Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 1

PAARALAN: Caduang Tete National High School BAITANG: 7

GURO: G. Brent Arci M. Bonifacio ASIGNATURA: Araling Panlipunan


PETSA AT ORAS NG PAGTUTURO February 14, 2023 MARKAHAN: Ikatlong Markahan

Layunin

A. PAMANTAYANG Ang mag-aaral ay naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang Asya sa
PANGNILALAMAN Transisyonal at Makabagong Panahon (ika-16 hanggang ika-20 siglo)
B. PAMANTAYAN SA Ang mag-aaral ay… nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri sa pagbabago, pag- unlad at pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang Asya sa
PAGGANAP Transisyonal at Makabagong Panahon (ika-16 hanggang ika-20 siglo)
*Nasusuri ang mga dahilan, paraan at epekto ng kolonyalismo at imperyalismo ng mga Kanluranin sa unang yugto (ika-16 at ika-17 siglo) pagdating
C. MGA KASANAYAN SA nila sa Timog at Kanlurang Asya
PAGKATUTO

a. natutukoy ang mga epekto ng kolonyalismo at imperyalismo sa timog at kanlurang Asya


b. Naipapaliwanag ang epekto ng kolonyalismo at imperyalismo sa Europa at Asya
D. MGA TIYAK NA LAYUNIN
c. Naihahambing ang nanging epekto ng kolonyalismo sa Europa at sa Asya

II. NILALAMAN
MGA EPEKTO NG KOLONYALISMO AT IMPERYALISMO SA TIMOG AT KANLURANG ASYA

III. KAGAMITANG PANTURO


A. SANGGUNIAN
AP - 7 - Q3 - Mod1 - Unang Yugto NG Kolonyalismo at Imperyalismo NG Mga Kanluranin Sa Timog at Kanlurang Asya
1. MGA PAHINA SA GABAY
pp. 11
NG GURO
2. MGA PAHINA SA
KAGAMITANG PANG MAG-
AARAL
3. MGA PAHINA SA
TEKSBUK
4.KARAGDAGANG
KAGAMITAN MULA SA
PORTAL NG LEARNING
RESOURCE
B. IBA PANG Inihanda ni:
KAGAMITANG powerpoint presentation, Iwinasto ni:
PANTURO
IV. PAMAMARAAN
BRENT ARCI M. BONIFACIO MARY SHAINE M. CARREON
A. BALIK-ARAL SA NAKARAANG
Student Teacher  Hulaan ang ibig sabahin ng mga larawan na tumutukoy sa tamang sagot sa mga patlangTeacher
ARALIN AT/O PAGSISIMULA NG
BAGONG ARALIN
B. PAGHAHABI SA LAYUNIN NG
ARALIN (ESTABLISHING THE
PURPOSE OF THE LESSON)

You might also like