Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

School Carretonan Elementary School Grade Level One

1 DAILY LESSON Angela A. Alab Filipino


Teacher Learning Areas
LOG Teaching Dates & Time February 13-17, 2023/12:50-1:30 Quarter Third

LEARNING AREAS/TIME
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
I. LAYUNIN February 13, 2023 February 14, 2023 February 15, 2023 February 16, 2023 February 17, 2023
Nauunawaan ng mga mag-aaral Nauunawaan ng mga mag- Nauunawaan ng mga mag- Nauunawaan ng mga mag-aaral Nauunawaan ng mga mag-aaral
A. Pamantayang ang mga pasalita at di-pasalitang aaral ang mga pasalita at di- aaral ang mga pasalita at di- ang mga pasalita at di-pasalitang ang mga pasalita at di-
Pangnilalaman paraan ng pagpapahayag at pasalitang paraan ng pasalitang paraan ng paraan ng pagpapahayag at pasalitang paraan ng
nakatutugon nang naaayon. pagpapahayag at nakatutugon pagpapahayag at nakatutugon nakatutugon nang naaayon. pagpapahayag at nakatutugon
nang naaayon. nang naaayon. nang naaayon.

Nakakamit ang mga kasanayan sa Nakakamit ang mga kasanayan Nakakamit ang mga Nakakamit ang mga kasanayan Nakakamit ang mga kasanayan
mabuting pagbasa at pagsulat sa mabuting pagbasa at kasanayan sa mabuting sa mabuting pagbasa at pagsulat sa mabuting pagbasa at
upang maipahayag at maiugnay pagsulat upang maipahayag at pagbasa at pagsulat upang upang maipahayag at maiugnay pagsulat upang maipahayag at
B. Pamantayan sa ang sariling ideya, damdamin at maiugnay ang sariling ideya, maipahayag at maiugnay ang ang sariling ideya, damdamin at maiugnay ang sariling ideya,
karanasan sa mga damdamin at karanasan sa mga sariling ideya, damdamin at karanasan sa mga damdamin at karanasan sa mga
Pagganap narinig at nabasang mga teksto narinig at nabasang mga teksto karanasan sa mga narinig at nabasang mga teksto narinig at nabasang mga teksto
ayon sa kanilang antas o nibel at ayon sa kanilang antas o nibel narinig at nabasang mga ayon sa kanilang antas o nibel at ayon sa kanilang antas o nibel
kaugnay ng kanilang kultura. at kaugnay ng kanilang kultura. teksto ayon sa kanilang antas kaugnay ng kanilang kultura. at kaugnay ng kanilang kultura.
o nibel at kaugnay ng kanilang
kultura.
Nababaybay nang wasto ang mga Naisusulat nang may wastong Napapalitan at nadagdagan F1-IVe-9 F1-IVe-9
salitang natutuhan sa aralin at baybay ang mga salita ang mga tunog upang Nabibigay ang susunod na Nabibigay ang susunod na
C. Mga Kasanayan sa salitang may tatlo o apat na F1KM-llg-2 makabuo ng bagong salita mangyayari sa napakinggang mangyayari sa napakinggang
Pagkatuto pantig. F1Py-llf-2. 2. F1PY-1Vh- F1KP-lli.6 (3 days) kuwento kuwento
(Isulat ang LC code 2.2,F1PY-lle-I-2.1:f 2.2/F1PY- (2 days) (2 days)
llf-2/F1Pu-lli-2.1;2.3/F1PY-1Vd-
ng bawat kasanayan) 2.1

