Professional Documents
Culture Documents
DLL Week 5
DLL Week 5
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Napamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng sariling kakayahan, pagkakaroon ng tiwala ,pangangalaga at pag-iingat sa sarili tungo sa
Pangnilalaman kabutihan at kaayusan ng pamilya at pamayanan.
B. Pamantayan sa Naipapakita ang natatanging kakayahan sa iba’t ibang pamamaraan nang may tiwala,katapatan at katatagan ng loob.
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa . Nakagagawa ng mga wastong kilos at gawi sa pangangalaga ng sariling kalusugan at kaligtasan
Pagkatuto ESPPKP –Ie-18
Isulat ang code ng bawat
kasanayan.
II. NILALAMAN Malusog na Katawan, Damdamin at Kaisipan: Pangalagaan
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay CG ph. 18 ng 76
ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang 32- 33
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan internet
mula sa portal ng Learning
Resource
5. Internet Info Sites
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Mahalaga bang ipagpatuloy Ano-ano ang mga Naalala nyo pa ba ng Paano natin masasabi kung
aralin at/o pagsisimula ng ang inyong gawi ukol sa dahilan kung bakit isinulat nyong pangako ang isang bata ay malusog?
bagong aralin. kalusugan? Bakit? nagiging kahapon?
matamlay at
magagalitin ang isang Naisakatuparan nyo ba
bata? ito? Sa anong paraan?
B. Paghahabi sa layunin ng Naniniwala ba kayo sa Pagbuo ng Paggawa ng May kilala ba kayong Nais nyo bang patuloy na
aralin kasabihang, “Ang Rubriks/Pamantayan Komitment o Pangako tao o grupo na maging malusog ang inyong
Kalusugan ay Pagbibigay ng angkop na sa loob ng isang tumutulong sa mga katawan, damdamin at
Kayamanan”? Ano kaya marka sa bawat pangkat malaking puso. mahihirap na kaisipan?
ang ibig sabihin ito? gamit ang rubrics para Pagpirma ng maysakit? Sa palagay
Naalala mo pa ba ang sa pangkatang gawain. kaklase sa pangako nyo bakit nila ginagawa
iba’t ibang paraan na 5=NAPAKAHUSAY ng bawat isa. ito?
iyong ginawa para 4=MAGALING
mapanatili ang iyong 3=PWEDE NA!
kalusugan 2=KAUNTI PA!
1=NAKU PO!
Pangkatang Gawain
a. Pangkat I:Iguhit Mo!
Iguhit ang isang batang
malusog. Gawin ito sa isang
coupon bond.
Mayroon akong
napuna sa ginawa ni
________, sa palagay ko,
mas makabubuti kung
__________ ang gagawin
mo. Tama kaya ito mga bata?
E. Pagtalakay ng bagong - Dapat bang tularan
konsepto at paglalahad ang kanilang ginawa?
ng bagong kasanayan #2 Bakit
- Pagdating ng
panahon ay may
kakayahan na rin
kayong tumulong,
Ano naman ang
gagawin nyo?
F. Paglalapat ng aralin sa - Ipaliwanag kung bakit Indibidwal na Gawain: Pagbasa ng pangako. Pagguhit ng mga bata. Pangkatin ang klase.Gumawa
pang-araw-araw na buhay ang pagiging Paggawa ng poster tungkol sa (Tumawag ng ilang ng maikling dula.
mapagpasensiya at mabuting kalusugan. mag-aaral upang
pagiging mahinahon ay basahin ang
may kinalaman din sa pangako)
pagpapanatili ng ating
kalusugan. Isasakatuparan ba
-May mga gawi ninyo ang mga
ka ba na hindi nabanggit isunulat nyo?
sa awit/rap?Talakayin - Sa paanong
ang mga ito sa klase. paraan?
