Araling Panlipunan (Week 8)

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

ARALING PANLIPUNAN 3 WEEK 8 (JANUARY 9-13, 2023)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. Layunin (Lesson Nabibigyang halaga ang Nabibigyang halaga ang Nabibigyang halaga ang Nabibigyang halaga ang Nabibigyang halaga ang
Objectives) katangi-tanging bayani katangi-tanging bayani lna katangi-tanging bayani lna katangi-tanging bayani lna katangi-tanging bayani lna
lna kinabibilangang kinabibilangang rehiyon at kinabibilangang rehiyon at kinabibilangang rehiyon at kinabibilangang rehiyon at
rehiyon at lalawigan. lalawigan. lalawigan. lalawigan. lalawigan.
KBI .Bigyang-pansin ang Bigyang-pansin ang mga Bigyang-pansin ang mga Bigyang-pansin ang mga Bigyang-pansin ang mga
mga bayani sa sariling bayani sa sariling rehiyon bayani sa sariling rehiyon at bayani sa sariling rehiyon at bayani sa sariling rehiyon at
rehiyon at lalawigan. at lalawigan. lalawigan. lalawigan. lalawigan.
II.Paksang Aralin Pagpapahalaga sa mga Pagpapahalaga sa mga Pagpapahalaga sa mga Pagpapahalaga sa mga Pagpapahalaga sa mga
(Subject Matter) Bayani ng Lalawigan at Bayani ng Lalawigan at Bayani ng Lalawigan at Bayani ng Lalawigan at Bayani ng Lalawigan at
Rehiyon Rehiyon Rehiyon Rehiyon Rehiyon
AP3KLR- IIj-8 AP3KLR- IIj-8 AP3KLR- IIj-8 AP3KLR- IIj-8 AP3KLR- IIj-8
A. DLHTM

B. GAD Pantay na sasali sa Pantay na sasali sa Pantay na makapagpahalaga Pantay na Pantay na


pangkatang gawain ang pangkatang gawain ang sa mga bayani ang babae at makapagpahalaga sa mga makapagpahalaga sa mga
babae at lalaki. babae at lalaki. lalaki. bayani ang babae at lalaki. bayani ang babae at lalaki.
C. DRRM