II. NILALAMAN Pagsulat ng Wastong Baybay at Pagsulat ng Wastong Baybay Pagsulat ng Wastong Baybay Pagbibigay ng Susunod na Pagbibigay ng Susunod na
Bantas at Bantas at Bantas Pangyayari sa Pangyayari sa
( Paksa) ng mga Salita ng mga Salita Napakinggan o Nabasang Napakinggan o Nabasang
ng mga Salita
Kuwento Kuwento
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa MELC p. 145 MELC p. 145 MELC p. 145 MELC p. 145 MELC p. 145
gabay ng Guro BOW p.15 BOW p.15 BOW p.15 BOW p.15 BOW p.15
2. Mga pahina sa LM p. 7-11 LM p. 7-11 LM p. 7-11 LM p. 12-15 LM p. 12-15
Kagamitang
Pangmag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resources
B. Iba pang Powerpoint Presentation, Powerpoint Presentation, Powerpoint Presentation, Powerpoint Presentation, Powerpoint Presentation,
kagamitang larawan, larawan, larawan, larawan, larawan,
Panturo
III. PAMAMARAAN
Ipa awit ang Alpabetong Filipino Ipa awit ang Alpabetong Ipa awit ang Alpabetong Pantigin ang mga sumusunod na Ano ang iyong ginagawa bago
A. Balik-Aral sa Filipino Filipino salita. Isulat ang bilang ng mga matulog sa gabi?
pantig sa bawat salita.
nakaraang aralin 1. halaman-________
at/o pagsisismula 2. mamamayan-________
3. kakainin-___________
ng bagong aralin. 4. mayaman-__________
5. didiligan-__________
Sabihin ang ngalan ng bawat Ano-ano ang mga Ipabigay ang mga salitang Paghawan ng balakid Paghawan ng balakid:
larawan at isulat ang nawawalang mahahalagang pangyayari sa napag aralan na, at ipapantig
pantig. inyong pamilya? ito. Taimtim
Nananalangin
Bola Pinaghigaan
Kaarawan Puso Bitbit
B. Paghahabi sa __ __ la Ulap agahan
Kaarawan
layunin ng aralin Kasal
Kasal
Anibersaryo
pu __ __ Bakasyon
Anibersaryo Lalaki
__ lap
Umaga
paliga

Bakasyon
C. Pag-uugnay ng Basahin at unawaing mabuti ang Basahin ang kuwento. Anong letra/pantig ang maari Basahin ang kuwento. Basahin ang kuwento.
kuwento. Pagkatapos ay sagutin Ang Aming Pamilya nating idagdag upang Si Kalie Ang Halaman
mga halimbaa sa ang mga katanungan na nasa makabuo ng bagong salita?
bagong aralin ibaba. Masaya ang aming pamilya. Sa Araw ng lunes, maagang Sabado ng umaga, kasama ko si
ama. Magtatanim kami ng talong,
tuwing kaarwan ko at ni ate ay Bola nambo bola gumising si Kalie dahil may okra at sitaw sa aming bakuran.
Ang Bola ipinagluluto kami ni nanay ng Puso pusod pasok siya. Una, ipinababad ni ama ang buto
masarap na spaghetti. Sa Ulap kalap Pagkagising ay umupo siya sa sa tubig kagabi.
May isang batang lalaki na anibersaryo naman nila nanay Kasal kasalanan gilid ng higaan at taimtim na Pinaghukay ako sa lupa at inilagay
mahilig maglaro ng basketbol. at tatay ay lumalabas kami para Bakasyon bakasyonista nanalangin. Iniligpit niya ang ang mga buto. Tinabunan ng lupa
Siya ay si Alan. Tuwing umaga kumain sa retawran. Lalaki Malaki kaniyang higaan pagkatapos. at diniligan ko ito. Nilagyan
siya naglalaro, kasama ang Nagbabakasyon kami sa Umaga maganda Lumabas siya ng kuwarto bitbit naman ni ama ng maiksing kahoy
bulang pananda sa bawat hukay.
kaniyang mga kaibigan. probinsya upang dalawin ang Paliga paligo ang kanyang tuwalya. Dumiretso
Makalipas ang isang lingo,
Sa tuwing may paliga sa kanilang aking lolo, lola, tiya at mga siya sa banyo at naligo. Nagbihis napansin ko ang munting siloy na
barangay, ay palagi siyang pinsan. At nang ikasal ang tiya ng uniporme at kumain ng kulay berde! May dahoon na sila.
napipili bilang manlalaro nito. ko ay ako ang na flower girl. agahan. Ibinalita ko ito kay ama.
Simple ngunit masaya ang Nagsipilyo siya ng ngipin at
aming pamilya. Laging sama- humanda na sa pagpasok sa
sama at nagkakaisa. paaralan.