G. Paglalahat ng Aralin Sa anong paraan ninyo Ang mga tamang kilos o gawi Ang isang batang Laging isaisip na ang Ano ang natutuhan mo sa
pinauunlad ang talentong ay nakatutulong sa pagiging malusog ay mga natutuhang kilos o aralin?
ibinigay sa inyo ng malusog. tumutupad sa gawi ay dapat ituloy at
Diyos? kanyang isagawa.
komitment o pangako.
H. Pagtataya ng Aralin Mahalaga bang Maglista ng mga di tamang Ano ang Ipasa ang natapos na Markahan ang mga bata base
ipagpatuloy ang inyong gawi na ginagawa sa bahay. naramdaman liham. Naisulat ba sa ginawang pagsasadula.
gawi ukol sa kalusugan? Magpatulong sa magulang pagkaapos ng ating ninyo nang wasto ang
Bakit? upang ito ay magawa ng gawain? liham?
Gumamit ng rubriks tama. Bakit?
tungkol dito.
I. Karagdagang Gawain Gumawa ng tula na Gumupit ng isang larawan na Gawin sa tahanan Ibahagi ang natutuhan Kayong lahat ngayon ay mga
para sa takdang-aralin at nauukol sa kalusugan. nagpapakita ng mabuting ang isinulat nyong sa kapwa mo. batang malulusog.
remediation gawi sa pangangalaga sa pangako. Binabati ko kayong lahat.
sarili.
IV. MGA TALA
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
D. Discussing new Read the story Discuss the theme and Discuss nouns using whole Practice pluralizing Practice pluralizing
concepts and characters as a elements of brain teaching technique nouns ending in s or es nouns ending in s or
practicing new skills a story es
#1
E. Discussing new Complete the column of the Pupils work on character Complete the graphic Identify pictures of Identify pictures of
concepts and KWL chart caricature by giving face organizer (web) with nouns nouns. nouns.
practicing new skills details.
#2
Prepared by: NOTED:
A.Pamantayan Naisasakilos ang tulang Naibibigay ang Nagagamit ang ako,ikaw Nakasusulat ng may Makagawa ng isang
Pangninilaman napakinggan tauhan,tagpuan,at at siya sa usapan o wastong sulating pinamagatang
banghay ng kwento sitwasyon baybay,bantas,gamit ang "Pangarap ko" na
malaki at maliit na letra binubuo ng sampung
upang maipahayag ang pangungusap.
ideya,damdamin o Magamit ang tamang
reaksyon sa isang paksa bantas at mga panghalip
o isyu. gaya ng ako,ikaw o siya.
B.Pamantayang Nailalarawan ang mga Nagagamit sa usapan ang Pagsulat ng talata Pagsulat ng sulatin
Pagganap Pagsasakilos ng tulang elemento ng kwento mga salitang pamalit sa gamit ang mga
napakinggan. ngalan ng tao.(ako,ikaw at panghalip
siya)
C.Mga kasanayan sa F3PN-Ie-5 F3PBH-Ie-4 F3WG-Ie-h-3 F3TA-Oa-j-4 F3PU-Ig-i-4
pagkatuto Pagsasakilos ng tulang Nailalarawan ang mga Nagagamit sa usapan ang Nakakasulat nang may Nagagamit ang malaki
(Isulat ang code sa bawat napakinggan. elemento ng kwento mga salitang pamalit sa wastong baybay,bantas at at amaliit na letra at mga
kasanayan) ngalan ng tao.(ako,ikaw at mekaniks ng pagsulat bantas sa pagsulat ng
siya) pangungusap at talata.
II.NILALAMAN
Subject Matter
III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa gabay sa pp.28-30 pp.30-31 pp.31-32 pp.32-34 p.33-34
pagtuturo
2.Mga pahina sa kagamitang LM pp 17-18 p. 19 p.20 p.20 P 20
pang mag-aaral.
3.Mga pahina sa teksbuk
4.Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
B.Iba pang kagamitang panturo Chart/tula Aklat/chart powerpoint Chart ng talata Chart ng talata
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin Isulat sa graphic Linangin ang salitang Ano ang tinalakay natin Aun-ano ang mga Aun-ano ang mga
o pasimula sa bagong aralin organizer ang mga pangarap kahapon? paraan sa pag-abot sa paraan sa pag-abot sa
(Drill/Review/Unlocking of salitang kaugnay ng pangarap? pangarap?
difficulties) pangarap.
