Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 17

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas 4

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura EsP


(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras Week 4 (July 4-8, 2016) Markahan Una
Tala ng Pagtuturo)

July 4,2016-MONDAY July 5,2016-TUESDAY July 6, 2016-WEDNESDAY July 7,2016-THURSDAY July 8,2016-FRIDAY
I. LAYUNIN Naipamamalas ng mag aaral ang pag unawa sa mga makabulohang Gawain na may kaakibat na pagpapahalaga tungo sa wasto, maayos,masaya at mapayapang
pamumuhay para sa sarili, kapwa , bansa at diyos.
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan ng loob,mapanuring pag-iisip,pagkamatiyaga,pagkamapagtiis,pagkabukas isip,pagkamahinahon at
Pangnilalaman pagmamahal sa katotohanan na magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya.
B. Pamantayan sa Naisasagawa ng may mapanuring pag iisip ang tamang pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas ng katotohan
pagganap
C. Mga Kasanayan sa ESP4.PKP-Ic-d-24 ESP4.PKP-Ie-g-25
Pagkatuto Pagkamapagtiis (Patience) Mapanuring Pag-iisip (Critical Thinking)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan

II. NILALAMAN
Nakapagsusuri ng CONDUCT SUMMATIVE TEST Nakapagninilay-nilay ng Nakapagninilay-nilay ng Nakapagninilay-nilay ng
katotohanan bago katotohanan mula sa mga balita katotohanan mula sa mga balita katotohanan mula sa mga
gumawa ng anumang napakinggan at patalastas na napakinggan at patalastas na balita napakinggan at
hakbangin o pagsangguni nabasa o narinig. nabasa o narinig. patalastas na nabasa o narinig.
sa taong kinauukulan
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian ISABUHAY NATIN SUBUKIN NATIN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay TG 13 TG 13 TG14-15 TG 15-16 TG 17
ng Guro
2. Mga Pahina sa LM 26 LM 27 LM 28-30 LM30-33 LM33-34
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Tsart sa pagawa ng desisyon Sagutang papel Tsart,aklat Tsart Tsart, dartboard
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Ano ang inyong maaring Ano ang pinag-aralan natin Ano ang natutuhan sa kwentong Anong mga balita ang inyong
nakaraang aralin at/o gawin upang masuklian kahapon? binasa kahapon? napanood kagabi?Maganda ba
pagsisimula ng ang ginawang pagtitiis ng o mapanghamon?
bagong aralin inyong mga magulang?
B. Paghahabi sa layunin Mag isip ng isang bagay o Sino sa inyo ang nanonood ng TV o Anong uri ng mga balita ang Paano mo maipakita ang
ng aralin pangyayari na hindi mo tiniis nakikinig sa radio? inyong napanood o napakinggan? pagiging mapanuri sa
ngunit kaya mo naman impormasyong nakita at
sanang tiisin. narinig?
C. Pag-uugnay ng mga Punan ang patlang upang PANGKATANG GAWAIN Sumagguni sa LM p. 33
halimbawa sa mabuo ang isang Ipagawa ang Gawain 1 sa LM P.
bagong aralin pangako…Refer to LM pp 30-31
26
D. Pagtatalakay ng Talakayin ang Isabuhay Natin Basahin at Talakayin ang Kwento “ Talakayin ang mga sagot ng bawat Talakayin ang mga sagot ng
bagong konsepto at Ang Balita ni Tatay Nato “ pangkat. mga mag-aaral sa dartboard.
pagalalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Ipaliwanag ang kasabihan “ Refer to LM pp29-30 Ano-ano ang mga balitang Ipabasa ang Tandaan Natin sa
konsepto at Kapag maikli ang kumot tumatak sa iyong isipan noong LM p. 34-35.
paglalahad ng bagong matutong mamaluktot “ nagdaang araw na masasabi mong
kasanayan #2 magandang balita o
mapanghamong balita?
F. Paglinang sa Pagpapangkat Ibigay ang Buod ng kwento Paano mo nasabi na ang mga ito Ipaliwanag ng mahusay ang
Kabihasnan ay magandang balita o kayay mensahe na binasa sa Tandaan
(Tungo sa Formative mapanghamong balita? Natin.
