing ang lamang ng katotohanan
anino lamang ng katotohanan ang mga imaheng makikita ang mga imaheng
sa mundo? nakikita sa mundo dahil
ang totoong katotohanan
ay makikita sa labas wag
hayaang kainin tayo ng
kamangmangan.
-Ang aral na nahinuha ko
mula sa akda ay bigyan
Ano ang mga leksyon na inyung nahinuha mula sa ng importansiya ang
ipinakitang bidyu? edukasyon. Ang
edukasyon ang
magmumulat sa atin sa
katotohanang nangyayari
sa mundo.
G. Paglalapat ng Aralin
"THINK TOK"
Panuto: Mag isip ng sitwasyon na maiuugnay sa ating tema o
paksa ngayong araw. Isasadula ninyo ito matapos ang 20 minuto.
Pamantayan 5 3 2
Nilalaman Ang Iilan sa mga Iilan sa mga
nilalaman ay nilalaman ay kaalaman ay
may sapat na may walanh
kaugnayan sa kaugnayan sa kaugnayan sa
paksa. paksa. paksa.
Partisipasyon Ang lahat ng 3-4 na Iilan lamang
myembro sa myembro sa ang
grupo ay pangkat ang nakilahok.
nakilahok. di nakilahok.
H. Paglalahat ng Aralin
Panuto: bubunot kayo ng isang papel na nasa kahon at ang taong
maswerteng makakabunot ng papel na may numero 1 hanggang 3
ay siyang swerteng sasagot sa mga tanong.
J. Karagdagang Gawain
- Sumulat ng isang sitwasyon na makikitaan ng kaugyan sa "Opo guro"
paksang Alegorya ng yungib.
V. REMARKS
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa remediation.