1.Paghahabi sa layunin ng Tukuyin ang kahulugan Sinu-sino ang kaibigan Basahin ang mga salitang Ilang beses ka ng Ilang beses ka ng
aralin ng mga sumusunod na mo? nakasulat sa flashcard nkaliban sa klase? nkaliban sa klase?
salita. Parepareho b kayo ng
(Motivation) pangarap?
2.Pag-uugnay ng mga Basahin ng sabay sabay Basahin ang kwento na Gamitin ang ako,ikaw sa Basahin ang talata Basahin ang talata "Pag-
halimbawa sa bagong aralin ang tulang Pangarap ko PULANG WATAWAT pangungusap "Pag-abot sa pangarap" abot sa pangarap"
(Presentation) ALAMIN NATIN P.10
3.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa tula Hatiin ang klase sa Anu-ano ang pangarap ng Kung lahat ng bata ay Kung lahat ng bata ay
konsepto at paglalahad ng pangkat. magulang mo para sa iyo? ganito,sa palagay mo ba ganito,sa palagay mo ba
bagong kasanayan maaabot nila ang maaabot nila ang
(Modeling) kanilang mga pangarap? kanilang mga pangarap?
No.1
4.Pagtalakay ng bagong Isakilos ang tula Ano ang pamagat ng Tumawag ngtatlong bata Paano sinisimulan ang Paano sinisimulan ang
konsepto at paglalahad ng kwento? na babasa at gaganap sa pangungusap? pangungusap?
bagong kasanayan Sinu-sino ang mga bawat tauhan sa usapan.
No.2 tauhan sa kwento?
(Guided practice)
5.Paglilinang sa kabihasan Pangkatang gawain Saan naganap ang Habang binabasa ito Gawin ang Linangin Gawin ang Linangin
(Tungo sa formative kwento? pasundan naman ang natin p.20 natin p.20
Assessment) Anu-ano ang mga usapan sa Alamin Natin.
(Independent practice) pangyayari sa kwento? P.17
6.Paglalapat ng aralin sa pang Talakayin sa pangkat Gawin ang gawain sa Gawin ang Linangin natin Sang-ayon ka bas a Sang-ayon ka bas a
araw-araw na buhay ang tula. Linangin Natin p.17 p.19 sinabi sa talata? sinabi sa talata?
(Application/Valuing)
Paglalahat ng aralin Ano ang natutuhan Anu-ano ang mga Kailan ginagamit ang Anu-ano ang dapat Anu-ano ang dapat
(Generalization) ninyo sa aralin? element ng kwento? panghalip na ako,ikaw at tandaan sa pagsulat sa tandaan sa pagsulat sa
siya? talata? talata?
Pagtataya ng aralin Pagdugtungan ang Gawin ang Pagyamanin Sagutan ang Tandaan Gawin ang Pagyamanin Sumulat ng talata gamit
napakinggang tula sa natin p.18 Natin p.19 natin p.20 ang maliit at malaking
pamamagitan ng letra at tamang bantas.
pagsasakilos ng inyong
pangarap.
Karagdagang gawain para sa Isaulo ang tula Bumasa ng kwento at Gawin ang Pagyamanin Bumasa ng kwento at
takdang aralin "PANGARAP KO" gamitin ang mga element Natin p.19 isulat patalata ang buod
(assignment) ng kwento. Pag-usapan ang pangarap nito.
ng bawat isa.
V.Mga Tala
VI.Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B.bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C.Nakakatulong ba ang
remedia?Bilang mag aaral na
nakakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga stratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
nararanasan sulusyon sa
tulong ang aking punong guro
at supervisor?
G.Anong gagamiting pangturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro.