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Ano ang dapat mong Paano kaya natin dapat suriin ang Ano ang iyong gagawin kung ang Nakaranas na ba kayo ng
pang-araw- gawin kapag wala kang balitang ating napangkinggan sa balita ay tungkol sa mga mapanirang puri mula sa
araw na buhay baon? Papasok ka ba o radio o napapanood sa TV? negatibong bagay? kapwa?Magbigay ng
hindi? Bakit? halimbawa.
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo titiisin ang pang Makaaapekto ba ito kung mali ang Ano ang dalawang uri ng balita? Ano-ano ang mga elementong
araw-araw na kahirapan naihatid na impormasryon sa ating Ihambing ang mga ito. napapaloob sa Artikulo 535 ng
sa buhay? kapwa? Bakit? Binagong Kodigo Penal ng
Pilipinas?
I. Pagtataya ng Aralin Sumulat ng isang pangako na Naranasan mo na ba na tama ang Pangkatang Gawain: Ipaliwanag ang bawat
pipilitin mong tiisin para sa iyong pagkakainitdi sa balitang Pag-uulat ng mapanghamon at elementong napapaloob sa
iyong ikabubuti. iyong narinig o nabasa? Magbigay magandang balita. Artikulo 535 ng Binagong
ng halimbawa. Kodigo Penal ng Pilipinas?
J. Karagdagang Gawain Manood ng balita mamayang gabi. Pag-aralan ang mga Artikulong
para sa takdang- tinalakay.
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas 4
DAILY LESSON LOG Guro Asignatura EsP
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras Week 5 (July 11-15, 2016) Markahan Una
Tala ng Pagtuturo)

July 11,2016-MONDAY July 12,2016-TUESDAY July 13,2016-WEDNESDAY July 14,2016-THURSDAY July 15,2016-FRIDAY
I. LAYUNIN Naipamamalas ng mag aaral ang pag unawa sa mga makabulohang Gawain na may kaakibat na pagpapahalaga tungo sa wasto, maayos,masaya at
mapayapang pamumuhay para sa sarili, kapwa , bansa at diyos.
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan ng loob,mapanuring pag-iisip,pagkamatiyaga,pagkamapagtiis,pagkabukas isip,pagkamahinahon
Pangnilalaman at pagmamahal sa katotohanan na magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya.
B. Pamantayan sa Naisasagawa ng may mapanuring pag iisip ang tamang pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas ng katotohan
pagganap
C. Mga Kasanayan sa ESP4.PKP-Ie-g-25 ESP4.PKP-Ie-g-25
Pagkatuto Mapanuring Pag-iisip (Critical Thinking) Pagkakaroon ng bukas na Isipan (Open-mindedness)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN
Nakapagninilay-nilay ng CONDUCT SUMMATIVE Nakapagninilay ng Nakapagninilay ng Nakapagninilay ng katotohanan
katotohanan mula sa mga TEST katotohanan mula sa mga katotohanan mula sa mga mula sa mga napanood na
balitang napakinggan at napanood na programang napanood na programang programang pantelebisyon
patalastas na nabasa o pantelebisyon pantelebisyon
narinig.
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian ISABUHAY NATIN SUBUKIN NATIN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay ng TG 17-18 TG 18 TG 19-20 TG 20-21 TG 21-22
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM 35-36 LM 37
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang chart chart chart chart chart
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Ano-ano ang mga Anong paksa an gating Ano ang pinag usapan sa
aralin at/o elementong napapaloob sa tinalakay noong nakaraang diologo kahapon?
pagsisimula ng bagong Artikulo 535 ng Binagong linggo?
aralin Kodigo Penal ng Pilipinas?
