Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO NG ARALING PANLIPUNAN

BAITANG 2 Paaralan Sagrada Familia Elementary School Antas 2


Pang-araw-araw na Tala sa Purok Kanlurang Hagonoy Markahan Unang Markahan
Pagtuturo - DLL Guro Aurora A. Crisostomo Petsa/Oras Ikapitong Linggo
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ika-apat na Araw Ikalimang Araw
I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pang-unawa sa kahalagahan ng kinabibilangang komunidad.
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pang-unawa sa kahalagahan ng kinabibilangang komunidad.
.
PAGGANAP
C. MGA KASANAYAN SA Nakikilala ang mga sagisag na ginagamit sa mapa sa tulong ng Natutukoy ang lokasyon ng mga mahahalagang lugar sa sariling
PAGKATUTO/CODE panuntunan ( ng simbolo ng ospital,istasyon ng pulis,barangay o bahay komunidad batay sa lokasyon nito sa sariling tahanan o paaralan
pamahalaan, at simbaha at bahayan.) AP2KOM – Id – e 7 AP2KOM – Id – e 7

NILALAMAN MGA SAGISAG AT SIMBOLO SA AKING KOMUNIDAD *PERFORMANCE TASK


KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Pahina 17-19 Pahina 17-19 Pahina 17-19 Pahina 17-19
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pangmag- Pahina 47-53 Pahina 47-53 Pahina 47-53 Pahina 47-53
aaral
Larawan ng mga makikita sa Mapa ng komunidad, simbolo o Mapa ng komunidad, simbolo Larawan ng mga simbolo at
komunidad, mga simbolo , lapis, sagisag ng mga estraktura sa sagisag,mapa laptop
B. Kagamitan ruler, krayola,kartolina pentel komunidad,laptop
pen aklat, Modyul 1, Aralin 2.2
laptop
III.
A. Balik-aral at/o Ano -ano ang mga impormasyon Ano-ao ang mga kahulugan ng
Ano-anong simbolo ang makikita Ano -ano ang mga sagisag ang
pagsisimula ng bagong ang dapat na malaman at
sa paligid ng komunidad? ginagamit sa mapa?
mga simbolo o sagisag na
aralin tandaan sa isang komunidad? nakikita mo sa mapa?
Ipakita ang larawan ng mga Ipakita ang larawan ng bumubuo
sa komunidad at ang mga Kaya mo na bang puntahan o
makikita sa komunidad gaya ng Sa iyong pag-uwi ano ang mga
B. Paghahabi sa layunin ng simbolo nito.Alin sa mga nasa kilalanin ang isang lugar kung
simbahan, pamilihan etc. sagisag o simbolo ang iyong
aralin Alin sa mga ito ang madalas mong larawan ang ginagamit na nakikita o nadaraanan?
ang simbolo lang nito ang iyong
makikita?
puntahan? simbolo ay ang +
C. Pag-uugnay ng mga Ipakita ang mapa ng Baliwag na Tingnan ang mapa.at idikit ang Ipakita ang mapa. Ipaskil ang blangkong mapa at
halimbawa sa bagong may nakalarawan na mga simbolong ginagamit sa bawat Tingnan ang mapa at ituro mo ang ipadikit dito ang mga simbolo at
simbolo na ginamit sa
simbolo? larawan ng bumubuo sa mga lugar sa kanilang
aralin Ano ang napansin nyo sa mapa? komunidad.
simbahan,pamilihan istasyon ng
komunidad.
pulisya atb
Pag-aralan ang mapa ng Baliwag.
Magkakamukha ba ng mga
Bakit sa palagay mo ay ito ang Tukuyin ang mga lugar sa
D. Pagtalakay ng bagong Ano ang katumbas ng bawat simbolo o sagisag na
ginamit na simbolo up;ang larawan sa pamamgitan ng
simbolong makikita sa paligid? nakalarawan sa mapa?
konsepto at paglalahad ng Ano -ano ang ipinahihiwatig ng Paano malalaman na ng mga
makilala ang bawat estraktura o pagdirikit ng bawat simbolo sa
bagong kasanayan #1 mga lugar na pagkakakilanlan ng bawat estraktura o mga lugar sa
bawat isang simbolo? simbolong ito ang dapat gamitin
isang komunidad? komunidad .
upang masabi na ang simbolo ay
para sa isang estraktura ?
Gawin Mo .C Isulat sa papel ang Muling balikan ang ginawang
E. Pagtalakay ng bagong sinsagisag na simbolo mapa sa Gawain A at isulat ang
Gawin Mo A; Hanapin sa Hanay B
mga lugar, istruktura o pook-
konsepto at paglalahad ng ang sagisag na tinutukoy sa
pasyalan na matatagpuan sa
bagong kasanayan #2 Hanay A.
pangalawang pangunahing
direksiyon.
Pangkatang Gawain;
Ipaguhit sa bawat pangkat ng
Pangkatang Gawain.
kanilang maiisip na estraktura sa
Bigyan ng simbolo ang bawat
F. Paglinang sa kabihasnan pangkat at ipalarawan ito
kanilang lugar at iguhit ang
Presentasyon ng Awtput
Sagutan ang Alamin Mo C pah.
(Tungo sa Formative Assessment) simbolo nito.ipakita sa klase ang 50 Pagwawasto sa Gawain C.
Pagkatapos ay ipakita ang
kanilang ginawa at sabihin kung
kanilang ginawa sa klase
bakit ito ang kanilang napiling
iguhit at gawan ng simbolo
Nalibot mo na ba ang iyong Kng ikaw ay naligaw at nakita mo
komunidad? Alam mo na ba kung ang simbolo na may letrang H na Bakit mahalaga na may kaalaman
G. Paglalapat ng aralin sa Pagbibigay diin sa mga kaisipan
saan matatagpuan kulay pula ay nasa tabi mo din dapat sa pangalawang
pang-araw-araw na buhay sa Tandaan Mo LM. P. 51
ang mahahalagang lugar sa iyong lang.. ano ang ibig sabihin nito? pangunahing direksiyon?
komunidad?
H. Paglalahat ng aralin Ano-ano ang mga simbolo sa
inyong lugar? Para saan ang mga simbolong Ano-ano ang panandang
Ano-ano ang pangalawang
Saan ito ginagamit? naakikita sa paligid? ginagamit sa paggawa ng mapa?
pangunahing direksiyon?
Ano ang kahulugan nito? payak Gaano ito kahalaga? Iguhit sa pisara.
na mapa ng ating komunidad?
Iguhit ang simbolo ng mga Isulat ang sinasagisag ng mga Pagbibigay ng marka sa awtput ng Isagawa ang Natutuhan Ko LM
sumusunod simbolo sa bawat bilang. mga bata gamit ang rubriks p. 76
1. Ospital
2. ,istasyon ng pulis,
I. Pagtataya ng aralin
3. barangay o bahay
pamahalaan,
4. simbahan
5. bahayan
IV. MGA TALA remarks kung hindi naituro/ nadagdagan ang content
V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
naka-unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya sa Pagbibigay ng Rubriks sa Malikhaing pagtuturo ng Paggamit ng multi-media sa Paggamit ng multi-media sa
pagtuturo ang nakatulong ng Gawain pangunahing direksiyon pagtuturo pagtuturo
lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro o
supervisor
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO NG ARALING PANLIPUNAN