Prepared by: NOTED:
B.Performance Standards Group common objects Group common objects Group common objects Problem Solving Group common objects
found at home and in found at home and in found at home and in found at home and in
school according to school according to school according to school according to
solids,liquids and gas solids,liquids and gas solids,liquids and gas solids,liquids and gas
C.Learning S3MT-Ic-d-2 S3MT-Ic-d-2 S3MT-Ic-d-2 STORYTELLING S3MT-Ic-d-2
Competencies/Objectives Classify objects and Classify objects and Classify objects and (TYPHOON KARDING) Classify objects and
Write the LC code for each materials as solid,liquid materials as solid,liquid materials as solid,liquid materials as solid,liquid
and gas based on some and gas based on some and gas based on some and gas based on some
observable observable observable characteristics observable characteristics
characteristics characteristics
II.CONTENT Characteristics of Characteristics of Characteristics of Develop self-determination Characteristics of
solids,liquids and gases solids,liquids and gases solids,liquids and gases and self- solids,liquids and gases
mastery, use and
demonstrate healthy
coping skills
A.References Paper
Crayons
Pencils (for older
children)
A.Reviewing previous What is matter? What is matter? Lecturette through Let the parents know about Lecturette through
lesson or presenting the illustrative examples the activity and help them to illustrative examples
new lesson brainstorm
with their children who they
might be able to count on in
good times
and in challenging times.
B.Establishing a purpose Call 5 pupils to blow up Call 5 pupils to blow up When you blow up the Explain what is typhoon When you blow up the
for the lesson balloons as much as balloons as much as ballon,you are pushing ballon,you are pushing
they can they can gas in.. gas in..
C.Presenting What happened to the What happened to the You fill up other Differentiate level signals You fill up other
examples/Instances of the balloons? balloons? containers also pushing containers also pushing
new lesson gas in.. gas in..
D.Discussing new How do you describe the How do you describe the Gas always fills the What to do before, during Gas always fills the
concepts ang practicing shape and size of the shape and size of the capacity of its container and after the typhoon capacity of its container
new skills # 1 balloons? balloons?
E.Discussing new What is the shape of gas What is the shape of gas The gas that fills the What is in the emergency kit The gas that fills the
concepts and practicing in different shapes of in different shapes of capacity of its container bag capacity of its container
new skills #2 balloons? balloons? determines the size and determines the size and
shape of the container shape of the container
F.Developing mastery Will you say that the size Will you say that the size As we blow up the Ask the learners what to do As we blow up the
(Leads to formative of the gas in the balloon of the gas in the balloon balloon,its size gets before, during and after the balloon,its size gets
assessment 3) is the size shown by the is the size shown by the bigger and the shape is typhoon. bigger and the shape is
balloon?why? balloon?why? shown shown
G.Finding practical Divide the class into Divide the class into The gas that fills up the What did you learned from The gas that fills up the
applications of concepts small groups small groups balloon determine the size the session balloon determine the size
and skills in daily living of the balloon of the balloon
H.Making generalizations What characteristics of What characteristics of The gas takes the space What is typhoon, The gas takes the space
and abstractions about gas are shown in the gas are shown in the in the balloon w/c shows differentiate the level signals, in the balloon w/c shows
the lesson activity? activity? the shape of the balloon tell what to do before, during the shape of the balloon
and after the typhoon and
what is in the emergency kit
bag
I.Evaluating learning Do the activity on p 16 Do the activity on p 16 Forms of Forms of assessment. Forms of
LM LM assessment.Rubrics Rubrics in illustrating what to assessment.Rubrics
do before, during and after
the typhoon
J.Additional activities for List down the List down the
application or remediation characteristics of gas? characteristics of gas?
V.REMARKS
VI.REFLECTION
A.No.of learners who
earned
80% in the evaluation
B.No. of learners who
require additional
activities for remediation
C.Did the remedial
lessons work?No. of
learners who have caught
up with the lesson.
D.No. of learners who
continue to require
remediation
E.Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
F.what difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor
can help me solve?
