DLL - All Subjects 2 - Q2 - W2

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 17

School: Grade Level: 2-ROSE

GRADES 2 Teacher: Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: November 7-11,2022(WEEK 2 Quarter: 2ndQUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


November 7,2022 November 8,2022 November 9,2022 November 10,2022 November11,2022
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pagiging sensitibo sadamdamin at pangangailangan ng iba,pagiging magalang sa kilos at pananalita at pagmamalasakit
sa kapwa
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang wasto at tapat na pakikitungo at pakikisalamuha sa kapwa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nakapagpapakita ng pagkamagiliwin at pagkapalakaibigan na may pagtitiwala sa mga sumusunod bagong kakilala / taga-ibang lugar EsP2P- IIa-b– 6

II. NILALAMAN Aralin 2


Kaibigang Hindi Kakilala
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC Guide MELC Guide MELC Guide MELC Guide MELC Guide
TG pp 40-42 TG pp 40-42 TG pp 40-42 TG pp 40-42 TG pp 40-42
2.Mga pahina sa Kagamitang LM pp.89-97 LM pp.89-97 LM pp.89-97 LM pp.89-97 LM pp.89-97
Pang-mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk tsart, mga larawan, bond paper tsart, mga larawan, bond paper tsart, mga larawan, bond paper tsart, mga larawan, bond paper tsart, mga larawan, bond
paper
4.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Paano ka magiging magiliw sa Paano ka magiging magiliw sa Paano ka magiging magiliw sa Paano ka magiging magiliw sa Paano ka magiging magiliw sa
aralin at/o pagsisimula ng inyong bisita tulad ng kamag- kapitbahay ninyo? mga kamg-aral mong kapitbahay ninyo? kapitbahay ninyo?
bagong aralin.(Review) anak ninyo galing sa malayo? nangangailangan?
B. Paghahabi sa layunin ng Paano mo pakikitunguan ang Kayo ba ay palakaibigan? Paano Anong ugali ni Andoy ang Nakatagpo na ba kayo ng Magpakita ng larawan ng
aralin (Motivation) hindi mo kilala? ninyo ito maipapakita? nagawa na ninyo? kakilala na taga ibang lugar?, batang nahihiya sa likod ng
nanay habang may bisita.
C. Pag-uugnay ng mga Pasagutan ang tesklist sa pahina Basahin ang kuwentong “Si Muling isa-isahin ang mga Pagawain sa isang bond paper Ipabasa at pasagutan ang
halimbawa sa bagong aralin. 89-90 Andoy ,ang Palakibigan”p 91 paraan kung paano maipakikita ang mga bata ng isang mga sitwasyong isinasaad sa
(Presentation) ng mga salitaan/diyalogo kung paano aklat pahina 94 - 95.
bata ang pagiging magiliw at dapat pakitunguhan ang mga
palakaibigan sa mga panauhin/bisita, bagong
panauhin/bisita, bagong kakilala o taga ibang lugar..
kakilala at taga ibang lugar.
D. Pagtalakay ng bagong Hayaang pagnilayan ng mga Talakayin ang binasa Magpakita ng mga larawan. Obserbahan at gabayan ang Maaaring ipakita ang kanilang
konsepto at paglalahad ng bata ang kanilang mga sagot. Ipatukoy sa mga bata kung ito mga bata sa paggawa ng mga sagot sa ibat ibang
bagong kasanayan ba aynagpapakita ng pagiging dayalogo.. pamamaraan.
#1(Modelling) magiliw at palakaibigan o hindi.
E. Pagtalakay ng bagong Pagawain ng reflection ang mga Anong ugali ang ipinakita ni Talakyin ang sagot ng mga bata Pagpapakita ng mga bata sa Talakayin ang ginawang
konsepto at paglalahad ng bata. Andoy? harapan ng klase ang kanilang pagpapakitang paraan ng mga
bagong kasanayan #2 ginawa. bata.
(Guided Practice)
F. Paglinang sa Kabihasaan Talkayin ang reflection ng mga Magbigay ng salooobin sa Magbigay ang mga bata ng Talakayin ang mga ginawa ng Sa tatlong sitwason
(Independent Practice) bata. ugaling piankita ni Andoy. kanilang paraan kung paano mga bata. pinasagutan sa mga bata,ano
Tungo sa Formative Assessment) ang pagiging magiliw sa iba. ang naranasan mo na?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Nag-iisa ka sa bahay may Hayaang surrin ng mga bata May kumpare ng tatay mong Dapat bang patuluying ang Dapat bang patuluying ang
araw-araw na buhay dumating na di mo kakilala,ano ang mga larawan sa pahina 93- dumating pero di mo siya ibang tao sa inyong bahay ? ibang tao sa inyong bahay ?
(Application) ang gagawin mo? 93 ,kung ginagawa nila ang mga kakilala,ano ang gagawin mo? Bakit? Bakit??
ito.
H. Paglalahat ng Aralin Pakitunguhan din nang maayos Pakitunguhan ang kakilala o Pakitunguhan ang kakilala o Pakitunguhan ang kakilala o Pakitunguhan ang kakilala o
(Generalization) kahit hindi kakilala hindi ng magiliw at pag-iingat. hindi ng magiliw at pag-iingat hindi ng magiliw at pag-iingat hindi ng magiliw at pag-iingat
unin?.
I. Pagtataya ng Aralin Tama o Mali .Paano dapat makitungo sa Ipagawa ang gawain sa modyul Lagyan ng / kung tama at X Ipasagot ang Subukin MO
(Evaluation) 1.Pinapasok agad ang bisita mga di kakilala sa panahon pahina 93 kung mali. pahina 97
kahit di kilala ngayon? 1.Pagsarahan ng pinto ang hindi
2. Nakangiti ako kung mayoong kakilala.
bisita sa amin. 1. Taguan ang mga bisita,
J. Karagdagang Gawain para sa Basahin ang Ating Tandaan p 94 Basahin ang Ating Tandaan p Basahin ang Ating Tandaan p 94 Pag-aran nag GIntong Aral Pag-aran nag GIntong Aral sa
takdang-aralin at 94 97
remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
K. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
School: Grade Level: II-Rose
GRADES 2 Teacher: Learning Area: ENGLISH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 2nd
Time: November 7-11,2022(Week 2) Quarter: QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