D. ICT

III. Kagamitang Araling Panlipunan 3 Araling Panlipunan 3 KM; Araling Panlipunan 3 KM; Araling Panlipunan 3 KM; Araling Panlipunan 3 KM;
Panturo (Learning KM; Silangang Visayas Silangang Visayas pp. Silangang Visayas pp. 235- Silangang Visayas pp. 235- Silangang Visayas pp. 235-
Resources) pp. 235-248 235-248 248 248 248
Larawan Larawan Larawan Larawan Larawan
tsart tsart tsart tsart tsart
IV.Pamamaraan
(Procedure)
a. Reviewing previous -Balikan ang nakaraang
lesson/s or aralin:
presenting the new Sino-sino ang mga
lesson tanyag na bayani sa
lalawigan ng Leyte?
b. Establishing a Ipaskil sa pisara ang Ipaskil sa pisara ang mga Ipaskil sa pisara ang mga Ipaskil sa pisara ang mga Ipaskil sa pisara ang mga
purpose for the mga larawan ng bayani. larawan ng bayani. Gamit larawan ng bayani. Gamit larawan ng bayani. Gamit larawan ng bayani. Gamit
lesson Gamit ang word strip at ang word strip at sabihin ang word strip at sabihin ang ang word strip at sabihin ang word strip at sabihin
sabihin ang pangalan ang pangalan ng bayani pangalan ng bayani sa ang pangalan ng bayani sa ang pangalan ng bayani sa
ng bayani sa pisara. sa pisara. pisara. pisara. pisara.
c. Presenting Sino-sino ang nasa Sino-sino ang nasa Sino-sino ang nasa larawan? Sino-sino ang nasa Sino-sino ang nasa
examples/instances larawan? larawan? larawan? larawan?
of the new lesson
e. Developing Mastery Ano ang nagawa nilang Bakit siya naing kilala? Bakit siya naing kilala? Bakit siya naging kilala?
katanig-tangi para sa Bakit siya naing kilala?
bayan?
Bigyan ng kahulugan
ang salitang bayani
gamit ang concept map.
f. Finding practical Paaano mo maipakikita Bigyang diin ang Bigyang diin ang Gawin Mo Bigyang diin ang Gawin Mo Bigyang diin ang Natutuhan
application of ang pagpapahalaga at Gawin Mo A sa KM. B sa KM. C sa KM. sa KM.
concepts and skills pagmamalaki sa mga
in daily living bayani ng iyong
lalawigan?
g. Making Bigyang diin ang Ang mga bayani ng ating Ang mga bayani ng ating Sa ating lalawigan o rehiyon Sa pamamagitan ng mga
generalizations and “Tandaan mo sa KM. bansa ay nagmula sa rehiyon ay may iba-ibang ay mayroon ding mga taong simpleng programa,
abstractions about iba’t-ibang lugar. Ang ilan dahilan kung bakit sila kilala sa simpleng naipagmamalaki natin ang
the lesson sa knaila ay maaaring itinanghal na mga bayani, kabayanihan. Ginugugol nila kanilang kontribusyon sa
nanggaling din sa ating iiisa ang kanilang mithiin, ang ang kanilang panahon sa bayan.
lalawigan o rehiyon. pag-aalay ng sarili para sa paglilingkod sa bayan at sa
kapakanan ng bayan o sa Diyos.
kapwa tao.
h. Evaluating learning Ibigay ang Ibigay ang Ibigay ang pagpapahalaga Ibigay ang pagpapahalaga Ibigay ang pagpapahalaga
pagpapahalaga sa mga pagpapahalaga sa mga sa mga bayaning sa mga bayaning sa mga bayaning
bayaning bayaning kinabibilangang kinabibilangang rehiyon at kinabibilangang rehiyon at kinabibilangang rehiyon at
kinabibilangang rehiyon rehiyon at lalawigan sa lalawigan sa pamamagitan lalawigan sa pamamagitan lalawigan sa pamamagitan
at lalawigan sa pamamagitan pagsulat sa ng pagsagot sa mga pagguhit ng puso sa ng paggawa ng collage ng
pamamagitan ng mga hinihinging detalye katanungan sa ibaba. pahayag na nagpapahalaga mga pagpapahalaga sa
pagsagot sa mga sa fishbone. 1. Bakit siya naging kilala? sa kabayanihan ng tao at bayani. Isaalang –alang ang
katanungan sa ibaba at -Ulo ng isda-isulat ang 2. Paano pinahahalagahan parisukat naman kung hindi. sumusunod:
bilugan ang titik ng pangalan ng bayani. ang mga bayani sa inyong 1.Pagnanais nag awing 1. Ihanda ang mga
tamang sagot. lalawigan?rehiyon? idolo ang mga artista kaysa kailangang kagamitan sa
1. Bakit nagkakaroon ng bayani. gagawing collage.
mga pagdaraos ng 2. Pakikiisa sap ag-aalay.
programa o pagdiriwang
para sa mga bayani?
a. para may panoorin
ang mga tao
b. para alalahanin ang
kabayanihan ng mga
bayani
c. dahil sa kailngan sa
piyesta
i. Additional Activities Maghanap ng news clip Gumupit ng larawan ng Magdala ng pahayagan, Pag-aralan ang mga Gumuwa ng kard at lagyan
for enrichment or tungkol sa mga taong taong nagpapakita ng magasin o aklat, larawan ng bayaning ating napag- ng mensahe para sa mahal
remediation naitanghal sa kabayanihan at idikit ito mga estrukturang may aralan. sa buhay na itinuturing
kabayanihan lugar at sa inyong kwaderno. kaugnayan sa bayani o mong bayani at ibigay ito sa
idikit ito sa bond paper. kinikilalang tao. kanya.
CPL:
Remarks
Reflection
a. No. of learners for
application or
remediation
b. No. of learners who
require additional
activities for
remediation who
scored below 80%

You might also like