B. Paghahabi sa layunin ng Bakit kailangang maging Paano mo tanggapin ang Ano ang inyong napanood Ano ang nasa isip mo ng
aralin mapagmatyag at mapanuri pananaw ng iba. kagabi? pinagsama sama ang iyong
sa balita na ating narinig o karanasan sa napanood mong
nabasa? balita o programa sa TV
C. Pag-uugnay ng mga Itala ang inyong mga sagot. Suriin ang binigay na Itala ang inyong napanood. Itala ang inyong sagot
halimbawa sa halimbawa
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong Ipabigkas sa mga maa-aaral ng Ipa dialogo ang na sa LM pp38 Gawin ang Gawain 1 sa LM Talakayin ang sagot
konsepto at may lakas, sigla at may Talakin ang dialogo pp39 at talakayin
pagalalahad ng bagong damdamin ang tulang
kasanayan #1 pinamagatang “ Mapanuri Ako”
E. Pagtalakay ng bagong Tungkol sa ano ang tulang Tungkol saan ang pinag Itanong kung paano maka Itanong kung paano maka
konsepto at inyong nabasa? uusapan ng 2 bata sa dialog? apekto sa kanilang kaisipan apekto ang napanood na
paglalahad ng bagong Ipaliwanag. at damdamin? programa
kanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan Basahin muli ang tula Ipabasa ang dialog sa buong Patnubayan ang mga mag Basahin ang Tandaan Natin sa
(Tungo sa Formative mag aaral aaral sa Gawain 2 LM pp 42
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Madali ka bang maniwala sa Kung ikaw si Bong gagawin mo Anong uri ng pelikula ang Tungkol sa ano ang inyong
pang-araw- mga sabi-sabi o haka-haka? ba ang sinabi ni Jessa? dapat mong panoorin? binasa?
araw na buhay Ano ang dapat mong gawin? Pangatwiranan? Bakit?
H. Paglalahat ng Aralin Paano ka maging isang Paano nakaapekto ang Ano ang dapat ninyong Ang MTRCB ba ay
mapanuring bata? panonood ni Bong ng TV sa gawin sa napanood na may makakatulong sa
kanyang kaisipan at positibo at negatibong responsableng panonood?
damdamin. aspekto? Paano?
I. Pagtataya ng Aralin Bumuo ng pangako tungkol Itala ang iyong huling Pangkatang Gawain Ipaliwanag ang papel ng
sa pagiging mapanuri sa napanood sa TV. Ano ang Refer to LM page 40 MTRCB sa telebisyon.
narinig na balita sa radio o nagging epekto nito sa iyong
napanood sa TV kaisipan at damdamin?
J. Karagdagang Gawain para
sa takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas 4
DAILY LESSON LOG Guro Asignatura EsP
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras Week 6 (July 18-22, 2016) Markahan Una
Tala ng Pagtuturo)

July 18,2016-MONDAY July 19,2016-TUESDAY July 20,2016-WEDNESDAY July 21,2016-THURSDAY July 22,2016-FRIDAY
I. LAYUNIN Naipamamalas ng mag aaral ang pag unawa sa mga makabulohang Gawain na may kaakibat na pagpapahalaga tungo sa wasto, maayos,masaya at
mapayapang pamumuhay para sa sarili, kapwa , bansa at diyos.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring pag-iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis, pagkabukas-
isip,pagkamahinahon at pagmamahal sa katotohanan na magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya.
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa ng may mapanuring pag iisip ang tamang pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas ng katotohan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto ESP4PKP-Ie-g-25 ESP4PKP-Ie-g-25
Isulat ang code ng bawat kasanayan Mapanuring Pag iisip ( Critical Thinking) Pagmamahal sa Katotohanan(Love of Truth)
II. NILALAMAN
Nakapagninilay-nilay ng Nakapagninilay-nilay ng Nakapagninilay-nilay ng Nakapagninilay-nilay ng Nakapagninilay-nilay ng
katotohanan mula sa mga katotohanan mula sa mga katotohanan mula sa katotohanan mula sa mga katotohanan mula sa
napanood na programang napanood na programang mga nababasa sa nababasa sa internet at mga nababasa sa
pantelebisyon. pantelebisyon. internet at mga social mga social networking internet at mga social
networking sites. sites. networking sites.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian ISABUHAY NATIN SUBUKIN NATIN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG P.23 TG P.23-24 TG,P. 25-26 TG P. 26-27 TG P. 27-28
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM P.43 LM P. 43-44 LM,P. 45-47 LM. P. 48-49
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ayon sa MTRCB, ano ang 6 na Conduct Summative Test Ano ang dapat tandaan Ano ang mabuting Lahat ba ng napapanood
pagsisimula ng bagong aralin baiting sa pagsusuri ng mga sa wastong panonood ng maidulot ng internet sa natin sa telebisyon ay
pelikulang ipinapakita sa mga palabas? inyong pag aaral? dapat nating gayahin?