November 7, 2022 November 8,2022 November 9,2022 November 10,2022 November 11,2022

I. OBJECTIVE
D. Content Standard Demonstrates understanding of text elements to see the relationship between known and new information to facilitate comprehension
E. Performance Standard Correctly presents text elements through simple organizers to make inferences, predictions and conclusions
F. Learning Competency Generate ideas through prewriting activities)
Write the l-code for each.

II.CONTENT Generating Ideas Through Generating Ideas Through Generating Ideas Through Generating Ideas Through Generating Ideas Through
Subject Matter Prewriting Activities Prewriting Activities Prewriting Activities Prewriting Activities Prewriting Activities
LEARNING RESOURCES
A. References
2. Teacher’s Guide pages MELC Guide Q2 Module 2 MELC Guide Q2 Module 2 MELC Guide Q2 Module 2 MELC Guide Q2 Module 2 MELC Guide Q2 Module 2
3. Learner’s Material Q2 Module 2 Q2 Module 2 Q2 Module 2 Q2 Module 2 Q2 Module 2
pages
4. Textbook pages
5. Additional Materials from LR
portal
B Other Materials Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop

III.PROCEDURE
Review
A. Establishing the Read each situation and answer Read each situation and answer Read each situation and Read each situation and What are ways of
purpose for the lesson the questions by doing the the questions by doing the answer the questions by doing answer the questions by generating ideas in
prewriting strategies. What I prewriting strategies. What I the prewriting strategies. doing the prewriting prewriting activities?
know no. 1 know no. 2 What I know no. 3 strategies. What I know no.
3.
B. Presenting Do webbing about situation 1. Explain their answer Webbing situation 3 Share your ideas through Have them answered What
example/instances of the drawing have learned orally then
new lesson discuss each number
C. Discussing new concepts Read the comic strip in What’ Discuss What is It? Discuss What is It? List things they do at home. Answer What I Can Do page
and practicing new skill #1 new 24. Nos 1-2
D. Discussing new Have them answer the questions Guided Activity 1 Guided Activity 2 Independent Activity 1 Do you also have your own
concepts and 1-5 after the dialogue Read the situation and answer Read the situation below and Read the situation below and pet? How do you take care
practicing new skill #2 the question in your notebook. do the webbing activity in do the prewriting activity in of your pet?(by Webbing)
(Through Drawing) your answer sheet your answer sheet.
E. Developing Mastery (Lead to Discuss the answer of the pupils Discuss their answer Guided Assessment 2 Discuss the answer of the Do you also have your own
Formative Assessment) then let them continue to pupils pet? How do you take care
Complete the web about
answer 6-10 animals that live in water of your pet? (by drawing)
F. Finding practical application In our school what do we have If your classmate needs a paper I Guided Assessment 3 Give another situation. Do you also have your own
of concepts and skill in daily that they have in their school? your test, what will you do? Read the situation below and pet? How do you take care
living write your answer in a sheet of your pet? (brainstorming)
of paper
G. Generalization How do you know that Francis is How did you show your answer What is webbing? What is brainstorming? What are three ways of
friendly? At the beginning, how in both activities? prewriting activities?
do you know Mina is sad?
H. Evaluating Learning Through webbing draw your Guided Assessment 1 Independent Activity 2 Guided Assessment 3 Let them do Assessment in
favorite fruit and why Read the situation and answer Using webbing, share your Read the situation below and the module pages 25-27 )
the question in your notebook favorite story and explain why write your answer in a sheet
you like it. of paper.
I. Additional activities for Study webbing Give a situation and try to draw Using webbing, write your Study the three ways of Additional Activities page
application /Remediation your prewriting activities ideas about the basic needs of prewriting activities 28.
a pet.
IV .Remarks
VI. Reflection
VII. No. of learners earned
80%in the evaluation.
A. No. of learners who required
remediation.
B. Did the remedial work? No. of
learners who have caught up.
C.No. of learner who continue to
require remediation.
D.Which of my teaching strategies work
well
E.Which of my teaching strategies work
well
F.What difficulty did I encounter which
my principal and supervisor help me
solve?
School: Grade Level: 2-Rose
GRADES 2 Teacher: Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: November 7-11,2022 Quarter: 2nd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


