Professional Documents
Culture Documents
Madel DLL
Madel DLL
Madel DLL
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa Parabula sa tulong ng pagpapakahulugang semantika upang maisabuhay ang mga aral/mahalagang
kaisipang nakapaloob dito.
B. Pamantayan sa Pagganap Naihahambing nang may kaangkupan ng mag-aaral ang isang karaniwang bagay sa aral/mahalagang kaisipang nakapaloob sa akda.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naibabahagi ang isang Pangkatang Gawain Pagtalakay sa paksang Pangkatang ebalwasyon
Isulat ang code sa bawat kaalaman at kahulugan hingil Naipakilala ang mga tauhan Parabula ng Banga mga Paghahanda para sa
kasanayan sa parabula ng parabulang Ang pahina 197-198 bagong aralin
Nailalahad ng guro ang kwento Talinghaga Tungkol sa Pagbibigay diin sa mga
tungkol sa parabulang Ang May-ari ng Ubasan mula sa bahagi ng mga paksa sa
Talinghaga Tungkol sa May-ari bibliya nakaraang aralin
ng Ubasan.
II. NILALAMAN
Pagbabalik-tanaw sa nakalipas Pangkatang Gawain Oral Reading Test Paunang Pagtataya
na aralin Pag-uulat ng bawat Pagkilala sa kohesyong
Pagbibigay katanungan hingil pangkat gramatikal, Pagpapakahulugang
sa araling nakalipas Pagbibigay ebalwasyon Metaporikal
Pagpapakilala ng paksa mula sa guro
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa Portal ng Learning
Resource
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
Sipi ng teksto
B. Iba pang Kagamitang Panturo laptop, pisara at yeso/ board marker laptop, pisara at yeso / board marker Test papers
III. PAMAMARAAN
Pagtuklas Paglinang Pagninilay at Pag-unawa Paglipat
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Panalangin Panalangin Panalangin Panalangin
Pagsisimula ng Bagong Aralin Pagbati Pagbati Pagbati Pagbati
Paghahanda sa silid-aralan Paghahanda sa silid-aralan Paghahanda sa silid-aralan Paghahanda sa silid-aralan
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Pagbibigay ng guro ng introduksyon mula Pagpapalawak ng guro sa aralin, Paglalahad ng guro sa bahagi ng Pagbibigay repleksyon sa Natutuhan ko,
sa kahulugan ng parabula Muling balikan ang kuwento, ebalwasyon ng paksa ‘’Matapos kong mabasa Ang Talinghaga
pahapyaw na pagbabaliktanaw Tungkol sa May-ari ng Ubasan nalaman ko
Naikumpara ng guro ang parabula sa iba at natamo sa aking
pang uri ng pantikan isipan______________________.
Naramdaman ko rin at nanahan sa aking
puso ang ___________.
Dahil dio,may mga nais akog baguhin sa
aking ugali,mula
ngayon___________________.”
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Gawain: Pagbibigay oras para panoorin Paglalahad ng mga pangyayari sa Pangkatang gawain: Paghahanda para Pagsasagot sa pagtataya
Bagong Aralin sa TV ang kultura at tradisyon ng buhay mula sa aral ng kuwento sa ebalwasyon ng bawat pangkat,
bansang India Pagsulat ng Reaksiyon tungkol sa
nabasang kwento.
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Pagtalakay ng aralin Pagbibigay diin ng guro sa mga Pagbibigay paala-ala para sa
at Paglalahad ng Bagong sumusunod na mga bahagi ng mga proyekto at mga gawain Pagwawasto sa pagtataya
Kasanayan #1 aralin: para sa pagkumpleto ng mga
pangangailangan para sa
Gawain 5,6at 11 pahina Ikatlong Markahan
194-197 Pagbibigay ng guro sa pinal
Basahin ang pahina 197, na feedback kaugnay ng
Pagsanib ng isinagawang pangakatang
Gramatika/Retorika gawain
Pangkalahatang pagsusuri
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Pagtalakay sa kahulugan ng parabula at Pagtalakay mula sa Pagsasanay 1,at Pagbibigay ng Takdang Aralin
at Paglalahad ng Bagong ang mga katangian nito. 2 pahina 200
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
Kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Pagpapaliwanag sa mga pangyayari sa
Araw-araw na Buhay parabulang Ang Talinghaga Tungkol sa
May-ari ng Ubasan.
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa .Paghahanda para sa panibagong aralin;
Takdang-Aralin at Remediation Quarterly Consultation
Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin
V. PAGNINILAY upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto
ang nakatulong ng lubos? Paano ito ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
nakatulong? ____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Maliit na Pangkatang Talakayan
____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan
____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning
____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto
____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster
____Panonood ng Video ____Panonood ng Video ____Panonood ng Video ____Panonood ng Video
____Powerpoint Presentations ____Powerpoint Presentations ____Powerpoint Presentations ____Powerpoint Presentations
____Integrative Learning (Integrating ____Integrative Learning ____Integrative Learning (Integrating ____Integrative Learning (Integrating
Current Issues) (Integrating Current Issues) Current Issues) Current Issues)
____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk
____Problem-based Learning ____Problem-based Learning ____Problem-based Learning ____Problem-based Learning
____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning
____Games ____Games ____Games ____Games
____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique
____Decision Chart ____Decision Chart ____Decision Chart ____Decision Chart
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya:
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
____Nakatulong upang maunawaan ng ____Nakatulong upang maunawaan ____Nakatulong upang maunawaan ng ____Nakatulong upang maunawaan ng
mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin. mga mag-aaral ang aralin. mga mag-aaral ang aralin.
____Naganyak ang mga mag-aaral na ____Naganyak ang mga mag-aaral ____Naganyak ang mga mag-aaral na ____Naganyak ang mga mag-aaral na
gawin ang mga gawaing naiatas sa na gawin ang mga gawaing naiatas gawin ang mga gawaing naiatas sa gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila.
kanila. sa kanila. kanila. ____Nalinang ang mga kasanayan ng mga
____Nalinang ang mga kasanayan ng ____Nalinang ang mga kasanayan ____Nalinang ang mga kasanayan ng mag-aaral.
mga mag-aaral. ng mga mag-aaral. mga mag-aaral. ____Pinaaktibo nito ang klase.
____Pinaaktibo nito ang klase. ____Pinaaktibo nito ang klase. ____Pinaaktibo nito ang klase. Iba pang dahilan:
Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan:
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
Inihanda ni:
Madel D. Fonte
Teacher I