Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

DAILY LESSON LOG Paaralan Baitang/ Antas 10

(Pang-araw-araw na Guro Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao


Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras Markahan Una
IKALAWANG ARAW
I. Layunin

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga katangian ng pagpapakatao.


Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Nailalapat ng mga mag-aaral ang mga tiyak na hakbang upang paunlarin ang mga katangian ng pagpapakatao.
Pagganap

C. Mga kasanayan sa 1. Nasusuri ang sarili kung anong katangian ng pagpapakatao ang makatutulong sa pagtupad ng iba’t ibang
Pagkatuto. Isulat ang papel sa buhay upang magampanan ang kanyang misyon sa buhay.
code ng bawat EsP10 MP-1a-1.2
kasanayan 2. Naiisa-isa ang mga mahahalagang papel na ginagampanan tungo sa pagtupad ng misyon sa buhay.
3. Nakasusulat ng slogan tungkol sa mga pagpapahalagang dapat taglayin sa pagsasabuhay ng Personal
na Pahayag ng Misyon sa Buhay (PPMB)

II. Nilalaman Modyul 1 : Ang Mga Katangian ng Pagpapakatao


A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 10 TG p. 1-10


Guro

2. Mga Pahina sa Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 10 LM p. 1-20


Kagamitang Pang-Mag-

1
aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturong Biswal: LCD projector, laptop


Panturo “The Mission” ni Jamie Rivera (https://www.youtube.com/watch?
v=nBcWfqNHhuI pnoytalks.com/2015/06/k-to-12-learning-materials-for-
grade-10.html
III. Pamamaraan

A. Balik-Aral sa nakaraang Tumawag ng ilang mag-aaral at ipabahagi sa klase ang sariling pagninilay hinggil sa nakuhang kasabihan
aralin at pagsisimula ng tungkol sa misyon ng tao sa buhay. (gawin ito sa loob ng 5 minuto) (Reflective
bagong aralin. Approach)

B. Paghahabi sa layunin ng A. Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang mga layunin ng aralin.
aralin at pagganyak 1. Nasusuri ang sarili kung anong katangian ng pagpapakatao ang makatutulong sa pagtupad ng iba’t
ibang papel sa buhay upang magampanan ang kanyang misyon sa buhay
2. Naiisa-isa ang mga gawaing ginagampanang nagpapakita ng pagpapakatao
3. Nakasusulat ng slogan tungkol sa mga pagpapahalagang dapat taglayin sa pagsasabuhay ng Personal
na Pahayag ng Misyon sa Buhay (PPMB)
B. Gamit ang word box, hanapin at bilugan ang sumusunod na salita. Pagkatapos tumawag ng ilang mag-
aaral at pasagutan ang tanong sa susunod na pahina. (gawin ito sa loob ng 5 minuto) (Reflective
Approach)
PERSONAL MISYON BUHAY GAMPANIN
KATANGIAN PAGPAPAKATAO PAGTUPAD PAGSASABUHAY

2
PAUNLARIN PAGPAPAHALAGA
Y E S S P A A D R E B A M L A
V P R R A O R O P M U L E M TJ
A K E G N P M E L H A I V AL G
A A P V A R R A A S S R OJ T T
U A G U E S A Y N D R AM U A F P
A N A 0 O V A R O RY P N E A M
L S N S A A N D R P A G P K P A
H A L A G A R O E D I A A A R M
L L A V R R OY E A S T N I S A I
M U L L AS J N U A I N N T E A
N D R EL V A R O N O R M L E E
J E N

Sa iyong palagay, sa anong paraan nagkakaroon ng ugnayan ang mga salita/konseptong ito?

C. Pag-uugnay ng mga Isulat sa loob ng speech balloon ang mga bagay na pinapangarap mong makamit. Tumawag ng ilang
halimbawa sa bagong mag-aaral upang sagutan ang tanong sa ibaba. (Gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective
aralin Approach)

Ang katuparan ba ng pangarap mo ay maituturing na misyon sa buhay? Ipaliwanag.

