Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

School: FELICIANO CABUCO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

DAILY LESSON LOG Teacher: JANE SUZETTE F. BUENAENTURA Learning Area: ESP
Teaching Dates and Time: NOVEMBER 7-11, 2022 Quarter: IKALAWA (UNANG LINGGO)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A .Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng mabuti.
B .Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa damdamin at kilos ng kapwa tulad ng:
Isulat ang code ng bawat 5.1. pagtanggap ng sariling pagkakamali at pagtutuwid nang bukal sa loob
kasanayan EsP4P- IIa-c–18
Layunin (Lesson Objectives) Sa araling ito, ang mga Sa araling ito, ang mga Sa araling ito, ang mga Sa araling ito, ang mga Sa araling ito, ang mga
mag- aaral ay inaasahang: mag- aaral ay inaasahang: mag- aaral ay inaasahang: mag- aaral ay inaasahang: mag- aaral ay inaasahang:
A. Nalalaman ang A. Nalalaman ang A. Nalalaman ang A. Nalalaman ang A. Nalalaman ang
pagpapakita ng pagpapakita ng pagpapakita ng pagpapakita ng pagpapakita ng
pagkamahinahon sa pagkamahinahon sa pagkamahinahon sa pagkamahinahon sa pagkamahinahon sa
damdamin at kilos ng damdamin at kilos ng damdamin at kilos ng damdamin at kilos ng damdamin at kilos ng
kapwa; kapwa; kapwa; kapwa; kapwa;
B. Nakapagpapakita ng B. Nakapagpapakita ng B. Nakapagpapakita ng B. Nakapagpapakita ng B. Nakapagpapakita ng
pagkamahinahon sa pagkamahinahon sa pagkamahinahon sa pagkamahinahon sa pagkamahinahon sa
damdamin at kilos ng damdamin at kilos ng damdamin at kilos ng damdamin at kilos ng damdamin at kilos ng
kapwa ; at kapwa ; at kapwa ; at kapwa ; at kapwa ; at
C. Napahahalagahan ang C. Napahahalagahan ang C. Napahahalagahan ang C. Napahahalagahan ang C. Napahahalagahan ang
pagpapakita ng pagpapakita ng pagpapakita ng pagpapakita ng pagpapakita ng
pagkamahinahon sa pagkamahinahon sa pagkamahinahon sa pagkamahinahon sa pagkamahinahon sa
damdamin at kilos ng kapwa. damdamin at kilos ng kapwa. damdamin at kilos ng kapwa. damdamin at kilos ng kapwa. damdamin at kilos ng kapwa.
II. NILAMAMAN Pagkakamali Ko, Itutuwid Pagkakamali Ko, Itutuwid Pagkakamali Ko, Itutuwid Pagkakamali Ko, Itutuwid Pagkakamali Ko, Itutuwid
Paksang Aralin Ko Ko Ko Ko Ko
(Subject Matter) (Alamin Natin) (Isagawa Natin) (Isapuso Natin) (Isabuhay Natin) (Subukin Natin)

