Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: (WEEK 5) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Nakapagbibigay ng lingguhang
kahalagahan ng kinabibilangang kahalagahan ng kinabibilangang kahalagahan ng kinabibilangang kahalagahan ng kinabibilangang pagsusulit
Pangnilalaman komunidad komunidad komunidad komunidad
B. Pamantayan sa Malikhaing nakapagpapahayag/ Malikhaing nakapagpapahayag/ Malikhaing nakapagpapahayag/ Malikhaing nakapagpapahayag/ Lingguhang Pagsusulit
nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng
Pagganap kinabibilangang komunidad kinabibilangang komunidad kinabibilangang komunidad kinabibilangang komunidad
C. Mga Kasanayan sa Nasasabi ang batayang impormasyon Nasasabi ang batayang impormasyon Nasasabi ang batayang impormasyon Nasasabi ang batayang impormasyon
tungkol sa sariling komunidad: tungkol sa sariling komunidad: tungkol sa sariling komunidad: tungkol sa sariling komunidad:
Pagkatuto. 1.1 pangalan ng lugar 1.1 pangalan ng lugar 1.1 pangalan ng lugar 1.1 pangalan ng lugar
Isulat ang code ng bawat 1.2 dami ng tao 1.2 dami ng tao 1.2 dami ng tao 1.2 dami ng tao
kasanayan 1.3 pinuno 1.3 pinuno 1.3 pinuno 1.3 pinuno
1.4 wikang sinasalita 1.4 wikang sinasalita 1.4 wikang sinasalita 1.4 wikang sinasalita
1.5 mga grupong etniko 1.5 mga grupong etniko 1.5 mga grupong etniko 1.5 mga grupong etniko
1.6 relihiyon 1.6 relihiyon 1.6 relihiyon 1.6 relihiyon
1.7 at iba pa 1.7 at iba pa 1.7 at iba pa 1.7 at iba pa
AP2KOM-Id-6 AP2KOM-Id-6 AP2KOM-Id-6 AP2KOM-Id-6
II. NILALAMAN Ang Aking Komunidad Ang Aking Komunidad Ang Aking Komunidad Ang Aking Komunidad Summative test files
 Komunidad Ko, Kikilalanin Ko Komunidad Ko, Kikilalanin Ko Komunidad Ko, Kikilalanin Ko Komunidad Ko, Kikilalanin Ko
III. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian K-12 CG p37 K-12 CG p37 K-12 CG p37 K-12 CG p37
1.Mga pahina sa Gabay ng p. 14-16 p. 14-16 p. 14-16 p. 14-16
Guro

2.Mga pahina sa Kagamitang p. 40-41 p. 40-41 p. 40-41 p. 40-41


Pang Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula Q.1-Modyul 2-Aralin 2.1 Q.1-Modyul 2-Aralin 2.1 Q.1-Modyul 2-Aralin 2.1
sa portal ng Learning Resource

A. Iba pang Kagamitang Papel,lapis,tsart, graphic organizers Papel,lapis,tsart, graphic organizers Papel,lapis,tsart, graphic organizers Papel,lapis,tsart, graphic organizers
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Ano ang kahalagahan ng komunidad sa Sino ang kapitan n gating komunidad? Tanungin ang mga bata kung naisulat ba Pag-awit ng awiting Ako’y Isang
atin? nila ang mga impormasyon na hinihingi sa Komunidad.
nakaraangaralin at / o
kanila bilang takdang-aralin.
pagsisimula ng bagong
aralin

B. Paghahabi sa layunin Kilala ba ninyo ang pinuno ng ating Saan maaring kunin ang batayang Magpakita sa mga bata ng isang I.D. o Sino ang pinuno sa ating paaralan?
komunidad? impormasyon sa isang komunidad? identification card.
ng aralin Sino siya? Pagpupuno sa mga impormasyon sa
pinalaking modelo ng ID.

C.Pag-uugnay ng mga .Pagpapakita ng isang komunidad. Ilahad ang aralin gamit ang mga susing Pangkatang Gawain: Pagsasanay na muli sa pagpupuno ng
tanong sa Alamin Mo. Pagpupuno ng impormasyon gamit ang impormasyon gamit ang kanilang papel.
halimbawa sa bagong aralin
information sheet
Mag-uulat ang mga bata ng kanilang mga
Gawain pagkatapos ng limang minuto

D.Pagtalakay ng bagong Pag-usapan ang ipinakitang larawan ng Ipabasa ang kuwento “ Ang Komunidad” Pagbibigay karagdagang kaalaman sa mga Paglalahad ng ginawang impormasyon
komunidad. bata ukol sa tsart ng mga bata.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1

D.Pagtalakay ng bagong Hayaang bumuo ang mga bata ng Sagutin ang tanong sa LM pahina 41. Pangkatang Gawain: Pag-uulat ng tungkol sa kanilang ginawa.
katanungan tungkol sa larawan. Gawain ng bawat pangkat ang tsart sa
konsepto at paglalahad ng
LM p. 43
bagong kasanayan #2

E.Paglinang sa kabihasaan Pagsulat ng mga nabuong tanong ng Pag-usapan ang sagot ng mga bata. Pag-uulat ng mga bata sa ginawang Refers to LM. page 44-A
mga bata tungkol sa larawan. pangkatang gawain.
( Leads to Formative
Assessment )
F.Paglalapat ng aralin sa pang Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain: Mahalaga ba ang impormasyong naitala Refers to LM. page 44-B
Ang bawat pangkat ay magbibigay ng Bawat pangkat ay isusulat ang mo sa iyong komunidad? Bakit?
araw-araw na buhay hakang sagot tungkol sa mga tanong. impormasyong nakalap nila sa kuwento.
G.Paglalahat ng Aralin Anong impormasyon ang natutunan mo Ano ang batayang impormasyon tungkol Anong impormasyon ang nakalap mo sa
tungkol sa ating komunidad? sa ating komunidad? ating komunidad?

H.Pagtataya ng Aralin Tseklis: LM pp. 41-42 Ibigay ang mga batayang impormasyon Bumuo ng maikling tugma tungkol sa
1. May pinuno ba ang isang Gawin Mo tungkol sa ating komunidad. kanilang komunidad gamit ang kanilang
komunidad? wika.
2. Ang wikang sinasalita mob a ay Rubrics para sa tugma.
Tagalog? Atbp. 3 points-nakasulat ng 1 tamang
pangungusap.
2 points- nakasulat ng 1 pangungusap
subalit kulang ang kaisipan sa
komunidad.
1 point- nakasulat ng pangungusap
subalit mali ang kaisipan
I.Karagdagang Gawain para sa Magdala ng larawan ng pinuno sa ating Mangalap ng impormasyon tungkol sa Pag-aralan ang lahat ng nakalap na Mag-aral para sa pagsusulit.
komunidad. iyong komunidad. impormasyon sa ating komunidad.
takdang- aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation

C. Nakatulong ba
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos ?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan
na solusyon sa tulong
ng aking punong guro
at suberbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like