3
D. Pagtalakay ng bagong Gamit ang nakahandang pormat na nakasulat sa Manila paper, punan ang mga kahon ng gawaing
konsepto at paglalahad ng makatutulong sa pagtupad mo ng iba’t ibang papel sa buhay. Bumuo ng dyad sa bawat pangkat.
bagong kasanayan #1 Pag-usapan ang naging kasagutan. Pumili ng isa sa bawat pangkat at ibahagi ang natapos na gawain.
Sagutan ang mga tanong sa ibaba. (Gawin sa loob ng 10 minuto) (Constructivist Approach)

1. Ano ang damdamin mo habang ibinabahagi ang iyong mga papel sa buhay at mga gawaing
makatutulong sa pagtupad ng mga ito?
2. Ano-anong pagpapahalaga ang mahihinuha sa mga gawaing ibinahagi ng pangkat? Ipaliwanag

Bilang ANAK

Bilang Bilang MAG-


KAPATID AARAL
Personal na
Pahayag ng
Misyon sa
Bilang Buhay
Bilang
ANAK PANGULO ng NG DIYOS
Student Bilang

Council MAMAMAYAN

4
E. Pagtalakay ng bagong Magkaroon ng talakayan, isulat ang kasagutan sa nakahandang Concept Web. Tumawag ng ilang mag-aaral
konsepto at paglalahad ng upang magbahagi ng mga katangian ng pagpapakatao na makatutulong sa pagtupad ng iba’t ibang papel sa
bagong kasanayan #2 buhay. (Gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective/Constructivist Approach)

.
Katangian ng
Pagpapakatao

F. Paglinang sa Kabihasahan Papiliin ang mag-aaral ng isang simbolong maihahalintulad sa kanilang misyon sa buhay. Tumawag ng ilang
(Tungo sa mag-aaral na magbabahagi sa klase ng kanilang paliwanag. (Gawin sa loob ng 5 minuto)
Formative Assessment) (Reflective Approach)

G. Paglalapat sa aralin sa Itala ang mga natatanging katangian at isulat kung paano ito ibabahagi at palalaguin tungo sa pagkamit ng
pang-araw-araw na misyon sa buhay. (Gawin sa loob ng 10 minuto) (Reflective Approach)
buhay

Mga Katangian Ko Gagawin Ko Mula Ngayon


(Mga katangian ng Nagpapakatao)
1. 1.
2. 2.

H. Paglalahat sa aralin Hindi madali ang pagpapakatao. Kung patuloy ang pagsisikap na paglabanan ang tukso at kahinaan,
gabay ang pananampalataya sa Diyos, mararating ng bawat isa ang pagiging

5
personalidad. Kaya mahalaga ang pagtukoy natin ng ating misyon, gawin ang mga angkop na
hakbang sa pagtupad nito upang magkaroon tayo ng tawag ng pagmamahal.

I. Pagtataya ng Aralin Sumulat ng slogan tungkol sa mga pagpapahalagang dapat taglayin sa pagsasabuhay ng PPMB
(Gawin sa loob ng 15 minuto) (Constructivist Approach)
Kraytirya:
a. Angkop sa Paksa 40%
b. Paggamit ng Salita 30%
c. Orihinalidad 20%
d. Kalinisan 10%

J. Karagdagang gawain para sa Isagawa ang alinman sa sumusunod:


takdang-aralin at 1. Magsaliksik sa internet, magsagawa ng panayam/interbyu ng kuwento ng tagumpay ng isang
remediation personalidad dahil isinabuhay niya ang katangian ng pagpapakatao.
2. Humanda sa pagbabahagi sa klase.
IV. MgaTala
V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation

6
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin?

D. Bilang ng mga mag-aaral


na magpapatuloy sa
remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong
nang lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasang solusyunan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuhong nais
kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

7
8

You might also like