Pilipinas? Ano naman ang 3
baitang ng pag uuri ng mga
programang pantelebisyon?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sino sa inyo ang nakapanood ng Gabayan ang mga mag Magbigay ng mga Ipagawa ang Isapuso
tv kagabi? Anong programa ang aaral sa larong halong- halimbawa ng mabuti at Natin na nasa kagamitan
inyong napanood? letra na may pamagat na masamang maidulot ng ng mag-aaral
INTERNET: For Better or internet sa iyo bilang mag
for Worse. Ipaayos ang aaral.
mga letra upang
makabuo ng salita gamit
ang clue.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Nakatutulong ba ang mga Talakayin ang mga sagot Ipagawa ang Gawain 1 sa
bagong aralin programang napanood mo sa ng mga mag- aaral. LM,p.48.
iyong pagpapasiya pagkatapos
mo itong suriin?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Talakayin ang mga sagot ng mga Ipabasa sa mga mag aaral Talakayin ang mga sagot Ipapaskil ang ginawa ng
at paglalahad ng bagong kasanayan #1 mag aaral. ang” Internet: ng mga mag aaral. mga bata
Nakakabuti o
Nakasasama “ sa LM
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang binasang Ipagawa ang pangkatang Ano ang maaaring
paglalahad ng bagong kasanayan #2 teksto. gawain sa Gawain 2 maging epekto sa atin ng
mga pinanonood natin?
F. Paglinang sa Kabihasnan Ipasagot sa mga mag- Itala ang mga positibo at Ipabasa ang bahaging
(Tungo sa Formative Assessment) aaral ang mga tanong sa negatibong epekto ng Tandaan Natin.
Alamin Natin. internet.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Nakaapekto ba ang Nakaapekto ba nang Ipaliwanag ng mahusay
araw na buhay teknolohiya sa iyong malaki ang internet sa ang mensahe upang
pang araw- araw na iyong buhay bilang mag lubos na maisapuso.
pamumuhay? Paano? aaral? Paano?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang kabutihang maidulot ng Ano ang kabutihang Ano-ano ang mga positibo Anong palabas sa
mga palabas sa inyo bilang mag maidulot ng internet sa at negatibong epekto ng telebisyon ang dapat na
aaral? inyong pag aaral? internet sa iyo bilang mag pananonood ng mga
aaral? batang kagaya mo?
I. Pagtataya ng Aralin Gumawa ng simpleng poster sa Magbigay ng 3 mabuting Ano ang dapat gawin sa
temang “ Kaya kong maging SUMMATIVE TEST maidulot ng internet sa mga negatibong dulot ng
Mapanuring Manonood, Bukas ang iyong pag aaral. internet sa iyo?