G.What innovation or
localized materials did I
use/discover which I wish
to share with other
teachers?
A.Pamantayan Naipamamalas ang pang- Nakapaghahambing ng Natutukoy ang populasyon Natutukoy ang Nakikilala ang mga
Pangninilaman unawa sa rehiyon bilang dami ng populasyon sa sa sariling rehiyon katangiang pisikal na anyong tubig at anyong
konseptong heograpikal rehiyon nagpapakilala ng iba't- lupa sa aming rehiyon
upang mapahalagahan ibang lalawigan sa
ang sariling rehiyon rehiyon
B.Pamantayang Nakalalahok sa Nakalalahok sa Nakalalahok sa Nakalalahok sa Nakalalahok sa
Pagganap pangangalaga ng mga pangangalaga ng mga pangangalaga ng mga pangangalaga ng mga pangangalaga ng mga
lalawigan bunga ng lalawigan bunga ng lalawigan bunga ng lalawigan bunga ng lalawigan bunga ng
pakikibahagi sa nasabing pakikibahagi sa nasabing pakikibahagi sa nasabing pakikibahagi sa pakikibahagi sa
rehiyon. rehiyon. rehiyon. nasabing rehiyon. nasabing rehiyon.
C.Mga kasanayan sa AP3LAR-Id-6 AP3LAR-Ie-6 AP3LAR-Ie-7 AP3LAR-Ie-8 AP3LAR-Ie-8
pagkatuto Naihahambing ang mga Nailalarawan ang iba't- Nailalarawan ang iba't- Napaghahambing ang Napaghahambing ang
(Isulat ang code sa bawat lalawigan sa rehiyon ibang lalawigan sa rehiyon ibang lalawigan sa rehiyon iba't-ibang pangunahing iba't-ibang pangunahing
kasanayan) ayon sa dami ng ayon sa dami ng ayon sa mga katangiang anyong lupa at anyong anyong lupa at anyong
populasyon gamit ang populasyon gamit ang pisikal at pagkakakilanlang tubig ng iba't-ibang tubig ng iba't-ibang
mapa ng populasyon mapa ng populasyon. heograpikal nito gamit ang lalawigan sa sariling lalawigan sa sariling
mapang topograpiya ng rehiyon. rehiyon.
rehiyon
II.NILALAMAN B.Ang mga lalawigan sa B.Ang mga lalawigan sa B.Ang mga lalawigan sa Anyong lupa Anyong lupa
aking rehiyon. aking rehiyon. aking rehiyon. 3.3 Likas yaman 3.3 Likas yaman
1.Mapang 1.Mapang 1.Mapang 4.Kahalagahan at 4.Kahalagahan at
topograpiya2.hazard topograpiya2.hazard topograpiya2.hazard pangangalaga pangangalaga
map3.topograpiya map3.topograpiya map3.topograpiya
3.1.panahon 3.1.panahon 3.1.panahon
Subject Matter
III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa gabay sa Pp 29-30 Pp 31-37 Pp 38-46 Pp 47-50 Pp 51-54
pagtuturo
2.Mga pahina sa kagamitang
pang mag-aaral.
3.Mga pahina sa teksbuk
4.Karagdagang kagamitan mula Multi media powerpoint internet television
sa LRDMS
B.Iba pang kagamitang panturo chart Chart ng populasyon bargraph Graphic organizer Semantic map
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin Ano ang kahulugan ng Ano ang tinalakay natin Ano ang pamayanan? Ano ang tinalakay natin Anu-ano ang mga
o pasimula sa bagong aralin populasyon? kahapon? kahapon? lalawigan sa gitnang
(Drill/Review/Unlocking of Luzon?
difficulties)
1.Paghahabi sa layunin ng Basahin ang usapan o Pambungad na awit Ano ang gamit ng mapa? Basahin ang usapan sa Basahin at pag-usapan
aralin diyalogo sa pahina 29 pahina 47 ang sumusunod na
talata
(Motivation)
2.Pag-uugnay ng mga Ilan ang populasyon ng Pag-aralan ang graph sa Suriin natin ang ating Ano-anu ang mga Ilang lalawigan ang
halimbawa sa bagong aralin limang barangay sa itaas rehiyon. katangian ng mga lugar bumubuo sa rehiyon III
(Presentation) lungsod /bayan? na madadanan nila?
