Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 11

Republic of the Philippines

Department of Education
Caraga Region
SCHOOLS DIVISION OF SURIGAO DEL SUR

CONTEXTUALIZED LESSON PLAN 4’BS IN FILIPINO 3


Second Quarter
GRADE 1 CAGWAIT CENTRAL ELEM.
School SCHOOL
Grade Level 3
DAILY LESSON
LOG Learning
Teacher EDNA J. RAZ Filipino
Area
Teaching Date
February 6, 2023 Quarter 2nd
& Time

Nakapagsasalaysa
I. LAYUNIN RPMS: KRA’s and
Objectives

y ng orihinal na
kuwento na
kaugnay ng
napakinggang
kuwento
Nakapagsasalaysa
y ng orihinal na
kuwento na
kaugnay ng
napakinggang
kuwento
A.Pamantayang Naipapamalas ang kakayahan ng pagbubuo ng mga tanong
Pangnilalaman tungkol sa teksto.
B. Pamantayan sa Pagbubuo ng mga tanong tungkol sa na pakinggang
Republic of the Philippines
Department of Education
Caraga Region
SCHOOLS DIVISION OF SURIGAO DEL SUR

Pagganap teksto/kwento.
C. Mga Kasanayan sa Nakabubuo ng mga tanong matapos mapakinggan ang
Pagkatuto. Isulat ang code isang teksto.
ng bawat kasanayan. (F3PN-IIj-13)
II. NILALAMAN Makapagsalaysay muli sa binasang kwento.
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina ng Gabay Filipino 3 Patnubay ng Guro
ng Guro
2. Mga pahina ng Bumabasa at Sumulat Filipino 1
kagamitang Pang-Mag- Kagamitan ng mag-aaral, pahina 99-103
aaral
3. Mga pahina sa teksbuk Landas sa wika at Pagbasa Filipino 1 pahina 109-113
4. Karagdagang https://ph.search.yahoo.com/search?
Kagamitan mula sa portal fr=mcafee&type=E210PH91215G91709&p=ang+
ng Learning Resources
(LR)
babae+sa+tabi+ng+balon

5. Integration Edukasyon sa Pagpapakatao (EsP1PPP-IIId-e3) Indicator 1: Apply


knowledge of
content within and
across curriculum
teaching areas.
B. Iba pang kagamitang Laptop, Projector, Pentil Pen, Cartolina,
panturo Manila Paper
IV. PAMAMARAAN
Mga Panimulang Gawain Indicator 5:
Maintain learning
Panalangin environment that
Energizer promote fairness,
Pagsusuri ng Pagdalo respect, and care
to encourage
learning.

Indicator 4:
Establish safe and
Mga pamantayan bago mag simula ang klase: secure learning
environment to
1. Itaas ang mga kamay tanda na handa na sa klase. enhance learning
2. Maupo ng maayos at makinig sa guro.
through the
3. Huwag makipagsalita sa iyong ka klase.
4. Iwasan ang sabayan ng pagsagot. consistent
5. Maging alerto lagi sa klase implementation of
policies, guidelines
and procedures.
A. Balik-Aral sa nakaraang Nababaybay nang wasto ang mga salitang natutuhan sa Indicator 9: Adapt
aralin at/o nagsisimula ng aralin at salitang may tatlo o apat na pantig. and use culturally
Republic of the Philippines
Department of Education
Caraga Region
SCHOOLS DIVISION OF SURIGAO DEL SUR

bagong aralin appropriate


teaching strategies
(F1PY-IIf-2.2/ F1PY-IVh-2.2)
to address the
(F1PY-IIe-i-2.1: f 2.2/)
(F1PY-IVd-2.1)
needs of learners
from indigenous
groups.
B. Paghahabi sa layunin ng Indicator 2:
aralin 1. Anu-ano ang ginagawa niyo sa araw ng lingoo? Kayo ba Display proficient
ay sumisimba? use of mother-
tongue, Filipino
2. Ano ba ang gagawin nyo bago matulog kayo bay nag and English to
dadarasal?
facilitate teaching
and learning.
Republic of the Philippines
Department of Education
Caraga Region
SCHOOLS DIVISION OF SURIGAO DEL SUR

C. Pag-uugnay ng mga Indicator 1: Apply


halimbawa sa bagong knowledge of
aralin
content within and
across curriculum
teaching areas.

“Ang Babae sa Tabi ng Balon”

Si Hesus at
ang Kanyang mga alagad ay pumaroon sa Samaria.
Sumapit nga sila sa isang bayan ng Samaria na tinatawag
na Sikar.