isip sa Tamang Gawi at Asal”
J. Karagdagang Gawain para sa Itala ang mga
takdang- programang maaring
aralin at remediation panoorin ng isang batang
katulad mo. Magtala ng
5. Ipaliwanag kung bakit
itonang dapat mong
pinanonood.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas 4
DAILY LESSON LOG Guro Asignatura EsP
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras Week 7 JULY 25- JULY 29 Una
Tala ng Pagtuturo)

July 25,2016-MONDAY July 26,2016-TUESDAY July 27, 2016-WEDNESDAY July 28,2016-THURSDAY July 29,2016-FRIDAY
I. LAYUNIN Naipamamalas ng mag aaral ang pag unawa sa mga makabulohang Gawain na may kaakibat na pagpapahalaga tungo sa wasto, maayos,masaya at
mapayapang pamumuhay para sa sarili, kapwa , bansa at diyos.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring pag-iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis, pagkabukas-isip,
pagkamahinahon at pagmamahal sa katotohanan na magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa ng may mapanuring pag iisip ang tamang pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas ng katotohan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan ESP4PKP-Ie-g-25 EsP4PKP-Ih-I - 26
Pagmamahal sa Katotohanan(Love of Truth) Mapagpasensya (Patience)
II. NILALAMAN
Nakapagninilay-nilay ng katotohanan mula sa mga Nakapagsasagawa nang may mapanuring pag-iisip ng tamang
nababasa sa internet at mga social networking sites pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas sa katotohanan.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian ISABUHAY NATIN SUBUKIN NATIN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG P.28-29 TG P.29 TG,P. 30 TG P. 31 TG P. 32
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM P.51-52 LM P. 52-53 LM,P. 54-56 LM. P. 56-58 LM P. 58-59
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Pagpapakita ng mga bata ng Nais mo bang maging Ayon sa kwento, sino ang Anu-ano ang inyong
pagsisimula ng bagong aralin proramang maari nilang isang batang batang mapapagpasensya? ginawa kahapon?
panoorin. mapagpasensya? Paano Kahanga-hanga ba ang
mo matatamo ang kanyang ginawa? Bakit?
ugaling ito?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipagawa ang Isabuhay natin Ano ang ibig sabihin ng Magbigay ng mga Ipagpanilay-nilay sa mga
na nasa kagamitan ng Mag- magpagpasensya? halimbawa ng taong mag-aaral kung ano ang
aaral. mapagpasensiya. tumimo sa kanilang puso.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Magbigay ng pangyayari Ipagawa ang Gawain 1 sa Ipasulat ang
bagong aralin kung saan nakaranas ka LM,p.56-57. napagnilayan ng mga
ng pagpasensya sa iba? mag-aaral sa kanilang
Reflection Booklet gamit
ang gabay na tanong.
LM p. 58-59
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Nakatutulong ba ang mga Ipabasa at ipaunawa ang Matapos ang laro,lagumin Ipabasa ang kanilang
at paglalahad ng bagong kasanayan #1 programang napanood mo sa kwento. ang ginawa ng mga mag- isinulat at talakayin.
iyong pagpapasiya pagkatapos LM p. 54-55 aaral.
mo itong suriin? Pangatwiranan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Isakatuparan ang proseso upang Talakayin ang mga Tanungin ang mga mag- Ipabasa at ipaliwanag ang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 maintindihan at maikintal sa pangyayari sa kwento. aaral kung anu ang Tandaan Natin. LM p. 59
kanilang kaisipan ang paksang naramdaman nila sa
tinalakay sa aralin. Gawain.
F. Paglinang sa Kabihasnan Ipasagot ang mga tanong Ipagawa ang pangkatang Bigyan-diin at
(Tungo sa Formative Assessment) pagkatapos basahin ang gawain sa Gawain 2 pahalagahan ang ugaling
kwento. LM p. 57-58 mapagpasensya.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ipabasa ang bahagi ng Lagumin ang natutuhan ng Paano ipinakita ng mga
araw na buhay kwento na nagpapakita mga mag-aaral mula sa tao ang pagiging
ng kaniyang pagtitiis at maikling dula-dulaang mapagpasensya tulad ni
pagpapasensya. ipinakita. Andres Bonifacio?
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo maipapakita sa Paaano mo maipapakita Ano ang pasensya?
iyong kaklase ang pagiging ang pagpasensya sa ginawa Ipaliwanag.
mapagpasensya at ninyong Gawain ngayon?
maparaan?