Approach: Constructivist Approach: Constructivist Approach: Constructivist Approach: Constructivist Approach: Constructivist
Strategy: Direct Instruction Strategy: Direct Instruction Strategy: Direct Instruction Strategy: Direct Instruction Strategy: Direct Instruction
Activity: TGA Activity: TGA Activity: TGA Activity: TGA Activity: TGA
Tell (Give Tell (Give Tell (Give Tell (Give Tell (Give
Guidance) Guidance) Guidance) Guidance) Guidance)
Guide (Facilitate Guide (Facilitate Guide (Facilitate Guide (Facilitate Guide (Facilitate
and Process) and Process) and Process) and Process) and Process)
Act (Apply the Concept) Act (Apply the Concept) Act (Apply the Concept) Act (Apply the Concept) Act (Apply the Concept)
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
MELC ESP G4 Q2, PIVOT MELC ESP G4 Q2, PIVOT BOW MELC ESP G4 Q2, PIVOT BOW MELC ESP G4 Q2, PIVOT BOW MELC ESP G4 Q2, PIVOT BOW
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
BOW R4QUBE, p 17 R4QUBE, p 17 R4QUBE, p 17 R4QUBE, p 17 R4QUBE, p 17
2. Mga Pahina sa mga Kagamitang ESP Modyul pahina 6-16 ESP Modyul pahina 6-16 ESP Modyul pahina 6-16 ESP Modyul pahina 6-16 ESP Modyul pahina 6-16
Pang- Mag- aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk ESP Modyul pahina 6-16 ESP Modyul pahina 6-16 ESP Modyul pahina 6-16 ESP Modyul pahina 6-16 ESP Modyul pahina 6-16
4. Karagdagang Kagamitan mula ESP Book pahina 78-86 ESP Book pahina 78-86 ESP Book pahina 78-86 ESP Book pahina 78-86 ESP Book pahina 78-86
sa Portal ng Learning Resource
Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
B. Iba pang Kagamitang Panturo
larawan larawan larawan larawan larawan
III. PAMAMARAAN
PANIMULA PANIMULA PANIMULA PANIMULA PANIMULA
a. Balitaan a. Balitaan a. Balitaan a. Balitaan a. Balitaan
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisismula ng bagong b. Balik-aral b. Balik-aral b. Balik-aral b. Balik-aral b. Balik-aral
aralin Ano-ano ang mga iba’t-ibang Balikan ang kuwentong “Si Ken at Magkaroon ng balik-aral sa mga Magkaroon ng balik-aral sa mga
emosyon? ang Nabasag na Plorera”. Balikan ang kuwentong “Si Ken salitang ginamit sa pagtutuwid salitang ginamit sa pagtutuwid
at ang Nabasag na Plorera”. ng pagkakamali. ng pagkakamali.
PAGPAPAUNLAD PAGPAPAUNLAD PAGPAPAUNLAD PAGPAPAUNLAD PAGPAPAUNLAD
Magpaskil ng mga larawang Pakinggan ang kantang “Bulag, Pakinggan ang kantang “Bulag, Magbigay ng isang Magbigay ng isang
B. Paghabi sa layunin ng aralin
nagpapakita ng iba’t-ibang Pipi at Bingi” Pipi at Bingi” pagkakamaling iyong nagawa sa pagkakamaling iyong nagawa sa
emosyon. kaibigan o kaklase. kaibigan o kaklase.
PAGTALAKAY PAGTALAKAY PAGTALAKAY PAGTALAKAY PAGTALAKAY
Kailan ka nagiging masaya? Tungkol saan ang kantang “Sino ang kapuwang nasaktan o Markahan ng tsek (/) ang Talakayin sa kanila ang
Kailan ka nagiging malungkot? napakinggan. nagawan mo ng pagkakamali, pangungusap na nagpapakita ng kahulugan ng “sorry o patawad”.
Kailan ka rin nagagalit? sinasadya man o hindi pagtanggap sa isang Ipaliwanag na ang salitang ito ay
pagkakamali at ekis (X) naman dapat ginagamit nang may
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa kung hindi. katapatan at bukal sa loob
sa bagong aralin (Sincerity).

D. Pagtalakay ng bagong Ipabasa nang tahimik sa mga a. Itala ang mga taong binanggit Isulat ang pangalan ng taong Itanong sa mga mag-aaral kung Pagawain ang mga mag-aaral ng
konsepto at paglalahad ng mag-aaral ang kuwentong “Si sa awit. Ano ang kanilang mga iyon. Sa ikalawang hanay ay ano ang pagkakaunawa nila sa isang card para sa taong
bagong kasanayan #1 Ken at ang Nabasag na Plorera” kapansanan? ipasulat kung anong kamalian kasabihang “Huwag mong gawin nagawan
na isinulat ni: Agnes D. Nocos at b. Ano ang iyong naramdaman ang nagawa, at sa ikatlong hanay sa kapuwa mo ang ayaw mong nila ng kamalian. Ipasulat sa card
talakayin pagkatapos ng para sa kanila habang nakikinig ka ay ang paraan kung paano nila gawin sa iyo.” ang mga bagay na naging dahilan
katanungan. sa awit? itutuwid ang pagkakamali. ng pagkakamali.
PAKIKIPAGPALIHAN PAKIKIPAGPALIHAN PAKIKIPAGPALIHAN
1. Kung ikaw si Ken iiwanan mo c. Ano sa palagay mo ang Kailangan ding humingi sila ng
na lang ba ang nabasag na nararamdaman ng mga taong tawad at paumanhin sa taong
plorera? Bakit? may kapansanan kapag sila ay pagbibigyan ng card. Itsek muna
2. Gaya ni Ken, aaminin mo ba nililibak at pinagtatawanan ng ang card at siguraduhing
ang nagawa mong mga taong nakapaligid sa kanila? maibibigay ang card na ito.
pagkakamali?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
3. Ano sa palagay mo ang
at paglalahad ng bagong
dahilan bakit matagal bago
kasanayan #2
inamin ni Ken ang kanyang
pagkakamali?
4. Anong magandang katangian
ang ipinakita ni Ken sa
kuwento?
5. Ano ang magandang-aral na
natutuhan mo mula sa kwento?
ASIMILASYON ASIMILASYON
Ipakita ang gawa sa klase
F. Paglinang sa Kabihasaan
Pakinggan ang kantang “Bulag,
Pipi at Bingi”
Ipaliwanag ang kanta. d. Ano ang maaari mong gawin Paano mo maipapakita ang Ang mga nakasulat sa unang Ipaulat sa mga mag-aaral ang
kapag nakita mong ang isang pagtanggap sa iyong hanay ay halimbawa ng mga naging bunga ng paghingi ng
taong may kapansanan ay pagkakamali? taong minsan nang nagbiro sa paumanhin.
sinasaktan ng iba? iyo, at sa pangalawang hanay
naman ay nakasulat ang mga
salitang kanilang ginamit sa
pagbibiro. Para masagot ang
Kolum 3, pumili ng angkop na
salita mula sa kahon ng maaari
mong maramdaman sa mga
G. Paglalapat ng Aralin sa pang- salitang ginamit nila sa kanilang
araw-araw na buhay pagbibiro.
Sikaping makapagpaliwanag ang Paano mo maipapakita ang Sikaping makapagpaliwanag ang Punan ang patlang ng tamang Sikaping makapagpaliwanag ang
mga mag-aaral kung bakit tama pagtanggap sa iyong mga mag-aaral kung bakit tama salita para mabuo ang mga mag-aaral kung bakit tama
o mali ang paghingi ng pagkakamali? o mali ang paghingi ng konseptong isinasaad ng talata. o
paumanhin kapag nakagagawa paumanhin kapag nakagagawa Ating panatilihin ang pagiging mali ang paghingi ng paumanhin
ng pagkakamali ng pagkakamali ______________ sa lahat ng kapag nakagagawa ng
sa kapuwa. sa kapuwa. pagkakataon. Kung hindi man pagkakamali
natin maiwasang magbiro, sa kapuwa.
siguraduhin lamang na ang
H. Paglalahat ng Aralin salitang ating gagamitin sa
___________ ay ____________
ng damdamin ng ating
_____________.
Importante na sa oras ng
pagkakamali, alam natin kung
paano ang paraan ng tamang
______________dito.

I. Pagtataya ng Aralin Isulat sa bilang ang letrang T Pag-aralan ang larawan ng batang Panuto: Basahin at unawain ang Suriin ang sumusunod na Suriin ang sumusunod na
kung ang isinasaad ng binu-bully ng kapuwa mga bata. sumusunod na sitwasyon. pangungusap. Lagyan ng tsek pangungusap. Lagyan ng tsek
pangungusap ay Tama, at M Sagutin ang mga tanong sa ibaba. Isulat ang sagot sa iyong ( / ) ang nararapat na gawin at ( / ) ang nararapat na gawin at
kung ang pangungusap ay Mali. Isulat ang iyong sagot sa kuwaderno o sagutang papel. ekis (X) naman sa hindi ekis (X) naman sa hindi
Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno o sagutang papel. Sitwasyon: nararapat nararapat
kuwaderno o sagutang papel. Nagkaroon kayo ng hindi gawin. Gawin ito sa iyong gawin. Gawin ito sa iyong
1. Hindi ko kinakausap ang isang pagkakaunawaan ng kaibigan mo kuwaderno o sagutang papel. kuwaderno o sagutang papel.
tao kung may nagawa dahil sa isang sulat na 1. Marunong akong tumanggap 1. Sa tuwing may nagagawa
siyang pagkakamali sa akin. naglalaman na siya raw ay isang ng aking pagkakamali at akong pagkakamali ay agad
2. Iniiwasan kong masaktan ang ampon. handa akong harapin ang akong humihingi ng tawad.
aking kaibigan. Ito ay ipinagkalat mo sa buong anumang magiging 2. Minsan, kahit hindi ko
3. Sinisiguro ko na hindi ko klase. kahihinatnan nito. sinasadyang magkamali
nasasaktan ang damdamin ng 1. Paano ka hihingi ng 2. Hindi ako sanay na humingi ng nagagawa
1. Ano ang nararamdaman mo sa
aking kaibigan sa aking paumanhin sa kaibigan mo? paumanhin sa tuwing may ko pa ring humingi ng sorry.
sitwasyon sa larawan?
pagbibiro. A. padabog nagagawan ako ng pagkakamali. 3. Kahit minsan hindi pa ako
2. Naranasan mo na bang
4. Humihingi ako ng tawad sa B. pasigaw 3. Ayaw kong makasakit ng nagpatawad ng sinumang
pagtawanan ng iba? Ano ang
tuwing nakagagawa ako ng C. galit damdamin ng aking kapuwa, nakagawa ng mali sa akin.
iyong naging reaksiyon?
pagkakamali sa aking kaibigan. D. mapagpakumbaba kaya pinipili ko ang mga salitang 4. Hindi mahirap sa akin ang
5. Hindi ko pinapatawad ang 2. Mahalaga ba ang paghingi ng hindi nakasasakit sa pagsabi ng sorry.
taong nagkakasala sa akin. tawad? Bakit? tuwing sila ay aking binibiro. 5. Ganyan kami ka-close ng aking
6. Inaamin ko ang aking A. Opo, para magaan sa 4. Kahit may maling nagawa ang bestfriend, hindi ko
nagawang kasalanan. Pasensiya pakiramdam na walang kagalit. aking kaibigan, gaya ng dati, pinatatagal ang aming alitan.
na B. Siguro, para masabing patuloy ko pa rin siyang Inaayos namin ito kaagad.
po, hindi na mauulit. mabuting tao sa paningin ng iba. kinakausap.
7. Humihingi ako ng paumanhin C. Hindi po, dahil nakakahiyang 5. Kahit hindi ko sinasadyang
sa aking kalaro kapag may humingi ng tawad. mabuhusan ng juice ang aklat
nagawa akong hindi maganda. D. Hindi ko alam, dahil hindi ni Almira, humingi pa rin ako ng
8. Hindi ko ugali ang mag-sorry naman mahalaga ito. paumanhin sa kanya.
sa tuwing nakasasakit ako 3. Anong katangian ang
ng damdamin ng iba. ipinapakita ng isang taong
9. Inaamin ko ang aking humihingi ng paumahin sa
nagawang pagkakamali at kasalanang nagawa sa kaniyang
nangangako ako na hindi ko na kapuwa?
ito uulitin. A. matiyaga at matiisin
10. Ayaw kong pinupuna ako ng B. matapat at masunurin
hindi maganda ng aking C. mapagbigay at mapagmahal
kapuwa. sa kapuwa
D. mahinahon at may pag-unawa
sa damdamin ng iba
Kompletuhin ang pangungusap. Piliin mula sa kahon ang mga Gumawa ng isang sorry card
Punan ito ng angkop na sagot salita o parirala na para sa taong nagawan mo ng
mula sa kahon. Gawin ito sa nangangahulugan ng pagtanggap kasalanan.
iyong kuwaderno o sagutang ng pagkakamali at isulat ito sa
papel. loob ng puso na iguguhit mo sa
1. May mga bagay na hindi ko iyong kuwaderno.
ginagawa dahil ___________
2. Nagpapasalamat ako sa aking
kapuwa kapag
________________________
3. Hindi ako magagalit kapag
pinagsasabihan ako ng aking
J. Karagdagang Gawain para sa
mga magulang sapagkat
takdang- aralin at remediation
_________________________

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na 49 of Learners who earned 80% 50 of Learners who earned 80% 50 of Learners who earned 80% 50 of Learners who earned 80% 50 of Learners who earned 80%
nakakuha ng 80% sa pagtataya. above above above above above
B. Bilang ng mag-aaral na 1 of Learners who require 0 of Learners who require 0 of Learners who require 0 of Learners who require 0 of Learners who require
nangangailangan ng ibva additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for
pang Gawain para sa remediation remediation remediation remediation remediation
remediation.

C. Nakakatulong ba ang ___Yes  ___No ___Yes  ___No ___Yes  ___No ___Yes  ___No ___Yes  ___No
remedial? Bilang ng mag- ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up
aaral na nakaunawa sa the lesson the lesson the lesson the lesson the lesson
aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na 0  of Learners who continue to 0  of Learners who continue to 0  of Learners who continue to 0  of Learners who continue to 0  of Learners who continue to
magpapatuloy sa remediation? require remediation  require remediation  require remediation  require remediation  require remediation 
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary  ___ Answering preliminary  ___ Answering preliminary  ___ Answering preliminary  ___ Answering preliminary 
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
E. Alin sa mga istratehiya ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
ng pagturturo ang
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
nakatulong ng lubos? ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
Paano ito nakatulong? ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in  Cooperation in  Cooperation in  Cooperation in  Cooperation in 
doing  their  tasks doing  their  tasks doing  their  tasks doing  their  tasks doing  their  tasks
F. Anong suliranin ang __ Bullying among pupils __ local poetical  composition __ Bullying among pupils __ local poetical  composition __ Bullying among pupils
aking naranasan na __ Pupils’ behavior/attitude __ Bullying among pupils __ Pupils’ behavior/attitude __ Bullying among pupils __ Pupils’ behavior/attitude
solusyunan sa tulong ng __ Colorful IMs __ Pupils’ behavior/attitude __ Colorful IMs __ Pupils’ behavior/attitude __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology  __ Colorful IMs __ Unavailable Technology  __ Colorful IMs __ Unavailable Technology 
aking punungguro at
      Equipment (AVR/LCD) __ Unavailable Technology        Equipment (AVR/LCD) __ Unavailable Technology        Equipment (AVR/LCD)
superbisor ? __ Science/ Computer/        Equipment (AVR/LCD) __ Science/ Computer/        Equipment (AVR/LCD) __ Science/ Computer/ 
      Internet Lab __ Science/ Computer/        Internet Lab __ Science/ Computer/        Internet Lab
__ Additional Clerical works       Internet Lab __ Additional Clerical works       Internet Lab __ Additional Clerical works
Planned Innovations: __ Additional Clerical works Planned Innovations: __ Additional Clerical works Planned Innovations:
__ Localized SIM  Planned Innovations: __ Localized SIM  Planned Innovations: __ Localized SIM 
__ Making big books from  __ Localized SIM  __ Making big books from  __ Localized SIM  __ Making big books from 
     views of the locality __ Making big books from       views of the locality __ Making big books from       views of the locality
__ Recycling of plastics  to be      views of the locality __ Recycling of plastics  to be      views of the locality __ Recycling of plastics  to be
used as Instructional Materials __ Recycling of plastics  to be used as Instructional Materials __ Recycling of plastics  to be used as Instructional Materials
used as Instructional Materials used as Instructional Materials __ local poetical  composition
__ local poetical  composition __ local poetical  composition
G. Anong kagamitang panturo doing  their  tasks The lesson have successfully doing  their  tasks The lesson have successfully
ang aking nadibuho na nais The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to:
kong ipamahagi sa mga kapwa delivered due to: ___ pupils’ eagerness to learn delivered due to: ___ pupils’ eagerness to learn
ko guro? ___ pupils’ eagerness to learn ___ complete/varied IMs ___ pupils’ eagerness to learn ___ complete/varied IMs
The lesson have successfully ___ complete/varied IMs ___ uncomplicated lesson ___ complete/varied IMs ___ uncomplicated lesson
delivered due to: ___ uncomplicated lesson ___ worksheets ___ uncomplicated lesson ___ worksheets
___ pupils’ eagerness to learn ___ worksheets ___ varied activity sheets ___ worksheets ___ varied activity sheets
___ complete/varied IMs ___ varied activity sheets Strategies used that work well: ___ varied activity sheets Strategies used that work well:
___ uncomplicated lesson Strategies used that work well: ___ Group collaboration Strategies used that work well: ___ Group collaboration
___ worksheets ___ Group collaboration ___ Games ___ Group collaboration ___ Games
___ varied activity sheets ___ Games ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Games ___ Solving Puzzles/Jigsaw
Strategies used that work well: ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Answering preliminary  ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Answering preliminary 
___ Group collaboration ___ Answering preliminary  activities/exercises ___ Answering preliminary  activities/exercises
___ Games activities/exercises ___ Carousel activities/exercises ___ Carousel
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Carousel ___ Diads ___ Carousel ___ Diads
___ Answering preliminary  ___ Diads ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Diads ___ Think-Pair-Share (TPS)
activities/exercises ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Rereading of Paragraphs/
___ Carousel ___ Rereading of Paragraphs/ Poems/Stories ___ Rereading of Paragraphs/ Poems/Stories
___ Diads Poems/Stories ___ Differentiated Instruction Poems/Stories ___ Differentiated Instruction
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama ___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method
Poems/Stories ___ Discovery Method ___ Lecture Method ___ Discovery Method ___ Lecture Method
___ Differentiated Instruction ___ Lecture Method Why? ___ Lecture Method Why?
___ Role Playing/Drama Why? ___ Complete IMs Why? ___ Complete IMs
___ Discovery Method ___ Complete IMs ___ Availability of Materials ___ Complete IMs ___ Availability of Materials
___ Lecture Method ___ Availability of Materials ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Availability of Materials ___ Pupils’ eagerness to learn
Why? ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Group member’s ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Group member’s
___ Complete IMs ___ Group member’s Cooperation in  ___ Group member’s Cooperation in 
___ Availability of Materials Cooperation in  Cooperation in  doing  their  tasks
___ Pupils’ eagerness to learn doing  their  tasks doing  their  tasks
___ Group member’s
Cooperation in 

Prepared by:

JANE SUZETTE F. BUENAVENTURA


Checked by:

JOSEPHINE A. BALTAZAR
Master Teacher I

Noted:

EVA R. MALIMBAN
Principal II

Basahin at unawain ang maikling kuwento.

Si Ken at ang Nabasag na Plorera


Isinulat ni: Agnes D. Nocos

Papasok na sa paaralan si Ken, at sa kaniyang pagmamadali


ay nasagi ng kaniyang bag ang plorera na may halamang-tubig na
nakalagay sa may pintuan ng kanilang bahay. At dahil
nagmamadali na siya, hindi na niya nakuhang ayusin at damputin
ang nabasag na plorera. Ni hindi niya sinagot ang kaniyang nanay
kung ano ang nabasag, na noo’y nasa kusina.
Pag-uwi niya sa bahay, tinanong siyang muli ng kaniyang
nanay kung bakit at paanong nabasag ang plorera.
Sa umpisa, atubili si Ken at medyo takot na umamin sa
kaniyang nanay tungkol sa nabasag na plorera. Pero sa patuloy na
pagtatanong nito, inamin din niya na hindi niya sinadyang masagi
at mabasag ang plorera. Iyon ay dahil lamang sa kaniyang
pagmamadali.
Dahil nakatayo pa rin ang nanay sa kaniyang harapan na tila
ba may hinihintay pang paliwanag mula sa kaniya, hindi na
nagdalawang–isip na humingi ng paumanhin si Ken sa
pagkabasag sa plorera. Agad namang tinanggap ng kaniyang
nanay ang paghingi niya ng paumanhin at pinayuhan siya nito na
sa susunod ay gumising nang maaga upang hindi palaging
nagmamadali at maiwasan na may masayang na gamit.
Napayakap na lamang siya sa kaniyang nanay, tanda na
tinatanggap niya ang kaniyang pagkakamali at ng pagsunod sa
payo ng nanay na maiwasan ang palaging pagmamadali.
Pagkatapos ay agad naman niyang pinulot ang nabasag na plorera
at kaniya itong itinapon sa basurahan.

You might also like