Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION VI – WESTERN VISAYAS
SCHOOLS DIVISION OF GUIMARAS
BUENAVISTA NATIONAL HIGH SCHOOL

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 11


Komunikasyon At Pananaliksik Sa Wika At Kulturang Pilipino

Taon: 11 Pangalan ng Guro: LYRENE G. JALCO


Seksyon at Strand: Petsa:
GAS FAITH- 9:45-10:45 Desyembre 1, 2022
GAS TRUTH-10:45-11:45 Desyembre 1, 2022
GAS PEACE- 2:45-3:45 Desyembre 1, 2022

I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman:  Nauunawaan nang may masusing
pagsasalang-alang ang mga lingguwistiko
at kultural na katangian at pagkakaiba-iba
B. Pamantayan sa Pagganap: sa lipunang Pilipino at mga sitwasyon ng
paggamit ng wika dito

 Nakagagawa ng mga pag-aaral ukol sa


C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: iba’t ibang sitwasyon ng paggamit ng
wikang Filipino sa loob ng kultura at
lipunang Pilipino
D. Mga Tiyak na Layunin sa
Araw:  Natutukoy ang iba’t ibang paggamit ng
wika sa nabasang pahayag mula sa mga
blog, social media posts at iba pa (F11PB-
IIa-96)

Pagkatapos ng isang oras ang mga mag-aaral ay


inaasahang:
Tukuyin ang mahalagang impormasyon upang
makabuo ng isang
memorandum at adyenda.
Tukuyin ang mahalagang impormasyon upang
makabuo ng isang
memorandum at adyenda.
 nabibigyang kahulugan ang internet at
social media;
 natutukoy ang iba’t ibang paggamit ng
wika sa internet at social media; at
 nakikilala ang mga katangian ng wikang
internet at social media

II. Nilalaman
Paksa: Sitwasyong Pangwika sa Social Media at Internet

Sanggunian:  Learning Activity Sheet sa Komunikasyon


at Pananaliksik s Kultura at Wikang
Pilipino, Kuwarter 2- Melc 1
Kagamitan:  Chalk, pisara, meta strips
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION VI – WESTERN VISAYAS
SCHOOLS DIVISION OF GUIMARAS
BUENAVISTA NATIONAL HIGH SCHOOL

III. Pamamaraan
1. Aktibiti a. Panimulang gawain
- Panalangin
- Pagtatala ng liban
- Pagbibigay paalala sa mga “Health
Protocols”
- Pagpapaalala sa mga tuntunin sa loob
ng silid-aralan.

b. Pagbabalik- aral
-Ang guro ay magtatanong:
Ano ang ilang sitwasyong pangwika at
naitalakay noong nakaraang pagkikita?
Magbigay halimbawa.

c. Motibasyon
Paano ninyo ginagamit ang internet at
social media?

d. Tampok na Gawain
Ang mga puzzle at paglalarawan sa ibaba ay
tumutukoy sa mga icon na ginagamit natin sa
social media. Kilalanin kung ano-ano ang mga ito?
Paano kayâ nagkakaiba at nagkakapareho ang
gámit ng mga icon na ito?

1. Ang icon na ito ay nakukulayan ng pula na


mayroong letrang P.

2. Ang icon na ito ay bilóg na mayroong apat na


kulay: asul, berde, dilaw, at pula.

3. May letrang F sa gitna at hugis


parisukat na kulay asul ang icon na
ito.

4. May hugis na
bilohaba na may kulay pula at arrow na puti ang
icon na ito.

Mga tanong:
1. Ano-ano ang icon na nakita?
2. Analysis/Pagsusuri 2. May silbi ba ang mga ito sa kasalukuyang
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION VI – WESTERN VISAYAS
SCHOOLS DIVISION OF GUIMARAS
BUENAVISTA NATIONAL HIGH SCHOOL

panahon?
3. Paano ito nagampanan ang
pangangailangan ng mga tao sa
kasalukuyan?
4. Ano ang kaugnayan nito sa ating aralin
ngayong araw?

Gawing Basehan ang Modyul at handouts.


3. Abstraksyon/Pagtatalakay *Add iba pang Sitwasyong Pangwika
*Insert Diskusyon about Social Media Platforms-
ICT Integration)

Sa inyong kuwaderno, isulat ang gamit ng iba’t


4. Aplikasyon/ Paglalapat ibang social media

IV. Pagtataya
V. Takdang-Aralin Magbigay halimbawa ng hugot lines, pick-up lines o fliptop.
Isulat sa kuwaderno.

Inihanda ni:

LYRENE G. JALCO
Guro II

You might also like