I. Pagtataya ng Aralin Ipaliwanag na kakambal Sumulat ng sitwasyon kung Isulat sa papel ang
SUMMATIVE TEST ng pagiging saan nagpapakita ng ginawa ni Andres
mapagpasensya ang pagiging mapagmatiisin. Bonifacio sa pagiging
pagtitiis at pagtitiyaga sa mapagpasensya.
inyong sagutang papel.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas 4
DAILY LESSON LOG Guro Asignatura EsP
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras Week 8 August 1-5, 2016 Una
Tala ng Pagtuturo)

August 1,2016-MONDAY August 2,2016-TUESDAY August 3,2016-WEDNESDAY August 4,2016-THURSDAY August 5,2016-FRIDAY
I. LAYUNIN Naipamamalas ng mag aaral ang pag unawa sa mga makabulohang Gawain na may kaakibat na pagpapahalaga tungo sa wasto, maayos,masaya at
mapayapang pamumuhay para sa sarili, kapwa , bansa at diyos.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring pag-iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis, pagkabukas-isip,
pagkamahinahon at pagmamahal sa katotohanan na magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa ng may mapanuring pag iisip ang tamang pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas ng katotohan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan EsP4PKP-Ih-I - 26 EsP4PKP-Ih-I - 26
Mapagpasensya (Patience) Mapagtimpi(Self Control)
II. NILALAMAN
Nakapagsasagawa nang may mapanuring pag-iisip ng Nakapagsasagawa nang may mapanuring pag-iisip ng tamang
tamang pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas sa pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas sa katotohanan.
katotohanan.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian ISABUHAY NATIN SUBUKIN NATIN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG P.32-33 TG P.33 TG,P. 34 TG P. 34-35 TG P. 35-36
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM P.60 LM P. 61 LM,P. 62-64 LM. P. 64-65 LM P. 66-67
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Sino si Andres Bonifacio? Naranasan mo na bang Ayon sa kwento, sino ang Anu-ano ang inyong
pagsisimula ng bagong aralin Ilarawan sa inyong kaklase. tuksuin o manukso ng batang mapagtimpi? ginawa kahapon?Handa
kapwa mo mag-aaral? Kahanga-hanga ba ang na ba kayong isapuso ang
kanyang ginawa? Bakit? pagtitimpi?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipagawa ang Isabuhay natin Magbigay ng halimbawa Magbigay ng mga Ipagpanilay-nilay sa mga
na nasa kagamitan ng Mag- o ilarawan. halimbawa ng taong mag-aaral kung ano ang
aaral. p. 60 mapagtimpi. tumimo sa kanilang puso.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipaliwanag mabuti sa mga Ihanda ang mag-aaral sa Ipagawa ang Gawain 1 sa Ipasagot sa mga mag-
bagong aralin mag-aaral ang dapat gawin. pamantayan sa pagbasa. LM,p.64. aaral ang sitwasyon sa
LM p. 66
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Pasagutan sa mag-aaral ang Ipabasa ang kwentong Ipoproseso ang mga sagot Ipabasa ang tanong at
at paglalahad ng bagong kasanayan #1 dalawang kolum sa kaliwang pinamagatang “Sally, sa paraang talakayan. ang kanilang sagot.
bahagi ng booklet. Batang Mapagtimpi” Talakayin ito sa klase.
LM p. 62-63
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipabasa sa mag-aaral ang Ipasagot ang mga tanong Sa inyong nagawa na Ipabasa at ipaliwanag ang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 kanilang sagot at talakayin. sa kwento. Gawain may pagtitimpi ba Tandaan Natin. LM p. 67
kayong naranasan?
Ilarawan.
F. Paglinang sa Kabihasnan Talakayin ang sagot ng Ipagawa ang pangkatang Bigyan-diin ang bawat
(Tungo sa Formative Assessment) mga mag-aaral. gawain sa Gawain 2 pangungusap na
LM p. 65 nagsasaad ng pagiging
mapagtimpi.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paano ninyong ito ipakita sa Kung ikaw si Sally, ano Magbigay ng opinyon Paano ipinakita ng mga
araw na buhay pang-araw-araw na buhay? ang iyong gagawin kung tungkul sa ginawa ng ibang tao ang pagiging
tinutukso ka ng iyong pangkat. mapagtimpi kagaya ng
kaklase? ating mga magulang?