BAITANG 2 Paaralan SAGRADA FAMILIA ELEMENTARY SCHOOL Antas 2


Pang-araw-araw na Tala sa Purok KANLURANG HAGONOY Markahan Unang Markahan
Pagtuturo - DLL Guro RODORA P. DELOS SANTOS Petsa/Oras Ikawalong Linggo

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday

A. PAMANTAYANG
Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag-
PANGNILALAMAN unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan unawa sa kahalagahan unawa sa kahalagahan ng
kinabibilangang ng kinabibilangang ng kinabibilangang kinabibilangang
komunidad komunidad komunidad komunidad

Malikhaing Malikhaing Malikhaing Malikhaing


nakapagpapahayag/ nakapagpapahayag/ nakapagpapahayag/ nakapagpapahayag/
B. PAMANTAYAN SA nakapagsasalarawan ng nakapagsasalarawan ng nakapagsasalarawan ng nakapagsasalarawan ng
PAGGANAP kahalagahan ng kahalagahan ng kahalagahan ng kahalagahan ng
kinabibilangang kinabibilangang kinabibilangang kinabibilangang
komunidad komunidad komunidad komunidad

Nakapaglalarawan ng Nakapaglalarawan ng Nakapaglalarawan ng Nakapaglalarawan ng


sariling komunidad na sariling komunidad na sariling komunidad na sariling komunidad na
C.MGA KASANAYAN SA
nagpapakita ng mga nagpapakita ng mga nagpapakita ng mga nagpapakita ng mga
PAGKATUTO
katangian at batayang katangian at batayang katangian at batayang katangian at batayang
impormasyon nito sa impormasyon nito sa impormasyon nito sa impormasyon nito sa
malikhaing paraan. malikhaing paraan. malikhaing paraan. malikhaing paraan.
(Pagkakaisa sa (Malinis at maayos na
( pagmamahalan at ( Maunlad na
komunidad ) komunidad)
Pagiging masaya sa pamayanan )
komunidad) AP2KOM-Id-e-7 AP2KOM-Id-e-7
AP2KOM-Id-e-7

AP2KOM-Id-e-7
II.NILALAMAN
RALIN 2.3: Komunidad ARALIN 2.3: Komunidad
ARALIN 2.3: Komunidad ARALIN 2.3: Komunidad Ko, Ilalarawan Ko Ko, Ilalarawan Ko
Ko, Ilalarawan Ko Ko, Ilalarawan Ko

KAGAMITANG PANTURO Powerpoint,larawan,tsart Powerpoint, larawan Powerpoint ,larawan at powerpoint tsart larawan
tsart tsart, clay at stick
puzzle
A.SANGGUNIAN K-12 Curriculum Guide p22 K-12 Curriculum Guide K-12 Curriculum Guide K-12 Curriculum Guide
p22 p22 p22

1. Mga pahina sa gabay ng 15-18 15-18 15-18 15-18


Guro

2. Mga pahina sa Kagamtang 53-57 53-57 53-57 53-57


pangmag-aaral

Larawan, tarpapel, chart, Larawan, tarpapel, chart, Larawan, tarpapel, chart, Larawan, tarpapel, chart,
B. Kagamitan puppet puppet puppet puppet

III. PAMAMARAAN

Ilarawan ang katangian Ilarawan ang komunidad Ilarawan ang komunidad


ng komunidad
A. Balika-Aral at ?o Anu-ano ang iba”t-ibang
pagsisimula ng bagong aralin simbolo na makikita sa
komunidad?

