Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

GRADE 1 TO 12 SCHOOL: MANGAS ELEMENTARY SCHOOL GRADE LEVEL: 4

DAILY LESSON TEACHER: MA. CHARLOTA C. PEL QUARTER: 3


PLAN SUBJECT: MUSIC DATE: FEBRUARY 20, 2023
WEEK: 2 DAY: 1
I. Layunin (Objectives)
A. Pamantayang Demonstrates understanding
Pangnilalaman of musical phrases, and the uses and meaning of musical terms
(Content Standards) in form
B. Pamantayan Sa Performs similar and contrasting
Pagganap musical phrases
(Performance Standards)
C.Mga Kasanayan Sa Identifies aurally and visually the antecedent and consequent in a musical piece
Pagkatuto MU4FO-IIIa-2
(Learning Competencies)
(Isulat ang code sa bawat
kasanayan)
II. Nilalaman (Subject Ang Antecedent Phrase at Consequent Phrase ng Isang Awitin
Matter)
III. Kagamitang Panturo
(Learning Resources)
A. Sanggunian (References)
1. Mga Pahina Sa Gabay Ng
Guro
2. Mga Pahina Sa
Kagamitang Pangmag-Aaral
3. Mga Pahina Sa Textbook
4. Karagdagang kagamitan Modules
mula sa  LRDMS
B. IBA PANG KAGAMITANG Audio-visual presentations, larawan
PANTURO
IV. PAMAMARAAN MUSIC
A. Balik –Aral sa nakaraang Awitin ang sol-fa syllables mula sa mababang “do” hanggang sa mataas na “do” at vice-versa gamit ang
Aralin o pasimula sa Kodaly Hand Signals.
bagong aralin
(Drill/Review/Unlocking of
difficulties)

B. PAGHAHABI NG Kung ang tula ay binubuo ng mga taludtod, ang musika ay may mga musical phrase na magkakaugnay at
LAYUNIN NG ARALIN. nakabubuo ng isang musical idea.
(Motivation)
C. PAG-UUGNAY NG MGA Tingnan ang halimbawa sa ibaba:
HALIMBAWA SA BAGONG
ARALIN. (Presentation)

D. PAGTALAKAY NG Ang mga antecedent at consequent phrases ay magkakaugnay. Ito ang dalawang phrase na bumubuo ng
BAGONG isang musical idea. Kadalasan ang antecedent phrase ay may papataas na himig at ang consequent
KONSEPTO AT phrase naman ay may papababang himig.
PAGLALAHAD NG BAGONG
KASANAYAN #1
(Discussing new concept
and
practicing new skills #1)
(Modeling)
E. PAGTALAKAY NG Suriin ang mga nota sa awiting “Ugoy ng Duyan “. Bigyang pansin ang antecedent phrase at consequent
BAGONG KONSEPTO AT phrase. Sagutin ang mga tanong sa iyong kwaderno.
PAGALALAHAD NG https://www.youtube.com/watch?v=F4A7Ptil2j4
BAGONG KASANAYAN #2
(Discussing new concept
and
practicing new skills #2)
( Guided Practice)

Ilang musical phrase mayroon ang awitin?


● Tukuyin ang antecedent phrase at consequent phrase sa bawat phrase.
● Ano ang karaniwang direksiyon ng melody ng antecedent phrase at ng consequent phrase?
● Nabubuo ba ang musical idea ng awit kapag pinagdugtong mo ang dalawang musical phrase?
● Nabuo rin ba ang daloy ng himig?
F. PAGLINANG SA Suriin at pakinggan ang awiting ‘Mary Had a Little Lamb’. Tukuyin kung aling musical phrase ang
KABIHASAAN (Tungo sa antecedent at consequent phrases.
formative assessment) https://www.youtube.com/watch?v=iBdNndsM1Nw
Developing mastery (Leads
to formative assessment)
( Independent Practice )

G. Paglalapat ng aralin sa Maghanap ng kapareha. Kung ikaw ay babae ang hahanapin mong kapareha ay lalaki o kaya ang kuya o
pang araw araw na buhay tatay. Kung ikaw naman ay lalaki ang hahanapin mo naming kapareha ay babae o kaya si Nanay o si ate.
  (Application/Valuing) Ang babae ay bibigkas ng chant na pataas na tono samantalang ang lalaki sa pababang tono.
Babae: Kaming mga babae, kami’y sumasayaw
Lalaki: Kaming mga lalaki, kamiy napapawow.
Babae: Sumayaw, katawan ay igalaw
Lalaki: Pumalakpak, mga paa’y ipadyak
H. PAGLALAHAT NG Ano ang antecedent phrase at consequent phrases?
ARALIN
(Making generalizations Ano ang karaniwang direksiyon ng himig ng antecedent phrase?
and abstractions about the
lesson) (ELABORATE) Ano naman ang karaniwang direksiyon ng himig ng consequent phrase?
I. PAGTATAYA NG ARALIN Maghanap ng kapareha. Ang bawat isa ay mag-isip at magsasagawa ng angkop na kilos na sinusunod ang
(Evaluating Learning) direksiyon ng melody upang maipakita ang antecedent phrase at consequent phrase sa awiting ‘Mary
(EVALUATION) Had a Little lamb’. Maaaring magpalitan kayo ng gawain.
J. KARAGDAGANG GAWAIN Maghanap ng anumang awitin sa aklat. Isulat ito sa iyong Music Writing Book. Tukuyin at bilugan ( )ang
PARA SA TAKDANG ARALIN antecedent phrase at ikahon ( )ang consequent phrases.
AT REMEDIATION.
(Additional activities for
application or remediation)
(ASSIGNMENT)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong
guro at supervisor?

PREPARED BY:

MA. CHARLOTA C. PEL JUN N. DE CASTRO


LSB TEACHER HEAD TEACHER III

You might also like