H. Paglalahat ng Aralin Sa kabuuan, anu ang pagiging Ano ang ipinakita ng batang Ano ang natutuhan ninyo Ano ang pagiging
mapagpasensya sa araw-araw nasa kwento? Ipaliwanag. sa inyong Gawain? Paano mapagtimpi? Ipaliwanag.
na buhay? kayo nagtitimpi sa iba
ninyong kasamahan sa
pangkat?
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang repleksyon ninyo Ano ang iyong reaksyon Sumulat ng opinyon o Kumpletuhin ang mga
sa ating buong aralin. SUMMATIVE TEST sa ating binasa na kento? saloobin tungkol sa inyong salitang makikita sa
Isulat sa sagutang papel. kaklase o ibang bata na kahon sa ibaba.
nunukso sa inyo. LM p. 66
J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Pasagutan sa magulang ang
aralin at remediation kanang bahagi ng booklet.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas 4
DAILY LESSON LOG Guro Asignatura EsP
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras Week 9 August 8-12, 2016 Una
Tala ng Pagtuturo)

August 8,2016-MONDAY August 9,2016-TUESDAY August 10,2016-WEDNESDAY August 11,2016-THURSDAY August 12,2016-FRIDAY
I. LAYUNIN Naipamamalas ng mag aaral ang pag unawa sa mga makabulohang Gawain na may kaakibat na pagpapahalaga tungo sa wasto, maayos,masaya at
mapayapang pamumuhay para sa sarili, kapwa , bansa at diyos.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring pag-iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis, pagkabukas-isip,
pagkamahinahon at pagmamahal sa katotohanan na magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa ng may mapanuring pag iisip ang tamang pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas ng katotohan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan EsP4PKP-Ih-I - 26 EsP4PKP-Ih-I - 26
Mapagtimpi(Self Control) Pagkamahinahon (Calmness)
II. NILALAMAN
Nakapagsasagawa nang may mapanuring pag-iisip ng Nakapagsasagawa nang may mapanuring pag-iisip ng tamang
tamang pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas sa pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas sa katotohanan.
katotohanan.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian ISABUHAY NATIN SUBUKIN NATIN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG P.36 TG P.36 TG,P. 37 TG P. 38 TG P. 38-39
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM P.67-68 LM P. 68-69 LM,P. 70-71 LM. P. 71-73 LM P. 66-6773-74
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Paano ipinapakita n gating Ikaw ba ay isang batang Ayon sa larawang ipinakita Kaya mo na ba maging
pagsisimula ng bagong aralin mga magulang ang madaling matakot tuwing kahapon, ano ang mahinahon sa lahat ng
pagtitimpi? panahon ng kalamidad o ipinahayag ng pamilyang pagkakataon? Ilarawan.
isang batang mahinahon iyon? Ipaliwanag.
kapag may naranasang
pagsubok o paghihirap sa
buhay?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Bilang isang mag-aaral, paano Magbigay ng halimbawa Magbigay ng mga Ipagpanilay-nilay sa mga
mo maipalabas ang pagiging o ilarawan. halimbawa ng mag-aaral kung ano ang
mapagtimpi sa bawat pangyayaring na tumimo sa kanilang puso.
miyembro ng iyong pamilya? nangangailangang maging
mahinahon.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Magbigay ng halimbawa ng Talakayin ang sagot ng Hingan ng saloobin o kuro- Gumawa ng Self-
bagong aralin pagtitimpi sa iyong pamilya. mga mag-aaral. kuro ang mga mag-aaral sa Assessment Organizer sa
Gawain 1 sa LM,p.71. LM p. 73
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Iproseso ang sagot ng mag-aaral Ipasuri ang larawan sa Ipoproseso ang mga sagot Ipabasa ang kanilang
at paglalahad ng bagong kasanayan #1 sa paraan ng pag-uusap sa harap LM p. 70 sa paraang talakayan. naisulat sa bawat letrang.