November 7,2022 November 8,2022 November 9,2022 November 10,2022 November 11,2022
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pagunawa sa kwento ng pinagmulan ng sariling komunidad batay sa konsepto ng pagbabago at pagpapatuloy at pagpapahalaga sa kulturang
nabuo ng komunidad.
B.Pamantayan sa Pagganap Nabibigyang halaga ang mga bagay na nagbago at nananatili sa pamumuhaykomunidad
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Nailalahad ang mga pagbabago sa sariling komunidad AP2KNNII-a-1
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
II.NILALAMAN
Pagbabago ng Sariling Pagbabago ng Sariling Pagbabago ng Sariling Pagbabago ng Sariling Pagbabago ng Sariling
Komunidad sa Iba’t ibang Aspeto Komunidad sa Iba’t ibang Komunidad sa Iba’t ibang Komunidad sa Iba’t ibang Komunidad sa Iba’t ibang
Aspeto Aspeto Aspeto Aspeto
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC Guide MELC Guide MELC Guide MELC Guide MELC Guide
Module 2 Module 2 Module 2 Module 2 Module 2
2.Mga pahina sa Kagamitang Pang- Module 2 Module 2 Module 2 Module 2 Module 2
mag-aaral
3.Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng LR

B.Iba pang Kagamitang Panturo Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard chart
chart video
III.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Anu-ano nakikita ninyo sa inyong Anu-anong pagbabago sa Anu -ano ang mga nangyari sa Sino ang naumuno sa Anu-ano ang ginagawang
at/o pagsisimula ng bagong sariling komunidad? komunidad ninyo ngayon? mga anyong lupa at tubig natin barangay nuon? Ngayon? sasakyan nuon??
aralin.(Review) ngayon?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng mga lumang Pagpapakita ng Larawan ng pamhalaan nuon Panood ng video sa Mga damit nuong unang
(Motivation) larawan ng komunidad.Hayaang matatagpuan sa komunidad ekonomiya noon(Youtube panahon.
ilarawan ito ng mga bata. nuopn at sa kasalukuyan

C. Pag-uugnay ng mga Ipakita ang lumang larawan ng Suriin ng mga bata ang Talakyin ang mga pagbabago sa Pagtalakay sa pinanood. Ipalarawan ang mga damit
halimbawa sa bagong aralin. kanilang komunidad mula sa larawan pamahalaan sa komunidad nuon.
(Presentation) barangay.
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga pagbabagong Pagtalakay sa binasa .Talakayin ang uri ng Talakayin ang pagbaabgo ng Ipabasa ang Suriin Mo
konsepto at paglalahad ng Nakita nila nuon at sa pamahalaan nuon. ekonomiya sa Suriin Mo ng “Pagbabago ng sosyo-kultural
bagong kasanayan kasalukuyan. modyul pp 6-7 ng Suriin Mo
#1(Modelling)
E. Pagtalakay ng bagong Ipabasa ang pag-uusap ng Talakyin ang nasa Suriin Mo. Talakayin ang uri ng pamahalan Magtanong tungkol sa Talakayin ang binasa
konsepto at paglalahad ng dalawang bata nasa nasa Pagbabago sa katangiang ngayon. pagbabago ng ekonomiya.
bagong kasanayan #2 Tuklasin ng modyul.p 4 Pisikal
(Guided Practice)
F. Paglinang sa Kabihasaan Ipasagot ang katanungan ng mga Ipakumpara ang mga Sino ang namumuno noon? Anu-ano ang dulot ng Anu-anong dulot ng
(Independent Practice) bata sa Tuklasin Mo. anyong lupa at anyong tubig ngayon? pagnango sa ekonomiya? apgbabago ng sosyo-kultural?
(Tungo sa Formative Assessment) nuon at ngayon
G. Paglalapat ng aralin sa Magbigay ng makikita sa Ano ang nakikita ninyo sa Sino ang namumuno sa Anu-anong transportasyon Sa pagkakroon ng gadget
pang-araw-araw na buhay komunidad nuon? paligid nuon sa ating barangay ninyo ngayon? ang makikita ninyo ngayon? ngayon na nilalro ng mga bata
(Application) komunidad? nakbubuti bai to?
H. Paglalahat ng Aralin Ang mga komunidad ay Ang mga nayong lupa at May pagbabago sa pamhalaan Sa pagbabago ng ekonomiya Sa sosyo_kultural nabago ang
(Generalization) nagbabago ng katangiang pisikal. anyong tubig ay nababgo sa nuon at bgayon umuunlad at komunikasyon at pananmit ,laro at mga pagkain.
komunidad. tranportasyon
I. Pagtataya ng Aralin Sagutin kun Nuon o Ngayon Tamao Mali Isulot kun Nuon o Ngayon Isulat Ngayon o Noon Sagutan ang Tayahin p 12
(Evaluation) 1. Balsa lamng gamit sa tubig 1. Malinis ang mga ilog noon 1. datu 1.eroplano Panuto: Buuin ang
2.malalaking gusali 2. Malawak ang bukid noon 2. kapitan 2. kalabaw gamit sa pangungusap. Piliin ang
paglalakbay tamang kaisipan para sa
patlang
J. Karagdagang Gawain para sa Tanungin ang mga lolo o lola sa Tanungin ang mga lolo o lola sa Tanungin ang mga lolo o lola sa Tanungin ang mga lolo o lola sa Tanungin ang mga lolo o lola sa
takdang-aralin at remediation komunidad ng panahon nila. komunidad ng panahon nila. komunidad ng panahon nila. komunidad ng panahon nila. komunidad ng panahon nila.
IV.MGA TALA
V.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

H. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
K. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
School: Grade Level: II-ROSE
Teacher: Learning Area: MATHEMATICS
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
GRADE 2 Time: November 7-11,2022(Week 2) Quarter: 2nd QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


November 7,2022 November 8,2022 November 9,2022 November 10,2022 November 112022
I. OBJECTIVES
A. Content Standards Demonstrates understanding of subtraction and multiplication of whole numbers up to 1000 including money.
B. Performance Standards Apply subtraction and multiplication of whole numbers up to 1000 including money in mathematical problem and situation in real life.
C. Learning Competencies/ Subtracts mentally the Subtracts mentally the following Subtracts mentally the following Subtracts mentally the following Subtracts mentally the following
Objectives
following numbers without numbers without regrouping numbers without regrouping using numbers without regrouping using numbers without regrouping
regrouping using appropriate using appropriate appropriate Strategies (M2NS- appropriate strategies (M2NS- using appropriate
Strategies (M2NS-IIb33.2) Strategies (M2NS-IIb33.2) IIb33.2) IIb33.2) Strategies (M2NS-IIb33.2)
II. CONTENT Pagdaragdag ng 3 numero Pagdaragdag ng 3 numero ng Pagdaragdag ng 3 numero ng Pagdaragdag ng 3 numero ng Pagdaragdag ng 3 numero ng
ng Sampuan at Sandaan sa Sampuan at Sandaan sa Sampuan at Sandaan sa Sampuan at Sandaan sa Sampuan at Sandaan sa
Pamamagitan ng Isip Pamamagitan ng Isip Lamang Pamamagitan ng Isip Lamang Pamamagitan ng Isip Lamang Pamamagitan ng Isip Lamang
Lamang
III. LEARNING
RESOURCES
1. Teacher’s Guide Pages K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide
Module 2 Module 2 Module 2 Module 2 Module 2
2. Learner’s Materials Module 2 Module 2 Module 2 Module 2 Module 2
pages
3. Text book pages      
4. Additional Materials
from Learning Resources
B. Other Learning Laptop, chart, flashcards Laptop, chart, flashcards Laptop, chart, flashcards Laptop, chart, flashcards Laptop, chart, flashcards
Resources
Show Me Card Show Me Card Show Me Card Show Me Card Show Me Card
IV. PROCEDURES
A. Reviewing previous Basic subtraction facts using Basic subtraction facts using Basic subtraction facts using Basic subtraction facts using Basic subtraction facts using
lesson or presenting the
flashcards flashcards flashcards flashcards flashcards
new lesson

B. Establishing a purpose Show Basic subtraction facts Counting by 10’s backward Song about subtraction Counting by 2,s then backward Songs about subtraction
for the lesson (Motivation)
in Tuklasin Mo page 4
C. Presenting Examples / Let the read the mathematical Flashcard to answer mentally the Flashcard to answer mentally the Flashcard to answer mentally the Have them do Isagawa p 14
instances of new lesson
sentence in Suriin Mo subtraction sentence. subtraction sentence. subtraction sentence.
(Presentation)
D. Discussing new concepts Guide the pupils on answering Call pupils to give subtraction Group the pupils into 5 using their Play fishing. Each pupil gets Exchange their work
and practicing new skills #1
mentally the subtraction sentence and let his/her Show Me Card subtraction sentence in fish bowl
(Modeling) sentence found in Suriin Mo. classmate to answer
E. Discussing new concepts Discuss Suriiin Mo on page 6. Answer Pagyamanin C page 8 Work collaboratively to give the The pupils will identify if the answer Flashcard girls VS boys
and practicing new skills #2
answer as fast as they can the is correct or wrong The who answers first step
(Guided Practice)
subtraction sentence forward until finish line
F. Developing mastery Answer Pagyamanin A page 6 Discuss the strategies on how to Answer Pagyamanin F page 11 Let all the pupils answer the Observe pupils while conducting
( Independent Practice)
answer them mentally. subtraction sentence in a bowl. the game