D. Pagtatalakay ng 1. Sino ang mahilig maglaro ng 1.Ano ang iniluluto ni nanay Basahing mabuti ang mga Sagutin ang mga sumusunod na Sagutin ang mga sumusunod
basketbol? tuwing kaarwan ng bata? sumusunod na mga tanong at mga tanong. na mga tanong.
bagongnz].8ae 2. Tuwing kailan siya 2.Saan sila kumakain kapag isulat ang sagot sa patlang. 1.Sino ang maagang gumising? 1.Anong araw sila nagtanim?
konsepto at nagpapraktis? anibersaryo ng kanilang __________1. Anong salita ang
2. Ano ang unang ginawa ni 2.Ilang uri ng buto ang
mabubuo kapag idinagdag ang
paglalahad ng 3. Sino ang kasama niya? magulang? tunog o letrang a sa unahan ng Kalie? kanilang itinanim?
bagong 4. Maganda bang gawain ang 3.Sino ang kanilang dinadalaw salitang baka? 3. Pagkatapos niyang iligpit ang 3.Ano muna ang ginawa sa
paglalaro ng basketbol? sa probinsya? __________ 2. Kapag dinagdagan pinaghigaan, ano ang sunod buto bago itinanim?
kasanayan # 1 4.Ano ang kanyang ng letrang l ang hulihan ng niyang ginawa? 4.Ano ang sunod na ginawa ng
ginampanan sa kasal ng salitang baka, ano ang bagong 4. Pagkatapos niyang kumain bata?
kanyang tiya? salitang mabubuo? ano ang sunod niyang ginawa?
5.Anong uri ng pamilya __________ 3. Ano ang bagong 5. Tama ba ang mga ginawa ni
salita kapag pinalitan ng letrang t
mayroon siya? Kalie? Bakit?
ang letrang k sa salitang baka?
____________ 4. Kapag
idinagdag ang pantig na ma sa
unahan ng salitang saya, ano ang
bagong salitang mabubuo?
___________ 5. Ano ang bagong
salita kapag pinalitan ng pantig na
la ang pantig na sa salitang
masaya? ___________
E. Pagtatalakay ng Ipabasa ang mga salitang may Magbibigay ang guro ng mga Bilugan ang titik ng tamang Bilugan ang tamang larawan ng Ang mga larawan ayon sa
salungguhit sa kuwento. paglalarawan at unahan ang sagot. mga gawain ni Kalie pagkagising wastong pagkakasunod-sunod
bagong konsepto mga bata sa pagbibigay ng 1. Aling salita ang may sa umaga. nito.Isulat ang 1-3 sa loob ng
at paglalahad ng Lalaki tamang sagot. wastong baybay? 1.Ano ang unang ginawa ni kahon.
bagong umaga Halimbawa: a. bulaklak c. bolaklak Kalie?
kasanayan #.2 paliga May keyk, lobo at spaghetti b. bulalak d. balaklak
May ninong, ninang at nasa 2. Alin ang wastong ngalan ng
kapilya/simbahan nasa larawan?
2.Pagkatapos magdasal, ano ang
Kung sino ang makasagot ay sunod niyang ginawa?
papantigin niya ito.
a. oso c. uso
b. aso d. isa 3.Bitbit ang tuwalya, ano ang
kaniyang ginawa?

4.Matapos magbihis ng malinis


na damit, ano ang ginawa ni
Kalie?

5. Ano ang huling ginawa ni


Kalie?
F. Paglilinang sa Ipababasa sa bata ang mga salita Magdaos ng pangkatang laro sa 3. Ano ang bagong salita kapag Sa bahaging ito, itanong ang mga Tignan ang larawan. Ayusin ito
at tanungin kung ilang pantig pagpapantig ng mga pinagsama ang pantig na ka at sumusunod sa bata upang sa paglalagay ng bilang 1-5.
Kabihasaan mayroon ang bawat salita sa mahahalahang pangyayari at ma? malaman mo kung hanggang
(Tungo sa Formative pamamagitan ng pagpapalakpak tradisyon sa pamilya sa a. koma c. kama
saan ang kaniyang natutunan.
b. mata d. akma
Assessment.) ng mga kamay. pamilya. 4. Kapag idagdag ang tunog ng
/u/ sa unahan ng salitang maga, Pagkagising sa umaga kagaya ni
Pasahan bola ano ang bagong salita? Liza, ano-ano ang mga dapat
a. alaga c. umaga gawin?
b. abaga d. maaga
5. Ilang pantig mayroon sa
salitang halaman?
a. 2 b. 3 c. 4 d. 5
G. Paglalapat ng Pagpapantig ng mga salita. Ipabigay ang pangalan ng Ipalakpak ang mga kamay Sabihin ang sumunod na ginawa
bawat larawan at ipapantig ito. habang pinapantig ang mga ni Liza sa sumusunod na
aralin sa pang- Nota: maaring magdagdag pa sumusunod na mga salita. sitwasyon.
araw arawna ng ibang larawan. 1. mayayaman 1.Si Kalie ay naligo.
buhay Ginabayang Pagsasanay 2. mamamayan 2. Si Kalie ay nagligpit ng
3. kakainin higaan.
4. kakainan 3. Siya ay taimtim na nanalangin.
Malayang pagsasanay 5. didiligan 4. Siya ay nagbihis ng malinis na
damit.
5. Maagang nagising si Kalie.