ng klase.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipakita ang larawan sa LM p. 68 Hingan ng mga kuro-kuro Ipagawa ang pangkatang Ipabasa at ipaunawa ang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 at ipaliwanag ito. at saloobin ang mga mag- gawain sa Gawain 2 nilalaman sa Tandaan
aaral hinggil sa larawan. LM p. 72-73 Natin. LM p. 74
F. Paglinang sa Kabihasnan Ipagbikas sa mag-aaral ang sa Ipasagot ang mga tanong Magkaroon ng paglalagom Dapat maikintal sa isip at
(Tungo sa Formative Assessment) loob ng kahon sa TG p. 36 sa mag-aaral. sa Gawain. puso ng mga mag-aaral
ang pagpapahalaga sa
ugaling pagkamahinahon.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paano ninyong ito ipakita sa Hikayatin ang mga mag- Ipaliwanag sa mga mag- Ano ang mga ipinapakita
araw na buhay pang-araw-araw na buhay? aaral na magbigay ng aaral na kailangang maging ng pagiging mahinahon?
kanilang karanasan na mapanuri ang pag-iisip nila
nagpapakita ng pagiging at maging mahinahon sa
mahinahon. lahat ng pagkakataon.
H. Paglalahat ng Aralin Paano ninyo mabigyang-halaga Ano ang ipinahayag sa Paano mo maipapakita ang Bakit kailangan nating
ang pagtitimpi sa mga larawan? Ano ang kanilang pagiging mahinahon? maging mahinahon?
pangyayari sa inyong buhay? dapat gawin?
I. Pagtataya ng Aralin Sa inyong palagay, anu Gumawa ng sariling Magbigay nang dalawang Kumpletuhin ang
ipinahihiwatig ng talatang SUMMATIVE TEST larawan na sitwasyon na nagpapakita pangugusap:
inyong binasa? nagpapahayag ng ng pagiging mahinahon. Kaya kong maging
pagiging mahinahon ng Isulat sa papel. mahinahon kapag
inyong pamilya sa oras ng _________________.
kalamidad.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang/ Antas 4
DAILY LESSON LOG Guro Asignatura EsP
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras Week 10 August 15-19, 2016 Una
Tala ng Pagtuturo)

August 15,2016-MONDAY August 16,2016-TUESDAY August 17,2016-WEDNESDAY August 18,2016-THURSDAY August 19,2016-FRIDAY
I. LAYUNIN Naipamamalas ng mag aaral ang pag unawa sa mga makabulohang Gawain na may kaakibat na pagpapahalaga tungo sa wasto, maayos,masaya at
mapayapang pamumuhay para sa sarili, kapwa , bansa at diyos.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring pag-iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis, pagkabukas-isip,
pagkamahinahon at pagmamahal sa katotohanan na magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa ng may mapanuring pag iisip ang tamang pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas ng katotohan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan EsP4PKP-Ih-I - 26
Pagkamahinahon (Calmness)
II. NILALAMAN
Nakapagsasagawa nang may mapanuring pag-iisip ng
tamang pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas sa
katotohanan.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian ISABUHAY NATIN SUBUKIN NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG P.39 TG P.39
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM P.74-75 LM P. 75-76
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ipakumpletu sa mga mag-
pagsisimula ng bagong aralin aaral. Ang taong mahinahon
ay _____________________.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magbigay ng karanasan na
nagpapatunay na ikaw ay
mahinahon kung may
hinharap na problema sa
pamilya o paaralan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Paano mo ito nailalampasan
bagong aralin ang mga karanasan na ito?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Iproseso ang sagot ng mag-aaral
at paglalahad ng bagong kasanayan #1 sa paraan ng pag-uusap sa harap
ng klase.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang mga binasang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 sagot ng bawat mag-aaral.
F. Paglinang sa Kabihasnan Hayaang magbigay ang mga
(Tungo sa Formative Assessment) kaklase ng kanilang repleksyon
ukol sa mga sagot na kanilang
kaklase.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paano ninyong ito ipakita sa
araw na buhay pang-araw-araw na buhay?
H. Paglalahat ng Aralin Paano ninyo mabigyang-halaga
ang pagiging mahinahon sa mga
pangyayari sa inyong buhay?
I. Pagtataya ng Aralin Gamitin ang template sa
ibaba sa LM. 75 SUMMATIVE TEST
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like