G. Finding Practical Let pupils exchange their work Let have contest on answering Exchange their works with their Observe pupils in answering, practice Give rewards on the group
applications of concepts
and ask one to answer on yhe the flashcard using their Show classmates the answer the activity sportsmanship winner
and skills (Application /
Valuing) board (M2NS-IIb33.2) to show Me Card mentally.
the right answer.
H. Making generalizations How to subtract mentally? How to subtract mentally? How to subtract mentally? How to subtract mentally? How to subtract mentally?
and abstractions about the
lesson ( Generalization)
I. Evaluating Learning Answer Pagyamanin B page 7 Answer Pagyamanin E page10 Answer Pagyamanin G page11 Answer Pagyamanin H page12 Answer Tayahin page 15
J. Additional Practice subtraction mentally, Practice subtraction mentally, Practice subtraction mentally, Practice subtraction mentally, make Practice subtraction mentally,
activities for make your own number cards make your own number cards make your own number cards your own number cards make your own number cards
application or
remediation
(Assignment)
V. REMARKS          
VI. REFLECTION      
A. No. of learners          
who earned 80% on
the formative
assessment
B. No. of Learners          
who require
additional activities
for remediation
C. Did the remedial          
lessons work? No.
of learners who
have caught up with
the lesson.
D. No. of learners          
who continue to
require remediation
E. Which of my          
teaching strategies
worked well? Why
did these work?
F. What difficulties          
did I encounter
which my principal
or supervisor can
help me solve?
G. What innovation          
or localized
materials did I
use/discover which I
wish to share with
other teachers?
School: Grade Level: II-ROSE
GRADES 2 Teacher: Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: November 7-11,2022(WEEK 2) Quarter: 2nd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


November 7,2022 November 8,2022 November9,2022 November 10,2022 November11,2022
I.LAYUNIN
Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo at tunog
Pamantayan sa Pagganap Nagkakaroon ng papaunlad na kasanayan sa wasto at maayos na pagsulat
Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Nabibigkas nang wasto ang Nabibigkas nang wasto ang tunog Nabibigkas nang wasto ang tunog Nabibigkas nang wasto ang tunog Nabibigkas nang wasto ang
Isulat ang code ng bawat tunog ng patinig, katinig, ng patinig, katinig, kambalkatinig, ng patinig, katinig, kambalkatinig, ng patinig, katinig, kambalkatinig, tunog ng patinig, katinig,
kasanayan kambalkatinig, diptonggo at diptonggo at kluster F2PN-Ia-2 diptonggo at kluster F2PN-Ia-2- diptonggo at kluster F2PN-Ia-2- kambalkatinig, diptonggo at
kluster F2PN-Ia-2 kluster F2PN-Ia-2
II.NILALAMAN Wastong Pagbigkas ng Tunog Wastong Pagbigkas ng Tunog ng Wastong Pagbigkas ng Tunog ng Wastong Pagbigkas ng Tunog ng Wastong Pagbigkas ng Tunog
ng Patinig, Katinig, Diptonggo, Patinig, Katinig, Diptonggo, Patinig, Katinig, Diptonggo, Patinig, Katinig, Diptonggo, ng Patinig, Katinig, Diptonggo,
at Kambal-Katinig o Klaster at Kambal-Katinig o Klaster at Kambal-Katinig o Klaster at Kambal-Katinig o Klaster at Kambal-Katinig o Klaster
KAGAMITANG PANTURO
Sanggunian
A.Mga pahina sa Gabay ng Guro MELCS Guide MELCS Guide MELCS Guide MELCS Guide MELCS Guide
Module Week 2 Module Week 2 Module Week 2 Module Week 2 Module Week 2
B.Mga pahina sa Kagami-tang Module Week 2 Module Week 2 Module Week 2 Module Week 2 Module Week 2
Pang Mag-aaral
C.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
D.Iba pang Kagamitang Panturo Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard
III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraangaralin Ilang ang alpabetong Pilipino? Ilang patinig mayroon ang Ilang patinig mayroon ang Magbigay ng mga salitang may Plaskard ng mga sallita
at / pagsisimula ng bagong alpabetong Pilipino? alpabetong Pilipino? diptonggo
aralin
Pag-awit ng alpabetong Magpapakita ng mga salitang Magpapakita ng mga salitang Mga larawan ng mga salitang Pagpapangkat sa tsart ng mga
B.Paghahabi sa layunin ng Pilipino nagsisimula sa diptinngo. nagsisimula sa diptinngo. may kambal katinig o klaster. salita kung nagsisimula sa
aralin patinig o katinig.
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng mga salitang Pagtalakay sa mga salitang Pagtalakay sa mga salitang Sabihin ang bawat pangalan at Pagpapangkat sa tsart ng mga
halimbawa sa bagong aralin nagsisimula sa patinig at nagsisimula sa diptonngo. nagsisimula sa diptonngo. isulat sa pisara. salita kung diptonngo o
katinig klaster
D.Pagtalakay ng bagong Pagpangkat ng mga salita ayon Hayaan magbigay ang mga bata ng Hayaan magbigay ang mga bata Pansinin kung san nagsisimula Pagtlagay sa binubuong tunog
konsepto at paglalahad ng sa simula.Ipaliwanag ang halimbawa ng halimbawa ang bawat salita. ng mga salita.
bagong kasanayan #1 patinig at katinig
E.Pagtalakay ng bagong Ipabasa ang mga grupo ng salita sa Ipabasa ang mga grupo ng salita Pagtalakay sa kambal katinig o Sagutan ang mga pagsasanay
konsepto at paglalahad ng Pagpapantig ng mga salitang tsart na may diptonggo. sa tsart na may diptonggo. klaster sa modyul
bagong kasanayan #2 nagsisimula sa patrinig at
katinig
F.Paglinang sa kabihasaan Magplaskard ng mga Basahin ang mga salita sa plaskard Basahin ang mga salita sa Pagpapantig ng mga salitang may Pagtama ng kanilang sagot sa
( Leads to Formative salita,ipatukoy ang mga salita. at ipatukoy ito kung diptonggo o plaskard at ipatukoy ito kung klaster pamamgitan ng pagpapalit ng
Assessment ) hindi. diptonggo o hindi. notbuk
G. Paglalapat ng aralin sa pang Magpasulat sa pisara ng Tumawag ng bat ana magsusulat Tumawag ng bat ana magsusulat Basahin ang mga grupo ng slaita Pagsulat sa pisara ng mg
araw-araw na buhay salitang nagsisimula sa patinig sa pisara ng ididikta sng guro. sa pisara ng ididikta sng guro. sa pisara at bilugan ang may asalita ng mga bata.
o katinig. klaster (contest)

H. Paglalahat ng Aralin Ilang titik ang alpabetong Ano ang diptonngong salita? Ano ang diptonngong salita? Ano ang salitang may klaster Anu-anong tunog bumubuo
Pilipino? Ilan ang patinig? ang mga salita?
I.Pagtataya ng Aralin Isulat ang P kung patinig Bilugan ang salitang may Bilugan ang salitang may Lagyan ng /. Ang salitang may Sagutan ang Tayahin sa
nagsisimula at K kung katinig diptonngo. diptonngo. klaster at x kung hindi modyul
1. orasan 1. araw gawa 1. araw gawa 1. prinsesa
2.kalapati 2. agiw bago 2. agiw bago 2.dungaw
J.Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng 5 slaita nagsisimula Sumulat 5 salitang may diptonggo Sumulat 5 salitang may diptonggo Sumulat 5 salitang may kambal Mag-aral bumasa sa bahay
takdang- aralin at remediation sa patinig at 5 katinig katinig
MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aara na nangangailangan


ng iba pang gawain para sa remediation

Nakatulong ba remedial? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.

Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos ?Paano ito
nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at suberbisor?
Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
School: Grade Level: II
Teacher: Learning Area: MTB
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
GRADE2 Time: November 7-11,2022(WEEK 2) Quarter: 2nd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN November 7,2022 November 8,2022 November 9,2022 November 10,2022 November 11,2022
A.Pamantayang Demonstrates understanding and knowledge of language grammar and usage when speaking and/or writing
Pangnilalaman
(Content Standards)
B.Pamantayan sa Pagganap Speaks and/or writes correctly for different purposes using the basic grammar of the language.
(Performance Standards)
C.Mga Kasanayan sa Subject-Object Pronoun, Panghalip Subject-Object Pronoun, Subject-Object Pronoun, Subject-Object Pronoun, Panghalip Subject-Object Pronoun,
Pagkatuto. Isulat ang code na Pamatlig at Paari MT2GA-IIa-e- Panghalip na Pamatlig at Paari Panghalip na Pamatlig at Paari na Pamatlig at Paari MT2GA-IIa-e- Panghalip na Pamatlig at Paari
ng bawat kasanayan 2.2.2 MT2GA-IIa-e-2.2.2 MT2GA-IIa-e-2.2.2 2.2.2 MT2GA-IIa-e-2.2.2
(Learning Competencies /
Objectives)
II. NILALAMAN Subject-Object Pronoun Subject-Object Pronoun Panghalip na Pamatlig Panghalip Paari Subject-Object Pronoun,
Panghalip na Pamatlig at Paari
III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs
1.Mga pahina sa Gabay ng Module2 Module2 Module2 Module2 Module2
Guro
2.Mga pahina sa Module 2 Module 2 Module 2 Module 2 Module 2
Kagamitang Pang Mag-aaral
4.Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng LR
B.Iba pang Kagamitang Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures
Panturo
IV:PAMAMARAAN