  May isang balon doon na inigiban ng mga tao sa Sikar


ng inuming tubig. Ang maagang hapon ay maaring maaraw
at mainit. Pagod na pagod, si Hesus ay umupo sa tabi ng
balon habang ang mga alagad ay umalis pumaroon sa
Sikar upang bibili ng pagkain.
Republic of the Philippines
Department of Education
Caraga Region
SCHOOLS DIVISION OF SURIGAO DEL SUR

D. Pagtatalakay ng bagong Indicator 2:


konsepto at paglalahad ng
1. 1. Sinu-sino ang mga pangunahing tauhan sa Display proficient
bagong kasanayan #1 kwento? use of mother-
2. 2. Saan pumunta sa hesus kasama ang kanyang tongue, Filipino
alagad? and English to
facilitate teaching
3. 3. Sino ang nakita nila sa balon? and learning.
4. 4. Ano ang sinabi ni Hesus sa babae?
Indicator 3: Use
5. 5. Anong aral ang iyong natutuhan mula sa kwento?
effective verbal
and non-verbal
classroom
communication
strategies to
support learner
understanding,
participation,
engagement, and
achievement.
6. Gawain 1.
E. Pagtatalakay ng bagong Indicator 7: Apply
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 Mag papakita ang guro ng isang larawan tungkol a range of
sa bisang kwento at sabihin ng mag aaral kung successful
una,pangalawa sa huling ng yari sa kwento? strategies that
maintain learning
environments that
motivates learners
to work
productively by
assuming
responsibility for
their own learning.

F. Paglinang ng Gawain 2 Indicator 6:


Kabihasaan (tungo sa Maintain learning
Formative Asessment)
Panuto: Hatiin ang klase ng dalawang pangkat environment that
bigyan ng pintilpin at mga larawan .isulat sa tapat nurture and inspire
ng larawan ang mga pangalan. learners to
participate,
Pangkat 1. cooperate, and
collaborate in
Republic of the Philippines
Department of Education
Caraga Region
SCHOOLS DIVISION OF SURIGAO DEL SUR

continued
learning.

1.

2.

3.

Pangkat 2.

1.

2.
Republic of the Philippines
Department of Education
Caraga Region
SCHOOLS DIVISION OF SURIGAO DEL SUR

3.

G. Paglalapat ng aralin sa Video clip: Indicator 7: Apply


pang araw-araw na buhay a range of
successful
https://www.youtube.com/watch? strategies that
v=V7NkeW_fEKYhttps://www.youtube.com/ maintain learning
watch?v=ftqUK08qps0 environments that
motivates learners
to work
productively by
assuming
responsibility for
their own learning.

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang balangkas ng kwento!


 Tauhan
 Tagpuan
 Pangyayari ng kwento:
- una
- pangalawa
- wakas ng kwento

I. Pagtataya ng Aralin Tingnan ng mabuti ang mga larawan at bilogan Indicator 7: Apply
ang titik ng tamang sagot. Ayon sa uri ng pag a range of
kasunod ng kwento. successful
strategies that
1. maintain learning
a. Una environments that
b. katapusan motivates learners
c. pangalawa to work
productively by
assuming
responsibility for
a. pangalawa their own learning.
2. b. katapusan
c. una

3. a. katupasan
b. una
Republic of the Philippines
Department of Education
Caraga Region
SCHOOLS DIVISION OF SURIGAO DEL SUR

c. pangalawa

4.
a. una
b. katapusan
c. pangalawa

5.
a. katupasan
b. pangalawa
c. una

J. Karagdagang Gawain Assignment:


para sa takdang aralin at
remediation
Panuto:

Magbigay kayo ng isang salaysay kung ano


ang naiintindehan mo sa binasa nating
kwento?

Quarter: 3rd Quarter

Prepared by:

EDNA J. RAZ
Master Teacher – I

Checked and Observed by:


Republic of the Philippines
Department of Education
Caraga Region
SCHOOLS DIVISION OF SURIGAO DEL SUR

EMELYN D. SUBIERA
Principal – I
Republic of the Philippines
Department of Education
Caraga Region
SCHOOLS DIVISION OF SURIGAO DEL SUR
Republic of the Philippines
Department of Education
Caraga Region
SCHOOLS DIVISION OF SURIGAO DEL SUR

Title of the Story: The Buddy and the Cat

Characters:
 Little Buddy Setting:
 Cockroach
 Mother Bug In the house PLOT
 Cat

Beginning:

Buddy saw a black cat.

Middle:

Black cat immediately jumped and started running


after him with its sharp claws.

Ending:

Buddy run as fast as ge could to the dark place


under the cabinet.

You might also like