Download as xlsx, pdf, or txt
Download as xlsx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Instructional Planning

(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional
process by using principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)

Detailed Lesson Plan (DLP) Format


Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba): Petsa:
2 Filipino VIII I 80 june5, 2018
Gabayan ng Pagkatuto: Code:
Nahuhulaan ang mahahalagang kaisipan at sagot sa
(Taken from the Curriculum Guide) mga karunungang bayang napakinggan. F8PN- Ia- c- 20

Susi ng Konsepto ng Pag-unawa Kaisipan sa mga halimbawang karunungang bayan.

Adapted Cognitive Process


Domain Dimensions (D.O. No. 8, s. 2015)
Mga Layunin:
Remembering (Pag-
Knowledge alala)
The fact or
condition of knowing
something with familiarity Nahahanap ng mga mag-aaral ang mga mahahalagang kaisipang napupulot/
Understanding (Pag-
gained through experience
unawa) nakukuha sa mga karunungang- bayan sa pamamagitan ng sanayang
or association
pagsagot.
Applying
(Pag-aaplay)
Skills
The ability Analyzing
and capacity acquired through (Pagsusuri)
deliberate, systematic, and
sustained effort to smoothly
and adaptively carryout Evaluating
complex activities or the (Pagtataya)
ability, coming from one's
knowledge, practice, aptitude,
etc., to do something
Creating Nalilikha ng mga mag-aaral ang karunungang- bayan sa pamamagitan ng isang
(Paglikha) pop-up.

Attitude Responding to
(Pangkasalan) Phenomena Nakilalahok sa mga gawaing inilahad ng guro na may kawastuhan.

Values
(pagpapahalaga) Valuing Nakabibigay halaga sa Kulturang Pilipino.

2. Content (Nilalaman) Mga Karunungang- Bayan

3. Learning Resources (Kagamitan) Hand-outs, libro, kagamitang biswal

4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain
A. Pagbabalik- aral sa nakaraang diskusyon
10 minuto
4.2 Gawain
B. Mula sa nabasang karunungan ng buhay ay pipili ang mga bawat mag-aaral ng mga
pahayag na nakapupukaw sa kanila.Pagbabahagi sa mga kaisipang napuna mula sa
10 minuto
mga pahayag at kung paano ang aral nito maisasabuhay.
4.3 Analisis
C. Mga gabay na tanong: Aling linya sa tula ang iyong nagustohan at bakit? Paano ito
pumukaw sa iyong damdamin? Paano mo nakikita ang mensahe ng linyang ito sa pang-
10 minuto
araw-araw mong pamumuhay?

4.4 Abstraksiyon
D. Ayusin ang Jumbled- words: aayusin ng mga mag-aaral ang jumbled- words upang
makabuo ng mga karunungang bayan tulad ng bugtong, salawikain at kasabihan.
E. Pagtatalakay sa
10 minuto
katangian ng bawat karunungang bayan. Mga gabay na tanong: mula sa mga nabuong
karunungang bayan, ano ang mensahe nito para sa sarili, lipunan, pamilya at kapwa?

4.5 Aplikasyon F. Paglikha ng POP-UP: sa gagawing pop-up art ay maipapakita ang sariling likha na
10 minuto karunungang bayan. Pagsulat ng isang karunungang- bayan na nagpapahalaga sa
Kulturang Pilipino
4.6 Assessment (Pagtataya) Rubriks:

1.Orihinalidad - 5 puntos
2.Mensahe
Anlysis of Learners' Products - 5 puntos
3.
Kaisahan/Kabuohan- 5 puntos
Pagsulat ng isang karunungang- bayan na nagpapahalaga sa
Kulturang Pilipino
Rubriks:

1.Orihinalidad - 5 puntos
2.Mensahe
Anlysis of Learners' Products - 5 puntos
10 minuto 3.
Kaisahan/Kabuohan- 5 puntos

4.Konsepto
4.7 Takdang-Aralin - 5 puntos
Enhancing / improving the day’s
Magbasa ng Opinyon/ Editoryal sa mga dyaryo/ pahayagan
10 minuto lesson

4.8 Panapos na Gawain


Pagpapabasa ng mga karagdagang impormasyon tungkol sa karunungang- bayan
10 minuto

5.      Remarks

6.      Reflections

A.  No. of learners who earned 80% in the C.   Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with the
evaluation. lesson.

B.   No. of learners who require additional activities


for remediation. D.  No. of learners who continue to require remediation.

E.   Which of my learning strategies worked well?


Why did these work?

F.   What difficulties did I encounter which my


principal or supervisor can help me solve?

G.  What innovation or localized materials did I


use/discover which I wish to share with other
teachers?

Prepared by:

Name: School:
PASTORIZA, ROLANDO JR. D Buanoy National High School
Position/
Designatio Division:
n: TEACHER 1 CEBU PROVINCE
Contact
Number: Email address:
0906-404-1275

You might also like