A.Balik-aral sa nakaraangaralin Ano ang pinapalit natinng salita sa Ano ang panghalip? Ano ang subject pronoun? Ano ang panghalip pamatlig? Ano ang panghalip paari?
at / o pagsisimula ng bagong pangngalan? Object Pronoun?
aralin
B.Paghahabi sa layunin ng Basahin ang usapan sa Tuklasin mo Basahin ang usapan sa Tuklasin Basahin ang Suriin Mo Basahin ang Suriin Mo Basahin ang Suriin Mo
aralin mo
C.Pag-uugnay ng mga Pagtalaky sa ginamit na panghalip Pagtalaky sa ginamit na Pagtalakay ang gamit ng Pagtalakay sa panghalip paari. Pagtalakay sa ibat ibang uri ng
halimbawa sa bagong aralin panghalip panghalip na pamatlig panghalip

D:Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa pagkakiba ng subject Pagtalakay sa pagkakiba ng Pagbasa ng mga pangungusap Pagbasa ng mga pangungusap na Pagbasa sat ula saPagyamanin
konsepto at paglalahad ng pronoun at object pronoun subject pronoun at object na may panghalip na pamatlig. may panghalip na paari. mo p6
bagong kasanayan #1 pronoun
E.Pagtalakay ng bagong Magbpabasa ng mga pangungusap Magbpabasa ng mga Pagtalakay sa ibat ibang Pagtalakay sa ibat ibang panghalip Gawin ang Gawain I
konsepto at paglalahad ng na may object pronoun ay subject pangungusap na may object panghalip pamatlig Paari
bagong kasanayan #2 pronoun pronoun ay subject pronoun
F.Paglinang sa kabihasaan Tukuyin ang panghalip na ginamit Tukuyin ang panghalip na Tukuyin ang panghalip na Tukuyin ang panghalip na ginamit sa Gawin ang Gawain 2 para maging
( Leads to Formative sa bawat pangungusap ginamit sa bawat pangungusap ginamit sa bawat pangungusap bawat pangungusap pamilyar sa mga panghalip na
Assessment ) pinag-aralan.
G.Paglalapat ng aralin sa Magbigay ng pangungusap na may Magbigay ng pangungusap na Magbigay ng apngungusap na Magbigay ng apngungusap na may Gumawa ng sariling pangungusap
pang araw-araw na buhay subject o object pronoun. may subject o object pronoun. may panghalip pamatlig panghalip paari gamit ang hinihinging panghalip.
H.Paglalahat ng Aralin Ano ang pagkakaiba ng subject Ano ang pagkakaiba ng subject Ano ang panghalip pamatlig? Ano ang panghalip paari? Anu-ano ang mga panghalip na
pronoun at object pronoun pronoun at object pronoun ating pinag-aralan?
I.Pagtataya ng Aralin Isulta ang SO kung subject prnoun Isulta ang SO kung subject Guhitan ang panghalip Guhitan ang panghalip napamtlig na Sagutin ang Pagtataya sa modyul
ang may salungguhit at Op kung prnoun ang may salungguhit at napamtlig na ginamit sa ginamit sa pangungusap.
object prnoun Op kung object prnoun pangungusap. 1. Pula ang aking paboritong kulay.
1. Siya ay nagwawalis. 1. Siya ay nagwawalis. 1. Iyon ang bahay ko. 2. Sa amin ang bahay na iyon.
2.Nagwaalis siya ng bakuran 2.Nagwaalis siya ng bakuran 2. Hayun ang aming paaralan..
J.Karagdagang Gawain para Sumaulat ng tig isa na may subject Sumaulat ng tig isa na may Sumulat ng 2 pangunguspa na Sumulat ng 2 pangunguspa na may Magsanay magbasa
sa takdang- aralin at pronoun at object pronoun subject pronoun at object may panghalip pamatlig panghalip paari.
remediation pronoun
MGA TALA
IV.PAGNINILAY
V.A.Bilang ng mga mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos ?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
G.Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
School: Grade Level: II-ROSE
GRADE 2 Teacher: Learning Area: MAPEH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: November 7-11,2022 (WEEK 2) Quarter: 2nd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN November 7,2022 November 8,2022 November 9,2022 November 10,2022 November 11,2022
A.Pamantayang Demonstrates understanding of using two or more kinds of lines, colors and shapes.
Pangnilalaman
B.Pamantayan sa Pagganap Creates a composition or design of a tricycle or jeepney that shows unity and variety of lines, shapes, and colors
C.Mga Kasanayan sa Describes the lines, shapes, Describes the lines, shapes, Describes the lines, shapes, Describes the lines, shapes, colors, Describes the lines, shapes,
Pagkatuto. Isulat ang code colors, textures, and designs colors, textures, and designs colors, textures, and designs textures, and designs seen in the colors, textures, and designs seen
ng bawat kasanayan seen in the skin coverings of seen in the skin coverings of seen in the skin coverings of skin coverings of in the skin coverings of
different animals and sea different animals and sea different animals and sea different animals and sea creatures different animals and sea
creatures using visual creatures using visual creatures using visual using visual creatures using visual
arts words and actions. A2EL-IIa arts words and actions. A2EL-IIa arts words and actions. A2EL-IIa arts words and actions. A2EL-IIa arts words and actions. A2EL-IIa
II. Expresses feelings in Linya, Hugis at Tekstura na Nakikita sa Balat ng mga Hayop sa Komunidad at Iba’t Ibang Isda at
appropriate ways Lamang-Dagat Gamit ang Visual Arts
III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs
1.Mga pahina sa Gabay ng Arts Module 1-2 Arts Module 1-2 Arts Module 1-2 Arts Module 1-2 Arts Module 1-2
Guro
2.Mga pahina sa Arts Module 1-2 Arts Module 1-2 Arts Module 1-2 Arts Module 1-2 Arts Module 1-2
Kagamitang Pang Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng LR

B.Iba pang Kagamitang Laptop, chart. Video clips crayon, pencil, drawing paper Pictures of correct skipping and Laptop pictures, activity cards crayon, pencil, drawing paper
Panturo jumping movement
IV:PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraangaralin Isulat ang hugis ng nasa larawan. Isulat ang hugis ng nasa larawan Isulat ang hugis ng nasa larawan Isulat ang hugis ng nasa larawan Isulat ang hugis ng nasa larawan
at / o pagsisimula ng bagong aralin
B.Paghahabi sa layunin ng Pagpaapkita para sa paghahnda Pagpaapkita para sa paghahnda Pagpaapkita para sa paghahnda Pagpaapkita para sa paghahnda sa Pagpaapkita para sa paghahnda
aralin sa babasahing kuwento sa babasahing kuwento sa babasahing kuwento babasahing kuwento sa babasahing kuwento

C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa sa kuwento Pagbasa sa kuwento Pagbasa sa kuwento Pagbasa sa kuwento Pagbasa sa kuwento
halimbawa sa bagong aralin
D:Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa ayon sa Pagtalakay sa binasa ayon sa Pagtalakay sa binasa ayon sa Pagtalakay sa linya,hugis o
konsepto at paglalahad ng linyang ginamit sa paglalarawan lhugis ginamit sa paglalarawan tekstura ginamit sa paglalarawan tekstura ng isang bagay
bagong kasanayan #1 sa kuwento sa kuwento sa kuwento
E.Pagtalakay ng bagong Pagpapakita ng mga real objecrt Pagpapapakita ng ibat ibang linya Pagpapapakita ng ibat ibang Pagpapapakita ng ibat ibang Pagpapakita ng mga bagay at
konsepto at paglalahad ng at ipalarawan ang mgaito hugis tekstura tukuyin ang linya,hugis at
bagong kasanayan #2 tekstura.
F.Paglinang sa kabihasaan Pumili ng nagustugang hayop sa Talakayin ang ibat ibang linya Talakyin ang ibat ibang hugis Talakyin ang ibat ibangtekstura Pinatnubayang Pagsasanay 2
( Leads to kuwento at iguhit Tingnan mabuti ang larawan ng
Formative dalawang hayop. Paghambingin
Assessment ) ang kanilang linya, hugis at
tekstura.
G.Paglalapat ng aralin sa Pagpapakita ng ginuhit na mga Tumuingin sa paligid at tukuyin Tumuingin sa paligid at tukuyin Tumuingin sa paligid at tukuyin Pinatnubayang Pagsusulit 1
pang araw-araw na buhay bata kung anong linya ang nakikita kung anong lhugis ang nakikita kung anongtekstura ang nakikita
ninyo ninyo ninyo
H.Paglalahat ng Aralin Saan kayo nagsimula sa pagguhit Anu-ano ang ibatibang linya?: Anu-ano ang ibat ibang hugis? Anu-ano ang ibat ibang tekstura? Paano mo mailalarawan nag ibat
ibang hayop?
I.Pagtataya ng Aralin Pakita anmg ginuhit ng mga bata Iguhit ang ibat-ibat linya. Lagyan Iguhit ang ibat-ibat hugis . Pinatnubayang Pagsasanay 1 Pasagutan ang TAYAHIN MO ng
ito ng pangalan. Lagyan ito ng pangalan. Panuto: Tukuyin ang tekstura ng modyul
balat ng hayop sa bawat larawan.
Ikahon ang tamang sagot.
J.Karagdagang Gawain para Gumuhit ng nais ninyong larawan Gumuhit ng larawang Gumuhit ng larawang Gumuhit ng larawang ginagamitan Gumuhit ng hayop na gusto
sa takdang- aralin at ginagamitan ng ibat ibang linya. ginagamitan ng ibat ibang hugis. ng ibat ibang tekstura mong maging alaga na
remediation ginagamitan ng linya hugis at
tekstura
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A.Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos
?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like