3.Pagtalakay ng bagong Ilan ang babae at lalaki Paghambingin ang Pagtalakay sa paksang Tingnan ang mapang Anu-ano ang mga
konsepto at paglalahad ng sa bawat barangay? populasyon sa bawat aralin topograpiya ng gitnang nabanggit na anyong
bagong kasanayan barangay luzon tubig at anyong lupa?
(Modeling)
No.1
4.Pagtalakay ng bagong Ilan ang mga bata at Batay sa sumusunod na Gaano kalaki o kaliit ang Pagtalakay sa aralin Ano pang ibang mga
konsepto at paglalahad ng ialan ang mga bar grap,sagutin ang ss. populasyon n gating anyong tubig at anyong
bagong kasanayan matatanda? na tanong rehiyon? lupa sa ating rehiyon
No.2 ang alam mo?
(Guided practice)
5.Paglilinang sa kabihasan Pag-aralan ang bar Aling mga barangay ang Aling dalawang lalawigan Gawin ang gawain c sa Ano ang maaaring
(Tungo sa formative graph mas marami ang ang pinakamarami ang pahina 50 maging epekto ng
Assessment) nakatirang lalaki kaysa populasyon ng anyong lupa at anyong
(Independent practice) mga babae? mangingisda? tubig sa lugar na
kinalalagyan mo?
6.Paglalapat ng aralin sa pang Ganito rin ba kadami Pag-aralan muli ang Sa inyong Sa inyong pamayanan Ano ang masasabi mo
araw-araw na buhay ang populasyon sa datus ng limang barangay pamayanan,Anu-ano ang may mga anyong lupa tungkol sa bawat
(Application/Valuing) inyong barangay? hanapbuhay ng mga tao? at tubig ba kayong anyong lupa at anyong
makikita? tubig?
Paglalahat ng aralin Anu-ano ang mga datus Sa limang barangay,ano Gawain A P43 Ano ang natutunan Paano ka makakatulong
(Generalization) na kailangan sa ang mas nakakarami? ninyo sa ralin natin sa sa pagpapanatili ng
pagsaliksik tungkol sa araw na ito? kagandahan ng anyong
populasyon? lupa at anyong tubig sa
rehiyon?
Pagtataya ng aralin Paghambingin ang Sagutin ang mga tanong Gawin ang Gawain C sa Sagutin ang graphic Sagutin ang Gawain A
populasyon sa bawat pahina 45 organizer sa pahina 53
barangay
Karagdagang gawain para sa Aalamain ang bawat Ano ang Pamayanan? Bsahin ang talata Itala ang mga anyong Gawin ang Gawain sa
takdang aralin populasyon sa bawat lupa at anyong tubig Gawain C.
(assignment) barangay ng San
Narciso.
V.Mga Tala
VI.Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B.bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C.Nakakatulong ba ang
remedia?Bilang mag aaral na
nakakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga stratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
nararanasan sulusyon sa
tulong ang aking punong guro
at supervisor?
G.Anong gagamiting pangturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro.
J. Additional activities for Practice the waltz step Bring other improvised Make a simple ostinato Choose a song from the Choose a song from
application or remediation at home musical instruments for the pattern to accompany the list… the list…
next lesson song "Mga Alaga Kong
Hayop"
V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. No. of learners who
earned 80% in the
evaluation
B. No. of learners who
require additional
activities for remediation
who scored below 80%
C. Did the remedial lessons
work? No. of learners
who have caught up with
the lesson
D. No. of learners who
continue to require
remediation
E. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
F. What difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor
can help me solve?
G. What innovation or
localized materials did I
use/discover which I wish
to share with other
teachers?
Prepared by: NOTED: