Professional Documents
Culture Documents
DLL G7 Ilh Week 2
DLL G7 Ilh Week 2
DLL G7 Ilh Week 2
Grades 1 to 12
Guro IVY L. HICANA Asignatura FILIPINO
PANG-ARAW-ARAW NA
TALA SA PAGTUTURO Petsa at Oras Pebrero 20-24 ,2023 Markahan IKATLO
I. LAYUNIN
Pamantayang Pangnilalaman A. Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa panitikan ng mga taga-Luzon
A. Para sa Buong
Markahan
B. Naihahambing ang mga katangian ng bulong at awiting-bayan,
B. Para sa Aralin C. Naipaliliwanag ang kahalagahan ng paggamit ng iba’t ibang paraan ng pagpapahayag ng emosyon o damdamin sa isang teksto.
Pamantayan sa Pagganap A. Naisasagawa ng mag-aaral ang komprehensibong pagbabalita (news casting) tungkol sa kanilang sariling lugar
A. Para sa Buong Markahan
B. Nakalilikha ang mag-aaral ng awiting-bayan na nagpapakita ng magagandang kaugaliang Pilipino at nai-upload sa social media batay sa ibibigay
B. Para sa Aralin ng guro na pamantayan.
A. Mga Kasanayan sa Naipaliliwanag ang kahulugan ng
Nagagamit ang iba’t ibang
Pagkatuto awiting bayan at bulong F7PN-IIId-e- Natutukoy ang tema o
paraan ng pagpapahayg ng
Isulat ang code ng bawat 14 nilalman ng binasang
emosyon o damdamin sa Nabibigkas nang may
kasanayan. kuwentong-bayan F7PD-IIId-e-
pagsulat ng bulong at wastong ritmo ang
Nabibigkas nang may wastong ritmo 14
awiting-bayan F7PU-IIId-e-14 ginawang awiting-bayan Nakapagsasagawa ng
ang ilangg halimbawa ng bulong at
Nagagamit ang iba’t ibang at bulong. F7PU-IIId-e-14 interbensyon sa
awiting-bayan F7PB-IIId-e-15
paraan ng pagpapahayg ng Nakasusulat ng bulong at pagbasa.
emosyon F7PS-IIId-e-14 awiting-bayan batay sa
Nasusuri ang nilalaman ng mga
itinakdang pamantayan
awiting-bayan sa Luzon F7PT-IIId-e- F7WG-IIId-e-14
14
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro Panitikang Rehiyunal (Teacher’s Guide) pahina 120-121
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang Mag- Panitikang Rehiyunal Kagamitang Pangmag-aaral pahina 204-215
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource (LR)
B. Iba pang Kagamita ng
Panturo Music clip, TV, Lapel, Manila Paper, Chalk, Biswal, Powerpoint Presentation
A. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Linya! Damdamin!
aralin at/o pagsisimula ng May mga linya ng pelikula
bagong aralin. Awit! Damdamin! ang ipaparinig sa klase.
May mga clip ng isang awit Tutukuyin ng mga mag-
(Kontemporaryong OPM) na aaral ang emosyon o
ipaparinig sa mag-aaral. Tukuyin damdamin sa paraang Bago ipost sa social
Ikumpara Mo!
kung anong damdamin ang larong “reach the top” media ay ipepresent
-Bilang pagpapatuloy ng
nakapaloob. (paunahang makaabot sa muna sa harap ng klase
aralin. Balikan ang kahulugan -Pag-aaral ng mga tunog
taas ng hagdan ang dalwang at bibigyang puna ng
ng awiting-bayan at bulong.
grupo) guro at mga kaklase ang
-Pagbabalik-aral sa Bulong at Ikumpara ito batay sa
ginawang awiting-bayan
awiting-Bayan pagkakatulad at pagkakaiba.
ng bawat pangkat.
-sasagutan ang Gawain 3.
Paglinang ng Talasalitaan (p.202)
IVY L. HICANA
MERLA V. LUCES
Inihanda ni: Guro I Itinala ni:
Dalubguro-I
ROSELYN S. ACESOR
Kinaalam ni: Ulongguro-II Pinagtibay ni:
LUNINGNING R. MENDOZA, DEM
Punongguro IV