1.pu-so
2.Kot-se
3.bag
4.i-law
5.wa=lis
6.ba-su-ra-han
7.telebisyon
H. Paglalahat ng 1. Pagpapantig Ang mga salita ay 1. Pagpapantig Ang mga salita 3.Makabubuo tayo ng mga Sa pagbibigay ng susunod na Sa pagbibigay ng susunod na
binubuo ng mga pantig. ay binubuo ng mga pantig. bagong salita sa pamamagitan ng mangyayari sa napakinggang mangyayari sa napakinggang
Aralin 2. Mas madali ang pagbaybay 2. Mas madali ang pagbaybay pagdaragdag sa mga tunog sa mga kuwento o sa pagsasalaysay ng kuwento o sa pagsasalaysay ng
pantig katulad ng abala-
(pag-ispel) ng salita kung ito ay (pag-ispel) ng salita kung ito orihinal na kuwento orihinal na kuwento
babala;asukal-masukal
napapantig. ay napapantig. 4.Makabubuo tayo ng mga kinakailangang tandaan na kinakailangang tandaan na
bagong salita sa pamamagitan ng magagawa lamang ito kung magagawa lamang ito kung
pagpapalit sa mga tunog sa mga tunay na naintindihan mo ang tunay na naintindihan mo ang
pantig katulad ng halaman- seleksyong binasa. seleksyong binasa.
malaman; kaibigannaibigan
I. Pagtataya ng Pantigin ang mga sumusunod na Magdikta ng mga salita at Palitan ang letrang may Pagsunod-sunurin ang mga Tapos na ang kaarawan ni
salita. Isulat sa patlang ang bilang ipasulat ang tamang baybay salungguhit ng letrang nasa pangyayari ayon sa kuwentong Kassy, tulungan natin siyang
Aralin ng pantig ng bawat salita. nito. loob ng panaklong. Isulat ang binasa mo. Lagyan ng mga ayusin ang mga larawan sa
1. alamat____________ 1. ____________ bagong salita sa patlang. bilang 1-5 kanyang party.
2. asahan___________ 2. ____________ Halimbawa: barado (sa) __1.Dala-dala ni Kalie ang
3. alamin____________ 3. ____________ sarado malinis na tuwalya at maliligo na
4. bandila___________ 4. ____________ 1. harapan ( s ) siya.
5. barado___________ 5. ____________ _______________ __2.Umupo si Kalie sa kanyang
2. halaman ( m) kama at taimtim na nanalangin.
_______________ __3.Kumain ng kanyang agahan
3. lalaki ( m ) pagkatapos niyang magbihis.
______________ __4.Handa na siya pumasok sa
paarala.
__5.Agad niyang iniligpit ang
kayang pinaghigaan

J. Karagdagang Magsulat ng tatlong (3)


pangungusap tungkol sa mga
gawain para sa gawain mo bago matulog sa
takdang aralin at gabi.
remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% na
pagtataya
B .Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatutulong ba ang
remedial?Bilang ng mag-
aaral na nakakaunawa sa
aralin,
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
makakatulong?
F. Anong sulirananin ang
aking naranasan na
solusyunan ang aking
punongguro at supervisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Prepared by:

ANGELA A. ALAB
Teacher II
Noted:

JAIME U. MENDOZA
Teacher-In-Charge

You might also like