Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Unang Baitang hanggang 12 Paaralan PAMBANSANG MATAAS NA PAARALAN NG PARAYAO Baitang / Antas BAITANG 7 SAMPAGUITA, GUMAMELA, DAHLIA,

PANG-ARAW-ARAW NA LILY
TALA SA PAGTUTURO Guro BB. JOCELYN Z. ROSARIO Asignatura FILIPINO 7
Petsa / Oras Enero 2-6, 2023 (7:40-8:40, 11:00-12:00, 2:00-3:00, 3:00-4:00) Markahan UNANG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay ng Kurikulum.Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang
Pangkaalaman at Kasanayan.Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment..Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat
linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
B. Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nagagamit nang maayos Nagagamit nang maayos
ang mga pahayag sa ang mga pahayag sa
Isulat ang code ng bawat kasanayan paghahambing (higit/mas, paghahambing (higit/mas,
di-gaano, di-gasino, at iba di-gaano, di-gasino, at iba
pa) F7WG-IIc-d-8 pa) F7WG-IIc-d-8
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo.Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum.Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
SPECIAL NON-WORKING DAY SPECIAL NON-WORKING DAY MGA PAHAYAG SA
MGA PAHAYAG SA
PAGHAHAMBING
PAGHAHAMBING
FORMATIVE
ASSESSMENT
IV. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturong gagamitin sa bawat araw.Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Pagtuturo
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Mga kagamitan mula sa
Learning Resource
(LR)portal
B. Iba pang Kagamitang Panturo
V. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at / o Magpapakita ang guro ng
pagsisimula ng bagong aralin dalawang larawan tungkol
sa mga bagay at aalamin
nila kung anong
pagdiriwang ginagamit ang
mga ito. Pagkatapos nito ay
paghahambingin ng mag-
aaral ang pagdiriwang nila

1
Jski.dv
noong nagdaang
kapaskuhan o bagong taon
at sa kasalukuyan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin. Tatalakayin ang naging
kasagutan ng mga mag-
aaral pagkatapos ay
itatanong kung ano ang
kahalagahan ng
paghahambing.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Magkakaroon ng malayang
bagong aralin. talakayan hinggil sa mga
naging sagot ng mag-aaral
tungkol sa kahalagahan ng
paghahambing. Itatanong
din sa kanila kung paano ba
sila maghambing sa isang
bagay o pangyayari.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Formative Assessment #1:
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 I. Panuto: Salungguhitan
ang mga pahayag sa
paghahambing na ginamit
sa sumusunod
na pangungusap.
1. Di gasinong masarap ang
luto ni ate kaysa sa luto ni
kuya.
2. Magkasingtangkad ang
magkaibigang sina Allan at
Alex.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Formative Assessment #2:
paglalahad ng bagong kasanayan # 2 Bilugan ang wastong
pahayag sa paghahambing
upang mabuo ang ideya ng
pangungusap.
1. (Mas, Kapwa) mahaba
ang buhok ni Hanah kaysa
kay Jessa.
2. (Di hamak, Pareho) na
sikat sa kanilang paaralan si
Jake kaysa kay Manuel.
F. Paglinang sa Kabihasaan tungo sa Formative Assessment #3:
Formative Assessment Gamitin sa pangungusap
ang sumusunod na pahayag
sa paghahambing.
1. higit na -
2. pareho
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin
I. Pagtataya ng aralin
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
VI. MGA TALA

2
Jski.dv
VII. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo.Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo.Paano mo ito naisakatuparan?Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan?Tukuyin ang
maaari mong itanong / ilahad sa iyong superbisor na anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya 7- SAMPAGUITA-___________________ 7-GUMAMELA-____________________ 7-DAHLIA-__________________ 7-LILY-____________________

B. Bilang ng mga mag-aaral na 7- SAMPAGUITA-___________________ 7-GUMAMELA-____________________ 7-DAHLIA-__________________ 7-LILY-____________________


nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang Remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remedial 7- SAMPAGUITA-___________________ 7-GUMAMELA-____________________ 7-DAHLIA-__________________ 7-LILY-____________________
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni: Iniwasto ni: Sinang-ayunan ni:

JOCELYN Z. ROSARIO MENALIZA T. CORTES, EdD RONALD C. CELINO JOCELYN M. UNTALAN, EdD
Guro I Ulungguro III Punungguro IV Monitoring Supervisor

3
Jski.dv

You might also like