Role playing na Molding clay na Pangguhit ng isang


nagpapakita ng nagpapakita ng katangian ng komunidad
B. Paghahabi n ng araling sa Laro: Pinoy Henyo na gagawin ng pangkat at
layunin katangian ng isang katangian ng komunidad
ito ay kanilang
komunidad. na gagawin ng pangkat
ipaliliwanag
Paano ninyo ipinakita Ipamigay ang bawat Ibigaya ang puzzle at
ang katangian ng isang larawan at ipasabi kung buuin upang maipakita
C. Pag-uugnay ng mga Iugnay ang laro sa
komunidada sa ano ang ipinakikita ang larawan na
halimbawa sa bagong gagawing larawang mapa
pamamagitan ng role nitong katangian ng nagpapakita ng katangian
aralin ng kinabibilangang
playing komunidad ng isang komunidad at ito
komunidad.
ay kanilang isulat sa ibaba
ng puzzle

Sino- sino ang bumubuo sa Sa papaanong paraan sila Ano ano ang mga bagay Ano- ano ang mga bagay
komunidad? nagkakaisa? na kanilang ginagawa na aknilang ginagawa
D. Pagtalakay ng Bagong upang maunlad ang
upang maging malinis at
konsepto at paglalahad ng kanilang komunidad?
maayos ang komunidad
bagong kasanayn #1

Paano sila nakatutulong sa Magbigay ng halimbawa Magbigay ng halimbawa Magbigay ng halimbawa


bawat isa sa pagiging ng isang Gawain upang ng isang Gawain upang ng isang Gawain upang
E. Pagtalakay ng Bagong maipakita ang pagiging maipakita ang
masaya at puno ng maipakita ang
konsepto at paglalahad ng malinis at maayos ang pagkamaunlad ng
pagmamahalan ang pagkakaisa ng
bagong kasanayn #2 komunidad komunidad
komunidad? komunidad

F. Paglinang sa kabihasnan Sagutin ang mga tanong sa LM.P.55 A. Gawin Mo Iguhit sa kwaderno ang Gumawa ng isang kwento
(tungo sa Formative Test LM.P.54 komunidad na may na naglalahad o
malinis at maayos na nagpapakita na ang
kapaligiran inyong komunidad na
maunlad ng komunidad

Nakiusap ang chairman


Nakita mo ang iyong kalaro ng barangay na kanya
G. Paglalapat ng aralin sa na wala pa ang nanay at Nagagalit ang iyong Walang trabaho ang
kaniyang linis ng harapan bagong lipat na pamilya
pang-araw araw na buhay gabi na hindi pa siya kapitbahay sapagkat
kumakain paano mo ..ano ang iyong gagawin sa inyong lugar at alam
wala kayong wastong
ipakikita ang iyong upang ipakita ang mo na may nagtuturo ng
basurahan upng
pagmamahal sa kalaro? pagkakaisa? panggugupit ng buhok at
pgtapunn ng inyong pagmamanicure . Ano ang
basura. Ano ang iyong iyong gagawin upang siya
gagawin upang ay magkaroon ng trabaho
mapanatiling maayos at balang araw?
alinis ang inyong
komunidad

Paano mo masasabing Paano mo masasabing Paano magiging maunlad


H. Paglalahat ng aralin Anu-ano ang mga may pagkakaisa ang Maayos at malinis ang ang inyong komunidad
simbolong makikita sa inyong pamayanan ? iyong komunidad?
kapaligiran ng komunidad?

Tama o Mali Tama o Mali

I. Pagtataya ng aralin Paano mo mailalarawan 1.may pagkakaisa ang Tama o Mali 1. Masasabi 1,Ang isang komunidad ay
ang kinabibilangang pamayanan kapag ang natin ang isang maunlad kung walang
komunidad? mga tao dito ay walang komunidad ay malinis mga batang
gulo na narereport sa kung bihira ang mga namamalimos .
barangay. taong may sakit.

Gawin ang Lm pah57 Gumuhit ng komunidad Magdala ng manila Iguhit sa isang papel ang
J. Karagdagang Gawain para na nagpapakita ng mga paper,pandikit,gunting,lu mga bagay na nais mong
sa takdang aralin at mang dyaryo,molding baguhin dito.
katangian ng komunidad
remediation clay

IV. PAGNINILAY

V. PAGNINILAY

A..Bilang ng mga mag-aaral na


nakakuha ng 80 % sa
pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga mag-
aaral na naka-unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya sa
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro o
supervisor
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like